[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - quocvinh_1109

quocvinh_1109

Thành viên mới
Xin chào mọi người trong diễn đàn XNC, em có 1 vấn đề rất cấp bách, gia đình của cậu em sẽ PV vào ngày 4-12 tới, tưởng chừng mọi vấn đề, thắc mắc sẽ không có gì nghiêm trọng (vì gia đình em đã PV trước đây và hướng dẫn rất đầy đủ). Nhưng mới đây kiểm tra lại mới tá hỏa ra, hộ chiếu của thằng em họ em (con trai của cậu em, năm nay 16 tuổi) đã hết hạn mấy tháng nay (từ 7-2012), điều tai hại là cả gđ cậu chẳng chịu tìm hiểu ở đây ở đó (ko biết xài internet, ko chịu hỏi ai) về giấy tờ của mình, họ chiếu hết hạn cũng chẳng biết luôn :(, em kiểm tra lại dùm thì mới biết. Chưa hết, mang cái hộ chiếu hết hạn lên công an thành phố (Đà Lạt) thì nó giữ luôn, rồi hẹn sáng thứ 3 (đúng ngày 4-12) tới lấy hộ chiếu mới ở Tp.HCM. Có lẽ đi lấy hộ chiếu lại ko kịp PV mất. Vấn đề nan giải như vậy, nhờ mọi người trong diễn đàn giúp đỡl001.
Em xin cảm ơn rất nhiều.

chitran

Thành viên tích cực
Ðề: Xin tư vấn về việc hết hạn passport (Gấp)

Anh ơi anh thử hẹn lại lịch phỏng vấn xem

vuthangsi

Ban điều hành

Xin chào mọi người trong diễn đàn XNC, em có 1 vấn đề rất cấp bách, gia đình của cậu em sẽ PV vào ngày 4-12 tới, tưởng chừng mọi vấn đề, thắc mắc sẽ không có gì nghiêm trọng (vì gia đình em đã PV trước đây và hướng dẫn rất đầy đủ). Nhưng mới đây kiểm tra lại mới tá hỏa ra, hộ chiếu của thằng em họ em (con trai của cậu em, năm nay 16 tuổi) đã hết hạn mấy tháng nay (từ 7-2012), điều tai hại là cả gđ cậu chẳng chịu tìm hiểu ở đây ở đó (ko biết xài internet, ko chịu hỏi ai) về giấy tờ của mình, họ chiếu hết hạn cũng chẳng biết luôn :(, em kiểm tra lại dùm thì mới biết. Chưa hết, mang cái hộ chiếu hết hạn lên công an thành phố (Đà Lạt) thì nó giữ luôn, rồi hẹn sáng thứ 3 (đúng ngày 4-12) tới lấy hộ chiếu mới ở Tp.HCM. Có lẽ đi lấy hộ chiếu lại ko kịp PV mất. Vấn đề nan giải như vậy, nhờ mọi người trong diễn đàn giúp đỡl001.
Em xin cảm ơn rất nhiều.
Trả lời bạn như sau
1 Sáng thứ 2 ,03/12/2012 bạn xuống tại nơi ở tp.hcm ,đã được hướng dẩn để trình bày ,xin được nhận sớm hộ chiếu .nếu không được thì đành phải đợi đến đúng ngày .
2 KHÔNG vì việc này mà xin hẹn lại ngày phỏng vấn .
3 LƯU Ý VỚI BẠN ĐIỀU NÀY ,Khi post bài trên diển đàn , bạn không được dùng từ NÓ , để dùng cho CÁC ĐƠN VỊ CƠ QUAN NHÀ NƯỚC ,HOẶC BẤT KỲ ĐƠN VỊ CƠ QUAN NÀO .ĐIỀU NÀY CÓ THỂ ẢNH HƯỞNG ĐẾN DIỂN ĐÀN .mong bạn hợp tác cùng diển đàn .

Thành

Thích đủ thứ ...

Em xin cảm ơn rất nhiều.
Gia đình cứ yên tâm đi phỏng vấn đúng hên theo thư mời, trường hợp Hộ chiếu thì cầm theo giấy hẹn để vào cổng và sẽ nhận giấy xanh bổ túc hộ chiếu mới có được Visa. :1:

quocvinh_1109

Thành viên mới

Xin cảm ơn mọi người rất nhiều ạ, đây là trường hợp của gđ cậu em, vậy mà mẹ em còn lo hơn cả cậu, đêm mất ngủ luôn:2:.
@vuthangsi: cháu cảm ơn góp ý của bác, cháu không có ý gì đâu, lần sau cháu sẽ rút kinh nghiệm ạ.