[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - rockytu

rockytu

Thành viên tích cực
Ðề: Thắc mắc khám sức khỏe

Chào bạn tramvg, lieuvh và tất cả các bạn đang chờ KSK, thật ra thì IOM hẹn ngày gia đình mình KSK thì mình thấy thuốc lao tố cho trẻ em và trước đó củng vậy mình không thấy ai ở IOM phàn nàn thiếu thuốc lao tố cả, có điều mình lưu ý các bạn nhớ giử gìn sức khỏe thật tốt trước khi đi KSK, sáng nay mình thấy có gia đình có 1 người bị bắt thử đàm, mà thử đàm thì 3 tháng sau mới kết quả, củng có lẽ mình thấy vậy nên mình hồi hộp quá nên tim đập hơi manh chút, họ thấy huyết áp cao nên bắt đi chợ rẩy điện tim.

hoangphuong

Thành viên tích cực

Thử đàm ở Chợ Rẫy thì 9 tuần, còn ở IOM tới 3 tháng lận hả các bạn ????

lightwind

Cựu Ban điều hành

Thử đàm ở Chợ Rẫy thì 9 tuần, còn ở IOM tới 3 tháng lận hả các bạn ????
Chào bạn HoangPhuong,
BVCR là đơn vị duy nhất xét nghiệm và điều trị lao cho KSK xuất cảnh. Vì vậy khi chụp film phổi thấy có vấn đề, IOM sẽ chuyển bạn về BVCR để xét nghiệm đàm, IOM hoàn toàn không xét nghiệm đàm cho bạn. Chúng ta sẽ mất thời gian chuyển hồ sơ từ IOM về BVCR để thử đàm và từ BVCR về IOM để có kết quả, tổng 2 thời gian này khoảg 1 tuần.
Thân chúc bạn vui vẻ.

rockytu

Thành viên tích cực
Chào các bạn! hôm qua gia đình mình KSK ở IOM vợ con mình ok còn mình thì bị huyết áp cao nên phải qua BVCR thử máu, điện tim và siêu âm tim, thật ra thì bị huyết áp vẩn được đi mỹ bình thường nhưng bạn phải tốn thời gian và tiền bạc để qua BVCR làm một số xét nghiệm trên, bởi vì vậy mình lưu ý các bạn nên đi do lại huyết áp cho chắc ăn, còn nếu như có bị huyết áp cao thì trước khi đi khám sức khỏe ra tiệm thuốc mua 1 viên thuốc hạ huyết áp uống, tốt nhất ai có huyết áp cao nên đi bác sỉ tư vấn trước khi đi KSK, thường thì mình thấy đàn ông lớn tuổi cở 40 trở lên đều phải đi qua BVCR làm các xét nghiệm trên liên quan đến huyết áp, còn phụ nữ thì ít bị hơn và 1 điều mình đặc biệt lưu ý các bạn nào có con, em dưới 15 tuổi cần chích lao tố nên qua IOM KSK vì mình thấy bên đó có thuốc lao tố cho trẻ em, sáng nay mình vô BVCR họ thông báo hơn 2 tháng nay chưa có thuốc lao tố, ai có con em dưới 15 tuổi đừng nên KSK ở BVCR, sáng nay mình củng thấy 1 trường hợp phỏng vấn ok đã 2 tháng nay mà chưa được đi do con của họ chưa chích thuốc thử lao tố mà hiện giờ thì BVCR không có thuốc lao tố, mình củng nghe nói phỏng vấn xong 6 tháng sau chưa đi thì phải KSK chích ngừa lại không biết có đúng không. chúc các bạn KSK thành công đừng lo lắng gì cả

Liệu

Cựu Ban điều hành
Ðề: Kinh nghiệm khám sức khỏe

Cám ơn bạn rockytu đã chia sẻ và chúc bạn PV thành công, nhận "giấy hồng" nhanh, gọn và nhẹ nhàng.:41::41::41:

T

thuba

Guest
Ðề: Kinh nghiệm khám sức khỏe

Chào các bạn
Mình cũng xin góp thêm chút ý nhỏ nữa.Nếu các bạn đăng ký ksk qua dt thì tốt nhất nên trừ hao vài ngày,đúng như rockytu đã nói ở trên,các bạn nào có áp huyết cao trước khi đi ksk nên uống thuốc hạ huyết áp trước là tốt nhất.Còn một điều nữa là vào ksk không nên nhai chewingum vì bác sĩ thấy mình nhai là bắt đi thử đường huyết ngay,vì anh xã nhà mình bị rồi đó.Trở lại vụ trừ hao vài ngày,gia đình mình cũng gọi dt vào BVCR đăng ký để ksk,họ hỏi PV ngày nào?mình thiệt tình bảo là ngày 17/5,sau đó họ xếp lịch ksk ngày 13/5,qua ngày 14/5 lên lấy kết quả thì hồ sơ sức khỏe của anh xã phải làm thêm xét nghiệm.Cuối cùng gia đình mình pv nhưng đến 19/5 mới nhận được hồ sơ sức khỏe của anh xã trễ mất 2 ngày phai nhận giấy xanh bổ túc.Rút kinh nghiệm các bạn nhé