[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - rockytu

rockytu

Thành viên tích cực
Xin chào các bạn! sáng ngày 28-7-2010 theo thư mời pv là 9 giờ sáng, nhưng gia đình mình 7 giờ sáng là đã có mặt ở Lãnh sự quán, 8 giờ LSQ mới làm việc , thật bất ngờ là đông không thể tưởng tượng nổi ( theo mình nghĩ các bạn sau này đi pv nên có mặt 6 giờ sáng, tuy chờ đợi hơi lâu đến giờ mở cửa, nhưng các bạn sẽ được pv sớm và lúc đó nhân viên LSQ còn vui vẽ, sẽ không làm khó dễ cho mình khi họ đói bụng và mệt ) trở lại trường hợp của mình, dù đến cũng hơi sớm mà đền gần 12 giờ trưa mới được kêu lên pv, nhân viên pv là người mỹ nói tiếng việc rất giỏi, khi mình đến thì thấy giấy hồng đã có sẳn trên bàn, họ kiểm tra hồ sơ của NVC gởi về thấy đầy đủ kêu kí tên đưa giấy hồng luôn không hỏi gia đình mình câu nào, củng vì ngồi chờ đến lượt pv hơi lâu nên mình củng thấy là F3 và F4 pv rất dể gần như là đều giấy hồng hết ngoại trừ những trường hợp giấy xanh là do chưa có kết quả KSK, hoặc là thiếu giấy tờ cần bổ túc thêm và khi bổ những thứ còn thiếu thì củng được giấy hồng thôi vì vậy các bạn bình tỉnh yên tâm đừng lo lắng gì cả, sau cùng mình chúc các bạn pv thành công tốt đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

Liệu

Cựu Ban điều hành
Ðề: rockytu pd 22-6-2001 pv thành công

Xin chào các bạn! sáng ngày 28-7-2001 theo thư mời pv là 9 giờ sáng, nhưng gia đình mình 7 giờ sáng là đã có mặt ở Lãnh sự quán, 8 giờ LSQ mới làm việc , thật bất ngờ là đông không thể tưởng tượng nổi ( theo mình nghĩ các bạn sau này đi pv nên có mặt 6 giờ sáng, tuy chờ đợi hơi lâu đến giờ mở cửa, nhưng các bạn sẽ được pv sớm và lúc đó nhân viên LSQ còn vui vẽ, sẽ không làm khó dễ cho mình khi họ đói bụng và mệt ) trở lại trường hợp của mình, dù đến cũng hơi sớm mà đền gần 12 giờ trưa mới được kêu lên pv, nhân viên pv là người mỹ nói tiếng việc rất giỏi, khi mình đến thì thấy giấy hồng đã có sẳn trên bàn, họ kiểm tra hồ sơ của NVC gởi về thấy đầy đủ kêu kí tên đưa giấy hồng luôn không hỏi gia đình mình câu nào, củng vì ngồi chờ đến lượt pv hơi lâu nên mình củng thấy là F3 và F4 pv rất dể gần như là đều giấy hồng hết ngoại trừ những trường hợp giấy xanh là do chưa có kết quả KSK, hoặc là thiếu giấy tờ cần bổ túc thêm và khi bổ những thứ còn thiếu thì củng được giấy hồng thôi vì vậy các bạn bình tỉnh yên tâm đừng lo lắng gì cả, sau cùng mình chúc các bạn pv thành công tốt đẹp.
Xin chúc mừng bạn rockytu đã rinh giấy hồng nhẹ nhàng :41::41::41:

Chúc bạn và GĐ nhiều sức khỏe, bình an và mọi sự tốt lành, sớm hòa nhập với cuộc sống mới 1 cách tốt đẹp và mỹ mãn :41::41::41:

TaoDi

Thành viên mới

Xin chào các bạn! sáng ngày 28-7-2001 theo thư mời pv là 9 giờ sáng, nhưng gia đình mình 7 giờ sáng là đã có mặt ở Lãnh sự quán, 8 giờ LSQ mới làm việc , thật bất ngờ là đông không thể tưởng tượng nổi ( theo mình nghĩ các bạn sau này đi pv nên có mặt 6 giờ sáng, tuy chờ đợi hơi lâu đến giờ mở cửa, nhưng các bạn sẽ được pv sớm và lúc đó nhân viên LSQ còn vui vẽ, sẽ không làm khó dễ cho mình khi họ đói bụng và mệt ) trở lại trường hợp của mình, dù đến cũng hơi sớm mà đền gần 12 giờ trưa mới được kêu lên pv, nhân viên pv là người mỹ nói tiếng việc rất giỏi, khi mình đến thì thấy giấy hồng đã có sẳn trên bàn, họ kiểm tra hồ sơ của NVC gởi về thấy đầy đủ kêu kí tên đưa giấy hồng luôn không hỏi gia đình mình câu nào, củng vì ngồi chờ đến lượt pv hơi lâu nên mình củng thấy là F3 và F4 pv rất dể gần như là đều giấy hồng hết ngoại trừ những trường hợp giấy xanh là do chưa có kết quả KSK, hoặc là thiếu giấy tờ cần bổ túc thêm và khi bổ những thứ còn thiếu thì củng được giấy hồng thôi vì vậy các bạn bình tỉnh yên tâm đừng lo lắng gì cả, sau cùng mình chúc các bạn pv thành công tốt đẹp.
Xin nhiệt liệt chúc mừng rockytu đã "nhanh như chớp" lụm giấy hồng xinh tươi hằng mơ ước bao lâu nay. :41::41::41::41:

Vậy là thở phào nhẹ nhõm rồi hen bạn. Vậy, 11 trưa thứ Bảy 31/7 này bạn "dzọt" tới Làng Nướng Nghệ thuật 4, Q.10 "úp-chai" và chia sẻ không khí buổi phỏng vấn với diễn đàn nhé. Rất mong được đón bạn :113::113::113::113:

Bình Minh- Trưởng đoàn Dân Nhai Nghệ Thuật 4 kiêm tổ trưởng tổ rủ rê úp-chai khu phố 2

quaidan

Cựu Ban điều hành

WOW !!! Chúc mừng Rockytu cùng gia đình đã PV thành công :41::41::41:

tramgv

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình rockytu đã phỏng vấn thành công :41::41::41:

vinhhung

Thành viên tích cực

Xin chúc mừng rockytu và gia đình đã vượt qua cửa ải cuối cùng. Chúc gia đình bạn thượng lộ bình an và mau sớm hòa nhập với cộng đồng mới.

DuongHoaiTruong

Thành viên tích cực

Xin chúc mừng gia đình anh RocKyTu Phỏng vấn thành công. Chúc gia đình sum họp với gia đình trên đất nước cờ hoa. Xin chúc mùng!

augustinocuong

Thành viên tích cực

Xin chúc mừng :41::41:Anh RocKyTu và gia đình PV thành công. Vậy là mong ước bấy lâu cũng được đền đáp, chúc Gia Đình đi thượng lộ bình an và thích nghi với 1 cuộc sống mới trên đất Mỹ nhe.:41::41::41::41:

linda

Ban điều hành

Xin Chúc Mừng gia Đình bạn đã PV thành công nhé.

dohoaibao

Thành viên tích cực

NVC hẹn vào tuần thứ 2 của tháng 08 gọi điện thoại nó sẻ cho biết thông tin. Hôm nay hết tháng rồi màNVC chưa gởi thư mời pv cho các F nửa. topic của mình chắc là bị khoá rồi nên mình không post bài được, hì hì chắc là tại vì mình nóng ruột và hỏi nhiều và thì phải. Mình biết ơn các anh chị em trên diễn đàn khi giúp đở mình biết thêm tin tức nhiều lắm, có tin vui mình sẽ báo cho bạn qua email. chúc bạn sớm thu xếp việc gia đình nhanh chóng đến Mỹ để các cháu đi học cho kịp.

Chỉnh sửa cuối:

rockytu

Thành viên tích cực

theo mình nghĩ thì trong 8 này bạn sẽ có thư mời pv của NVC đừng lo lắng suốt ruột quá nhe bạn sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe, theo mình nghĩ diện f3 của mình đi pv rất dễ, gần như là đều giấy hồng, bây giờ bạn coi lại xem giấy tờ còn thiếu gì gọi người nhà gởi từ từ về là vừa, chứ để tới lúc gấp quá gởi nhanh về uổng tiền lắm, đều quan trọng là gia đình bạn cố gắng giử gìn sức khỏe, nếu có hút thuốc thì tạm thời bỏ đi KSK xong rồi hút lại củng được ( mình củng bỏ hút thuốc 6 tháng luôn đó bạn hiii, giờ có hút lại bà xả củng không nói gì ) coi vậy chứ khâu KSK cũng quạn trọng lắm đó, bạn củng coi trên diển đàn về vấn đề này bạn củng thấy rối đó mệt lắm đó bạn, cố gắng uống nước dừa hằng ngày nhe bạn, gia đình mình uống nước dừa tới giờ thành ghiền luon hehee ngày nào củng mua mấy trái về chặt ra đổ vô chai nước suối, rồi bỏ vô tủ lạnh uống rất ngon, mình chúc bạn sớm có thư mời pv, KSK và pv thành công chúc gia đình bạn may mắn, gia đình mình thứ tư tuần sau lấy visa, ngày 28-8 gia đình mình bay qua mỹ, củng vừa kịp cho 2 nhóc nhà mình nhập học năm mới.

dohoaibao

Thành viên tích cực

Còn gần 1 tháng ở VN ráng rong chơi nhé, cám ơn bạn nhắc nhở mình cũng ngán khâu KSK lắm. Có tin vui sẽ cho bạn hay.

rockytu

Thành viên tích cực

Mấy bửa nay chạy như ngựa, tới chiều về là mệt không đi đâu chơi được hix, sáng hôm qua gia đình mình phải đi chích ngừa nhắc lại, rồi phải chạy đi kiếm vé máy bay, rồi lo tẩu tán tài sản hehehe, hy vọng 2 tuần cuối trước khi đi mình được rảnh