[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - roseknight

roseknight

Thành viên tích cực
Chào XNC,
Nhà tôi có phỏng vấn hôm 23/9 thì NVLS nói rằng income của người bảo trợ của gia đình tôi gần sát với mức poverty nên yêu cầu bổ túc thêm người đồng bảo trợ. Và hẹn ngày bổ túc là 21/10 . Vậy cơ hội nhận được giấy hồng vào ngày bổ túc đó cao ko? Mong được giúp đỡ.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Xin giup do ve bao tro tai chanh

Chào XNC,
Nhà tôi có phỏng vấn hôm 23/9 thì NVLS nói rằng income của người bảo trợ của gia đình tôi gần sát với mức poverty nên yêu cầu bổ túc thêm người đồng bảo trợ. Và hẹn ngày bổ túc là 21/10 . Vậy cơ hội nhận được giấy hồng vào ngày bổ túc đó cao ko? Mong được giúp đỡ.
Hi Roseknight, trường hợp của bạn cơ hội nhận giấy hồng khi bổ túc hầu như là chắc chắn.
Tuy nhiên người đồng bảo trợ phải làm hồ sơ khai I-864 (hoặc I-864A), bộ hồ sơ khai thuế, bản sao giấy chứng nhận quốc tịch hoặc bản sao thẻ xanh, các giấy tờ liên quan nếu là người thân (khai sanh, hôn thú),... và gửi về cho bạn mang đến LSQ bổ túc vào ngày hẹn.
Chúc may mắn và thành công.

roseknight

Thành viên tích cực
Ðề: Xin giup do ve bao tro tai chanh

Xin cảm ơn bạn. Nghe những lời của bạn mình cảm thấy vui quá. Nhà mình đã nhờ luật sư làm thêm phần bảo trợ tài chánh rồi. Vậy nếu mình bổ túc đầy đủ thì sẽ nhận được giấy hồng ngay ngày hôm đó phải ko?