[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - thuykha

thuykha

Thành viên tích cực
gia đình em 4 ng đi theo diện F3. Nhưng ba em khi khám sức khoẻ lại bị bắt thử đàm, cho hỏi những điều sau
1. nghe nói thử đàm dù có bệnh hay ko cũng phải 2 tháng rưỡi mới biết kết quả có đúng ko????
2. sau khi thử đàm nếu có bệnh là 2-3 tuần sau BV sẽ kêu mình lên, còn nếu ko thì 2 tháng rưỡi sau nhận kết quả ko có bệnh. Vậy khoảng sau 4-5 tháng nếu BV ko kêu có nghĩa là mình ko có vấn đề gì đúng ko???
3. HS sức khoẻ 3 ng còn lại nhà em có hiệu lực 6 tháng, vậy trong 6 tháng đó nếu lý lịch tư pháp hết hạn thì có phải làm lại ko?? và nếu làm lại thì có rắc rối ko??? (nhà em tính nếu ko phải làm lại lý lịch tư pháp thì chờ ba em sang lun vì sau 2-3 tháng là biết kết quả)

Mong diễn đàn hồi âm sớm chứ em nản quá

Thân

linda

Ban điều hành
Ðề: cho hỏi về thử đàm!!

gia đình em 4 ng đi theo diện F3. Nhưng ba em khi khám sức khoẻ lại bị bắt thử đàm, cho hỏi những điều sau
1. nghe nói thử đàm dù có bệnh hay ko cũng phải 2 tháng rưỡi mới biết kết quả có đúng ko????
2. sau khi thử đàm nếu có bệnh là 2-3 tuần sau BV sẽ kêu mình lên, còn nếu ko thì 2 tháng rưỡi sau nhận kết quả ko có bệnh. Vậy khoảng sau 4-5 tháng nếu BV ko kêu có nghĩa là mình ko có vấn đề gì đúng ko???
3. HS sức khoẻ 3 ng còn lại nhà em có hiệu lực 6 tháng, vậy trong 6 tháng đó nếu lý lịch tư pháp hết hạn thì có phải làm lại ko?? và nếu làm lại thì có rắc rối ko??? (nhà em tính nếu ko phải làm lại lý lịch tư pháp thì chờ ba em sang lun vì sau 2-3 tháng là biết kết quả)

Mong diễn đàn hồi âm sớm chứ em nản quá

Thân
Thường thử đàm mất 9 tuần mới có kết quả, nếu không có bệnh, bệnh viện tự động gởi hồ sơ sức khoẻ vào LSQ và sẽ báo cho gia đình bạn để mang phim phổi lên bổ túc hồ sơ. Nếu đợi 9 tuần mà không thấy BV gọi thì gia đình phải trực tiếp liên lạc với BV để biết thông tin.

Nếu sau 9 tuần phát hiện có vi trùng lao, BV sẽ gọi lên bệnh viện để hướng dẫn uống thuốc...

Nếu người thử đàm là đương đơn chính thì tất cả thành viên đi theo phải chờ, chờ quá 6 tháng phải khám sức khoẻ lại, LLTP hết hạn phải làm lại ( tất cả những việc này phải do LSQ yêu cầu, nếu có yêu cầu họ sẽ gởi thư thông báo) việc khám sức khoẻ lại và làm lại LLTP hết hạn không ảnh hưởng gì đến hồ sơ cả, bạn yêu tâm nhé.

thuykha

Thành viên tích cực

1/9 vừa rồi nhà em PV vào cửa số 10. Rất dễ ko hỏi cả nhà em lấy 1 câu, chỉ cặm cụi coi hồ dơ, bằng chứng (ngạc nhiên 1 cái là hồ sơ mẹ em cách đây 20 năm nó còn giữ :| ). Xong rồi nó đưa ra tờ giấy xanh lè :12::12: nói nơi sanh của mẹ em-đương đơn chính trong khai sanh khác với passport :12::12:. Vậy cho em hỏi

1. do mấy ngày nay lễ nên ngày 7/9 LSQ mới làm việc lại. Vậy nhà em bổ túc vào ngày 7/9 thì sau bao lâu nhận đc giấy hồng?????

2. nhà em tính sau khi lấy giấy hồng sẽ chờ ba em đi lun (bị thử đàm vào ngày 6-7-8). Vậy sau khi đã lấy visa mà lý lịch tư pháp 3 mẹ con em hết hạn (29/9 hết hạn) thì có phải làm lại ko????. Vì nếu ko làm lại thì ở lại chờ ba em lun, nếu phải làm lại do sợ rắc rối nên nếu vậy thì 3 mẹ con chấp nhận đi trước

Mong sớm có hồi âm của diễn đàn

dohoaibao

Thành viên tích cực

Nếu được cấp giấy hồng và nhận visa thì coi như Ok gia đình đâu cần làm LLTP lại. Luôn tiện anh hỏi là hôm vào kSK có phải bắt số như bên chích ngừa không vậy? chúc gia đình e mau được giấy hồng nhé.

dohoaibao

Thành viên tích cực

Nếu hôm 7/9 gia đình bổ túc hồ sơ đầy đủ thì nhận được giấy hồng hôm đó. sau đó 1 tuần thì nhận được visa luôn

linda

Ban điều hành

Nếu được cấp giấy hồng và nhận visa thì coi như Ok gia đình đâu cần làm LLTP lại. Luôn tiện anh hỏi là hôm vào kSK có phải bắt số như bên chích ngừa không vậy? chúc gia đình e mau được giấy hồng nhé.
Vào khám sức khoẻ ở BV Chợ Rẫy có lấy số thứ tự.

Còn IOM thì gọi tên.

linda

Ban điều hành

upppppppppppppp
ko ai trả lời thế
upppppppppp

ai trả lời em câu 1 nào
Bạn thuykha lưu ý!

Đây không phải là diễn đàn mua bán mà bạn upppp... kiểu như vậy nhé.

Diễn đàn này mở ra để giúp đỡ cộng động, người đi trước giúp người đi sau, chúng tôi còn phải lo cho cuộc sống hàng ngày và nếu có thời gian rãnh mới vào đây để giúp cho những ai chưa biết về hồ sơ hoặc cần hỏi gì, chúng tôi không phải những người ngồi trên diễn đàn chờ chực ai post bài lên là phải vào trả lời ngay, bạn lưu ý điều đó nhé.

Nếu bạn còn uppp kiểu đó và nói những câu không chút lịch sự như ở trên tôi sẽ không thể thông cảm cho bạn...