[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - tuconghung

tuconghung

Thành viên mới
Chào các bạn!
Các bạn cho mình hòi , sáng 14-04-2010 vừa phỏng vấn xong , LSQ cấp tờ giấy màu xanh yêu cầu :
Em trai mình gia hạn lại Hộ chiếu vì Hộ chiếu còn 2 tháng nữa hết hạn.
Và yêu cầu bổ túc giấy tờ xác nhận cam kết từ Vợ/Chồng ( vì ba me mình đã ly hôn) đồng ý cho con đi dưới vị tuổi thành niên đi di dân.

Đương đơn :Vui lòng cung cấp đầy đủ tên,địa chỉ hiện tại,số điện thoại,ngày tháng năm sinh,nơi sinh của Vợ/Chồng cũ.Xin cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của người đó.(mình hok hiểu chỗ này.Đương đơn o đây là em trai mình hay la Ba me mình)
Ngày hẹn bổ túc hồ sơ là 12/05/2010 tại cửa sổ B,Bô phận Thi Thực đinh cư.

Như vậy trương hợp của mình sau khi bổ túc hồ sơ xong thì có được đi không? hay là phải chờ phỏng vấn lại?Bây giờ mình phải làm gì? Mong các bạn giúp đỡ mình.Thanks:1:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hồ sơ F3 LSQ yêu cầu Bổ túc giấy tờ cần giúp đỡ

Chào các bạn!
Các bạn cho mình hòi , sáng 14-04-2010 vừa phỏng vấn xong , LSQ cấp tờ giấy màu xanh yêu cầu :
Em trai mình gia hạn lại Hộ chiếu vì Hộ chiếu còn 2 tháng nữa hết hạn.

Mục này thì đơn giản là em bạn đi gia hạn hộ chiếu là xong.

Và yêu cầu bổ túc giấy tờ xác nhận cam kết từ Vợ/Chồng ( vì ba me mình đã ly hôn) đồng ý cho con đi dưới vị tuổi thành niên đi di dân.
Đương đơn :Vui lòng cung cấp đầy đủ tên,địa chỉ hiện tại,số điện thoại,ngày tháng năm sinh,nơi sinh của Vợ/Chồng cũ.Xin cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của người đó.(mình hok hiểu chỗ này.Đương đơn o đây là em trai mình hay la Ba me mình)
Ngày hẹn bổ túc hồ sơ là 12/05/2010 tại cửa sổ B,Bô phận Thi Thực đinh cư.
Như vậy trương hợp của mình sau khi bổ túc hồ sơ xong thì có được đi không? hay là phải chờ phỏng vấn lại?Bây giờ mình phải làm gì? Mong các bạn giúp đỡ mình.Thanks:1:
Theo lời bạn ghi ở đây gia đình bạn diện F3 nhưng Bố Mẹ bạn đã ly hôn, thì hiện tại bạn và em bạn đi cùng Bố hoặc Mẹ bạn, Trong trường hợp đi với Mẹ bạn thì việc LSQ đòi bằng chứng đó là bằng chứng: đầy đủ tên,địa chỉ hiện tại,số điện thoại,ngày tháng năm sinh,nơi sinh của Bố bạn! và bổ túc thêm giấy đồng ý cho con dưới 18t xuất cảnh theo Mẹ do Bố bạn ký tên được xác nhận tại địa phương Bố bạn đang cư ngụ.
Ngày hẹn bổ túc hồ sơ là 12/05/2010 tại cửa sổ B,Bô phận Thi Thực đinh cư. [/B]
Việc bổ túc thành công hay không chuyện này khó có thể mà trả lời được, nếu may mắn thì khi bổ túc sẽ nhận luôn giấy hồng, còn không thì nhận thêm tờ giấy xanh có lời dặn: không cần bổ túc thêm gì nữa, quý vị về nhà chờ, chúng tôi sẽ liên lạc sau :100:

Chúc may mắn !

macduyduc

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F3 LSQ yêu cầu Bổ túc giấy tờ cần giúp đỡ

Em cám ơn Anh Thành nhiều:1:
Chúc anh nhiều sức khoẻ