[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - vutuanhung

vutuanhung

Thành viên tích cực
Hi! Tôi la người mới tham gia , xin giúp đỡ giùm số hồ sơ cuả tôi là
WAC-xxxxxxxxxxxx thời gian khoảng khi nào thì được xét, cám ơn nhiều lắm

Last edited by a moderator:

linda

Ban điều hành
Ðề: Xin hỏi hồ sơ diện F3

Hi! Tôi la người mới tham gia , xin giúp đỡ giùm số hồ sơ cuả tôi là
WAC-xxxxxxxxxx thời gian khoảng khi nào thì được xét, cám ơn nhiều lắm
Check WAC-xxxxxxxxxx có Case Number HCM xxxxxxxxxx

Hiện nay F3 đang giải quyết đến PD 01/ 03/ 2002 trở về trước. Ước tính ( chỉ ước tính chứ không chính xác) F3/ 2007 sẽ được mở vào khoảng năm 2014.

vutuanhung

Thành viên tích cực
Hcmxxxxxxxxxx

Các anh chị cho mình hỏi. Mình có người em bà con số hồ sơ là EACxxxxxxxxxxkhi nào thì được phòng vấn ( Đã đóng tiền rồi).
Và sao không thấy số hcm.....
Xin các anh chị giúp giùm, Thành thật cảm ơn.

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Các anh chị cho mình hỏi. Mình có người em bà con số hồ sơ là EACxxxxxxxxxx khi nào thì được phòng vấn ( Đã đóng tiền rồi).
Và sao không thấy số hcm.....
Xin các anh chị giúp giùm, Thành thật cảm ơn.
Chào bạn,
Hồ sơ này có case number HCMxxxxxxxxxx và đã completed ngày 16Sep2010.

vutuanhung

Thành viên tích cực
Hcmxxxxxxxxxx

Các anh chị cho mình hỏi số Case Number của hồ sơ EAC-xxxxxxxxxx diện F3 đã complex chưa và có khả năng khi nào được phỏng vấn. Xin cảm ơn.

tuandoan

8 Đoàn !
Các anh chị cho mình hỏi số Case Number của hồ sơ EAC-xxxxxxxxxx đã complex chưa và có khả năng khi nào được phỏng vấn. Xin cảm ơn.
chào bạn,

hồ sơ EAC-xxxxxxxxxx có số HCMxxxxxxxxxx. Chúc mừng HS bạn completed on 18/10/2010. Dựa vào số EAC thì HS bạn có ngày ưu tiên trong năm 2001. Tháng 08 này LSQ sẽ PV cho những HS F3 có ngày ưu tiên trước 22/08/2001. Bạn kiểm tra xem ngày ưu tiên của bạn ngày tháng nào cho chính xác thì có thể đoán khi nào đến lượt PV. Thân chào

quaidan

Cựu Ban điều hành
Hi Vutuanhung, bạn đã hỏi 03 trường hợp khác nhau xa lắc xa lơ:

1/ WAxxxxxxxxxx có case number HCM xxxxxxxxxx. Còn rất lâu mới tới lượt giải quyết.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=16502#post16502

2/ EAC0xxxxxxxxxx có case number HCMxxxxxxxxxx Đã completed ngày 16/09/2010.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=62942#post62942

3/ EAC0xxxxxxxxxx có case number HCMxxxxxxxxxx Đã completed ngày 18/10/2010.

Bạn có làm dịch vụ hông dzậy :100:

vutuanhung

Thành viên tích cực
Đính chính

Hi Vutuanhung, bạn đã hỏi 03 trường hợp khác nhau xa lắc xa lơ:

1/ WAC0709651143 có case number HCM xxxxxxxxxx. Còn rất lâu mới tới lượt giải quyết.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=16502#post16502

2/ EACxxxxxxxxx có case number HCMxxxxxxxxx. Đã completed ngày 16/09/2010.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=62942#post62942

3/ EACxxxxxxxxx có case number HCMxxxxxxxxx. Đã completed ngày 18/10/2010.

Bạn có làm dịch vụ hông dzậy :100:
Không phải đâu các anh chị ơi. Số Hồ sơ đầu tiên là của chính tôi, còn 2 hồ sơ dưới là của hai người em bà con, do họ không biết sử dụng máy tính nên nhờ tôi hỏi giùm do họ sốt ruột vì thấy một số hồ sơ 2002 đã định cư rồi. Các bạn thông cảm.

Ðề: Vísa Dien F3

Xin hoi van de CSPA
Ho so HCM 2xxxxxxxxxx
Ngay uu tien: 24/09/2011
Ngay chap thuan: 26/4/2005
Ngay complete: 16/10/2010
Ngay phong van: 07/12/2011

Xin anh chi cho minh hoi, truong hop chi minh sinh ngay 02/05/1987, vay xin hoi anh chi tu van giup, chi minh co du tieu chuan de duoc cuu xet CSPA khong?

Xin cam on anh chi.
- Bạn nên mở topic cho riêng hồ sơ của mình để dễ theo dõi.
- Hồ sơ của bạn không thể có ngày ưu tiên 24/9/2011. Kiễm tra lại nhé.

Thân.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hcm xxxxxxxxx

Xin hoi van de CSPA
Ho so HCM xxxxxxxxxx
Ngay uu tien: 24/09/2001
Ngay complete: 16/09/2010
Xin chào Anh Chị!
Cám on Anh Chị đã nhac nho Xin anh chi cho minh hoi, truong hop chi minh sinh ngay 02/05/1987, vay xin hoi anh chi tu van giup minh, chi minh co du tieu chuan de duoc cuu xet CSPA khong?

Xin cam on anh chi.
Chị bạn vẫn đủ tuổi để đi theo cùng gia đình, tính theo CSPA tuổi chị bạn sẽ quá tuổi vào ngày: 16, Jan, 2012.

Như vậy gia đình bạn nên liên lạc với phòng thông tin lãnh sự để làm thủ tục khiếu nại cho chị bạn, càng sớm càng tốt nhé.

Chỉnh sửa cuối:

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hcm xxxxxxxxxx

Xin hoi van de CSPA
Ho so HCM xxxxxxxxxx
Ngay uu tien: 24/09/2001
Ngay complete: 16/09/2010
Xin chào Anh Chị!
Cám on Anh Chị đã nhac nho Xin anh chi cho minh hoi, truong hop chi minh sinh ngay 02/05/1987, vay xin hoi anh chi tu van giup minh, chi minh co du tieu chuan de duoc cuu xet CSPA khong?

Xin cam on anh chi.
Hi Vutuanhung, theo bảng tính tuổi tự động thì chị của bạn sẽ bị quá tuổi khi ngày đáo hạn vượt qua ngày 16/01/2012. Như vậy là chắc chắn chị của bạn đủ điều kiện để được hưởng luật CSPA.

Trước ngày phỏng khoảng 1 tuần, gia đình hãy cầm I-797, giấy mời phỏng vấn của gia đình, khai sinh của người chị đến phòng thông tin LSQ để điền form xin cứu xét tuổi CSPA cho người chị nhé.

Chúc may mắn.

P/s: 02 topic có cùng một case number của bạn vừa được gom về đây, nếu bạn có thắc mắc gì về hồ sơ của mình thì vào topic này để hỏi nhe, nhớ đừng mở thêm topic mới nữa.

Nếu bạn không biết tìm bài của mình thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

vutuanhung

Thành viên tích cực
Ðề: Hcmxxxxxxxxxx

Chào Anh Chị!
Mình đã gữi email và nộp cho lãnh sự quán
1 bộ I 797
1 thư mời phỏng vấn không có tên chị Mình và Mình
2 khai sinh bản chính
1 đơn xin cứu xét CSPA
đến nay đã 10 ngày rồi nhưng chưa được trả lời .vậy Anh Chị cho Mình hõi thường thì bao lâu Mình mới được trả lời vậy Anh Chị?Mình nộp giấy tờ như vậy là đũ chưa ? Xin Anh Chị tư vấn giúp ,xin thành thật cám ơn

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào Anh Chị!
Mình đã gữi email và nộp cho lãnh sự quán
1 bộ I 797
1 thư mời phỏng vấn không có tên chị Mình và Mình
2 khai sinh bản chính
1 đơn xin cứu xét CSPA
đến nay đã 10 ngày rồi nhưng chưa được trả lời .vậy Anh Chị cho Mình hõi thường thì bao lâu Mình mới được trả lời vậy Anh Chị?Mình nộp giấy tờ như vậy là đũ chưa ? Xin Anh Chị tư vấn giúp ,xin thành thật cám ơn
Nộp như vậy là đủ rồi, bạn đã nộp những giấy này cho ai ? Có biên nhận hay không ? Nếu đã liên lạc bằng email thì vui lòng chờ thông báo của LSQ.

Chỉnh sửa cuối:

vutuanhung

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2xxxxxxxxxx

Nộp như vậy là đủ rồi, bạn đã nộp những giấy này cho ai ? Có biên nhận hay không ? Nếu đã liên lạc bằng email thì vui lòng chờ thông báo của LSQ.
Chào Anh Chị !
Mình đã nộp giấy này cho phòng thông tin LSQ nhưng không có biên nhận,thường thì khoảng thời gian bao lâu mới được trã lời vậy Anh Chị?

vutuanhung

Thành viên tích cực

Chào Anh Chị !
cho Mình xin hõi thường thì mình gữi email khiếu nại CPSA cho LSQ thì khoảng thời gian bao lâu mình mới được LSQ trã lời vậy Anh Chị?

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào Anh Chị !
cho Mình xin hõi thường thì mình gữi email khiếu nại CPSA cho LSQ thì khoảng thời gian bao lâu mình mới được LSQ trã lời vậy Anh Chị?
Thời gian trả lời từ LSQ không nhất định, họ chỉ giải quyết theo thứ tự hồ sơ mà thôi, vui lòng chờ nhé !

Chỉnh sửa cuối:

vutuanhung

Thành viên tích cực

Chào Anh Chị!
xin Anh Chị tư vấn giúp Mình việc này .Sáng nay Mình có đến LSQ để hỏi việc khiếu nại cho con Mình ,kết quã trả lời là 2 cháu đều không được tính tuổi theo luật CSPA lý do hồ sơ Mình họ nói là đả đáo hạn vào tháng 8/2010 nhưng vì người nhà Mình không nộp DS230 nên họ không giải quyết mac dù tuỗi cũa 2 cháu chưa được 21 tuổi .vậy xin hỏi mình có cách nào không Anh Chi ? xin cám ơn Anh Chị