[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - WAC0517550891

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dear PhuongChau
Cho em hỏi là như Anh/chị viết ở trên "ngày 08 tháng 03 năm 2010 " có phải là ngày hồ sơ được chấp thuận ko ạ?
Trường hợp trên là hồ sơ chưa được chấp thuận approval, mà là đang trong tình trạng đã được chuyển giao về văn phòng địa phương để xem xét và xử lý.

mrhieu59

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F3 - WAC0517550891

Chào A/C
G/đ em khá phức tạp. Em có 1 chị đã làm giấy li dị và có 2 con và 1 chị lúc trước bỏ nhà đi và cũng có 1 con rồi.
Gia đình em và Dì em (người bão lãnh) Khuyên nên đi rồi mốt về bão lãnh chồng con sau.
Nhưng chị em đang phân vân là bao nhiêu tuổi thì có thể bão lảnh ( nếu về làm đám cưới thì có bão lảnh cả con đi được không và khoảng bao nhiêu năm)
Chị đã li dị và có 2 con hiện đang 21 tuổi còn chị bỏ nhà đi và có 1 con hiện đang 18 tuổi. Chị 21 tuổi thì đã chắc chắn đi còn chị 18 thì đang phân vân về khoản bão lảnh chồng con. Do diện cha mẹ bão lãnh thì trên 10 năm cũng lâu nên chị đang phân vân không biết mốt qua có thể bão lãnh chồng con qua không.
Các A/C có thể cho em biết nếu đi rồi thì còn khoản chồng con sau nay bão lảnh có lâu không ạ. Và nếu 18 tuổi có đủ điều kiện bão lảnh.
Em xin cảm Ơn.

mrhieu59

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F3 - WAC0517550891

Riêng trường hợp chị của bạn còn tuỳ thuộc vào sự nhận định của LSQ HOA KỲ VỀ TÌNH TRẠNG ĐỘC THÂN trong ngày phỏng vấn .
hai người con của chị bạn KHÔNG ĐƯỢC XUẤT CẢNH THEO HỒ SƠ F3 NÀY

Vậy là con của chị em không được đi hả. Nếu LSQ nhận định là độc thân thì chỉ được chị em thôi còn 2 con ở lại ạ.
Em còn 1 chị nữa nhưng tình huống là ntn:
Chị em năm nay 18t đã có 1 con (sống chung nhưng chưa cưới).
Gd em khuyên nên đi nhưng chị em đang phân vân là sau này không biết có thể bão lảnh chồng, con đi được không và nếu có thể thì khoản bao nhiêu năm mới được bão lảnh ạ.
-----Em xin cảm ơn

hoian

Thành viên tích cực

Vậy là con của chị em không được đi hả. Nếu LSQ nhận định là độc thân thì chỉ được chị em thôi còn 2 con ở lại ạ.
Em còn 1 chị nữa nhưng tình huống là ntn:
Chị em năm nay 18t đã có 1 con (sống chung nhưng chưa cưới).
Gd em khuyên nên đi nhưng chị em đang phân vân là sau này không biết có thể bão lảnh chồng, con đi được không và nếu có thể thì khoản bao nhiêu năm mới được bão lảnh ạ.
-----Em xin cảm ơn
..................................
Người chị có đứa con đó nên đi để đứa con cùng đi theo mẹ.Qua Mỹ khoảng 1-2 tháng chị bạn có thẻ xanh.Có thẻ xanh thì nhanh chóng tiến hành thủ tục bảo lãnh cho chồng,khoảng 1-2 năm là sẽ qua .

mrhieu59

Thành viên mới
..................................
Người chị có đứa con đó nên đi để đứa con cùng đi theo mẹ.Qua Mỹ khoảng 1-2 tháng chị bạn có thẻ xanh.Có thẻ xanh thì nhanh chóng tiến hành thủ tục bảo lãnh cho chồng,khoảng 1-2 năm là sẽ qua .
Chào A/C (2 Chi đều có con mà A/C nói người chị có đứa con là chị nào ạ) 1 chị ly dị và đã nhập 2 đứa con vào hộ khẩu của gia đình em r, còn 1 chị 18 tuổi đã có con 3 tháng tuổi (chưa kết hôn) nếu đi thì chị đầu không được mang theo con và chị thứ 2 thì được mang theo con ạ.
Và nếu 2 chị qua thì sau này có thẻ xanh rồi về cưới xong bảo lãnh qua là được ạ.

mrhieu59

Thành viên mới
Hồ sơ của em có ngày ưu tiên là:
08/06/2005
Sau khi mở thì khi nào mới có case Number (HCM)? Và khi có case number rùi thì ngày phỏng vấn có còn xa không ạ?
Em Cảm ơn ạ.

Last edited by a moderator: