[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - WAC1290044436

nvqbao

Thành viên mới
Chào các anh chị trong diễn đàn XNC
Em có hồ sơ bảo lãnh diện F3, ngày nộp hồ sơ 28/10/2011 nhưng từ đó đến nay chưa nhận được thông báo số case number. Em cũng đã có viết thư hỏi NVC về case number nhưng không thấy họ trả lơi. Em nên làm gì tiếp theo để biết số case number của mình ạ?
thanks

kim_dang_2703

Thành viên mới
Chào bạn,
Hồ sơ của bạn mới nộp nên lâu nhất là khoảng 7 năm thì hồ sơ sẽ được USCIS chấp thuận. Sau đó, hồ sơ sẽ được chuyển qua NVC, lúc này mới có Case number nha bạn :)

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Hồ sơ F3 - WAC1290044436

Chào các anh chị trong diễn đàn XNC
Em có hồ sơ bảo lãnh diện F3, ngày nộp hồ sơ 28/10/2011 nhưng từ đó đến nay chưa nhận được thông báo số case number. Em cũng đã có viết thư hỏi NVC về case number nhưng không thấy họ trả lơi. Em nên làm gì tiếp theo để biết số case number của mình ạ?
thanks
Kết quả check hồ sơ của bạn.

WAC1290044436

Initial Review

On October 28, 2011, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.
Hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS, đang ở giai đoạn xem xét ban đầu Initial Review, chưa được chấp thuận. Khi nào được chấp thuận approval, USCIS sẽ chuyển sang NVC lúc đó bạn mới có số hồ sơ Case number HCM, do nơi này cấp.

Thời gian chờ đợi của diện visa F3 khoảng 10 năm, hồ sơ bạn mới làm ngày 28/10/2011 phải chờ đến năm 2021 mới bắt đầu hiệu lực. Tạm thời gia đình bạn cứ sinh sống, làm ăn, học tập bình thường, và tạm gác chuyện này sang một bên, chờ đợi cho đến thời gian năm này, ai cũng phải vậy cả mà.

nvqbao

Thành viên mới

Kết quả check hồ sơ của bạn.

Hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS, đang ở giai đoạn xem xét ban đầu Initial Review, chưa được chấp thuận. Khi nào được chấp thuận approval, USCIS sẽ chuyển sang NVC lúc đó bạn mới có số hồ sơ Case number HCM, do nơi này cấp.

Thời gian chờ đợi của diện visa F3 khoảng 10 năm, hồ sơ bạn mới làm ngày 28/10/2011 phải chờ đến năm 2021 mới bắt đầu hiệu lực. Tạm thời gia đình bạn cứ sinh sống, làm ăn, học tập bình thường, và tạm gác chuyện này sang một bên, chờ đợi cho đến thời gian năm này, ai cũng phải vậy cả mà.
Cám ơn hoaiphuongchau
Vậy thời gian "bắt đầu hiệu lực của hồ sơ" và thời gian "Approve của Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS" khác nhau hay giống nhau? hoaiphuongchau giải thích thêm giúp mình.

Và em có đọc được tin liên quan đến việc Mỹ dự định thay đổi luật di trú, vậy trong trường hợp Mỹ áp dụng luật này thì hồ sơ có bị từ chối không?
thanks

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Cám ơn hoaiphuongchau
Vậy thời gian "bắt đầu hiệu lực của hồ sơ" và thời gian "Approve của Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS" khác nhau hay giống nhau? hoaiphuongchau giải thích thêm giúp mình.

Và em có đọc được tin liên quan đến việc Mỹ dự định thay đổi luật di trú, vậy trong trường hợp Mỹ áp dụng luật này thì hồ sơ có bị từ chối không?
thanks
Thời gian hồ sơ được USCIS chấp thuận approval là khác, còn hồ sơ bắt đầu hiệu lực có nghĩa là lúc đó NVC thông báo mở hồ sơ cho gia đình bạn.
Luật di trú chỉ mới là dự thảo mà thôi chưa được thông qua, diện visa F3 đang tiến triển bình thường, điển hình là lịch visa đăng trên diễn đàn hàng tháng vẫn tăng đều dặn.