[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - zero00789

zero00789

Thành viên tích cực
Chào các bạn ,cho mình hỏi passport của mình làm từ 11/9/2009 ,nhưng mình nghe nói passport có hiệu lực ít nhất 8 tháng là sao ? Mà trong passport ngày hết hiệu lực đến 11/9/2018 mà ,vậy passport mình có cần gia hạn ko. Như vậy pv lãnh sự quán có đồng ý passport cũ ko ,hay phải gia hạn .Cảm ơn

Ðề: Pd20/6/2001

cho mình hỏi passport của mình làm từ 11/9/2009, nhưng mình nghe nói passport có hiệu lực ít nhất 8 tháng là sao? Mà trong passport ngày hết hiệu lực đến 11/9/2018 mà ,vậy passport mình có cần gia hạn ko. Như vậy pv lãnh sự quán có đồng ý passport cũ ko ,hay phải gia hạn .Cảm ơn
Chào bạn, Pasport có giá trị trong 10 năm, passport của bạn đến ngày 11/9/2018 mới hết hạn.

NVC yêu cầu passport có hiệu lực ít nhất 8 tháng: nghĩa là Passport khi nộp còn 8 tháng nữa thì hết hạn sử dụng.

Như vậy Passport của bạn còn hiệu lực, bạn không cần gia hạn hay làm mới.

zero00789

Thành viên tích cực
Chào các anh chị trên diễn đàn ,cho em hỏi về hình người bảo lãnh và người được bảo lãnh . Em đã chuẩn bị rất nhiều hình ảnh làm bằng chứng để pv ,nhưng hình mẹ em và ngoại em chụp riêng rất ít ,mà đa số em có hình ngoại em và người bảo trợ về vn chơi như đầm sen ,lễ mừng thọ mà lại có toàn thể gia đình vậy làm sao em giải thích để viên chức lãnh sự hiểu .Theo em được biết nếu khoanh tròn đánh số thì phải làm sao ,có nhất thiết phải đánh số hết những người có mặt trong hình ko ,hay chỉ đánh số những người có liên quan đến hồ sơ bảo lãnh . Mong các anh chị diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm để em học hỏi thêm về sắp xếp bằng chứng hình ảnh sau cho hợp lý . Cảm ơn

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: Cho em hỏi về hình ảnh

Chào các anh chị trên diễn đàn ,cho em hỏi về hình người bảo lãnh và người được bảo lãnh . Em đã chuẩn bị rất nhiều hình ảnh làm bằng chứng để pv ,nhưng hình mẹ em và ngoại em chụp riêng rất ít ,mà đa số em có hình ngoại em và người bảo trợ về vn chơi như đầm sen ,lễ mừng thọ mà lại có toàn thể gia đình vậy làm sao em giải thích để viên chức lãnh sự hiểu .Theo em được biết nếu khoanh tròn đánh số thì phải làm sao ,có nhất thiết phải đánh số hết những người có mặt trong hình ko ,hay chỉ đánh số những người có liên quan đến hồ sơ bảo lãnh . Mong các anh chị diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm để em học hỏi thêm về sắp xếp bằng chứng hình ảnh sau cho hợp lý . Cảm ơn
Chào bạn Zero00789,
Bạn hãy dán các hình vào một bìa giấy màu trắng, chú thích năm và nơi chụp tấm hình. Sau đó dán giấy kính trong lên trên và dùng viết lông dầu màu xanh đánh dấu người bảo lãnh ở Mỹ và người được bảo lãnh chính mà thôi.
Bạn tham khảo thêm ở đây nhé.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1443
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=138
Thân chúc bạn phỏng vấn thành công.

longhoang

Thành viên tích cực

Về phần hình ảnh của NGƯỜI BẢO LÃNH, mình xin có lời khuyên thêm là bạn nên có hình mới nhất của NGƯỜI BẢO LÃNH (là Bà Ngoại) của bạn. Trong hình đó nên có ngày tháng thật GẦN NHẤT với ngày PV. Vì bây giờ có nhiều trường hợp người bảo lãnh lớn tuổi và qua đời nhưng Sở Di Trú không biết. Tấm hình này rất cần thiết. Trường hợp của mình xém một chút là phải bồ túc rồi. Khi nv LSQ yêu cầu xem hình của NGƯỜI BẢO LÃNH và ĐƯƠNG ĐƠN CHÍNH thì bạn kẹp luôn hình có Bà và Mẹ từ xưa cho đến tấm hình mới nhất của Bà Ngoại với ngày tháng gần với ngày PV.

Chúc bạn may mắn!

zero00789

Thành viên tích cực

Cảm ơn bài viết của bạn longhoang ,mình vừa mới nhận được hình bà ngoại mình cầm tờ báo có ngày 4/5/2010 ,nhưng mình nghĩ lại chụp vậy quá sớm ,vì hiện giờ hồ sơ mình đáo hạn nhưng thư pv chưa có , vì complete vào ngày 8/4/2010 thôi , ko biết có nên chụp lại hình ko . Dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm cho mình, chúc bạn có cuộc sống tốt đẹp và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống .