Hồ sơ F4 - Anhchau

Anhchau

Thành viên mới
Xin chào các anh chị,

Mình đang chuẩn bị giấy tờ nộp cho NVC để hoàn thành hồ sơ. Các giấy tờ cần thiết đã có đủ, chỉ thiếu khai sinh của người bảo lãnh bên Hoa Kỳ, nhưng mình nhớ là khi nộp hồ sơ bảo lãnh ban đầu cho USCIS mình đã nộp khai sinh rồi, vậy bây giờ vẫn phải nộp thêm lần nữa hả? Xin các anh chị nào biết chỉ giùm để mình còn phải đi dịch thuật nữa. Mỗi lần dịch là $30 1 bản đó hic hic hic...

Xin cám ơn nhiều.

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Giấy tờ nộp cho NVC, pls HELP!

Xin chào các anh chị,

Mình đang chuẩn bị giấy tờ nộp cho NVC để hoàn thành hồ sơ. Các giấy tờ cần thiết đã có đủ, chỉ thiếu khai sinh của người bảo lãnh bên Hoa Kỳ, nhưng mình nhớ là khi nộp hồ sơ bảo lãnh ban đầu cho USCIS mình đã nộp khai sinh rồi, vậy bây giờ vẫn phải nộp thêm lần nữa hả? Xin các anh chị nào biết chỉ giùm để mình còn phải đi dịch thuật nữa. Mỗi lần dịch là $30 1 bản đó hic hic hic...

Xin cám ơn nhiều.
Thật ra lúc nộp cho USCIS thì chỉ có giấy tờ họ mang đi photo rùi trả lại bản gốc lại. Qua các bước USCIS chuyển hồ sơ qua NVC và NVC muốn xác minh lại các giấy tờ. Hiện bạn cứ nộp cho NVC, bạn không cần dịch các giấy tờ Tiếng Việt sang Tiếng Anh. Mình đã nộp giấy khai sinh k cần bản dịch. Và Ok. Chúc bạn mau hoàn tất. Yên Tâm vì có nhiều người nộp không cần dịch.