[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - baby_su

baby_su

Thành viên mới
em thuộc diện hồ sơ F4, tháng 7 vừa rồi gia đình em nhận được một giáy báo từ sở di trú bên Hoa kì, em xem thì trong giáy báo có đề là : Receipt date : ngày 14 tháng 5 năm 2002
Priority date: ngày 13 tháng 5 năm 2002
Notice date : ngày 23 tháng 7 năm 2009
em xem trên trang vía bulletin thì em thấy là tháng 7 vừa rồi , ở mục diện F4 (All Chargeability Areas Except Those Listed) dang xét tới ngày 1 tháng 6 năm 2001, có phải là ngày xét ưu tiên của em sắp tới rồi phải không ạ?
vậy khi mình nhận được giấy báo thì bao lâu thì mình được kêu lên phỏng vấn ạ? chờ có lâu không ạ?xin giúp em

linda

Ban điều hành
Ðề: Mong mọi người chỉ mình xem cách xét hồ sơ F4

em thuộc diện hồ sơ F4, tháng 7 vừa rồi gia đình em nhận được một giáy báo từ sở di trú bên Hoa kì, em xem thì trong giáy báo có đề là : Receipt date : ngày 14 tháng 5 năm 2002
Priority date: ngày 13 tháng 5 năm 2002
Notice date : ngày 23 tháng 7 năm 2009
em xem trên trang vía bulletin thì em thấy là tháng 7 vừa rồi , ở mục diện F4 (All Chargeability Areas Except Those Listed) dang xét tới ngày 1 tháng 6 năm 2001, có phải là ngày xét ưu tiên của em sắp tới rồi phải không ạ?
vậy khi mình nhận được giấy báo thì bao lâu thì mình được kêu lên phỏng vấn ạ? chờ có lâu không ạ?xin giúp em
Theo thông tin bạn cung cấp, hồ sơ F4 của gia đình bạn có ngày ưu tiên 13/05/2002. Hy vọng sẽ được mở vào cuối năm nay hoặc đầu năm sau.

Từ khi nhận DS-3032 hồ sơ nhanh hay chậm là do hồ sơ đó được hoàn tất như thế nào, nếu không bị missing, mọi việc nộp hồ sơ thông suốt thì ước tính khoảng 5 tháng đến 8 tháng. Còn tùy vào lịch visa hàng tháng tăng giảm thế nào nữa.

baby_su

Thành viên mới

vậy là khi mình theo dõi thấy ngày mở hồ sơ của mình đã đến thì mình phải chờ tới 5 hay 8 tháng sau mới nhận được giấy báo ngày phỏng vấn hả bạn?

baby_su

Thành viên mới

Mọi người trả lời câu hỏi giúp em với

leo

Thành viên tích cực

Mọi người trả lời câu hỏi giúp em với
Chào bạn baby_su,
Như chị Linda đã nói, từ khi hồ sơ đc mở, cho đến khi nhận đc giấy pv phụ thuộc nhiều vào lịch cấp visa và bộ hồ sơ có chuẩn hay ko (tức là ko bị missing đó). Vì thế thời gian từ 5 đến 8 tháng là con số ước lượng thôi bạn.
Đừng lo lắng quá nhé bạn. Chuyện gì đến thì nó sẽ đến thôi.

baby_su

Thành viên mới
làm sao để theo dõi ngày complete hồ sơ

cho em hỏi là hồ sơ của em thuộc diện f4, em thì chỉ biết lên trang vía bulletin de xem việc xét ngày ưu tiên đến đâu, hồ sơ của em có ngày ưu tiên là tháng 5/2002 mà năm nay em 20 tuổi rồi, là chú em lãng gia đình em qua, không biết có kịp ko nữa anh chị,em sợ mình sẽ quá 21 tuổi :( anh chị cho em hoi là làm sao de theo dõi ngày complete hồ sơ?

baby_su

Thành viên mới
Xin trả lời giúp mình với

tháng 9 tới là em 21 tuổi, hồ sơ nhà em thuộc diện f4, cuối năm 2010 vừa rồi, chú em bên Mỹ có nhận được thông báo của lảnh sự quán và yêu cầu nhà em bân đây làm mẫu đơn ds230 rồi gửi qua cho chú em bên Mỹ đi đóng tiền, cho em hỏi vậy là bây giờ nhà em chỉ còn chờ phỏng vấn thôi đúng không ạ? trong giấy lảnh sự quán bên Mỹ gửi về đây thì không có tên chị em vì chị em quá 21 tuổi rồi, còn lại thì vẫn có tên đầy đủ, em muốn hỏi là nếu giấy mời phỏng vba61n được gửi sau thang 9, tuc la em quá 21 thì em vẫn được quyền phỏng vấn đúng không ạ?

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Xin trả lời giúp mình với

tháng 9 tới là em 21 tuổi, hồ sơ nhà em thuộc diện f4, cuối năm 2010 vừa rồi, chú em bên Mỹ có nhận được thông báo của lảnh sự quán và yêu cầu nhà em bân đây làm mẫu đơn ds230 rồi gửi qua cho chú em bên Mỹ đi đóng tiền, cho em hỏi vậy là bây giờ nhà em chỉ còn chờ phỏng vấn thôi đúng không ạ? trong giấy lảnh sự quán bên Mỹ gửi về đây thì không có tên chị em vì chị em quá 21 tuổi rồi, còn lại thì vẫn có tên đầy đủ, em muốn hỏi là nếu giấy mời phỏng vba61n được gửi sau thang 9, tuc la em quá 21 thì em vẫn được quyền phỏng vấn đúng không ạ?
Hi Baby_su, bạn sẽ được đi cùng gia đình, hãy yên tâm :101: sao bạn hổng cho biết số case number? nếu case của bạn bắt đầu bằng HCM2009... thì điều này là chắc chắn 100% :113:

Chúc vui vẻ nhé

P/s: hãy post bài tại đây, đừng mở thêm topic mới nữa nhe :100: