[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 có luật sư, có nên gửi thư cho NVC khi hồ sơ sắp mở

nhandd

Thành viên mới
Theo dõi trên diễn đàn, tôi thấy nhiều anh chị khuyên nên gửi email cho NVC khi dự đoán hồ sơ sắp mở, để thông báo địa chỉ email của mình và thiết lập mối quan hệ qua email với NVC.
Tôi có 2 thắc mắc, nhờ các anh chị tư vấn giùm:
1. Nếu hồ sơ có luật sư thì có cần (và có nên) gửi email cho NVC khi dự đoán hồ sơ sắp mở không?
2. Nếu hồ sơ có luật sư nhưng mình không cung cấp thông tin về văn phòng luật sư thì có được trả lời không? (tôi chỉ biết là anh tôi có nhờ luật sư, nhưng tôi không biết văn phòng luật sư hay tên luật sư).
Thân nhờ các anh chị góp ý giùm!

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hồ sơ F4 có luật sư, có nên gửi thư cho NVC khi hồ sơ sắp mở

Theo dõi trên diễn đàn, tôi thấy nhiều anh chị khuyên nên gửi email cho NVC khi dự đoán hồ sơ sắp mở, để thông báo địa chỉ email của mình và thiết lập mối quan hệ qua email với NVC.
1. Nếu hồ sơ có luật sư thì có cần (và có nên) gửi email cho NVC khi dự đoán hồ sơ sắp mở không?
2. Nếu hồ sơ có luật sư nhưng mình không cung cấp thông tin về văn phòng luật sư thì có được trả lời không? (tôi chỉ biết là anh tôi có nhờ luật sư, nhưng tôi không biết văn phòng luật sư hay tên luật sư).
Tất cả mọi sự liên lạc với NVC qua email đều được NVC trả lời khi có thông tin mới với điều kiện: Người gửi email phải ghi chính xác Case Number, Tên, Họ, Ngày, Tháng, Năm sinh của người bảo lãnh và người được bảo lãnh. Không ảnh hưởng và không có vấn đề gì đến việc có Luật sư hay không cả. Việc thiết lập mối liên lạc này giúp cho đương đơn theo dõi thường xuyên và nhanh chóng hơn với thông tin từ NVC.

Chứng minh điều này, tôi cũng đã gửi email dùm cho nhiều hồ sơ, NVC vẫn trả lời khi có thông báo mới :)

thanhnv

Thành viên tích cực

Theo tôi cho dù thuê luật sư thì với tư cách là người được bảo lãnh, bạn cũng cần chủ động trong chuyện theo dõi hồ sơ. Ý kiến của tôi là bạn cứ gửi email liên lạc với NVC, đồng thời liên lạc với cả LS của bạn. Khi hồ sơ mở gia đình bạn yêu cầu họ làm phần I864 còn bạn bên này làm phần DS230 và civil document. Sau khi xong thì bạn và LS chuyển về hết tới địa chỉ gia đình bạn bên đó để gửi đi. Đừng để VPLS chuyển, không hay đâu.

nhandd

Thành viên mới

Rất cám ơn bạn Thành và Thanhnv đã giúp mình. Mình sẽ gửi email cho NVC theo lời khuyên của hai bạn.
Bạn Thanhnv viết "Sau khi xong thì bạn và LS chuyển về hết tới địa chỉ gia đình bạn bên đó để gửi đi. Đừng để VPLS chuyển, không hay đâu.". Nhờ bạn nói rõ thêm vấn đề này. Tại sao VPLS chuyển lại không hay? Cám ơn bạn trước.