[Hồ sơ F4] hồ sơ F4- dathoang305- HCM2005674411- cách điền ds 230

dathoang305

Thành viên mới
ds 230- cho mình hỏi vấn đề nơi sinh của mình, trong khai sinh thì ghi là Bạc Liêu, nhưng trong hộ khẩu thì lại ghi MInh Hải, Minh Hải thì đã tách ra thành Bạc liêu với Cà Mau rồi, thì bây giờ mình fải ghi nơi sinh là ở đâu, hay mình có cần xin làm lại giấy khai sinh mới ko
thống nhất chung thì nên ghi Bạc liêu hay Minh Hải vậy mọi người
ở câu 29, tên họ các ng con thì ghi theo tiếng Việt nhưng ko dấu, hay là viết theo dạng family name- first name-middle name ?? adress thì ghi N/A (nếu ng con ở chung bố mẹ) fải ko mọi ng?
ở câu 30, city or town, mình ghi HO CHI MINH CITY rồi, còn Province thì ghi thế nào?
nghề nghiệp thì buôn bán kinh doanh tại nhà thì ghi là business, location:home, co dc ko moi ng
nội trợ ở nhà thì ghi housework co dc ko?
tha thiết mong mọi ng bỏ chút thời gian giúp đỡ mình với !!:)

linda

Ban điều hành
Ðề: hồ sơ F4- dathoang305- HCM2005674411- cách điền ds 230

ds 230- cho mình hỏi vấn đề nơi sinh của mình, trong khai sinh thì ghi là Bạc Liêu, nhưng trong hộ khẩu thì lại ghi MInh Hải, Minh Hải thì đã tách ra thành Bạc liêu với Cà Mau rồi, thì bây giờ mình fải ghi nơi sinh là ở đâu, hay mình có cần xin làm lại giấy khai sinh mới ko, thống nhất chung thì nên ghi Bạc liêu hay Minh Hải vậy mọi người
Bạn ghi đúng với tên gọi hiện nay, như trường hợp có người trước đây sinh tại Dalat-Tuyên Đức nhưng nay là Lâm Đồng thì nay phải ghi sinh tại Dalat, Lâm Đồng chứ không thể ghi tỉnh Tuên Đức được.

ở câu 29, tên họ các ng con thì ghi theo tiếng Việt nhưng ko dấu, hay là viết theo dạng family name- first name-middle name ?? adress thì ghi N/A (nếu ng con ở chung bố mẹ) fải ko mọi ng?
Họ tên các con ghi đúng theo Family Name, First Name, Middle Name...

Ví dụ: Nguyễn Thị Nga Hoàng thì ghi : NGUYEN, HOANG NGA THI.

ở câu 30, city or town, mình ghi HO CHI MINH CITY rồi, còn Province thì ghi thế nào?
Ghi theo thứ tự: Ví dụ: số nhà 00, Phạm Văn Hai, quận Bình thạnh, TP HCM thì bạn ghi:

00,PHAM VAN HAI, BINH THANH, HCMC, VIETNAM.

nghề nghiệp thì buôn bán kinh doanh tại nhà thì ghi là business, location:home, co dc ko moi ng
Buôn bán tự do tại nhà bạn ghi : SELF - EMPLOYED.

Job Title: ghi là MERCHANT ( buôn bán).

nội trợ ở nhà thì ghi housework co dc ko?
Nội trợ bạn có thể ghi : HOUSEWIFẸ

tha thiết mong mọi ng bỏ chút thời gian giúp đỡ mình với !!:)