[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - Dec07

Dec07

Thành viên mới
Gia đình cháu được bảo lãnh sang US, vừa sang đến vào tháng 03/2011.

Người bảo lãnh là bác cháu ( chị gái của mẹ cháu ), , ba và 2 chị em cháu đi kèm. Nhưng, ba cháu không có ý định đi, nhưng do sợ bên Us nó close hồ sơ ( nghe nói nếu không đi nó sẽ close hồ sơ luôn, sau này muốn xin visa du lịch cũng không được ) nên sau khi xin bên Lãnh sự quán gia hạn visa, ba cháu mới sang đây hồi 20/01/2012.

Có dự định là cuối tháng 2 này sẽ về lại VN, khi đi hỏi vé máy bay thì được tư vấn là phải làm re-entry permit ( có giá trị trong 2 năm ).

Nhưng cháu đang có thắc mắc là, tức à b.giờ ba cháu về VN, có làm re-entry permit, thì 2 năm sau sang lại vẫn được đúng không ạ? Vì cháu nghe nói, không về VN ở hẳn xong rồi 1,2 năm sau sang tiếp được, mà chỉ về được 6 tháng, rồi phải sang lại, nếu ko cũng sẽ bị bên Us nó xem xét và không cấp visa cho sang nữa. Cháu không biết như nào mới là đúng.

Tại tuy là ba cháu không có ý định định cư bên này, nhưng muốn là 2,3 năm có thể sang thăm gđ 1 lần. Nếu bên US nó cắt hẳn, không cấp visa dưới mọi hình thức ( kể cả diện du lịch ) thì gay quá.

Nếu có ai nắm rõ về mấy cái luật di trú, có thể tư vấn, giúp cháu giải đáp thắc mắc được không ạ? Nếu được cho cháu xin e-mail hay y! chat tiện trao đổi hơn càng tốt ạ.

Dec07

Thành viên mới
Ðề: Thắc mắc nhờ giải đáp, tư vấn giúp!

Vâng, mình cảm ơn. Mình đã xem qua rồi, và cũng nắm được 1 số thông tin rồi.
Nhưng em không thấy có đề cập đến thời gian đi đi về về.

Ví dụ như: b.giờ ba em làm re-entry permit, tháng 03/2012 về VN, sau đó tháng 05/2013 sang US lại, ở đến tháng 07/2013 lại quay về VN, trước khi về lại làm re-entry permit mới. Như vậy có ok ko?

Ý em là cứ đi đi về về như vậy, 1,2 năm sang 1 lần, mỗi lần 1-2 tháng, cứ duy trì như vậy có được không?