[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - F4ChoDaiCo

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Các bạn ơi, mình đang buồn, cần nhiều sự giúp đỡ và thông cảm của các bạn.

Hiện tại mình đang ở Mỹ, mình đã nộp 2 HS diện F4. 1 HS của gia đình em trai (4 người gồm em trai, vợ, & 2 con), và 1 HS cho cô em gái còn độc thân. Mình có đủ tài chánh để chứng minh bảo lãnh cho cả 5 người, không là vấn đề gì. Cả 2 HS đang còn chờ Visa chắc vài năm nữa thôi. Hôm nay (đêm Xmas), em trai mình gởi email mượn mấy chục ngàn đôla để trả nợ cờ bạc nợ nần, mình buồn quá các bạn àh. Mình không ngờ mình nuôi ong tay áo xưa giờ. Mình có khả năng cho để giúp em nhưng vì lý do quá "bad" mình khg thể nào giúp và mình cũng khg còn muốn bảo lãnh cho em mình nữa chỉ vì em mình xưa giờ khg dùng đồng tiền đúng ý nghĩa, mà còn tạo ra thêm tệ nạn cho xã hội nữa. Vậy các bạn chỉ cách nào tốt nhất, hay là giúp mình làm sao để huỷ 1 HS diện F4 của em trai và vợ con đây các ACE ơi (chỉ để 1 HS của cô em gái lại thôi)?

Tất cả các lời khuyên của các ACE sẽ giúp mình có hướng đi đúng hơn.
Xin cảm ơn các ACE trước nhé.

taisao

Thành viên mới
Ðề: Xin giúp đỡ để huỷ HS diện F4

Các bạn ơi, mình đang buồn, cần nhiều sự giúp đỡ và thông cảm của các bạn.

Hiện tại mình đang ở Mỹ, mình đã nộp 2 HS diện F4. 1 HS của gia đình em trai (4 người gồm em trai, vợ, & 2 con), và 1 HS cho cô em gái còn độc thân. Mình có đủ tài chánh để chứng minh bảo lãnh cho cả 5 người, không là vấn đề gì. Cả 2 HS đang còn chờ Visa chắc vài năm nữa thôi. Hôm nay (đêm Xmas), em trai mình gởi email mượn mấy chục ngàn đôla để trả nợ cờ bạc nợ nần, mình buồn quá các bạn àh. Mình không ngờ mình nuôi ong tay áo xưa giờ. Mình có khả năng cho để giúp em nhưng vì lý do quá "bad" mình khg thể nào giúp và mình cũng khg còn muốn bảo lãnh cho em mình nữa chỉ vì em mình xưa giờ khg dùng đồng tiền đúng ý nghĩa, mà còn tạo ra thêm tệ nạn cho xã hội nữa. Vậy các bạn chỉ cách nào tốt nhất, hay là giúp mình làm sao để huỷ 1 HS diện F4 của em trai và vợ con đây các ACE ơi (chỉ để 1 HS của cô em gái lại thôi)?

Tất cả các lời khuyên của các ACE sẽ giúp mình có hướng đi đúng hơn.
Xin cảm ơn các ACE trước nhé.
Chia buồn với chị . Không biết nên nói thế nào về chuyện riêng gđ của chị !!!
Về thủ tục pháp lý , chị là người bảo lãnh việc hủy hồ sơ đâu có gì khó . Chị gọi vào NVC hỏi thủ tục họ sẽ hướng dẫn .

namnguchinh25

Thành viên tích cực

Chia buồn với chị . Không biết nên nói thế nào về chuyện riêng gđ của chị !!!
Về thủ tục pháp lý , chị là người bảo lãnh việc hủy hồ sơ đâu có gì khó . Chị gọi vào NVC hỏi thủ tục họ sẽ hướng dẫn .
Chị ah, em nghĩ chị nên nói chuyện thẳng với em của chị, nếu cảm thấy ân hận
và không còn ý nghĩ mượn tiền mà tự mình kiếm lấy để trả nợ thì hãy nên suy nghĩ lại, còn nếu không tự chịu hậu quả mình gây ra được thì dứt khoát đi, chứ tình chị em đâu một sớm một chiều. Thật buồn cho chị, nhưng hãy cố lên chị nhé

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Chị ah, em nghĩ chị nên nói chuyện thẳng với em của chị, nếu cảm thấy ân hận và không còn ý nghĩ mượn tiền mà tự mình kiếm lấy để trả nợ thì hãy nên suy nghĩ lại, còn nếu không tự chịu hậu quả mình gây ra được thì dứt khoát đi, chứ tình chị em đâu một sớm một chiều. Thật buồn cho chị, nhưng hãy cố lên chị nhé
Minh rat cam on cac ban da giup minh & gop loi khuyen huu ich cho minh nhe . Minh la nguoi trong cuoc nen minh kho tam buc ruc ghe vay do ban oi . Minh se co gang giai quyet cho hop tinh hop ly chu biet lam sao bay gio . Dung la cuoc doi "ai biet duoc chu ngo" ban nhi? Nhung luc can giup do nhu the nay minh moi biet quy va biet on cac ban biet chung nao .
Chuc cac ban luon happy & khg ai bi roi vao tinh huong kho xu nhu minh nhe .

huongngo

Thành viên mới

gui chi f4chodaico
đúng là chị ko được mai mắn khi có 1 người em trai quá tệ nhưng em củng gửi chị vài lời lỗi là do em trai của chị còn em dâu và 2 đứa cháu kêu chị bằng cô sẽ ra sao ? khi chị huỷ hồ sơ bảo lãnh . 3 người đó ko có lỗi gì cả điều cần làm là thái độ của em trai chị .
hồi xưa pa me của em củng đâu có lổi gì mà cậu em nghe lời vợ mình ko bảo lãnh em ruột mà bảo lãnh bên vợ chị nghi sao. vi chuyện đó gia đình em làm giấy tờ bảo lãnh nam 84 mà bây giờ em vẩn còn ở vn vì bị quá tuổi phải đợi bảo lảnh gia đình bên vợ của cậu em xong mới bảo lãnh gia đình em qua.hiện nay gia đình em củng đã qua đến mỹ và đang bão lãnh em
cuối cùng em chỉ mong chi suy nghi lai ko nên huỷ hồ sơ em trai chi mà nên đợi em chị trã lời
chúc chị co nhiều niềm vui trong những ngày tới:6: