[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2002514325

mydung2601

Thành viên tích cực
Gia đình em đã hoàn tất việc nộp tất cả các giấy tờ liên quan hồi cuối tháng 7 này, theo đúng lịch trình là sau 6-8 tuần sẽ có giấy gọi PV (theo như em tìm hiểu), hôm nay đã cuối tháng 10 tức đã 12 tuần rồi mà vẫn ko thấy gì, người bảo lãnh gọi hỏi thăm bên Mĩ thì nói là đến tháng 12 mới có lận, tức là 20 tuần, là sao? có ai gặp trường hợp như em ko vậy?
Vì tháng 1 tới em đc 21 tuổi, liệu như vậy em có gặp vấn đề gì ko đây? huhu:(

langvuon

khoai nướng
Ðề: NẢN QUÁ, huhu !!!

Gia đình em đã hoàn tất việc nộp tất cả các giấy tờ liên quan hồi cuối tháng 7 này, theo đúng lịch trình là sau 6-8 tuần sẽ có giấy gọi PV (theo như em tìm hiểu), hôm nay đã cuối tháng 10 tức đã 12 tuần rồi mà vẫn ko thấy gì, người bảo lãnh gọi hỏi thăm bên Mĩ thì nói là đến tháng 12 mới có lận, tức là 20 tuần, là sao? có ai gặp trường hợp như em ko vậy?
Vì tháng 1 tới em đc 21 tuổi, liệu như vậy em có gặp vấn đề gì ko đây? huhu:(
Tính từ 6-8 tuần là khi hồ sơ của mình đã được NVC hoàn tất (completed) chứ không phải tính theo ngày mình nộp hồ sơ đầy đủ. Có lẽ Hs nộp đầy đủ vào cuối tháng 7 thì được completed vào đầu tháng 9, trong tháng 11 này hy vọng có thư mời PV vào tháng 12.
mydung2601 gửi đầy đủ thông tin như Case HCMxxxxxxxxx, diện ưu tiên... để các anh chị trong Ban điều hành tính giúp cho.
Còn việc sang năm lên 21 t có lẽ không ảnh hưởng gì cả, với điều kiện đừng ham "chống.. lầy" mà không thèm sang US nữa là Ok :43:

mydung2601

Thành viên tích cực
Ðề: NẢN QUÁ, huhu !!!

Tính từ 6-8 tuần là khi hồ sơ của mình đã được NVC hoàn tất (completed) chứ không phải tính theo ngày mình nộp hồ sơ đầy đủ. Có lẽ Hs nộp đầy đủ vào cuối tháng 7 thì được completed vào đầu tháng 9, trong tháng 11 này hy vọng có thư mời PV vào tháng 12.
mydung2601 gửi đầy đủ thông tin như Case HCMxxxxxxxxx, diện ưu tiên... để các anh chị trong Ban điều hành tính giúp cho.
Còn việc sang năm lên 21 t có lẽ không ảnh hưởng gì cả, với điều kiện đừng ham "chống.. lầy" mà không thèm sang US nữa là Ok :43:
Hix, oan cho em quá,chồng con đâu ở đây, e đang rất "thèm" sang US mà, số là em đang học ở Pháp nhưng vì 1 số lí do nên quyết định về để đi cùng gia đình, bây h thì hết visa quay lại Pháp rồi nên em lo chuyện qua 21 tuổi sẽ như thế nào lắm, em xin cám ơn anh (chị), giờ thì em hiểu chính xác hơn về các mốc thời gian và an tâm hơn rùi, nhưng gửi là gửi như 1 bài viết bình thường hay có cần phải gửi riêng cho các anh chị Ban điều hành vậy ạh?:confused:

Duc Duong

Thành viên mới
Thôi Nín Đi Em...

Thấy M khóc hu..hu... ma Anh...Mềm Lòng. Các Anh / Chị ở Ban Điều Hành sẽ giúp M. Riêng Anh, Tài Hèn, Sức Mọn, chỉ biết ...Kê Bờ Vai để M khóc thôi...hi..hi... Anh đùa vui 1 tí. Xin chúc ACE trong Ban Điều hành có nhiều sức khoẻ và gặp nhiều may mắn, riêng Em mydung2601, sẽ sớm nhận được thư nời phỏng vấn và sớm đoàn tụ với gia đình.

mydung2601

Thành viên tích cực
Check giúp em với !

Bạn cứ post vào đây, ghi rõ ngày ưu tiên, chấp thuận ngày tháng năm sinh luôn nhé, nếu không thích ghi thông tin ra đây thì bạn có thể tự tính tuổi cho mình theo bảng tính sau: http://xuatnhapcanh.com/bangtinhtuoi.php
Hôm nay đã đỡ lo hơn vì người bảo lãnh gia đình em nói có thể gia hạn thêm vài tháng sau khi e bước sang tuổi 21, hihi. Em chỉ có number case và priority date thui, cộng thêm phần "gà quá" nên ko tự tính đc rồi, vậy em xin nhờ các anh chị xem có thể check giúp e đc ko nhé, nếu có thể giúp hồ sơ nhà em đc giải quyết nhanh 1 tí thì e vô cùng biết ơn các anh chị :11:
- HCM2002514325
- Priority Date : 09/20/1999
- Child's DOB : 26/01/1990
Em xin cám ơn ! :10:

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Check giúp em với !

Hôm nay đã đỡ lo hơn vì người bảo lãnh gia đình em nói có thể gia hạn thêm vài tháng sau khi e bước sang tuổi 21, hihi. Em chỉ có number case và priority date thui, cộng thêm phần "gà quá" nên ko tự tính đc rồi, vậy em xin nhờ các anh chị xem có thể check giúp e đc ko nhé, nếu có thể giúp hồ sơ nhà em đc giải quyết nhanh 1 tí thì e vô cùng biết ơn các anh chị :11:
- HCM2002514325
- Priority Date : 09/20/1999
- Child's DOB : 26/01/1990
Em xin cám ơn ! :10:
Chào bạn,
Có thể căn cứ vào case number để tính ngày approved của hồ bạn là ngày 14/01/2002.
Bạn sẽ bị quá tuổi vào ngày 06/06/2013. Tuy nhiên, hồ sơ của bạn đã đáo hạn ngày 01/01/2010 và tuổi của bạn cũng được chốt lại vào ngày này.
Tuổi của bạn tính tới thời điểm ngày hồ sơ được đáo hạn chỉ mới 17 năm 5 tháng 27 ngày.
Bạn yên tâm rồi nhá!