[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2002515417

lonely

Thành viên mới
ba minh la chu ho, va duoc bao lanh di sang ca gia dinh theo dien doan tu. minh phong van ngay 14.1 ,va nhan to giay mau xanh vi phai bo tuc ho so skhoe cua ba minh. ba minh thu dam ngay 25,26,27/12. minh cung sap duoc nhan kep qua ho so sk, va biet neu bo tuc ho so xong se nhan giay mau hong,cho lay visa neu kq skoe tot. nhung minh van con lo lang vi ba minh la chu ho ,neu ket qua k xau thi 3 nguoi con lai trong gia dinh minh co dc nhan visa k? va khi nhan visa , co can dong them phi j nua k? cam on anh chi

Last edited by a moderator:

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: bo tuc ho so suc khoe, can gap!!!!

ba minh la chu ho, va duoc bao lanh di sang ca gia dinh theo dien doan tu. minh phong van ngay 14.1 ,va nhan to giay mau xanh vi phai bo tuc ho so skhoe cua ba minh. ba minh thu dam ngay 25,26,27/12. minh cung sap duoc nhan kep qua ho so sk, va biet neu bo tuc ho so xong se nhan giay mau hong,cho lay visa neu kq skoe tot. nhung minh van con lo lang vi ba minh la chu ho ,neu ket qua k xau thi 3 nguoi con lai trong gia dinh minh co dc nhan visa k? va khi nhan visa , co can dong them phi j nua k? cam on anh chi
Chào bạn,
-Vì Ba bạn là đương đơn chính nên vì một lý do nào đó mà chưa được cấp visa thì các đương đơn phụ cũng sẽ không được cấp visa.

-Khi đi nhận visa thì không phải đóng thêm phí gì cả.

lonely

Thành viên mới

thu dam 2 thang thi co kqua phai k ban? ba minh thu dam ngay 25/12 ma bi gio chua thay tra loi gi het,hix.....lo qua! vay neu ket qua k tot,thi ba minh phai dieu tri bao lau vay ban?

onenainainai

Cựu Ban điều hành

thu dam 2 thang thi co kqua phai k ban? ba minh thu dam ngay 25/12 ma bi gio chua thay tra loi gi het,hix.....lo qua! vay neu ket qua k tot,thi ba minh phai dieu tri bao lau vay ban?
Chào bạn,
Kết quả cấy đàm thì 2 tháng sau mới có. Hy vọng kết quả thử đàm của Ba bạn sẽ tốt.
Nếu phải điều trị thì phải uống thuốc 6 tháng.
Chúc bạn may mắn.

lonely

Thành viên mới
Hcm2002515417

anh chi dien dan cho em hoi, e bo tuc hso sk cua papa e xong. nhung van nhan to giay mau xanh, va noi " do 1 số thay dôi gan day ve luong thi thuc duoc cap .............." nen gia dinh e van chua dc cap visa. so hso nha e la CASE: HCM 2002 515 417 Khi nao thi dc cap visa vay anh chi. anh chi nao biet ,pm dum e. thanhks

Last edited by a moderator:

langvuon

khoai nướng
Ðề: bo tuc ho so, dang cho cap visa. gap gap gap!!!!!!!!!!!!!1

anh chi dien dan cho em hoi, e bo tuc hso sk cua papa e xong. nhung van nhan to giay mau xanh, va noi " do 1 số thay dôi gan day ve luong thi thuc duoc cap .............." nen gia dinh e van chua dc cap visa. so hso nha e la CASE: HCM 2002 515 417 Khi nao thi dc cap visa vay anh chi. anh chi nao biet ,pm dum e. thanhks
Có lẽ hồ sơ của gia đình lonely thuộc diện F3, đã được phỏng vấn vào tháng 12/2010. Nhưng do trục trặc phải bổ túc hồ sơ sức khỏe của đương đơn chính nên bị hoãn lại theo lịch Visa bulletin. Tháng 3 này các hồ sơ có ngày ưu tiên trước ngày 15.03.2001 sẽ được giải quyết. Theo dõi ngày ưu tiên của hồ sơ tại đây nhé:
http://www.travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_5368.html

lonely

Thành viên mới
con tren 21t

anh chi dien dan gjup dum e. ho so nha e ngay 22/8/2000 da duoc phong van vao ngay 14/1/2011 cung voi gia dinh cua chu e. hien gio gia dinh chu e da sang My dc 5thang, rieng nha e do ket lai ho so skhoe cua ba em(ba e thu dam & la duong don chinh) sau khi co ket qua skhoe, em di bo tuc thi van tiep tuc nhan dc giay xanh vi luong cung cap visa nhieu wa nen tam thoi chua giai quyet. e co den LSQ thi dc tra loi dang giai quyet ho so ngay 8/3/2000 , ve keu e doi them vai thang nua. em non nong wa, anh chi check dum e ho so ngay 22/8/2000 khi nao thi giai quyt, e da qua 21t , vay e co dc di cung ba me e ko? e cam on a chi

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: con tren 21t

anh chi dien dan gjup dum e. ho so nha e ngay 22/8/2000 da duoc phong van vao ngay 14/1/2011 cung voi gia dinh cua chu e. hien gio gia dinh chu e da sang My dc 5thang, rieng nha e do ket lai ho so skhoe cua ba em(ba e thu dam & la duong don chinh) sau khi co ket qua skhoe, em di bo tuc thi van tiep tuc nhan dc giay xanh vi luong cung cap visa nhieu wa nen tam thoi chua giai quyet. e co den LSQ thi dc tra loi dang giai quyet ho so ngay 8/3/2000 , ve keu e doi them vai thang nua. em non nong wa, anh chi check dum e ho so ngay 22/8/2000 khi nao thi giai quyt, e da qua 21t , vay e co dc di cung ba me e ko? e cam on a chi
Chào bạn,

Lần sau đăng bài bạn nhớ bỏ dấu. Lo lịch Visa bị thụt lùi, Hiện tại LSQ tháng 07 này chỉ cấp Visa cho những HS F4 có ngày ưu tiên trước 08/03/2000. Bạn chờ khi nào lịch Visa vượt wa ngày ưu tiên của bạn thì LSQ sẽ cấp Visa cho gia đình bạn. Bạn sẽ được đi cùng gia đình, bạn an tâm nhé. Thân chào

lonely

Thành viên mới
thu dam sk

em cảm ơn anh chị đã trả lời giúp em. Nếu hồ sơ nhà em được giải quyết thì hồ sơ sk đã hết hạn. ba em lúc trước có thử đàm,vậy khi kiểm tra sk lại thì có cần thử đàm lại ko vậy anh chị ?

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: thu dam sk

em cảm ơn anh chị đã trả lời giúp em. Nếu hồ sơ nhà em được giải quyết thì hồ sơ sk đã hết hạn. ba em lúc trước có thử đàm,vậy khi kiểm tra sk lại thì có cần thử đàm lại ko vậy anh chị ?
Chào bạn,

Nếu quá 6 tháng thì phải khám sức khỏe lại, và 1 số giấy tờ cần phải làm lại, sau 1 năm thì phải PV lại. Thân chào

lonely

Thành viên mới
ace kiểm tra dùm mình hồ sơ f4 đã được giải quyết tới nào rồi . ngày ưu tiên của mình là 22.8.2000 . mình nghe nói lsq đang giải quyết cho hồ sơ có ngày ưu tiên trước tháng 4 có phải vậy không ah? ace kiểm tra dùm mình khi nào thì hồ sơ nhà mình được giải quyết, mình nôn nóng lam, vì gd mình đã phỏng vần ngày 14.1.2011 rồi nhưng vẫn kẹt lại tớin bây giờ , mình sinh ngày 7.5, đã qua 21t, vậy mình có được đi theo cùng gd không vậy?

tuandoan

8 Đoàn !
ace kiểm tra dùm mình hồ sơ f4 đã được giải quyết tới nào rồi . ngày ưu tiên của mình là 22.8.2000 . mình nghe nói lsq đang giải quyết cho hồ sơ có ngày ưu tiên trước tháng 4 có phải vậy không ah? ace kiểm tra dùm mình khi nào thì hồ sơ nhà mình được giải quyết, mình nôn nóng lam, vì gd mình đã phỏng vần ngày 14.1.2011 rồi nhưng vẫn kẹt lại tớin bây giờ , mình sinh ngày 7.5, đã qua 21t, vậy mình có được đi theo cùng gd không vậy?
Chào bạn,

đúng rồi, tháng 8 này LSQ giãi quết cho HS F có ngày ưu tiên trước 08/04/2000. Bạn chắc chắn được đi cùng gia đình bởi luật bảo vệ trẻ em CSPA. Bạn an tâm nhé. Thân chào

lonely

Thành viên mới
ace cho mình hỏi visa diện f4 dag giải quyết tới tháng mấy rồi? lúc trước mình có hỏi và được ace trả lời tới tháng 4, nhưng mình nông nóng quá, đã qua 1 tháng rồi,nhưng k biết giẩi quyết đã tới đâu...ace nào biết visa f4 giải quyết tới tháng mấy trả lời giúp mình...mình cảm ơn ace trong diễn đàn

Thidinhpham

Thành viên tích cực
Ðề: lich visaF4

Chào bạn!
Hiện nay lịch visa đang giải quyết đến 15 tháng 4 thôi bạn. Nhưng mà bạn có thể xem lịch visa mà diễn đàn up lên hàng tháng để chúng ta xem. Bạn vui lòng xem ở đó cũng biết được lịch visa.
Thân chào!

michael_jack

Thành viên tích cực
Ðề: lich visaF4

ace cho mình hỏi visa diện f4 dag giải quyết tới tháng mấy rồi? lúc trước mình có hỏi và được ace trả lời tới tháng 4, nhưng mình nông nóng quá, đã qua 1 tháng rồi,nhưng k biết giẩi quyết đã tới đâu...ace nào biết visa f4 giải quyết tới tháng mấy trả lời giúp mình...mình cảm ơn ace trong diễn đàn
Tháng 4 :xem lịch visa tại đây http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=66502#post66502

lonely

Thành viên mới
ace kiểm tra dùm e hồ sơ F4 đang được giải quyết tới nào rồi ah>? hồ sơ nhà e là 2002 515 417 khi nào được giải quyết. e cảm ơn anh chị ah

sebastian

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: check hồ sơ f4 case : hcm 2002 515 417

Chào bạn,
Theo tổng đài tự động thì NVC ko có hồ sơ với case number 2002 515 417 (No record).

Bạn thử check lại case number xem. Nếu case number của bạn là chính xác, có thể đây là trục trặc từ tổng đài tự động. Bạn có thể nhờ người nhà gọi NVC hỏi thăm thử hoặc bạn có thể gửi mail cho họ theo địa chỉ "NVCInquiry@state.gov"

Sau khi gửi mail bạn sẽ nhận đc một thư hồi âm tự động từ NVC báo đã nhận đc thư của bạn. Sau đó bạn cần đợi thêm 10-15 ngày để có hồi âm chính thức từ NVC.

Nếu bạn đã nộp đủ hồ sơ và chỉ muốn check xem đã complete hay chưa thì có thể dùng thư mẫu này (nhớ sửa lại cho phù hợp): http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=873&highlight=emily9

Nếu ko phải, bạn vui lòng cho biết thêm thông tin xem hồ sơ bạn đang ở giai đoạn nào để ACE trên diễn đàn có thể hướng dẫn bạn đc chính xác.
:1:

lonely

Thành viên mới
ace trong xnc giúp đỡ dùm em. em được nhận giấy xanh va yêu cầu bổ túc 1 số giấy tờ, trong đó có ds230 mẫu mới. hiện tại em chỉ có ds230 cũ đã làm cách đây 1 năm. ac giúp dùm em để e có được mẫu mới ạh. e cảm ơn

langvuon

khoai nướng
Ðề: gap! huong dan lam ds230 moi

ace trong xnc giúp đỡ dùm em. em được nhận giấy xanh va yêu cầu bổ túc 1 số giấy tờ, trong đó có ds230 mẫu mới. hiện tại em chỉ có ds230 cũ đã làm cách đây 1 năm. ac giúp dùm em để e có được mẫu mới ạh. e cảm ơn
Bạn vào đây tải về DS-230 mẫu 2012 nhé
http://www.state.gov/documents/organization/81807.pdf

lonely

Thành viên mới
Ðề: gap! huong dan lam ds230 moi

ace ơi...không hiểu sao e down về thi vẫn là ds230 mẫu cũ...ace nao biết giúp dùm cho em vì e đang cần gấp lắm...em cảm ơn ace nhiều ah