[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2002517023

minhnguyet

Thành viên mới
A/C vui lòng check giúp em tình trạng hồ sơ giúp em.
Case Number : HCM2002517023
PD : 29 Dec 2000

Last edited by a moderator:

heaven

Cựu Ban điều hành
Ðề: Check giúp em hồ sơ

hs bạn đã completed vào tháng 11/2010, chỉ chờ nhận thư mời pv, chúc mừng bạn :41::41:

minhnguyet

Thành viên mới

Anh cho em hỏi,thời gian khi hồ sơ Complete đến khi nhận dc thư mời phỏng vấn là bao lâu ạ.

heaven

Cựu Ban điều hành

tuỳ thuộc vào ngày ưu tiên của hs bạn, nếu đã đáo hạn lịch visa thì bạn sẽ nhận được giấy mời pv :113:

minhnguyet

Thành viên mới

Anh nói rõ 1 chút giúp được không ạ.
Ngày ưu tiên của gđ em là 29/12/2000,Lịch visa tháng 04 thì đang giải quyết đến tháng 02/2000,như vậy gđ em phải đợi khoảng 10 tháng nữa đúng không.

minhnguyet

Thành viên mới

Bây giờ chỉ chờ lịch visa đến hạn là sẽ có thư phỏng vấn đúng không anh,tại hs gia đình em lâu quá rồi ko có tin tức gì hết,em định hỏi cho kỹ 1 chút để yên tâm.

minhnguyet

Thành viên mới

Anh Chị vui lòng giải đáp thắc mắc cuối của em,để gia đình em yên tâm ạ.
Có phải khi check đã Complete thì chỉ chờ đến lịch visa thì sẽ có thư phỏng vấn đúng không ạ.

phongtrương

Thành viên mới

đúng đó bạn ! chỉ cần lịch tháng 5/2011 này tăng lên 10 tháng là bạn sẽ nhận được giấy phỏng vấn !! chúc bạn may mắnlaylaylay

minhnguyet

Thành viên mới

Em mới gửi thư check dùm tình trạng hồ sơ của chị em,NVC trả lời như sau AC xem giúp em.
Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The applicant's name has been placed on the list of documentarily qualified cases awaiting the availability of visa numbers under the numerical limitations prescribed by statute. The designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified of an appointment date as soon as the numbers have been received. The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

An immigrant visa is usually valid for six months from the date it is issued. It may be used to apply for admission into the United States any time during its validity.

Case Number: HCM2001778092
Petitioner's Name: TRAN, LONG JOHN
Principal Applicant's Name: TRAN,HONG PHAN THI
Preference Category: F4
Your Priority Date: 29Dec2000
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

michael_jack

Thành viên tích cực

AC vui lòng dịch giúp em NVC nói gì với ạ.
Tôi tạm hiểu là hồ sơ của bạn đang nằm trong danh sách chờ lên lịch phỏng vấn, họ sẽ thông báo sớm cho bạn khi có ngày phỏng vấn cụ thể. lịch visa F4 hiện đang giải quyết đến 15/5/2000 .dựa vào PD hồ sơ của bạn 29/12/2000. Tôi dự đoán còn 7 tháng nữa bạn sẽ được phỏng vấn

minh_thuy94

Thành viên tích cực

Em mới gửi thư check dùm tình trạng hồ sơ của chị em,NVC trả lời như sau AC xem giúp em.
Chào bạn , mình chỉ dịch tạm thôi nếu ai có kinh nghiệm dịch nhiều hơn thì chỉnh lại dùm mình nha:

Yêu cầu của bạn đã được nhận được Visa Trung tâm Quốc gia (NVC).

Tên của người nộp đơn đã được đặt trên danh sách các trường hợp documentarily đủ điều kiện chờ đợi sự sẵn có của số thị thực theo những hạn chế số theo quy định của quy chế. Người đại diện theo chỉ định của trường hợp này (nộp đơn, người khởi kiện, hoặc luật sư) sẽ được thông báo về một ngày hẹn ngay sau khi các con số đã được nhận. Người nộp đơn không nên thực hiện bất kỳ sắp xếp, bán tài sản hoặc từ bỏ việc làm cho đến khi Đại sứ quán Mỹ hoặc Tổng lãnh sự quán đã cấp thị thực.

Thị thực nhập cư thường có giá trị trong vòng sáu tháng kể từ ngày được cấp. Nó có thể được sử dụng để áp dụng cho nhập học vào Hoa Kỳ bất cứ lúc nào trong thời gian hiệu lực của nó.

Số trường hợp: HCM2001778092
Đơn Tên: TRAN, LONG JOHN
Tên của người nộp đơn chính: TRAN, HONG PHAN THI
Thể loại ưu đãi: F4
Ngày ưu tiên của bạn: 29Dec2000
Nhà nước Chargeability nước ngoài: VIỆT NAM
Tổng Lãnh sự quán Hoa Kỳ
4 Lê Duẩn, QUẬN 1.
HO CHI MINH CITY
VIỆT NAM