[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005661080

TungNguyen

Thành viên tích cực
Người mới qua,cần việc làm ở orlando floria

Em mới qua mỹ được 2 tuần nay, các bác ở orlando có ai biết chổ nào cần người làm lao động ,chi em với .em tranh thủ đi làm cho quen với môi trường mới trong khi chờ thẻ xanh để thi lai xe và tìm kiếm việc làm

phongtran90

Thành viên tích cực
Ðề: Người mới qua,cần việc làm ở orlando floria

chúc bác mau kiếm được việc làm ổn định cuộc sống nha. Thân

TungNguyen

Thành viên tích cực
Tư vấn về thẻ xanh hoa kỳ diên f4

ACE diễn đàn tư vấn dùm tôi về vấn đề the xanh,yoi đã qua Hoa Kỳ đã được 3 tuần nay rồi và đã nhận được số An sinh xã hội được 2 tuần rồi nhưng thẻ xanh thì chưa thấy đâu cả,khi khi nào thẻ xanh người ta gửi đến cho mình bị thất lạc ko vạy ,vi tôi có gặp những người cũng mới nhập cảnh Hoa kỳ cùng thời gian với tôi họ đều có the xanh cả rổi .Nhưng gia đình 4 người tôi và vợ 2 con tôi chưa ai nhận đươc thẻ xanh cả ,vạy nếu tôi muốn gọi điên để hỏi về the xanh thi hải gọi đến đâu và số điên thoại là số mấy vạy các bác ai biết tư vấn cho tôi với,vì hiện giờ tôi đang rất cần thẻ xanh để thi bằng lái xe để đi làm

Hiện tôi đang định cư tai orlando florida
sân bay đầu tiên nhập cảnh Hoa ky là chicago

và tờ khai hải quan ở sân bay lấy địa chỉ hiện tai đang ở
ACE diễn đàn tư vấn dùm
THANK YOU

Chào bạn ! Topic này của bạn, thắc mắc gì trình bày ở đây ACE trả lời giúp bạn, đừng mở quá nhiều Topic tôi vừa gom 6 topic vào đây. Nếu muốn tìm bài viết của chính mình, hãy vào đường link sau để được hướng dẫn nhé.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Ðề: Tư vấn về thẻ xanh hoa kỳ diên f4

ACE diễn đàn tư vấn dùm tôi về vấn đề the xanh,yoi đã qua Hoa Kỳ đã được 3 tuần nay rồi và đã nhận được số An sinh xã hội được 2 tuần rồi nhưng thẻ xanh thì chưa thấy đâu cả,khi khi nào thẻ xanh người ta gửi đến cho mình bị thất lạc ko vạy ,vi tôi có gặp những người cũng mới nhập cảnh Hoa kỳ cùng thời gian với tôi họ đều có the xanh cả rổi .Nhưng gia đình 4 người tôi và vợ 2 con tôi chưa ai nhận đươc thẻ xanh cả ,vạy nếu tôi muốn gọi điên để hỏi về the xanh thi hải gọi đến đâu và số điên thoại là số mấy vạy các bác ai biết tư vấn cho tôi với,vì hiện giờ tôi đang rất cần thẻ xanh để thi bằng lái xe để đi làm

Hiện tôi đang định cư tai orlando florida
sân bay đầu tiên nhập cảnh Hoa ky là chicago

và tờ khai hải quan ở sân bay lấy địa chỉ hiện tai đang ở
ACE diễn đàn tư vấn dùm

THANK YOU
Bạn yên tâm đi , trường hợp mới qua có 3 tuần mà chưa có thẻ xanh là bình thường thôi , có trường hợp 1 vài tháng thì Thẻ Xanh mới về đến nhà ( cũa tôi là gần 2 tháng và người nhà tôi 4 tháng ) Riêng SSN thì nhanh hơn chỉ 2 tuần là có rồi , vì SSN là bạn làm tại địa phương , còn Thẻ xanh là phải chờ ỡ Texas . Nếu thời gian mà Thẻ xanh lâu đến, thì USCIS sẽ gởi cho bạn Thông báo I-797 , sẽ cho biết lý do mà Thẻ xanh chậm trể . Ráng mà chờ đợi , không có gì mà lo lắng , có SSN rồi bạn nên tập lái xe để lấy Driver license . Bạn không cần Thẻ xanh để Thi bằng lái xe , chỉ cần SSN và đem Hộ chiếu là làm giấy tờ thi được rồi ( vì trong Visa bạn có số Thẻ xanh ) , và tạm thời thay thế I-551 ( Thẻ xanh ) trong 1 năm

TungNguyen

Thành viên tích cực

Bạn yên tâm đi , trường hợp mới qua có 3 tuần mà chưa có thẻ xanh là bình thường thôi , có trường hợp 1 vài tháng thì Thẻ Xanh mới về đến nhà ( cũa tôi là gần 2 tháng và người nhà tôi 4 tháng ) Riêng SSN thì nhanh hơn chỉ 2 tuần là có rồi , vì SSN là bạn làm tại địa phương , còn Thẻ xanh là phải chờ ỡ Texas . Nếu thời gian mà Thẻ xanh lâu đến, thì USCIS sẽ gởi cho bạn Thông báo I-797 , sẽ cho biết lý do mà Thẻ xanh chậm trể . Ráng mà chờ đợi , không có gì mà lo lắng , có SSN rồi bạn nên tập lái xe để lấy Driver license . Bạn không cần Thẻ xanh để Thi bằng lái xe , chỉ cần SSN và đem Hộ chiếu là làm giấy tờ thi được rồi ( vì trong Visa bạn có số Thẻ xanh ) , và tạm thời thay thế I-551 ( Thẻ xanh ) trong 1 năm
HIC trong visa và hộ chiếu của mình ko có số thẻ xanh nên mới đau đầu đây bác ơi ,chỉ sợ đi làm mà ko cò số thẻ xanh người ta ko nhận bác à ,chỉ mong có được cái số thẻ xanh để mà đi làm và thi bằng lái kiếm cái xe để đi câu cơm mà chưa có mới chết đây bác ơi:24::24::24::24::24::24:

HIC trong visa và hộ chiếu của mình ko có số thẻ xanh nên mới đau đầu đây bác ơi ,chỉ sợ đi làm mà ko cò số thẻ xanh người ta ko nhận bác à ,chỉ mong có được cái số thẻ xanh để mà đi làm và thi bằng lái kiếm cái xe để đi câu cơm mà chưa có mới chết đây bác ơi:24::24::24::24::24::24:
TungNguyen : bạn xem lại Visa cũa bạn đi , số green card là nằm dưới chử Registration Number bên tay Phải Visa , có 8 số , nếu khi có Green Card thì sẽ bắt đầu bằng A#xxxxxxxx , hoặc là khi bạn Nhập cãnh HQ Mỹ cũng đóng dấu Oval xanh trong đó cũng đôi khi có số Thẻ xanh đó bạn , và số này cũng lấy từ số trong Visa ra thôi . ở nơi bạn tôi không biết thế nào , chứ khi bạn đã có SSN thì bạn đã có thể xin thi Lý thuyết LX rồi và nếu Pass bạn vẩn có thể Thi thực hành lái xe luôn ngày hôm đó , Bạn có thể mang theo HC và SSN là đi làm thủ tục Thi được rồi , kể cã làm ID Card để bỏ bóp chơi .Ở nơi tôi ở Elmhurst , Illinois là Thi LX mà Pass là ngồi chưa nóng mông đã có Driver License , có nơi phải hai tuần sau thì được gởi về . Bạn nói người nhà đưa đi thử xem sao ? Phải khai nơi mình đang ở cho chính xác và mang theo SSN và HC .