[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005661080

devilbat

Thành viên tích cực
Ðề: Hội F4 PD 8/11/2000 ĐẾN 1/12/20000

mọi người 8/11 đến 1/12 bình tĩnh nè,tôi mới gọi điện wa bên đó,họ nói là hs khá đông,và ưu tiên giấy pv ko phải là dùng ngày complete mà là ưu tiên cho gia đình nào mua visa trước thì có trước,nên các bạn yên tâm đi,họ nói khoảng 1 tuần or 1 tháng là có hết,

xxpotay01

Thành viên tích cực

mọi người 8/11 đến 1/12 bình tĩnh nè,tôi mới gọi điện wa bên đó,họ nói là hs khá đông,và ưu tiên giấy pv ko phải là dùng ngày complete mà là ưu tiên cho gia đình nào mua visa trước thì có trước,nên các bạn yên tâm đi,họ nói khoảng 1 tuần or 1 tháng là có hết,
Ưu tiên gia đình nào mua visa trước thì có trước là sao bạn ? ... ý bạn là đóng tiền 404$ đó hả :confused:

devilbat

Thành viên tích cực

hèn như là zị đó,chứ ai complete trc hay sau ko wan trọng

phamhuutuyen

Thành viên mới

Tin này nghe vui nhỉ, chờ chờ thui....... cũng có hên xui trong đây nữa

TungNguyen

Thành viên tích cực

mình mail cho NVC hỏi ngày phỏng vấn đã 3 ngày ,mà chưa có tin tức gì cả (đang lo lắng lắm đây):mad::mad::mad::mad::mad::mad:
mọi người có ai mail cho NVC ko vạy, và họ trả lời như thế nào vạy mọi người:mad::mad::mad:

trantai

Thành viên tích cực

Gòy, đọc được tin này phần nào cũng an tâm!
Cảm ơn anh DevilBat!

Em PD: 09/11 vẫn chưa thấy động tĩnh nè! Hayzzzz

phamhuutuyen

Thành viên mới

Chưa ai có tin gì mới hả. PD 28/11/2000 vẫn không nhận được giấy phỏng vấn đây:mad:

xxpotay01

Thành viên tích cực
Ðề: Hội F4 PD 8/11/2000 ĐẾN 1/12/2000

Mong rằng tháng sau NVC với LSQ gửi hết thư cho 2000 giùm cái để còn dẹp cái topic này nữa , mệt mỏi lắm rồi l001

trantai

Thành viên tích cực

Các anh chị Pd tháng 11 sao rồi?
Đã có tin gì chưa?
Em pd 9-11 vẫn đang im ru!

ĐT: 0989.828.747 (Tài-24 tuổi)

Hi vọng được trao đổi thêm cùng các anh chị!

phamhuutuyen

Thành viên mới

Cái này phải chờ đầu tháng 6 thôi, bây giờ thì không có tin gì mới đâu :(

TungNguyen

Thành viên tích cực

sự im lắng đáng buồn:6::6::6::6::6:

TungNguyen

Thành viên tích cực
Nhờ ace tư vấn chổ ở khi vào tp hcm phỏng vấn

Mình ở đà nẵng sắp vào TP HCM để phỏng vấn.ACE ai biết khách sạn nào ở thành phố giá cả bình dân và An ninh tốt,thuận tiên cho việc đi lai khám sức khoẻ và phỏng vấn, thì tư vấn dùm mình nha,cám ơn ACE nhìu

kinbig

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ ace tư vấn chổ ở khi vào tp hcm phỏng vấn

Mình ở đà nẵng sắp vào TP HCM để phỏng vấn.ACE ai biết khách sạn nào ở thành phố giá cả bình dân và An ninh tốt,thuận tiên cho việc đi lai khám sức khoẻ và phỏng vấn, thì tư vấn dùm mình nha,cám ơn ACE nhìu
mình pv mới về ,mình ở 564 Điện Biên Phủ,q10, ăn uống tiện và rất thuận tiện cho đi chích ngừa,khám sức khoẻ tại iom,và LSQ giá phòng phải chăng và rất sạch,tuy nhiên đó là đường 1 chiều,hơi xa sân bay(nhưng gần Ga )

TungNguyen

Thành viên tích cực
Xin tư vấn về việc đêm vật nuôi sang Mỹ

ACE diễn đàn tư vấn dùm mình ,cần phải làm những thủ tục gì và ở đâu ,khi muốn mang vật nuôi sang mỹ khi mình sang mỹ định cư .Mong mọi người tư vấn dùm mình nha ( minh muốn mang theo 1 con chó sang đó)

9

TungNguyen

Thành viên tích cực
Hỏi về việc hoc lái xe ở Orlando bang Florida

Mình mới qua mỹ mấy ngày nay,nay muốn hoc bằng lái xe ở bang florida bác nào có đường linke hoc online cho tui xin ,để mình tranh thủ hoc kiếm cai bằng viết trong khi chờ kiếm viêc làm( mình mù tiếng anh chủ yếu là học mò bên google translate. bác nào có kinh nghiệm hoặc có chiu gì hoc nhanh chỉ tui với:2::2::2::2::2::2:

kiuvii

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hỏi về việc hoc lái xe ở Orlando bang Florida

Mình mới qua mỹ mấy ngày nay,nay muốn hoc bằng lái xe ở bang florida bác nào có đường linke hoc online cho tui xin ,để mình tranh thủ hoc kiếm cai bằng viết trong khi chờ kiếm viêc làm( mình mù tiếng anh chủ yếu là học mò bên google translate. bác nào có kinh nghiệm hoặc có chiu gì hoc nhanh chỉ tui với
Chào Bác TungNguyen

Chúc mừng Bác đã đến Mỹ Quốc. Chúc Bác sớm hội nhập và gặp nhiều may mắn.

Theo thông tin từ Sở giao thông(DMV) FL: Bác phải học lớp 4 giờ truớc , hay có Bác trước đây nói là "lớp học say rượu" hihi lớp đó tiếng Anh gọi là : four-hour Drug and Alcohol Traffic Awareness (DATA) course

Sau đó Bác mới lấy lớp thi lý thuyết. Đây là các trường được DMV approved Bác phải đăng ký , đóng tiền để Thi. Bác nên học ở các free test trước . khi Bác thấy tự tin rồi thì hãy đăng ký thi. Vì mỗi lần thực hiện Test nó chỉ cho Bác làm 3 lần. sau 3 lần không được Bác phải đóng tiền lại.

http://www.123driving.com/first-time-driver.shtml
http://www.highschooldriver.com/learners-permit.shtml

Trang này nó cho Bác làm mấy cái test free.

http://www.lowestpricetrafficschool.com/driver-education/free-dmv-practice-test/

Sau khi Bác được cấp bằng lý thuyết (learner permit) thì Bác đăng ký thi Road Test.

Đây là handbook của DMV năm 2012 bác từ từ google ra nhé !

http://www.flhsmv.gov/handbooks/EnglishDriverHandbook.pdf

Chúc Vui

Thân

TungNguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi về việc hoc lái xe ở Orlando bang Florida

Mấy bác cho tui hỏi ở bang florida có hoc = lái bằng tiếng việt ko vay mấy bác nếu có thi mấy bác cho em xin đường link để em hoc với , thanks