[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005665190 & HCM2005751125 & HCM2005752016

ZzTRANHIENzZ

Thành viên mới

Hi,mọi người. hồ sơ em là f4 ngày ưu tiên 30/5/2000,completed 02/9/2010 và đang chờ thư phỏng vấn đây, Vậy mình có 1 câu hỏi là còn 1,2 tháng nữa là qua tài khoá 2012,lịch visa sẽ quay lại lịch của 2010, vậy những hồ sơ có ngày ưu tiên sau ngày 08/4/2000 sẽ ra sau, sẽ phải đợi nữa à?l001:mad:

ZzTRANHIENzZ

Thành viên mới
f4

Biết ra sao ngày sau, ta cứ phải chờ thôi, mình ui :40:
chời ơi, chờ đợi đã gần 11 năm ùi, khi hồ sơ hoàn thành lại phải đợi đến bây giờ. Vậy có anh chị nào biết vấn đề này nói em rõ hơn chút đi,em chán lắm rồi...:2:

quaidan

Cựu Ban điều hành

chời ơi, chờ đợi đã gần 11 năm ùi, khi hồ sơ hoàn thành lại phải đợi đến bây giờ. Vậy có anh chị nào biết vấn đề này nói em rõ hơn chút đi,em chán lắm rồi...:2:
Hi ZzTRANHIENzZ, theo lịch Visa Bulletin tháng 8/2011, diện F4 đang giải quyết tới những hồ sơ có PD trước ngày 08/04/2000. Hồ sơ của bạn đã complete và có PD 30/05/2000 thì chắc khoảng tháng sau sẽ tới ngày đáo hạn và tháng 10/2011 sẽ nhận được giấy mời phỏng vấn.

Hết chán chưa :40: Chuẩn bị tinh thần đi là vừa :1:

Chúc may mắn nhé.

gaypro

Thành viên mới
những hồ sơ có ngày ưu tiên sau ngày 08/4/2000 sẽ ra sao, sẽ phải đợi nữa à?
sẽ ra sao,sẽ phải đợi nữa(tất nhiên là vậy rồi mà:2:)
xin các pro hãy nói rõ thêm về vấn đề này, em vẫn chưa hiểu lắm:2:

ZzTRANHIENzZ

Thành viên mới
Hi ZzTRANHIENzZ, theo lịch Visa Bulletin tháng 8/2011, diện F4 đang giải quyết tới những hồ sơ có PD trước ngày 08/04/2000. Hồ sơ của bạn đã complete và có PD 30/05/2000 thì chắc khoảng tháng sau sẽ tới ngày đáo hạn và tháng 10/2011 sẽ nhận được giấy mời phỏng vấn.

Hết chán chưa :40: Chuẩn bị tinh thần đi là vừa :1:

Chúc may mắn nhé.
Dạ cảm ơn anh đã quan tâm, nhưng cho em hỏi là làm sao anh biết tháng sau là ngày đáo hạn của em ạ?
Hồ sơ em là F4, ngày ưu tiên 30/5/2000
ngày receipted 01/06/2000
notice date 20/5/2005
completed hồ sơ ngày 2/9/2010.
em nghe nói là ngày ưu tiên trùng hoặc trễ hơn ngày đáo hạn thì vẫn chờ lâu hơn nữa... vậy xin chỉ giúp em.xin cảm ơn:1:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Dạ cảm ơn anh đã quan tâm, nhưng cho em hỏi là làm sao anh biết tháng sau là ngày đáo hạn của em ạ?
Hồ sơ em là F4, ngày ưu tiên 30/5/2000
ngày receipted 01/06/2000
notice date 20/5/2005
completed hồ sơ ngày 2/9/2010.
em nghe nói là ngày ưu tiên trùng hoặc trễ hơn ngày đáo hạn thì vẫn chờ lâu hơn nữa... vậy xin chỉ giúp em.xin cảm ơn:1:
Hi ZzTRANHIENzZ, chỉ là ước đoán theo kinh nghiệm và dựa trên lịch Visa Bulletin hàng tháng. Bạn vào link này xem lịch Visa Bulletin hàng tháng nè:
http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html
- chọn dòng có chữ: Upcoming month's visa bulletin: August 2011. Rà chuột vô chữ màu xanh là August 2011 thấy hình bàn tay là click vào.
- nhìn vào cột thứ nhất (có chữ: Family- Sponsored) kiếm diện F4, xem ở dòng F4, cột kế bên, sẽ thấy ngày đáo hạn của diện này.

Nếu ngày này vượt qua ngày PD của bạn tức là hồ sơ của bạn được đáo hạn (tới lượt giải quyết). Lúc này bạn chỉ chờ được xếp lịch và nhận giấy mời phỏng vấn nữa mà thôi.

Ở đây chỉ như vậy là "hết xí quách" rồi nghen, nếu bạn không hiểu nữa thì chịu khó đọc riết từ từ nó cũng sẽ hiểu ra thôi.

Chúc may mắn.

cuti

Thành viên tích cực

Hi,mọi người. hồ sơ em là f4 ngày ưu tiên 30/5/2000,completed 02/9/2010 và đang chờ thư phỏng vấn đây, Vậy mình có 1 câu hỏi là còn 1,2 tháng nữa là qua tài khoá 2012,lịch visa sẽ quay lại lịch của 2010, vậy những hồ sơ có ngày ưu tiên sau ngày 08/4/2000 sẽ ra sau, sẽ phải đợi nữa à?l001:mad:
Hồ sơ của bạn sắp nhận giấy phỏng vấn rồi còn gì nữa mà Chán với Nản??? Lịch VB chì nói năm tài khóa mới 2012 sẽ quay lại như trước(previously) chứ không hề khẳng định sẽ quay lại mốc 10-2010(lịch VB giải quyết hs đến 1/1/2002), nên các bạn khác cũng đừng quá hy vọng rồi để phải thất vọng. Riêng bạn này thì lo mà chuẩn bị giấy tờ cho đầy đủ để PV cho ngon lành nhận giấy hồng chứ ngồi đây than vãn gì nữa! Coi chừng năm nay phải ăn Noel bên Mỹ cũng không chừng! Còn tết ta thì coi như tiêu chắc rồi, đừng có mà mong được ở lại ăn tết ta ở VN nhé.

ZzTRANHIENzZ

Thành viên mới
f4_Mong ACE giải thích giùm

Chào ACE, hồ sơ mình f4.pd 30/5/2000, ngày chấp thuận là 15/6/2005, completed 9/2010...đang đợi thư phỏng vấn.Vậy xin hỏi đứa con sinh ngày 05/12/1989 có được đi cùng không,và sẽ bị quá tuổi vào năm nào, xin cảm ơn:1:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Chào ACE, hồ sơ mình f4.pd 30/5/2000, ngày chấp thuận là 15/6/2005, completed 9/2010...đang đợi thư phỏng vấn.Vậy xin hỏi đứa con sinh ngày 05/12/1989 có được đi cùng không,và sẽ bị quá tuổi vào năm nào, xin cảm ơn:1:
Hi ZzTRANHIENzZ, theo bảng tính tuổi tự động thì con bạn sẽ bị quá tuổi CSPA vào tháng 2/2016. Như vậy, chắc chắn rằng con bạn sẽ được đi cùng gia đình. Hãy yên tâm.
Khi có thư mời phỏng vấn mà trong thư không có tên người con sinh năm 1989, thì cách ngày phỏng vấn từ 1-2 tuần, bạn lên phòng Thông tin LSQ để khiếu kiện CSPA, khi đi nhớ đem theo khai sinh của người con, thư mời PV, I-797 (nếu có).

Chúc may mắn.

P/s: để tiện theo dõi hồ sơ cho bạn, đã gom bài của bạn về đây, nếu bạn có thắc mắc gì về hồ sơ của mình thì post bài hỏi tại đây, đừng mở thêm topic mới nữa nghen.
Nếu bạn không biết tìm bài của mình thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

ZzTRANHIENzZ

Thành viên mới
Ðề: Vấn đề qua tài khoá 2012

ban quản lý ơi cho mình hỏi điều này,lúc trước mình bị virut viêm gan b (nhưng bác sĩ nói không nghiêm trọng, chỉ cần ăn đồ mát là được) thì giờ đây đi khám sức khoẻ nếu như vậy thì có gì xảy ra không ( ví dụ như người ta kêu mình điều trị lại..), mong giải thích giùm em.

Lily

Cựu Ban điều hành

ban quản lý ơi cho mình hỏi điều này,lúc trước mình bị virut viêm gan b (nhưng bác sĩ nói không nghiêm trọng, chỉ cần ăn đồ mát là được) thì giờ đây đi khám sức khoẻ nếu như vậy thì có gì xảy ra không ( ví dụ như người ta kêu mình điều trị lại..), mong giải thích giùm em.
Chào ZzTRANHIENzZ,
Nếu Bác sỹ khám sức khỏe yêu cầu bạn uống thuốc điều trị Viêm gan B thì bạn phải tuân thủ thôi, còn nếu BS không chỉ định thì bạn khỏe rồi.
Đây là việc của BS, mình có muốn thế nào cũng không được, bạn đừng lo lắng quá, trước đây tôi có người quen cũng bị chỉ định điều trị viêm gan B, uống thuốc hết 6 tháng, có kết quả tốt là LSQ cấp Visa liền.
Chúc bạn như ý. Thân ái.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Ðề thac mac ve ly lich tu phap

Chao anh Quai dan!
Mình có con trai tháng 12 nay là 15 tuổi. Theo như mình đọc trên diễn đàn thì 16 tuổi mới cần làm lý lịch tư pháp, thông tin này chính xác phải ko anh? Mình lo quá vì giấy hẹn lấy bản dịch LLTP sang tiếng anh trùng ngay ngày PV.Giải đáp giúp mình nhé! thanks nhiu.
Uả, Lý lịch tư pháp tại sao phải dịch sang tiếng Anh ? Có ai yêu cầu không ?

BadGuys

Thành viên tích cực

Chủ topic cho mình xin case number của bạn đi nào. Bạn có cùng ngày hoàn tất hồ sơ với mình đó.

suoi xanh

Thành viên tích cực

Uả, Lý lịch tư pháp tại sao phải dịch sang tiếng Anh ? Có ai yêu cầu không ?
Mình có biết đâu,mọi giấy tờ anh mình nói sao mình làm vây :K.Sinh, LLTP,giây kêt hôn mình dịch tuốt tuồn tuột. Vậy là LLTP ko cần dịch sang tiếng anh phải ko anh Thành?:confused::confused::confused:

Thành

Thích đủ thứ ...

Mình có biết đâu,mọi giấy tờ anh mình nói sao mình làm vây :K.Sinh, LLTP,giây kêt hôn mình dịch tuốt tuồn tuột. Vậy là LLTP ko cần dịch sang tiếng anh phải ko anh Thành?:confused::confused::confused:
Yêu cầu dịch:
Translation Requirements
All documents not in English, or in the official language of the country in which application for a visa is being made, must be accompanied by certified translations. The translation must include a statement signed by the translator that states that the:
Tất cả các tài liệu không phải bằng tiếng Anh, hoặc ngôn ngữ chính thức của quốc gia mà đương đơn xin thị thực , phải kèm theo bản dịch được chứng nhận.

Bạn xem thêm ở đây nhe: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=404

Thông tin chính xác từ NVC, những thủ tục dịch giấy tờ trước đây, đã quá cũ không còn hiệu lực, chỉ thêm tốn tiền và thời gian khi dịch mà thôi. :1:

waiting

Thành viên tích cực

chủ topic cho mình hỏi xíu nhé , bạn đã nhận được thư phỏng vấn chưa, nếu nhận được thì báo tin vui cho mừng chút nha, tks !

F4 cố lên!

ZzTRANHIENzZ

Thành viên mới

chủ topic cho mình hỏi xíu nhé , bạn đã nhận được thư phỏng vấn chưa, nếu nhận được thì báo tin vui cho mừng chút nha, tks !

F4 cố lên!
hihi, mình pd 30/5/2000 chưa thấy nhận thư gì cả, chắc tháng 11 mới có quá, tháng 12 phỏng vấn...:24::24: