[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005668216

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: anh Thành , help me !!!

:2:Anh cho em hỏi thêm nha anh : chỉ có những trường hợp quá tuổi CSPA mới không được khiếu kiện , vậy anh cho em làm phiền xíu là em có 1 thắc mắc sau , là nếu mình đã có tên đóng tiền visa , và giờ em đã 24 tuổi rồi..vậy trong thời gian chờ đến lịch visa vượt wa ngày ưu tiên của hồ sơ thì em có bị quá hạn , không được xét CSPA không vậy anh ?..nói chung ý của em là nếu đã được đóng tiền visa thì NVC sẽ khoá tuổi của người được hưởng CSPA hay không hay là NVC khoá tuổi Lúc đóng tiền visa , ví dụ như NVC khoá tuổi lúc đóng tiền visa là 17 tuổi thì nó sẽ đứng yên ở mốc 17 tuổi luôn hay là sẽ tăng theo mốc đó lên...
f4...pd:20/3/2001..ngay chap thuan:1/6/2005..birthday of chirld CSPA:3/11/1088..case number:HCM2005668216
Tuổi của bạn và ngày ưu tiên tính theo lịch Visa hiện nay thì không có gì phải lo quá tuổi cả. Việc tính tuổi CSPA thì NVC họ sẽ tính tuổi theo ngày ưu tiên và ngày đáo hạn Visa, nếu ngày ưu tiên của bạn đã có trên lịch Visa và vẫn còn đủ tuổi hưởng CSPA, thì tuổi sẽ được khoá lại và thời đểm này (không phải khoá lúc đóng tiền Visa)

Trường hợp Áp dụng luật CSPA khi lịch cấp visa lùi, bạn xem trong link sau nhen: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=6337

skybboy

Thành viên tích cực
Ðề: check giùm em hồ sơ diện f4

dạ..em xin cảm ơn các anh chị thật nhiều...nhờ các anh chị mà em biết thêm 1 số thông tin bổ ích nữa...:6: , ah cho em hỏi thêm 1 câu nữa nha anh..vậy là đến lúc phỏng vấn thì em phải chuẩn bị để đi kiện CSPA hả anh ? vì đến lúc đó thì tuổi thực tế của em là đúng 24 tuổi vào tháng 11 này..mình phải đi kiện thì NVC mới xét tuổi cho mình và cho mình vào danh sách phỏng vấn phải ko anh ?
em chúc anh chị trong diễn đàn thật nhiều sức khoẻ và mong nhận dc hồi âm sớm từ phía anh chị...thân chào:6::6:

skybboy

Thành viên tích cực

sao hok ai giúp em hết vậy ? hixhix...anh chị giải đáp thắc mắc giùm em với ! em mong hồi âm sớm từ phía anh chị..chúc anh chị thật nhiều sức khoẻ..

vuthangsi

Ban điều hành

sao hok ai giúp em hết vậy ? hixhix...anh chị giải đáp thắc mắc giùm em với ! em mong hồi âm sớm từ phía anh chị..chúc anh chị thật nhiều sức khoẻ..
Bạn đợi khi có giấy gọi phỏng vấn ,nếu thấy có tên mình trong đó thì O.K. không phải lo gì nủa. Còn không thấy có tên mình trong đó thì khiếu nại CSPA tại LẢNH SỰ QUÁN HOA KỲ , TP.HCM.
ngay trang chính diển đàn có hàng chử
NHỮNG THAY ĐỔI TẠI LẢNH SỰ QUÁN HOA KỲ , vào đó để lấy mẩu thư khiếu nại CSPA .

skybboy

Thành viên tích cực

hix...cũng rắc rối ghê vậy đó ! cứ tưởng có tên đóng tiền visa là đã được xét tuổi CSPA rồi...ai dè đâu cũng phải kiện với cáo nữa...hix , làm lo lắng ghê !!

skybboy

Thành viên tích cực

các anh chị oi ! giúp em với , cho em hỏi thêm 1 câu nữa thôi ạ..là lúc kiện CSPA thì phải có mẫu đơn I-797C , nhưng hình như nhà em chỉ có I-797 thôi ạ , vậy nếu như I-797 ko được chấp nhận thì phải làm sao để có được bản I-797C vậy anh chị ??:2::2:
chúc anh chị thật nhiều sức khỏe , mong hồi âm sớm từ phía anh chị...thân chào !!

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

các anh chị oi ! giúp em với , cho em hỏi thêm 1 câu nữa thôi ạ..là lúc kiện CSPA thì phải có mẫu đơn I-797C , nhưng hình như nhà em chỉ có I-797 thôi ạ , vậy nếu như I-797 ko được chấp nhận thì phải làm sao để có được bản I-797C vậy anh chị ??:2::2:
chúc anh chị thật nhiều sức khỏe , mong hồi âm sớm từ phía anh chị...thân chào !!
Chào bạn.

Có những hồ sơ nhận form I-797, có những hồ sơ nhận I-797C. Gia đình bạn nhận I-797 thì cứ dùng nó để khiếu nại CSPA thôi, không vấn đề gì cả. Gia đình an tâm nhé.

Chúc bạn vui cùng diễn đàn.
Thân.

skybboy

Thành viên tích cực
Khiếu nại cspa , giúp em với !!

các anh chi giúp em về vấn đề này với ạ , cũng là về vụ khiếu nại CSPA ạ..là khi thư phỏng vấn về mà không có tên người được hưởng CSPA , thì mình sẽ chờ 7-10 ngày từ lúc thư phỏng vấn về tới lãnh sự quán (hay mình viết thư liền dc không anh chị ???), lúc này mình sẽ viết thư online khiếu nại lên lãnh sự quán thì thắc mắc của em là sau khi viết thư xong thì khoảng bao nhiêu lâu lãnh sự quán sẽ hồi âm lại và phát thư phỏng vấn mới có tên người được hưởng CSPA cho mình vậy anh chị ? mong hồi âm sớm từ phía anh chị..em xin chúc các anh chị em diễn đàn thật nhiều sức khoẻ và hạnh phúc sẽ luôn ở cùng các anh chị:1::1::1:

skybboy

Thành viên tích cực
Ðề: [Hồ sơ F4] HCM2005668216

lời đầu tiên em xin chúc gia đình XNC thật nhiều sức khỏe , mong hạnh phúc luôn ở cùng anh chị..giờ anh chị cho em làm phiền thêm 1 xíu nữa nghen..anh chị có thể kiểm tra hồ sơ này đã hoàn tất chưa vậy ? case number : HCM2005668190 , pd: 20/03/2001...ah anh chị cho em hỏi thêm 1 câu nữa nghen: 2 bộ hồ sơ hoàn tất khác ngày , tháng , năm nhưng cùng có cùng ngày ưu tiên thì sẽ được phỏng vấn cùng tháng khi đến lịch visa đáo hạn phải không anh chị ?...mong hồi âm sớm từ phía anh chị:6::6::6:

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: [Hồ sơ F4] HCM2005668216

lời đầu tiên em xin chúc gia đình XNC thật nhiều sức khỏe , mong hạnh phúc luôn ở cùng anh chị..giờ anh chị cho em làm phiền thêm 1 xíu nữa nghen..anh chị có thể kiểm tra hồ sơ này đã hoàn tất chưa vậy ? case number : HCM2005668190 , pd: 20/03/2001...ah anh chị cho em hỏi thêm 1 câu nữa nghen: 2 bộ hồ sơ hoàn tất khác ngày , tháng , năm nhưng cùng có cùng ngày ưu tiên thì sẽ được phỏng vấn cùng tháng khi đến lịch visa đáo hạn phải không anh chị ?...mong hồi âm sớm từ phía anh chị:6::6::6:
Bạn vào đây lấy mẩu thư gởi cho NVC hỏi ngày phỏng vấn .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...l-visa-center-để-hỏi-ngÃ*y-phỏng-vấn
hồ sơ được gọi phỏng vấn hội đủ 2 ĐK
1 HỒ SƠ HOÀN TẤT
2 NGÀY ƯU TIÊN ĐẾN HẠN .
Nhưng tuỳ vào sự sắp xếp của lảnh sự quán ,ngày phỏng vấn , vẩn có thể khác nhau .
Mẩu thư hỏi hồ sơ hoàn tất chưa ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...Æ°-gá»*i-NVC-hỏi-hồ-sÆ¡-hoÃ*n-tất-chÆ°a

skybboy

Thành viên tích cực
Ðề: Khiếu nại cspa , giúp em với !!

giúp em với các anh chị ơi !!:2::2::2:

skybboy

Thành viên tích cực
Ðề: Khiếu nại cspa , giúp em với !!

các anh chi giúp em về vấn đề này với ạ , cũng là về vụ khiếu nại CSPA ạ..là khi thư phỏng vấn về mà không có tên người được hưởng CSPA , thì mình sẽ chờ 7-10 ngày từ lúc thư phỏng vấn về tới lãnh sự quán (hay mình viết thư liền dc không anh chị ???), lúc này mình sẽ viết thư online khiếu nại lên lãnh sự quán thì thắc mắc của em là sau khi viết thư xong thì khoảng bao nhiêu lâu lãnh sự quán sẽ hồi âm lại và phát thư phỏng vấn mới có tên người được hưởng CSPA cho mình vậy anh chị ? mong hồi âm sớm từ phía anh chị..em xin chúc các anh chị em diễn đàn thật nhiều sức khoẻ và hạnh phúc sẽ luôn ở cùng các anh chị:1::1::1:
giúp em vấn đề này với anh chị ơi !!:2::2:mong sớm nhận được hồi âm từ phía anh chị

skybboy

Thành viên tích cực
Gia đình xuất nhập cảnh..xin giúp em diện f2a

Cũng đã lâu rồi em mới đăng bài lại kể từ khi em được đại gia đình xuất nhập cảnh giúp đỡ em rất nhiều , và giờ em cũng đã ở trên nước mĩ được 2 năm..em xin chân thành cảm ơn và mong mọi điều tốt đẹp sẽ luôn ở cùng đại gia đình xuất nhập cảnh :6: nay em có 1 vấn đề xin đại gia đình giúp em với , chuyện là em đã kết hôn với bạn em vào ngày 28/2..tụi em đã có giấy hôn thú , và em cũng đã đến văn phòng thẻ xanh để nhờ văn phòng mở hồ sơ cho vợ em..và em thắc mắc là về vấn đề bảo trợ tài chính , em biết còn lâu lắm mới đến bước này nhưng vấn đề này cứ làm em lo lắng hoài , mong đại gia đình gỡ rối cho em với ạ !! Giờ hiện tại nhà em bên mĩ đang ở bên mĩ có 4 người , cùng sống trong 1 nhà..vậy cho e hỏi nếu năm sau em khai thuế , khoảng $26,000 để bảo lãnh vợ và con em..em không biết là có phải cộng thêm 3 nguời đang ở chung nhà với em không vậy ? Nếu phải cộng thêm 3 người đó thì chắc chắn em sẽ không có khả năng đó..vì hiện tại bên mĩ chỉ có mình em khai thuế , ba mẹ em không có khai và 1 em trai đang đi học..e lo lắng quá , vì bên họ hàng em phản đối cuộc hôn nhân này nên không có ai đứng ra đồng bảo trợ cho em..em phải tự lực , nếu cộng thêm 3 người nhà nữa thì em phải khai thuế cao lắm..mong đại gia đình giải đáp hộ em vấn đề này với..em xin chân thành cảm ơn

skybboy

Thành viên tích cực
Gia đình xuất nhập cảnh..xin giúp em diện F2A

Mong mọi người giúp em với....dành ra chút thời gian quý báu của mọi nguời trong đại gia đình XNC giải đáp cho e với..e xin chân thành cảm ơn !!

hoian

Thành viên tích cực

Cũng đã lâu rồi em mới đăng bài lại kể từ khi em được đại gia đình xuất nhập cảnh giúp đỡ em rất nhiều , và giờ em cũng đã ở trên nước mĩ được 2 năm..em xin chân thành cảm ơn và mong mọi điều tốt đẹp sẽ luôn ở cùng đại gia đình xuất nhập cảnh :6: nay em có 1 vấn đề xin đại gia đình giúp em với , chuyện là em đã kết hôn với bạn em vào ngày 28/2..tụi em đã có giấy hôn thú , và em cũng đã đến văn phòng thẻ xanh để nhờ văn phòng mở hồ sơ cho vợ em..và em thắc mắc là về vấn đề bảo trợ tài chính , em biết còn lâu lắm mới đến bước này nhưng vấn đề này cứ làm em lo lắng hoài , mong đại gia đình gỡ rối cho em với ạ !! Giờ hiện tại nhà em bên mĩ đang ở bên mĩ có 4 người , cùng sống trong 1 nhà..vậy cho e hỏi nếu năm sau em khai thuế , khoảng $26,000 để bảo lãnh vợ và con em..em không biết là có phải cộng thêm 3 nguời đang ở chung nhà với em không vậy ? Nếu phải cộng thêm 3 người đó thì chắc chắn em sẽ không có khả năng đó..vì hiện tại bên mĩ chỉ có mình em khai thuế , ba mẹ em không có khai và 1 em trai đang đi học..e lo lắng quá , vì bên họ hàng em phản đối cuộc hôn nhân này nên không có ai đứng ra đồng bảo trợ cho em..em phải tự lực , nếu cộng thêm 3 người nhà nữa thì em phải khai thuế cao lắm..mong đại gia đình giải đáp hộ em vấn đề này với..em xin chân thành cảm ơn
- Bạn tách ra khỏi gia đình,khi đó income sẽ đáp ứng .
- Nhờ ai đó đứng ra bảo trợ, và nói với họ sau nầy mình sẽ giúp lại.
Với kinh nghiệm trong cuộc sống,tôi khuyên bạn khi hôn nhân bị gia đình phản đối sẽ phần lớn là thất bại.Đây là ý riêng của tôi,vì mọi người lớn đều kiểm nghiệm được những gì mà họ đã vấp và đã thấy .

skybboy

Thành viên tích cực

- Bạn tách ra khỏi gia đình,khi đó income sẽ đáp ứng .
- Nhờ ai đó đứng ra bảo trợ, và nói với họ sau nầy mình sẽ giúp lại.
Với kinh nghiệm trong cuộc sống,tôi khuyên bạn khi hôn nhân bị gia đình phản đối sẽ phần lớn là thất bại.Đây là ý riêng của tôi,vì mọi người lớn đều kiểm nghiệm được những gì mà họ đã vấp và đã thấy .
Tách ra là sao vậy anh?? Có phải là khi em đi khai thuế thì không cần add thêm tên ba mẹ và em trai em vào là ok hả anh ??

skybboy

Thành viên tích cực
Nhờ anh chị em tư vấn về vấn để bổ sung khai sinh cho con trai

Lời đầu tiên , mình xin kính chúc đại gia đình năm mới an khang thịnh vượng , vạn sự như ý...:6::6::6:

Kế tiếp là xin nhờ anh chị em tư vấn giúp mình với , diện của em là F2A , mình bảo lãnh cho vợ mình và có ngày ưu tiên là 24/04/2015 , đến 29/11/2015 thì vợ mình sinh được bé trai và mình đã bổ sung khai sinh của bé cho sở di trú ngày 10/12/2015...đến 01/02/2016 thì hồ sơ mình được mở , nhưng trong hồ sơ mở không có tên con trai của mình , hiện tại mình đang ở bước đóng $325 lệ phí visa , vậy mọi người cho mình hỏi là mình có cần chờ sở di trú cập nhật tên con trai mình vào hồ sơ rồi đóng luôn cho 2 mẹ con cùng 1 lúc hay là bây giờ mình đóng cho vợ mình trước rồi đóng cho bé sau..mong được sự tư vấn chân thành từ anh chị em diễn đàn xuất nhập cảnh

Thân mến !!!

skybboy

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ anh chị em tư vấn về vấn để bổ sung khai sinh cho con trai

Có anh chị em nào giúp mình với...please !!!