[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005672115

vophong

Thành viên mới
Mình không hiểu cách đọc lịch cấp visa cho lắm.
Mới Upcoming month's visa bulletin: May 2011

F1 : 01MAY04 ( 01.05.2004 ) --> Giữ nguyên

F2A : 08JUN07 ( 08.06.2007 ) --> Tăng 2 tháng 7 ngày

F2B : 15APR03 (15.04.2003 ) --> Giữ nguyên

F3 : 01MAY01 (01.05.2001) --> Tăng 1 tháng 15 ngày

F4 : 08MAR00 (08.03.2000) --> Tăng 1 tháng 7 ngày

ví dụ: F1 :01may04 giữ nguyên,nghĩa là như thế nào? F2A 08jun07 tăng 2 tháng 7 ngày là như thế nào?
Mong anh em chỉ giúp mình với nha.thanks

trungtin2010

Thành viên tích cực
Ðề: nhờ chỉ cách đọc lich visa

Mình không hiểu cách đọc lịch cấp visa cho lắm.
Mới Upcoming month's visa bulletin: May 2011

F1 : 01MAY04 ( 01.05.2004 ) --> Giữ nguyên

F2A : 08JUN07 ( 08.06.2007 ) --> Tăng 2 tháng 7 ngày

F2B : 15APR03 (15.04.2003 ) --> Giữ nguyên

F3 : 01MAY01 (01.05.2001) --> Tăng 1 tháng 15 ngày

F4 : 08MAR00 (08.03.2000) --> Tăng 1 tháng 7 ngày

ví dụ: F1 :01may04 giữ nguyên,nghĩa là như thế nào? F2A 08jun07 tăng 2 tháng 7 ngày là như thế nào?
Mong anh em chỉ giúp mình với nha.thanks
Dòng đầu tiên ý nói là lịch visa tháng 5 sắp có. thường thì từ ngày mùng 10 mỗi tháng sẽ có lịch visa cho tháng kế tiếp.
Giữ nguyên hay tăng, giảm là so với lịch visa tháng trước đó.
ví dụ lịch visa tháng 4 diện f2a là 01 ARP 2007, còn tháng 5 là 08 JUN 2007 tức là đã tăng 2 tháng 7 ngày. tương tự cho các trường hợp còn lại.

vophong

Thành viên mới
Nhờ Anh chị kiểm tra dùm hồ sơ f4,đã đóng lệ phí visa rồi,xem hồ sơ đã giải quyết đến đâu rồi?
Case number HCM 2005672115
Người được bảo lãnh Trương Cao Anh
Mong anh chị giúp đỡ.Thanks

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Kiểm Tra Giúp Hồ Sơ F4

Nhờ Anh chị kiểm tra dùm hồ sơ f4,đã đóng lệ phí visa rồi,xem hồ sơ đã giải quyết đến đâu rồi?
Chào bạn,

Chúc mừng HS bạn completed vào ngày 11/01/2011. Khi nào lịch Visa vượt wa ngày ưu tiên của bạn thì bạn sẽ được PV. Hiện tại F4 đang PV cho những HS có ngày ưu tiên trước 08/03/2000. Bạn có thể tham khảo Lịch visa hàng tháng ở link dưới.Thân chào

http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html

vophong

Thành viên mới
Nhờ Anh chị kiểm tra dùm hồ sơ f4,đã đóng lệ phí visa rồi,xem hồ sơ đã giải quyết đến đâu rồi?Ngày phỏng vấn là ngày nào?
Priority date 21Feb2001

Chỉnh sửa cuối:

michael_jack

Thành viên tích cực
Ðề: kiem tra giup

Nhờ Anh chị kiểm tra dùm hồ sơ f4,đã đóng lệ phí visa rồi,xem hồ sơ đã giải quyết đến đâu rồi? Priority date là ngày nào?
Chúc mừng hồ sơ hoàn thành ngày 11/1/2011 đợi lịch VB đáo hạn sẽ nhận được phỏng vấn , còn muốn biết khi nào thì đưa ngày Priority date đây, các ACE khác sẽ giúp bạn cho :1:

vophong

Thành viên mới
xin chào cả nhà.thấm thoát mà cũng đã hơn một năm mình tham gia vào dễn đàn XNC,cũng nhờ tham gia vào XNC mà minh biết cách xem lịch visa hàng tháng và cũng biết cách viết mail hỏi NVC và hôm nay mình đã có được visa nhập cảnh vào nước mỹ xin báo cho mọi người biết để chia sẻ niềm vui với mình.Và cũng xin chân thành cám ơn ACE và ban quản trị đã giúp đỡ cho mình trong thời gian qua.Mình sẽ qua định cư ở Florida,nếu có ACE nào cũng ở Florida thì mình giao lưu kết bạn để giúp đỡ nhau trên đất khách nhé.
Thân chào:6:

ngochappy

Cựu Ban điều hành
Ðề: đã có visa

xin chào cả nhà.thấm thoát mà cũng đã hơn một năm mình tham gia vào dễn đàn XNC,cũng nhờ tham gia vào XNC mà minh biết cách xem lịch visa hàng tháng và cũng biết cách viết mail hỏi NVC và hôm nay mình đã có được visa nhập cảnh vào nước mỹ xin báo cho mọi người biết để chia sẻ niềm vui với mình.Và cũng xin chân thành cám ơn ACE và ban quản trị đã giúp đỡ cho mình trong thời gian qua.Mình sẽ qua định cư ở Florida,nếu có ACE nào cũng ở Florida thì mình giao lưu kết bạn để giúp đỡ nhau trên đất khách nhé.
Xin chào bạn Vophong,

Xin chúc mừng bạn và chúc bạn cùng gia đình mạnh khoẻ, lên đường bình an và gặp nhiều may mắn tại quê hương mới.

Thân mến,

Ngọc:1:+

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng Bạn đã được cấp Visa. Chúc Bạn sớm hội nhập và thành công trên quê hương mới.

Thân

amote

Thành viên tích cực

Chào bạn Vophong,

Từ ngày PV đến lúc bạn nhận Visa từ EMS mất mấy ngày vậy bạn?

vophong

Thành viên mới

nếu bạn ở sài gòn thì khoảng 5 ngày,còn ở tỉnh thì 10 đến 15 ngày.

chuong01414

Thành viên mới

Chúc mừng bạn!Chúc bạn lên đường bình an!Mọi việc thuận lợi!:6::6::6::6:

khaitran76

Thành viên mới

chúc mừng bạn, bạn lên đường mạnh khoẻ nhé. nếu có dịp mình sẽ hội ngộ nhau nhé. mình hy vọng 5 tháng nữa mình sẽ đc như bạn