[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005673252

hopeandhope

Thành viên mới
Chào diễn đàn!
Con là mem mới ạ!! mong cô chú giúp đỡ con ạ!
Sẳn đây con xin nhờ cô chú check dùm con hồ sơ nhà con
Case number: HCm2005673252
Priority day: 20FEB2001
Con rất mong nhận được sự giúp đỡ của cô chú
Con xin cảm ơn ạ

hopeandhope

Thành viên mới
nhờ cô chú, anh chị check dùm hồ sơ F4

Chào diễn đàn!
Con là mem mới ạ!! mong cô chú giúp đỡ con ạ!
Sẳn đây con xin nhờ cô chú check dùm con hồ sơ nhà con
Diện F4
Case number: HCm2005673252
Priority day: 20FEB2001
Con rất mong nhận được sự giúp đỡ của cô chú
Con xin cảm ơn ạ

sebastian

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: nhờ cô chú, anh chị check dùm hồ sơ F4

Lịch visa tháng này là 15.02.2001. Hồ sơ bạn hoàn tất hết chưa? Nếu hồ sơ completed hết rồi thì có thể đầu tháng sau bạn có thư pv đó.

hopeandhope

Thành viên mới
nhờ mọi người giúp đỡ chuẩn bị hồ sơ pv

chào diễn đàn
nhà mình 25/9 này sẽ đi phỏng vấn rồi
hôm nay mình soạn hồ sơ theo thư mời của NVC nhưng form DS-230 của mình và em trai thì có cả part 1 và part 2 chỉ riêng ba mẹ mình là có mỗi part 1, nhà mình đã gọi dt qua bên Mỹ rồi, người nhà mình bên đó cũng nói là đã gữi hết hồ sơ qua đây rồi, mình không biết là DS-230 part 2 của ba và mẹ mình đi pv người ta mới đưa ra cho kí nhà minh có vấn đề gì về mẫu này
Xin nhờ diễn đàn giúp đỡ
Xin chân thành cảm ơn

DucTran

Thành viên mới
Ðề: nhờ mọi người giúp đỡ chuẩn bị hồ sơ pv

chào diễn đàn
nhà mình 25/9 này sẽ đi phỏng vấn rồi
hôm nay mình soạn hồ sơ theo thư mời của NVC nhưng form DS-230 của mình và em trai thì có cả part 1 và part 2 chỉ riêng ba mẹ mình là có mỗi part 1, nhà mình đã gọi dt qua bên Mỹ rồi, người nhà mình bên đó cũng nói là đã gữi hết hồ sơ qua đây rồi, mình không biết là DS-230 part 2 của ba và mẹ mình đi pv người ta mới đưa ra cho kí nhà minh có vấn đề gì về mẫu này
Xin nhờ diễn đàn giúp đỡ
Xin chân thành cảm ơn
Bạn nên tự điền đơn DS-230 tại VN chứ cần gì bên Mỹ gởi về. Bạn xem và điền đơn cẩn thận (hoặc nhờ ai biết vi tính tốt tốt giúp cho tốn chầu cafe)

Ban phải điền cho Ba Me DS-230 và Cha Mẹ ký vao Part 1 , Part 2 sẽ ký lúc PV. Nếu không có DS-230 thì cuộc PV có thể bị dừng vì thiếu hồ sơ, hẹn lại một ngày mới không biết khi nào ? Mình nghĩ chuyện DS 230 bạn làm được, có thể làm luôn cho cả 4 người cho đẹp nhé.

- Hướng dẫn viết đơn: http://xuatnhapcanh.com/home/?p=297#more-297

- Mẫu DS-230 tải về : http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3194.html

- Xem kinh nghiem hoàn tất hồ sơ truoc PV : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=15925

hồ sơ soạn PV đúng như hướng dẫn trong KinhNghiem Hoan Tat nhe. Cai nao cần bản sao cái nào không là chỉ cần bản chính.
Take care

hopeandhope

Thành viên mới

Bạn nên tự điền đơn DS-230 tại VN chứ cần gì bên Mỹ gởi về. Bạn xem và điền đơn cẩn thận (hoặc nhờ ai biết vi tính tốt tốt giúp cho tốn chầu cafe)

Ban phải điền cho Ba Me DS-230 và Cha Mẹ ký vao Part 1 , Part 2 sẽ ký lúc PV. Nếu không có DS-230 thì cuộc PV có thể bị dừng vì thiếu hồ sơ, hẹn lại một ngày mới không biết khi nào ? Mình nghĩ chuyện DS 230 bạn làm được, có thể làm luôn cho cả 4 người cho đẹp nhé.

- Hướng dẫn viết đơn: http://xuatnhapcanh.com/home/?p=297#more-297

- Mẫu DS-230 tải về : http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3194.html

- Xem kinh nghiem hoàn tất hồ sơ truoc PV : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=15925

hồ sơ soạn PV đúng như hướng dẫn trong KinhNghiem Hoan Tat nhe. Cai nao cần bản sao cái nào không là chỉ cần bản chính.
Take care
mình và em có ds-230 part 1+2 lun chỉ riêng ba mẹ mình là chỉ có part 1 thui!! mình không biết là lúc pv người ta sẽ đưa part 2 cho ba mẹ mình hay s ạ?!

hopeandhope

Thành viên mới
ds-230 cần mọi người giúp

xin chào diễn đàn
nhà mình 25/9/2012 này sẽ đi pv
sau khi chích ngừa và khám sức khỏe xong mình chuẩn bị hồ sơ nhưng điều mà mình cần mọi người giúp đỡ là khi mình soạn đến mẫu ds-230 thì mình mới nhận ra mình và em trai mình có đầy đủ mẫu ds-230 part 1+2 nhưng ba và mẹ mình thì chỉ có mỗi part 1 thui!! mình không biết là do mình thiếu soát hay là mẫu ds-230 part 2 này đã được gửi cho NVC và ngày pv lãnh sự sẽ lấy ra cho mình ký!!! nếu như mình thiếu soát thì bh điền ds-230 part2 có kịp không và có cần phải gừi cho NVC xác nhận không?! mình rối lắm không biết làm sao nữa!! rất rất mong mọi người giúp mình

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Mong cô bác anh chị giúp đỡ

Chào bạn hopeandhope !
Tôi vừa gom 4 topic của bạn vào đây, thắc mắc gì bạn trình bày ở đây ACE sẽ trả lời giúp bạn. Nếu muốn tìm bài viết của chính mình hãy vào đường link sau để được hướng dẫn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108
Lưu ý : Bạn hãy đọc kỹ bài bạn Duc Tran đã hướng dẫn giúp bạn.

Chúc bạn hợp tác vui vẻ !

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: Hcm2005673252

Chào bạn hopeandhope.

Có nghĩa là gia đình bạn nên làm lại DS-230. Mẫu này tự mình tải về, tự mình điền, tự mình ký mực tươi (part 1), không cần người bảo lãnh ở Mỹ gửi về. Làm lại mới DS-230 không ảnh hưởng gì cả.

Bạn đọc kỹ bài của DucTran phía trên, theo link hướng dẫn trong đó mà làm nghen.

Chúc gia đình bạn mọi điều tốt đẹp.
Thân.

DucTran

Thành viên mới

mình và em có ds-230 part 1+2 lun chỉ riêng ba mẹ mình là chỉ có part 1 thui!! mình không biết là lúc pv người ta sẽ đưa part 2 cho ba mẹ mình hay s ạ?!
Bạn tự điền Form DS-230 cho 4 người theo mẫu mới nhất, download về điền đi nhé (có thể nhờ ai rành vi tính điền giúp) không hỏi bên Mỹ làm gì vì mình tự làm được và ký vào Part 1 khi PV sẽ ký vào Part 2. Form bạn đang có cũng ngày lâu rồi chưa chắc đã hợp lệ nên điền Form mới. Bây giờ điền Form để có cho cuộc PV chứ kg liên quan gì đến NVC nhé kg gởi đến NVC đâu bạn yên tâm.
Lưu ý LSQ không giữ Part 2 của cha mẹ bạn đâu mà chờ, nếu kg tự làm thì LSQ sẽ dừng cuộc PV của gia đình bạn. Khi đó sẽ ân hận.
Theo hướng dẫn các Links trên mà làm cho đúng thì sẽ có kết quả tốt. Chuyện nhỏ như con thỏ mà ...
Thân,

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chào Bạn

Trước hết Bạn nên kiểm tra trong thư mời phỏng vấn của Bạn theo hình minh họa dưới đây.

Nếu trong thư phỏng vấn có nội dung như trong khung màu đỏ : Tức người nhà của bạn đã nộp DS 230 Part 1 và 2 cho NVC rồi. và khi phỏng vấn thì chỉ cần ký tên vào Part 2 .

Nhưng Bạn nên cẩn thận và làm theo hướng dẫn của các ACE khác đã nói ở trên. tải form DS-230 về chép lại giống nội dung bạn đang có trong Part 1 còn Part 2 thì dễ chỉ có điền thông tin người bảo lãnh và trả lời YES hoặc NO ở các câu hỏi.

Chúc Bạn gặp nhiều may mắn

Thân

hopeandhope

Thành viên mới

Chào Bạn

Trước hết Bạn nên kiểm tra trong thư mời phỏng vấn của Bạn theo hình minh họa dưới đây.

Nếu trong thư phỏng vấn có nội dung như trong khung màu đỏ : Tức người nhà của bạn đã nộp DS 230 Part 1 và 2 cho NVC rồi. và khi phỏng vấn thì chỉ cần ký tên vào Part 2 .

Nhưng Bạn nên cẩn thận và làm theo hướng dẫn của các ACE khác đã nói ở trên. tải form DS-230 về chép lại giống nội dung bạn đang có trong Part 1 còn Part 2 thì dễ chỉ có điền thông tin người bảo lãnh và trả lời YES hoặc NO ở các câu hỏi.

Chúc Bạn gặp nhiều may mắn

Thân
ban ơi mình không thấy được hình minh họa mà bạn đăng lên. mình làm phiềm bạn đăng lai giùm mình được không ạ?mình cũng rất cảm ơn vì ban vì đã tận tình giúp đỡ mình
chân thành cảm ơn :)

hopeandhope

Thành viên mới

Bạn tự điền Form DS-230 cho 4 người theo mẫu mới nhất, download về điền đi nhé (có thể nhờ ai rành vi tính điền giúp) không hỏi bên Mỹ làm gì vì mình tự làm được và ký vào Part 1 khi PV sẽ ký vào Part 2. Form bạn đang có cũng ngày lâu rồi chưa chắc đã hợp lệ nên điền Form mới. Bây giờ điền Form để có cho cuộc PV chứ kg liên quan gì đến NVC nhé kg gởi đến NVC đâu bạn yên tâm.
Lưu ý LSQ không giữ Part 2 của cha mẹ bạn đâu mà chờ, nếu kg tự làm thì LSQ sẽ dừng cuộc PV của gia đình bạn. Khi đó sẽ ân hận.
Theo hướng dẫn các Links trên mà làm cho đúng thì sẽ có kết quả tốt. Chuyện nhỏ như con thỏ mà ...
Thân,
rất chân thành cảm ơn bạn, mình đã hiểu ra rồi :)

hopeandhope

Thành viên mới

Chào bạn hopeandhope.

Có nghĩa là gia đình bạn nên làm lại DS-230. Mẫu này tự mình tải về, tự mình điền, tự mình ký mực tươi (part 1), không cần người bảo lãnh ở Mỹ gửi về. Làm lại mới DS-230 không ảnh hưởng gì cả.

Bạn đọc kỹ bài của DucTran phía trên, theo link hướng dẫn trong đó mà làm nghen.

Chúc gia đình bạn mọi điều tốt đẹp.
Thân.
bạn ui vì ds230 của gd mình được dì mình là người bảo lãnh điền và gửi về bn6 đây cho gd mình!! mình cũng có tìm hiễu là có nhiều gia đình anh chị có nộp ds230 qua bên mỹ...thì mình lại sợ là bên ấy còn giữ part 2 của ba mẹ mình!! và nếu như mình làm lại ds230 thì mình trình bay như thế nào khi sơ vấn?!

DucTran

Thành viên mới

bạn ui vì ds230 của gd mình được dì mình là người bảo lãnh điền và gửi về bn6 đây cho gd mình!! mình cũng có tìm hiễu là có nhiều gia đình anh chị có nộp ds230 qua bên mỹ...thì mình lại sợ là bên ấy còn giữ part 2 của ba mẹ mình!! và nếu như mình làm lại ds230 thì mình trình bay như thế nào khi sơ vấn?!
Bạn nè, bạn cứ làm DS-230 mới cho cả nhà Phòng Thân đi vì chả tốn kém chi hết Điền Đơn và In ra Ký vào Part 1 không liên quan đến Cơ Quan nào cả, kg gởi đi đâu hết cũng kg báo cho ai.

Bạn nhét vào bì hồ sơ PV, khi Sơ Vấn nếu không hỏi DS-230 mới thì bạn im luôn còn nếu hỏi thì có mà trình để bạn khỏi bị đi Bổ Túc về sau... hoặc có thể cả nhà bị dừng PV vì DS-230 là Tờ Khai cần đầu tiên khi PV ký ngay Part 2 trước mặt CO rồi buổi PV mới bắt đầu.
Bạn xem hồ sơ chuẩn bị PV của LSQ yêu cầu DS-230 - mình tự làm đó.

(tôi chắc với bạn rằng cả nhà bạn sẽ bị hỏi DS-230 mới vì DS-230 của bạn giống như tôi đã cũ từ 2010, LSQ sẽ trả lại cho bạn các DS-230 cũ mà dì bạn đã nộp NVC nay NVC chuyển về LSQ - tôi cũng vậy mà họ yêu cầu nộp bản mới - có ngay)
Vậy nhé.

hopeandhope

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn!!
thứ 3 tuần sau nhà minh sẽ đi pv, nhưng có một điều làm mình cực kì lo lắng và rât rất mong mọi người giúp đỡ
đó là vấn đề về bằng chứng!
nhà mình có hình ảnh chụp chung với dì mình, tức là người bảo lãnh...có cã giấy khai sinh, bằng quốc tịch, cũng có cã hộ khẩu cũ lúc dì mình chưa chuyễn đi...nhưng mà trong hộ khẫu cũ đó có 1 người mà dì mình quên khai khai khi bão lành vì người đó bị bà ngoại mình từ người đó lúc dì minh 15tuổi và không cho phép được nhắc lại, và chính lý do đó mà dì mình cũng quên người đó luôn.
Mình không biết nếu không đưa ra hộ khẩu cũ thì có đũ bằng chứng để chứng minh chưa?! hay vẫn phãi đưa và trình bày lý do đó?!
Rât rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người!!

nguyenchauanh

Thành viên tích cực
Ðề: rất gắp!!!xin mọi người giúp đở

Xin chào diễn đàn!!
thứ 3 tuần sau nhà minh sẽ đi pv, nhưng có một điều làm mình cực kì lo lắng và rât rất mong mọi người giúp đỡ
nhà mình có hình ảnh chụp chung với dì mình, tức là người bảo lãnh...có cã giấy khai sinh, bằng quốc tịch, cũng có cã hộ khẩu cũ lúc dì mình chưa chuyễn đi...nhưng mà trong hộ khẫu cũ đó có 1 người mà dì mình quên khai khai khi bão lành vì người đó bị bà ngoại mình từ người đó lúc dì minh 15tuổi và không cho phép được nhắc lại, và chính lý do đó mà dì mình cũng quên người đó luôn.
Mình không biết nếu không đưa ra hộ khẩu cũ thì có đũ bằng chứng để chứng minh chưa?! hay vẫn phãi đưa và trình bày lý do đó?!
hi.
giấy hộ khẩu rất quan trọng cho diện f3,f4 bạn k nên bỏ ra.
theo kinh nghiệm của tôi khi đi pv, tờ hk bạn dùng bút dạ quang quệt lên tên của người bảo lãnh và người được bảo lãnh, như vậy nv lãnh sự họ sẽ nhận diện rất nhanh ngoài ra họ k quan tâm hk có bao nhiêu người.
quan trọng thứ 2 là khai sinh của người bảo lãnh và đương đơn chính, vì đó là chứng minh 2 người có cùng cha, mẹ . sau nữa là hình ảnh ,càng củ càng tốt
còn vấn đề người dì bị từ, thì họ có hỏi thì bạn cứ trả lời thật có sao nói vậy
chúc bạn pv thành công
chắc chắn thành công rồi ,khỏi cần chúc hè hè...

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: rất gắp!!!xin mọi người giúp đở

Xin chào diễn đàn!!
Câu hỏi của bạn không rõ ràng ! Người đó là ai, phải cụ thể là Chú, Bác, Cô, Dì ... Nói chung diện F4 gia đình bạn không cần quan tâm đến trong hộ khẩu có bao nhiêu người và người bảo lãnh có bảo lãnh người đó hay không. Quan trọng là bằng chứng mối quan hệ giữa Dì và Mẹ bạn mà thôi :1: