[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005675068

Thuy Ai

Thành viên mới
Xin chào các ACE trong diễn đàn.
Mình đang là diện F4, hồ sơ của mình là HCM2005675068, Ngày ưu tiên của mình là 26/03/2001.
Ngày 06/06/2013 mình có nhận đươc mail của NVC như sau:

NVC Case Number: HCM2005675068

Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner
and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at
the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html

(tạm dịch là : hồ sơ đã hoàn tất, ngày phỏng vấn sẽ sớm được lên lịch).

ACE có kinh nghiệm cho mình hỏi: như vậy thì bao lâu mình sẽ có thư phòng vấn?
Cảm ơn mọi người

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Khi nào sẽ có thư phóng vấn từ NVC khi hồ sơ đã hoàn tất?

Với ngày ưu tiên cuả gia đình đã vuợt qua ngày đáo hạn Visa trên lịch thì hy vọng gia đình sẽ nhận đuợc thư mời PV trong nay mai thôi, yên tâm chờ và check mail, Chúc thành công !

Thuy Ai

Thành viên mới
Có thể hỏi LSQ Hoa Kỳ về lịch phỏng vấn không?

Xin chào các ACE trong gia đình F4, Hồ sơ của Mình có ngày ưu tiên là 26/03/2001- HCM2005675068.Mình được NVC báo là đã Complete ngay 06/06/2013 rồi, Chờ đợi hơn 1 tháng rồi mà chưa thấy thư mời Phỏng vấn, Mình hồi hộp quá. ACE có kinh nghiệm cho mình hỏi mình có thể gọi điện cho LSQ Hoa Kỳ tại Tp.HCM để hỏi khi nào có thư Phỏng vấn không? Chứ gửi mail hỏi NVC thì NVC trả lời phải phụ thuộc vào tiến độ làm việc của LSQ.

Thuy Ai

Thành viên mới
Ðề: Có thể hỏi LSQ Hoa Kỳ về lịch phỏng vấn không?

Cam on ban nhieu nha

Thuy Ai

Thành viên mới
Ðề: Có thể hỏi LSQ Hoa Kỳ về lịch phỏng vấn không?

Ban oi! neu minh gui thu dien tu cho LSQ thi bao lau se co tra loi vay ban

Thuy Ai

Thành viên mới
Bao lâu sau khi NVC báo hoàn tất hs thi NVC sẽ chuyển HS về Lãnh sự quán?

Các ACE vui lòng cho Mình hỏi bao lâu sau khi NVC báo là hS đã complete thì NVC mới chuyển HS của mình vể Lãnh sự quán ở Tp.HCm? Từ khi LSQ nhận được HS thi bao lâu sẽ có thư PV?
Cám ơn mọi người

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Bao lâu sau khi NVC báo hoàn tất hs thi NVC sẽ chuyển HS về Lãnh sự quán?

Các ACE vui lòng cho Mình hỏi bao lâu sau khi NVC báo là hS đã complete thì NVC mới chuyển HS của mình vể Lãnh sự quán ở Tp.HCm? Từ khi LSQ nhận được HS thi bao lâu sẽ có thư PV?
Cám ơn mọi người
Khi hồ sơ hoàn tất tại NVC thì khoảng từ 6 đến 8 tuần sẽ được chuyển về LSQ TP.HCM.

Bạn có thể gửi thư hỏi ngày phỏng vấn ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn

P/s: các bài viết của bạn tôi đã gom lại, đây là topic của bạn, có thắc mắc gì cứ hỏi tại đây, vui lòng đừng mở thêm topic mới nữa để ACE dễ theo dõi tiến trình hồ sơ và tư vấn giúp bạn.
Mong bạn hợp tác vui vẻ!

Thuy Ai

Thành viên mới

Moi nguoi oi! Tinh hinh la e da gui thu cho Lanh Su QUan, ho tra loi la ho chua nhan duoc yeu cau gi tu NVC. Trong khi do, Nguoi than cua Em Ben My goi dien cho NVC thi ho bao la Ho so cua em da chuyen ve Viet Nam. Em cung khong biet sao nua. Khong biet Hso cua em co bi that lac khong. Anh chi Tu van dum em. Cam on Anh chi

Loves

Thành viên tích cực

Thuy Ai

Thành viên mới

ACE vui long cho minh hoi: Sau khi nhan duoc ho so tu NVC chuyen ve Viet Nam thi bao lau sau Lanh su quan se len lich phong van?Ho so cua minh la F4, ngay uu tien 26/03/2001, ngay complete la 06/06/2013.am on ACE.

Thuy Ai

Thành viên mới
Sao vẫn chưa nhận được thư phỏng vấn?

Kính chào các ACE!
Các ACE vui lòng giúp em : hồ sơ của em HCM2005675068 có PD: 26/03/2001, completed ngày 06/06/2013. Đến nay vẫn chưa nhận được thư phỏng vấn. ACE có kinh nghiệm có thể cho em biết khoản khi nmao2 thì em sẽ có thư PV không ah?

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Sao vẫn chưa nhận được thư phỏng vấn?

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2005675068

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
hồ sơ đang ở NVC , bạn gởi mail tại đây , 15 ngày sau có câu trả lời
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

Thuy Ai

Thành viên mới
Khi nào sẽ có thư phỏng vấn?

Xin chào các ACE trên diễn đàn, Hs của em diện F4, co ngay PD là 26/03/2001, NVC đã báo HS của em complete ngày 06/06/2013. Em đã hoàn thanh mọi thu tục cũng như đóng phí theo yêu cầu. Dến nay hơn 3 tháng mà vẫn chưa thấy thư PV. ACE có kinh nghiệm xiv cho em biết khoản bao lau sẽ có thư không ah? Em có gửi email cho NVC nhưng họ không trả lới chính xác họ nói tùy thuộc tiến độ làm việc của Lãnh sự quán.
Cảm ơn mọi người.

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Khi nào sẽ có thư phỏng vấn?

Xin chào các ACE trên diễn đàn, Hs của em diện F4, co ngay PD là 26/03/2001, NVC đã báo HS của em complete ngày 06/06/2013. Em đã hoàn thanh mọi thu tục cũng như đóng phí theo yêu cầu. Dến nay hơn 3 tháng mà vẫn chưa thấy thư PV. ACE có kinh nghiệm xiv cho em biết khoản bao lau sẽ có thư không ah? Em có gửi email cho NVC nhưng họ không trả lới chính xác họ nói tùy thuộc tiến độ làm việc của Lãnh sự quán.
Cảm ơn mọi người.
Chào bạn !
Tôi vừa gom 5 topic của bạn vào đây, thắc mắc gì bạn trình bày tại đây ACE trên diễn đàn theo dõi trả lời cho bạn thật chính xác. Bạn thử xem lại hồ sơ của bạn PD từ 26/3/2001, F4 nay giải quyết tới 8/8/2001 chạy rất chậm. NVC sẽ căn cứ vào ngày hoàn tất của HS nào complete trước giải quyết trước. Trong khi đó hồ sơ nhà bạn thì lại complete ngày 06/06/2013. Bạn chịu khó ráng chờ thêm thời gian nữa. Vì hiện nay F4 đa số PV đều bị giấy xanh (bổ túc bảo trợ tài chính). Nên ACE nào trong diện F4 chuẩn bị chờ thư mời PV nên kiểm tra lại I864 của mình, coi có đủ income không. Vì vừa rồi tôi đi PV cũng bị giấy xanh về vấn đề này.

Chúc bạn hợp tác vui vẻ !

Thuy Ai

Thành viên mới

Cảm ơn anh nhiền nha, GĐ em sẽ đợi tiếp thôi.

vuthangsi

Ban điều hành

Cảm ơn mọi người.
THEO NHƯ NỘI DUNG TRÃ LỜI CỦA NVC CHO GIA ĐÌNH BẠN , NHƯ THÔNG TIN MÀ BẠN ĐÃ NÊU Ở TRÊN

Em có gửi email cho NVC nhưng họ không trả lới chính xác họ nói tùy thuộc tiến độ làm việc của Lãnh sự quán.

HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN DIỆN F 4 , VỚI NGÀY ƯU TIÊN 26/03/2001 VÀ ĐÃ HOÀN TẤT , CÓ THỂ ĐÃ ĐƯỢC CHUYỂN VỀ LSQ HOA KỲ TẠI TP.HCM .

Bạn cần điền đơn điện tử , bằng tiếng anh , gởi cho LSQ HOA KỲ để hỏi ngày phỏng vấn ở đây
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

Thị thực di dân)
Hiện tại LSQ HOA KỲ chỉ chấp nhận câu hỏi bằng tiếng Anh. Quý vị có thể tìm thấy các câu trả lời cho hầu hết các thắc mắc của mình tại mục dành cho bộ phận thị thực di dân trên website của chúng tôi. Nếu quý vị vẫn còn các câu hỏi khác hơn, vui lòng hoàn chỉnh mâũ đơn trên mạng bằng tiếng Anh.
Xem hướng dẫn điền đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

Cột subject , bạn chọn

A2. I want to check my interview date.
Đương đơn muốn biết ngày được phỏng vấn.
Lưu ý, LSQ chỉ có thể trả lời câu hỏi này một khi hồ sơ đã được NVC chuyển về LSQ.

KHI CÓ THƯ TRÃ LỜI TỪ LSQ HOA KỲ , BẠN SẼ BIẾT ĐƯỢC TÌNH TRẠNG HỒ SƠ CỦA MÌNH .
1 NẾU LSQ CHƯA NHẬN BIẾT TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ CỦA BẠN , THÌ HỒ SƠ VẪN CÒN Ở NVC .
2 NẾU HỒ SƠ ĐÃ CÓ NGÀY PHỎNG VẤN , LSQ SẼ THÔNG BÁO CHO BẠN BIẾT .

TIẾP THEO PHẦN TRÃ LỜI CỦA ANH DUNGPHUQUOC Ở TRÊN VỀ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH , TIÊU CHUẨN INCOME BẢO TRỢ TÀI CHÍNH NĂM 2013 , XEM Ở ĐÂY

http://www.uscis.gov/files/form/i-864p.pdf
XEM Ở CỘT 125%

CÁCH TÍNH INCOME BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864P
Số người để tính income bảo trợ bao gồm tổng số người trong gia đình người được bảo lãnh
+tổng số người trong gia đình gia đình người bảo trợ trong đó bao gồm vợ/chồng của người bảo trợ
+tất cả những người đang sống phụ thuộc vào người bảo trợ như cha mẹ hay con cái, và cuối cùng là
+ cả những người đã được người bảo trợ làm đơn bảo trợ trước đó.

Thuy Ai

Thành viên mới

Da em cam on anh, vao ngay 30/7/2013 em cung co gui thu den LSQ nhung ho tra loi la chua nhan dcuo ho so gi tu NVC. nen em cung co chut lo lang

vuthangsi

Ban điều hành

Da em cam on anh, vao ngay 30/7/2013 em cung co gui thu den LSQ nhung ho tra loi la chua nhan dcuo ho so gi tu NVC. nen em cung co chut lo lang
Đã gởi thư cho LSQ HOA KỲ từ ngày 30/07/2013 , đến nay đã gần 2 tháng .
BẠN CẦN TIẾP TỤC GỞI THƯ LẠI CHO LSQ HOA KỲ ĐỂ HỎI NGÀY PHỎNG VẤN .

Thuy Ai

Thành viên mới

Da, e se gui lan nua xem sao, hy vong se nhan duoc thu tra loi co ngay PV.