[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005714070

beercamap113

Thành viên tích cực
Hcm 2005714070

HỒ sơ của mình F4 27.7.2001 đã có thư mời phỏng vấn vào ngày 1.10.2013 lúc 9am. Chắc F4 tháng sau tăng thêm 1 tháng đấy. Thế là thư mời đã đến chờ bao nhiêu năm rồi vui quá , cuối cùng cũng nhận được. Xin các chú các bác giúp cháu trong việc phỏng vấn .

beercamap113

Thành viên tích cực
Hcm2005714070

Trong giấy interview letter có rất nhiều từ con ko hiểu, nó có nói đến phần chuẩn bị cho cuộc phỏng vấn, XIn các bác chỉ giúp con những gì , hồ sơ chuẩn bị , trước khi phỏng vấn

beercamap113

Thành viên tích cực
Cho em hỏi về việc chuẩn bị giấy tờ visa F4 phỏng vấn .

Xin mấy bác đi trước hướng dẫn giúp em. HCM 2005714070 của em đã complete 1.10.2013 sẽ phỏng vấn. Các bác hướng dẫn em phải đem theo những hồ sơ nào phù hợp với việc phỏng vấn diện F4. Và cách điền các mẫu đơn, xin cảm ơn

beercamap113

Thành viên tích cực
Xin hướng dẫn những hồ sơ cần chuẩn bị cho Phỏng vấn ??

Em đã có thư interview vào 1.10.2013 chỉ còn khoảng 1 tháng nữa là sẽ phỏng vấn. XIn hãy chỉ giúp em những chuẩn bị cần thiết trong một tháng ( vd chích người , khám sức khỏe , ...)

beercamap113

Thành viên tích cực
Ðề: Xin hướng dẫn những hồ sơ cần chuẩn bị cho Phỏng vấn ??

không hiểu bảng chứng nhận do nước ngoài cấp là gì ???

vuthangsi

Ban điều hành

không hiểu bảng chứng nhận do nước ngoài cấp là gì ???
Xem ở đây
Bản chính Giấy chứng nhận do cảnh sát nước ngoài cấp: Đối với đương đơn từ 16 tuổi trở lên, phải nộp Trích lục tư pháp ở tất cả các quốc gia NGOÀI Việt Nam nơi đương đơn đã cư trú ít nhất một năm kể từ khi đủ 16 tuổi. Để biết thêm thông tin, vui lòng truy cập: http://travel.state.gov/visa/fees/fees_3272.html

Xem toàn bộ hướng dẫn phỏng vấn thị thực di dân của LSQ HOA KỲ ở đây
http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf
Xem phần tiếng việt .

beercamap113

Thành viên tích cực

Con năm nay 16 tuổi vậy con phải nên làm những gì

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Con năm nay 16 tuổi vậy con phải nên làm những gì
Bạn chuẩn bị làm Lý lịch tư pháp số 2, và mẫu DS-230 đi cho kịp thời gian.

beercamap113

Thành viên tích cực

Con 16 tuổi đã có giấy CMND việt nam như vậy có phải là lý lịch tư pháp cũng có phải là giấy chứng nhân do nước ngoài cấp ko ( những công việc như chuẫn bị hồ sơ phỏng vấn đều là do con tìm tòi ) xin các chú các bác giúp đỡ

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Con 16 tuổi đã có giấy CMND việt nam như vậy có phải là lý lịch tư pháp cũng có phải là giấy chứng nhân do nước ngoài cấp ko ( những công việc như chuẫn bị hồ sơ phỏng vấn đều là do con tìm tòi ) xin các chú các bác giúp đỡ
Bạn cần mang sổ hộ khẩu, CMND đến Sở Tư pháp nơi cư ngụ để làm Lý lịch tư pháp số 2.
Còn giấy chứng nhận do nước ngoài cấp, thì xem phần hướng dẫn ở đường link trên mà Bác vuthangsi đã tư vấn cho bạn.

beercamap113

Thành viên tích cực

Vâng con hiểu rồi cảm ơn các bác rất nhiều. Còn mẫu DS-230( part 1 & 2) thì con và mẹ con chỉ cần 1 mẫu là đủ rồi phải không.
Có phải Mình ghi đầy đủ xong đến khi phỏng vấn mình đem ra kí trước mặt nhân viên phỏng vấn hả các bác

beercamap113

Thành viên tích cực

Con đã đọc giấy chứng nhận do cảnh sát nước ngoài cấp con ko hiểu rõ cho lắm ( nhưng con và mẹ con đều phải làm hết hả ) xin hướng dẫn chi tiết cho con về giấy chứng nhận do cảnh sát nước ngoài cấp

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Vâng con hiểu rồi cảm ơn các bác rất nhiều. Còn mẫu DS-230( part 1 & 2) thì con và mẹ con chỉ cần 1 mẫu là đủ rồi phải không.
Có phải Mình ghi đầy đủ xong đến khi phỏng vấn mình đem ra kí trước mặt nhân viên phỏng vấn hả các bác
Những thành viên xin đi định cư nước ngoài từ 16 tuổi trở lên đều phải kê khai mẫu DS-230, và làm riêng từng người.
Mẫu DS-230 có 2 part (ký trước part 1, còn part 2 mang theo khi đi phỏng vấn, phải ký trước mặt Nhân viên LSQ).

beercamap113

Thành viên tích cực
Em 16 tuổi chuẩn bị đi làm lý lịch tư pháp xin chỉ giúp

COn 1.10.2013 sẽ phỏng vấn con nên làm gì để có được lý lịch tư pháp hiện nay con đã có giấy CMND việt nam, chỉ còn hơn 1 tháng nữa là con và mẹ con chuẩn bị phỏng vấn. Mẹ con đã lớn tuổi không biết có còn làm lý lịch tư pháp ko ạ, mà làm lý lịch tư pháp có lâu ko

beercamap113

Thành viên tích cực

TRong tất cả các hồ sơ cần thiết cho việc phỏng vấn con vẫn thắc mắc về . Bản chính Trích lục tư pháp do cảnh sát nước ngoài cấp. có phải con và mẹ con đều phải làm đúng ko ???. Có cần thiết phải nhờ đến dịch vụ tư vấn phỏng vấn cho mình ko vậy các bác

beercamap113

Thành viên tích cực

Về lý lịch tư pháp mình mẹ con và con đều phải làm đúng ko ???

beercamap113

Thành viên tích cực
Ðề: Em 16 tuổi chuẩn bị đi làm lý lịch tư pháp xin chỉ giúp

XIn chỉ giúp con năm nay 16 tuổi về lý lịch tư pháp con và mẹ con có cần làm hay ko , hay chỉ mình con thôi

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Em 16 tuổi chuẩn bị đi làm lý lịch tư pháp xin chỉ giúp

XIn chỉ giúp con năm nay 16 tuổi về lý lịch tư pháp con và mẹ con có cần làm hay ko , hay chỉ mình con thôi
Cả bạn và mẹ của bạn đều phải làm LLTP số 2

beercamap113

Thành viên tích cực
Hcm 2005714070

của con đã có thư mời vào 1.10.2013, Bây giờ mình phải đi chích ngừa hoặc khám sức khỏe nhanh chóng luôn hả các bác( Phiếu chích ngừa màu vàng làm sau có vậy các bác )
Còn về lý lịch tư pháp phải làm cho tất cả các thành viên trên 16 t kể cả người đương đơn lun hả các bác