[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005745049*

Kim Tan

Thành viên mới
Hcm2005745049

Đây là hồ sơ của gia đình cậu em. Anh / chị coi dùm cho cậu em chừng nào mới đi phỏng vấn ạ.
F4 - HCM2005745049
Ngày ưu tiên : 21 May 2002

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Hcm2005745049

Đây là hồ sơ của gia đình cậu em. Anh / chị coi dùm cho cậu em chừng nào mới đi phỏng vấn ạ. Ổng không giỏi CNTT nên nhờ em xem dùm ạ.
F4 - HCM2005745049
Ngày ưu tiên hình như là : May 2002 .
Ngày chấp thuận hình như là : March 29 / 2011
Chào bạn,

Tháng 06 này LSQ sẽ PV cho những HS F4 có ngày ưu tiên trước 08/01/2001 mà thôi. Với ngày ưu tiên thì tạm dự đoán trên 1 năm nữa mới đến lượt. Thân chào

Kim Tan

Thành viên mới
Ðề: Hcm2005745049

dạ. nhưng theo cậu em nói là hồ sơ được nạp vào năm 2000. Anh coi lại dùm em. Cậu em cũng không giỏi tiếng anh. E chỉ nghe những con số do cậu đọc mà luận ra thôi :D

Kim Tan

Thành viên mới
Ðề: Help dùm em

Em đã gửi mail cho NVC , nhưng cậu em đọc sai thông tin nên NVC gửi mail lại như thế này. E không giỏi tiếng anh, goolge dịch thì thấy nó dịch có đoạn

QUAN TRỌNG:
Đừng để hơn một năm qua mà không có liên lạc với NVC liên quan đến đơn xin thị thực này. Nếu một thời gian một năm qua kể từ ngày cuối cùng của liên lạc (bằng điện thoại, mail, hoặc thư điện tử) với National Visa Center, tất cả các lệ phí nộp và các tài liệu hết hạn. Nếu điều này xảy ra, lệ phí phải được trả lại và các tài liệu phải được gửi lại để tiếp tục quá trình nhập cư.

Toàn bộ đoạn thư như sau
Dear Sir/Madam:

The petitioner's date of birth provided with your request does not match our records. If you believe that the date of birth in our records is incorrect please submit a copy of a government issued document indicating the correct date of birth (i.e. valid passport or birth certificate). The document must include the day, month, and year of birth.

The Department of State's National Visa Center (NVC) is committed to the protection of personal information of visa applicants and their petitioners. To ensure the confidentiality of visa files and to prevent the unauthorized release of personal information, the NVC requires that the following information be provided with each inquiry:

Name of the person submitting the inquiry
NVC case number or USCIS receipt number
Petitioner's name and date of birth
Principal Applicant's name and date of birth

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.

Unfortunately, your inquiry did not contain ALL of the above information. Please resubmit your inquiry with the above information so we may update our records accordingly and provide you with a specific response.

IMPORTANT:
Do not let more than one year pass without contacting the NVC concerning this visa petition. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with the NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

Sincerely,

Joe
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540. Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
Anh/ chị nào dịch và nói cho e hiểu dùm với :( Help

Ðề: Help dùm em

Em đã gửi mail cho NVC , nhưng cậu em đọc sai thông tin nên NVC gửi mail lại như thế này. E không giỏi tiếng anh, goolge dịch thì thấy nó dịch có đoạn
Anh/ chị nào dịch và nói cho e hiểu dùm với :( Help
Tạm dịch

Ngày tháng năm sinh của đương đơn trong thư của bạn không đúng với hồ sơ của NVC. Nếu bạn chắc chắn rằng NVC đang lưu giữ ngày tháng năm sinh của đương đơn không đúng, xin gởi cho NVC chứng từ có ghi ngày tháng năm sinh ( thí dụ hộ chiếu còn thời hạn, giấy khai sinh). Những giấy tờ nêu trên phải có ngày, tháng, năm sinh.

Trung tâm chiếu khán bảo vệ những thông tin của các đương đơn. Để bảo đảm rằng hồ sơ xin visa của quý vị hoàn toàn bí mật và tránh đưa ra những thông tin cá nhân. Do vậy thư từ của quý vị yêu cầu phải cung cấp:

Tên người viết thư
NVC case number
Tên và ngày tháng năm sinh của đương đơn
Tên và ngày tháng năm sinh cúa người bảo lãnh

Có thể thư bạn gởi cho NVC đã ghi sai ngày tháng năm sinh của đương đơn

Kim Tan

Thành viên mới
Bị rớt visa vì hộ chiếu trắng

Chuyện là mẹ em được Dượng em bảo lãnh qua Mỹ đi du lịch . Mọi chuyện đều tốt đẹp cho đến khi vào LSQ để phỏng vấn. thì đánh rớt mẹ em vì hộ chiếu trắng (chưa xuất ngoại lần nào). Mọi người có cách nào cứu vớt được không ạ?

Ðề: Bị rớt visa vì hộ chiếu trắng

Chuyện là mẹ em được Dượng em bảo lãnh qua Mỹ đi du lịch . Mọi chuyện đều tốt đẹp cho đến khi vào LSQ để phỏng vấn. thì đánh rớt mẹ em vì hộ chiếu trắng (chưa xuất ngoại lần nào). Mọi người có cách nào cứu vớt được không ạ?
Để được visa du lịch B1/B2 cần có nhiều điều kiện như: có người bảo trợ tài chính cho chuyến đi, có sự ràng buộc ở Việt Nam, có lý do cho chuyến đi .... có rất nhiều người chưa xuất ngoại bao giờ vẫn được cấp visa.

Lý do chưa xuất ngoại bao giờ để không được cấp visa là không đúng, vì đây không phải là điều kiện bắt buộc.

Kim Tan

Thành viên mới

dạ, do mẹ em nói vậy. Vậy bây giờ mình tiếp tục bổ túc hồ sơ lại cho tốt rồi mình đi xin phỏng vấn phải ko ạ?

dạ, do mẹ em nói vậy. Vậy bây giờ mình tiếp tục bổ túc hồ sơ lại cho tốt rồi mình đi xin phỏng vấn phải ko ạ?
Nếu như không thay đổi được tình trạng về

- Điều kiện tài chính
- Sẽ trở về Việt Nam
- Lý do của chuyến đi ....vv

Thì không nên phỏng vấn lại vì sẽ bị từ chối nữa

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

yếu tố đã đi ra nước ngoài du lịch, công tác là 1trong những lý do tác động cho LSQ cấp Visa . Điều đó có nghĩa là anh /chị đã hiểu cuộc sống ngoài VN biết các thủ tục XNC và điều quan trọng là quay về VN đúng thời hạn.

JOSCHAY

Thành viên mới

Theo tôi biết,Điều kiện đầu tiên là phải chứng minh được mình sẽ trở về VN qua sự ràng buộc bởi gia đình,,Công ăn viêc làm,tài sản mình có....còn chuyện đi nước ngoai cũng có thể chứng minh thêm mình có khả năng tài chính thôi....