[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005758059

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Thắc mắc

Chào anh chị em , cho mình hỏi người bảo lãnh không có khai sinh bản chính vì người này sinh ngòai Bắc vào năm 1953 và theo cha mẹ vô Nam 1954 , cho nên chiến tranh lọan lạc không có khai sanh . Chỉ còn sổ GIA ĐÌNH CÔNG GIÁO là chứng minh quan hệ ruột thịt với người được bảo lãnh , vậy có cần phải ra ngòai Bắc làm lại khai sinh mới cho người bảo lãnh không ?

Cám ơn anh chị em .
Hi Trinhnguyen, khi nộp hồ sơ bảo lãnh cho gia đình bên VN, người bảo lãnh đã nộp giấy tờ gì cho USCIS để chứng minh mối quan hệ huyết thống? Có phải bản trích lục khai sanh? Chứng từ nào đã được USCIS và NVC chấp nhận thì mình lấy sử dụng.
Khi không còn cách nào khác thì hãy làm giấy khai sanh mới, nhưng các loại giấy tờ mới làm sau này có độ tin cậy và sự thuyết phục không cao đối với nhân viên LSQ.

Chúc may mắn.

trinhnguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Thắc mắc

chào cả nhà,thật lâu lắm rồi mới ghé thăm,từ dạo ấy....Phần vì bận mưu sinh,một phần vì nghe nói f4,2003 còn lâu lắm...Thôi thì ghé lại gởi chào đặc biệt đến anh Thành,đến Bình Minh,Quái Đản,Ngọchappy và all mọi người trong XNC

trinhnguyen

Thành viên tích cực
thắc mắc,xin giúp đỡ

chào mọi người,hồ sơ tôi diện f4,đã có I-797,người bảo lãnh đổi đ/c,vậy tôi là người được bảo lãnh có thể thay mặt để thông báo cho NVC không? Mẫu thư ở đâu? Tôi muốn NVC có email của tôi ,vậy xài mẫu thư nào?Thanks

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: thắc mắc,xin giúp đỡ

chào mọi người,hồ sơ tôi diện f4,đã có I-797,người bảo lãnh đổi đ/c,vậy tôi là người được bảo lãnh có thể thay mặt để thông báo cho NVC không? Mẫu thư ở đâu? Tôi muốn NVC có email của tôi ,vậy xài mẫu thư nào?Thanks
THƯ THÔNG BÁO THAY ĐỔI ĐỊA CHỈ NGƯỜI BẢO LẢNH Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15937-Mẫu-thư-thông-báo-đổi-địa-chỉ-liên-hệ
Nếu bạn là người được bảo lảnh và đang ở VIỆT NAM , thì forward các mẩu thư này sang cho người bảo lảnh ở HOA KỲ để thông báo địa chỉ mới cho NVC .
Bạn gởi email này cho NVC , hoỉ số case number của hồ sơ ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ
KHI GỞI EMAIL NÀY , BẠN ĐÃ THIẾT LẬP MỐI LIÊN LẠC VỚI NVC QUA EMAIL .
VÀ CHỈ ĐƯỢC DÙNG DUY NHẤT MỘT ĐỊA CHỈ EMAIL ĐỂ LIÊN LẠC VỚI NVC
Việc thông báo thay đổi địa chỉ người bảo lảnh , sẽ phải do chính người bảo lảnh thông báo cho NVC .
Bạn chỉ là người được bảo lảnh và đang ở VIỆT NAM , bạn không có cơ sở pháp lý , để thông báo cho NVC .về việc thay đổi địa chỉ của người bảo lảnh đang ở HOA KỲ .
Cho dù bạn có mối quan hệ ruột thịt với người bảo lảnh đi nữa .

trinhnguyen

Thành viên tích cực

THƯ THÔNG BÁO THAY ĐỔI ĐỊA CHỈ NGƯỜI BẢO LẢNH Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15937-Mẫu-thư-thông-báo-đổi-địa-chỉ-liên-hệ
Nếu bạn là người được bảo lảnh và đang ở VIỆT NAM , thì forward các mẩu thư này sang cho người bảo lảnh ở HOA KỲ để thông báo địa chỉ mới cho NVC .
Bạn gởi email này cho NVC , hoỉ số case number của hồ sơ ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ
KHI GỞI EMAIL NÀY , BẠN ĐÃ THIẾT LẬP MỐI LIÊN LẠC VỚI NVC QUA EMAIL .
VÀ CHỈ ĐƯỢC DÙNG DUY NHẤT MỘT ĐỊA CHỈ EMAIL ĐỂ LIÊN LẠC VỚI NVC
Việc thông báo thay đổi địa chỉ người bảo lảnh , sẽ phải do chính người bảo lảnh thông báo cho NVC .
Bạn chỉ là người được bảo lảnh và đang ở VIỆT NAM , bạn không có cơ sở pháp lý , để thông báo cho NVC .về việc thay đổi địa chỉ của người bảo lảnh đang ở HOA KỲ .
Cho dù bạn có mối quan hệ ruột thịt với người bảo lảnh đi nữa .
cám ơn sự nhiệt tình của vuthangsi,cho mình hỏi người bảo lãnh chỉ còn 1 tờ khai sinh,vậy có thể scan qua email rồi mình in ra đề xài khi đi p/vấn được kô?

vuthangsi

Ban điều hành

cám ơn sự nhiệt tình của vuthangsi,cho mình hỏi người bảo lãnh chỉ còn 1 tờ khai sinh,vậy có thể scan qua email rồi mình in ra đề xài khi đi p/vấn được kô?
Giấy khai sinh của người bảo lãnh: Bản chính và bản sao. Trong trường hợp người bảo lãnh không có giấy khai sinh, viên chức Hoa Kỳ sẽ xem xét và cho đương đơn biết yêu cầu của viên chức sau khi phỏng vấn.
Giấy khai sanh của người bảo lảnh đã có trong hồ sơ nộp cho USCIS và NVC .
DIỆN BẢO LẢNH CỦA BẠN LA F 4 , ANH CHỊ EM BẢO LẢNH
KHI NỘP HỒ SƠ BẢO LẢNH , PHẢI CÓ KHAI SANH CỦA NBL VÀ NĐBL , ĐỂ CHỨNG MINH MỐI QUAN HỆ ANH CHỊ EM .
CHỈ CẦN SCAN GỞI VỀ CHO BẠN ĐEM THEO TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .

u_dinh

Thành viên tích cực

Chào các Anh/Chị.

Tôi nộp hồ sơ ngày : 31/10/2011

Ngày sinh của con tôi : 11/09/1997

Vậy nhờ các Anh/Chị dự đoán xem là cháu có thể đi theo được không cám ơn Anh/Chị nhiều.

Loves

Thành viên tích cực

tôi nộp hồ sơ ngày : 31/10/2011

ngày sinh của con tôi : 11/09/1997
chưa có ngày chấp thuận trong i-797 nên chưa dự đoán được, bạn có số case number cho hồ sơ này chưa

u_dinh

Thành viên tích cực

chưa có ngày chấp thuận trong i-797 nên chưa dự đoán được, bạn có số case number cho hồ sơ này chưa
Tôi chỉ có Receipt Number la WAC 1290046977 .
Cám ơn bạn nhiều.

Loves

Thành viên tích cực

em check thì thấy hồ sơ chị đang xem xét Initial review,
Uscis nhận hồ sơ I-130 vào October, 31, 2011.

Giờ chỉ biết ngồi chờ vài tháng nữa thôi : )

trinhnguyen

Thành viên tích cực

Giấy khai sinh của người bảo lãnh: Bản chính và bản sao. Trong trường hợp người bảo lãnh không có giấy khai sinh, viên chức Hoa Kỳ sẽ xem xét và cho đương đơn biết yêu cầu của viên chức sau khi phỏng vấn.
Giấy khai sanh của người bảo lảnh đã có trong hồ sơ nộp cho USCIS và NVC .
DIỆN BẢO LẢNH CỦA BẠN LA F 4 , ANH CHỊ EM BẢO LẢNH
KHI NỘP HỒ SƠ BẢO LẢNH , PHẢI CÓ KHAI SANH CỦA NBL VÀ NĐBL , ĐỂ CHỨNG MINH MỐI QUAN HỆ ANH CHỊ EM .
CHỈ CẦN SCAN GỞI VỀ CHO BẠN ĐEM THEO TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .
Chào VuThangSi, mình đã mở theo đường link bạn đưa để thông báo thay đổi địa chỉ cho NVC. Nhưng chỉ thấy mẫu thư thay đổi địa chỉ của người được bảo lãnh mà ko thấy mẫu thư thay đổi địa chỉ của người bảo lãnh. Bạn cho mình xin lại mẫu thư đó. Cảm ơn

vuthangsi

Ban điều hành

Chào VuThangSi, mình đã mở theo đường link bạn đưa để thông báo thay đổi địa chỉ cho NVC. Nhưng chỉ thấy mẫu thư thay đổi địa chỉ của người được bảo lãnh mà ko thấy mẫu thư thay đổi địa chỉ của người bảo lãnh. Bạn cho mình xin lại mẫu thư đó. Cảm ơn
Mẩu thư thay đổi địa chỉ của NGƯỜI BẢO LẢNH
và do NGƯỜI BẢO LẢNH viết ở đây

Date THÁNG/NGÀY /NĂM

Beneficiary Name
Beneficiary Date of Birth:

Petitioner Name: HỌ VÀ TÊN NGƯỜI BẢO LẢNH
Petitioner Date of Birth: THÁNG/NGÀY/NĂM SINH NGƯỜI BẢO LẢNH .

Case Number: HCM..

I, HỌ VÀ TÊN CỦA NGƯỜI BẢO LẢNH , the petitioner of the above case number would like to inform that my physical mailing address has changed. Below is the correct mailing address:
OLD ADDRESS ghi địa chỉ củ .
NEW ADDRESS GHI ĐỊA CHỈ MỚI Ở ĐÂY

NAME HỌ VÀ TÊN
ADDRESS GHI ĐỊA CHỈ MỚI Ở ĐÂY
CITY STATE ZIP MÃ SỐ BƯU ĐIỆN
PHONE NUMBER SỐ ĐIỆN THOẠI

Please kindly make the above changes.

Thank you,

u_dinh

Thành viên tích cực

em check thì thấy hồ sơ chị đang xem xét Initial review,
Uscis nhận hồ sơ I-130 vào October, 31, 2011.

Giờ chỉ biết ngồi chờ vài tháng nữa thôi : )
Chờ khoảng mấy tháng vậy bạn?

trinhnguyen

Thành viên tích cực
Hồ sơ ngày 27/2/2003 đã mở

Chào cả nhà,lâu lắm rồi mình mới trở lại,vì mình lọng cọng lắm.Nay thấy hồ sơ chị mình đã có email thông báo mở (27/2/2003),mình cũng cùng ngày nhưng không thấy thì phải làm sao? Chỉ dẫn cho mình nhé,cám ơn nhiều

hoian

Thành viên tích cực
Hồ sơ ngày 27/2/2003 đã mở

Chào cả nhà,lâu lắm rồi mình mới trở lại,vì mình lọng cọng lắm.Nay thấy hồ sơ chị mình đã có email thông báo mở (27/2/2003),mình cũng cùng ngày nhưng không thấy thì phải làm sao? Chỉ dẫn cho mình nhé,cám ơn nhiều
Phải chờ thôi, nhưng sẽ không lâu .