[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2006506315*

Giang

Thành viên mới
vậy giờ em phải làm sao?:2:
lên phòng thông tin thì họ bảo em ko đủ tuổi
mà em xin cứu xét tuổi thì họ bảo đã tính rùi và ko đi được
thật sự là bây giờ em cũng ko biết phải làm gì tiếp
lúc đâu em nghĩ là ba mẹ chưa khiếu nại CSPA cho em
nhưng bây giờ thì có lẽ ko phải và nếu như có sai sót bên tính CSPA cho
em thì em có khiếu nại đc ko mấy anh chị?

quaidan

Cựu Ban điều hành
Hi Giang, không làm việc bằng cách nói miệng, hỏi miệng. Đừng nói nhiều quá, phải chịu khó hành động.

Bạn cần phải viết một lá thư gửi đích danh đến: Ông Lê Ân, Ông Tổng Lãnh Sự tại thành phố HCM.

Thư gửi đến: Lãnh sự quán Hoa Kỳ, số 4 Lê Duẩn, Quận 1, Hồ Chí Minh.

Nội dung ghi:

• Tên đầy đủ, số hộ chiếu và ngày tháng năm sinh của đương đơn (của bạn)
• Địa chỉ gởi thư, số điện thoại và địa chỉ email (nếu có)
• Tên đầy đủ của người gởi thư hỏi (nếu nhờ ai đó, luật sư chẳng hạn)
• Số case number
• Ngày ưu tiên
• Ngày chấp thuận
• Ngày dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất
• Ngày phỏng vấn của gia đình
• Nêu rõ lý do tại sao thời điểm đó bạn không nộp đơn khiếu kiện CSPA
• Tại sao bây giờ bạn lại muốn khiếu kiện CSPA trong khi hồ sơ bảo lãnh F2B đang tiến hành
• Tình trạng hiện tại của bạn như thế nào (gặp khó khăn gì không trong học tập, làm việc, sinh sống,....)
• Và bày tỏ nguyện vọng của mình
• Cuối cùng phải viết "lời cảm ơn" nghen

Bạn cần viết ngắn gọn nhưng đầy đủ thông tin, súc tích và mang hàm ý khẩn thiết đề đạt nguyện vọng của mình và mong được Ông Tổng Lãnh Sự xem xét giải quyết .

Nếu viết như cách bạn hỏi trên diễn đàn xuatnhapcanh.com thì coi như cầm chắc bạn sẽ thất bại, vì: không đầu đuôi mạch lạc, không rõ ràng cụ thể,... thậm chí còn lủng củng và thiếu cả sự tôn trọng người mà mình đang nhờ giúp đỡ.
Lời cảm ơn là lời tối thiểu phải có trong phép giao tiếp mà bạn còn không viết được thì làm sao đây?!

Bạn đã trưởng thành, hãy cố gắng lên.

Chúc may mắn nhé.

Giang

Thành viên mới
Hi Giang, không làm việc bằng cách nói miệng, hỏi miệng. Đừng nói nhiều quá, phải chịu khó hành động.

Bạn cần phải viết một lá thư gửi đích danh đến: Ông Lê Ân, Ông Tổng Lãnh Sự tại thành phố HCM.

Thư gửi đến: Lãnh sự quán Hoa Kỳ, số 4 Lê Duẩn, Quận 1, Hồ Chí Minh.

Nội dung ghi:

• Tên đầy đủ, số hộ chiếu và ngày tháng năm sinh của đương đơn (của bạn)
• Địa chỉ gởi thư, số điện thoại và địa chỉ email (nếu có)
• Tên đầy đủ của người gởi thư hỏi (nếu nhờ ai đó, luật sư chẳng hạn)
• Số case number
• Ngày ưu tiên
• Ngày chấp thuận
• Ngày dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất
• Ngày phỏng vấn của gia đình
• Nêu rõ lý do tại sao thời điểm đó bạn không nộp đơn khiếu kiện CSPA
• Tại sao bây giờ bạn lại muốn khiếu kiện CSPA trong khi hồ sơ bảo lãnh F2B đang tiến hành
• Tình trạng hiện tại của bạn như thế nào (gặp khó khăn gì không trong học tập, làm việc, sinh sống,....)
• Và bày tỏ nguyện vọng của mình
• Cuối cùng phải viết "lời cảm ơn" nghen

Bạn cần viết ngắn gọn nhưng đầy đủ thông tin, súc tích và mang hàm ý khẩn thiết đề đạt nguyện vọng của mình và mong được Ông Tổng Lãnh Sự xem xét giải quyết .

Nếu viết như cách bạn hỏi trên diễn đàn xuatnhapcanh.com thì coi như cầm chắc bạn sẽ thất bại, vì: không đầu đuôi mạch lạc, không rõ ràng cụ thể,... thậm chí còn lủng củng và thiếu cả sự tôn trọng người mà mình đang nhờ giúp đỡ.
Lời cảm ơn là lời tối thiểu phải có trong phép giao tiếp mà bạn còn không viết được thì làm sao đây?!

Bạn đã trưởng thành, hãy cố gắng lên.

Chúc may mắn nhé.
em hiểu ý anh rùi
nhưng ở đây em muốn chắc chắn là mình vẫn nằm trong đủ tuổi CSPA
tại vì khi đi hỏi trên phong thông tin người ta trả lời em ko đủ để tính tuổi(quá tuổi)mà em đang bối rồi với vần đề trên lắm
nếu như khong đủ tuổi CSPA mà mình lại viết đơn gửi thì ...:2:
Em củng rất cảm ơn các anh đã quan tâm em trước giờ
thú thật là cái khoản viết lách của em nó tệ lắm
chắc em phải nhờ người khác rùi..
thanks các anh chị 1 lần nữa

quaidan

Cựu Ban điều hành
em hiểu ý anh rùi
nhưng ở đây em muốn chắc chắn là mình vẫn nằm trong đủ tuổi CSPA
tại vì khi đi hỏi trên phong thông tin người ta trả lời em ko đủ để tính tuổi(quá tuổi)mà em đang bối rồi với vần đề trên lắm
nếu như khong đủ tuổi CSPA mà mình lại viết đơn gửi thì ...:2:
Em củng rất cảm ơn các anh đã quan tâm em trước giờ
thú thật là cái khoản viết lách của em nó tệ lắm
chắc em phải nhờ người khác rùi..
thanks các anh chị 1 lần nữa
Hi Giang, những thông số mà bác Thành và bác Langvuon tính cho bạn hoàn toàn là chuẩn mực, đáng tin cậy và có thể sử dụng vì nó dựa trên những thông tin hồ sơ của bạn và do chính bạn đưa lên.

Bạn không tin chính bạn, vậy làm sao bạn tin ai được?!

Phải có niềm tin nhé.

Chúc thành công.

Datpham

Thành viên tích cực
Hi Bạn.
Theo luật CSPA thì nếu hội đủ điều kiện thì bạn phải nộp đơn xin Visa trong vòng một năm.Quá hạn trên thì hồ sơ sẽ bị đóng lại cho dù bạn vẫn đủ tuổi CSPA.
Tôi chỉ muốn bạn hiểu rõ hơn về luật CSPA, về phần bạn thì cứ cố gắng khiếu nại cho đến khi nhận được câu trả lời rõ ràng của TLS.

nhatoi

Thành viên mới
Ðề: Có thể khiếu nại CSPA khi cha mẹ đã qua Mỹ 1 năm ko?

Xin Chào cả nhà
Mình là thành viên nên mới mò hoài không biết viết đâu . Đành viết đây .

Bạn cố gắng đi sẽ được

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Có thể khiếu nại CSPA khi cha mẹ đã qua Mỹ 1 năm ko?

Sẵn đây cho em hỏi về vấn đề này luôn em nghe noi : Ngày 26/09/2012 vừa qua, Tòa Thượng Thẩm Hoa Kỳ trong khu vực Rộng Quyền Thứ 9 đã phán quyết, trong vụ án DeOsorio v. Napolitano, về việc “chuyển đổi tự động” trong luật Bảo Vệ Tuổi Trẻ Em (tức luật CSPA) cho phép những người con của thường trú nhân, những người con đã quá tuổi trong khi chờ đợi cùng với cha mẹ theo diện bảo lãnh gia đình theo hạng mục ưu tiên thứ ba và thứ tư. Vì thế, cho đến khi nào những người con này vẫn còn độc thân, họ sẽ được phép giữ ngày ưu tiên nguyên thủy của hồ sơ bảo lãnh cha mẹ, sau khi cha mẹ của họ sang Hoa Kỳ và nộp hồ sơ bảo lãnh họ theo diện ưu tiên F2B. Trong hầu hết các hồ sơ F2B này, khi nói rằng được giữ “ngày ưu tiên nguyên thủy” thì có nghĩa là thời gian chờ đợi của diện F2B gần như không còn nữa.

- Xin cho em hỏi trường hợp cha mẹ qua mỹ hơn 1 năm và mẹ có giấy xanh và Mẹ đã làm hồ sơ bảo lãnh con độc thân trên 21 tuổi diện F2B , em muốn hỏi bây giờ có thể xin xét tuổi cspa theo hồ sơ cũ của cha mẹ được ko ak ? nếu ko được thì mình giữ ngày ưu tiên của hồ sơ bảo lãnh cũ cho hồ sơ mới F2B và sẽ đi sớm hay là phải chờ đợi 5-6 năm nữa ạ. Xin cảm ơn