[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2006510003

Killerqhk

Thành viên tích cực
Gia đình em thuộc diện F4 có số case number là HCM 2006510003.
Họ tên người bảo lãnh là Quách Đại Phương và người được bảo lãnh là Quách Hoàng Long. Nhờ các anh chị check dùm em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Killerqhk

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ các anh check dùm em.

Xin lỗi, em đánh thiếu 1 số 0. Đúng là 2006510003. Nhờ anh check lại dùm em .

NVC đã nhận hồ sơ của bạn ngày 22/12/2010. Vui lòng đợi 6-8 tuần để xem xét. Chú mừng bạn.

Killerqhk

Thành viên tích cực

Cho em hỏi thêm chút nhận vào ngày 22/12/2010 là complete chưa vậy anh ?

Killerqhk

Thành viên tích cực

Mấy anh ơi check dùm em hồ sơ của em tới đâu rồi nhé. Em chờ hoài mà chẳng thấy gì cả :| .

heaven

Cựu Ban điều hành

hs HCM2006510003 completed vào feb/15/2011, chờ nhận thư pv nữa thôi bạn, nếu như hs bạn đã đáo hạn, chúc mừng bạn :41::41:

Killerqhk

Thành viên tích cực

Anh chị trong diễn đàn cho e hỏi là làm thế nào để biết ngày ưu tiên của hồ sơ mình vậy. Nếu được anh chị có thể kiểm tra giúp em không?

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh chị trong diễn đàn cho e hỏi là làm thế nào để biết ngày ưu tiên của hồ sơ mình vậy. Nếu được anh chị có thể kiểm tra giúp em không?
Muốn biết ngày ưu tiên hồ sơ mình bạn phải hỏi lại người bảo lãnh bên Us xem lại trong tờ I-797, khi nộp hồ sơ bảo lãnh. Sở di trú có gửi tờ giấy này về cho người bảo lãnh bạn nhé !

Killerqhk

Thành viên tích cực

Hôm nay em nhận được tin buồn. Bác em bảo lãnh cho gia đình em theo diện F4, hôm nay bác gọi đt về thì bác báo tin là bác bị bệnh nặng phải ngồi xe lăn không đi làm được. Vì thế chắc hồ sơ gia đình em dù completed nhưng chắc bị hủy quá. Em buồn quá anh chị ơi :2:.

suoi xanh

Thành viên tích cực

Hôm nay em nhận được tin buồn. Bác em bảo lãnh cho gia đình em theo diện F4, hôm nay bác gọi đt về thì bác báo tin là bác bị bệnh nặng phải ngồi xe lăn không đi làm được. Vì thế chắc hồ sơ gia đình em dù completed nhưng chắc bị hủy quá. Em buồn quá anh chị ơi :2:.
Ban xem co ai chiu đứng ra đồng tài trợ với bác của bạn không?.thôi, bạn hãy lạc quan lên!KHI CÁNH CỬA NÀY ĐÓNG LẠI KHẮC SẼ CÓ 1 CÁNH CỬA KHÁC MỞ RA vơi bạn.
Thân ái.

Killerqhk

Thành viên tích cực

Mọi chuyện đến thật bất ngờ với gia đình em. Sau chuyện bác em bị bệnh thì việc đoàn tụ với bác em tưởng chừng như khép lại. Nhưng thật may mắn là cánh cửa này khép lại nhưng phút cuối lại mở ra. Gia đình em nhận được thư PV và đã PV thành công vào ngày 2/10 vừa qua. Niềm vui chưa hết thì nỗi buồn lại tới, đáng ra em và bạn gái sẽ kết hôn vào tháng 12 này nhưng vì chuyện xuất cảnh nên đành phải hoãn lại. Cô ấy thì cứ khóc còn em thì đặc nghẹt với những suy nghĩ. Bây giờ với em mà nói thì em thật tình không muốn đi nữa vì ở VN em và cô ấy cũng đã có việc làm ổn định. Em cũng đề cập đến chuyện em ở lại VN nhưng bố mẹ lẫn bác em nghe thấy đều rất buồn và trách em. Em suy nghĩ nhiều lắm và quyết định sẽ đi theo gia đình và bảo lãnh cô ấy. Vì thế nên em có một số thắc mắc nhờ anh chị tư vấn cho em được rõ:

1. Liệu khi em sang US và có thẻ xanh 2 năm hay 10 năm gì gì đó thì em có được bảo lãnh bạn gái em không? Nếu có thì theo diện gì, thời gian bảo lãnh là bao lâu và yêu cầu để em có thể bảo lãnh cô ấy?

2. Em có nghe mọi người nói nếu một người sang US du lịch hoặc du học mà kết hôn bên US thì sẽ được ở lại US? Không biết có đúng như vậy không?

Ở trên là những ý kiến của mọi người trong cty em nói với em thôi. Anh chị nếu có cách nào khác hay hơn thì chỉ em với nhé. Em lẫn bạn gái em năm nay 24 tuổi, liệu có bị giới hạn tuổi không? . Cám ơn anh chị rất nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Mọi chuyện đến thật bất ngờ với gia đình em. Sau chuyện bác em bị bệnh thì việc đoàn tụ với bác em tưởng chừng như khép lại. Nhưng thật may mắn là cánh cửa này khép lại nhưng phút cuối lại mở ra. Gia đình em nhận được thư PV và đã PV thành công vào ngày 2/10 vừa qua. Niềm vui chưa hết thì nỗi buồn lại tới, đáng ra em và bạn gái sẽ kết hôn vào tháng 12 này nhưng vì chuyện xuất cảnh nên đành phải hoãn lại. Cô ấy thì cứ khóc còn em thì đặc nghẹt với những suy nghĩ. Bây giờ với em mà nói thì em thật tình không muốn đi nữa vì ở VN em và cô ấy cũng đã có việc làm ổn định. Em cũng đề cập đến chuyện em ở lại VN nhưng bố mẹ lẫn bác em nghe thấy đều rất buồn và trách em. Em suy nghĩ nhiều lắm và quyết định sẽ đi theo gia đình và bảo lãnh cô ấy. Vì thế nên em có một số thắc mắc nhờ anh chị tư vấn cho em được rõ:

1. Liệu khi em sang US và có thẻ xanh 2 năm hay 10 năm gì gì đó thì em có được bảo lãnh bạn gái em không? Nếu có thì theo diện gì, thời gian bảo lãnh là bao lâu và yêu cầu để em có thể bảo lãnh cô ấy?

2. Em có nghe mọi người nói nếu một người sang US du lịch hoặc du học mà kết hôn bên US thì sẽ được ở lại US? Không biết có đúng như vậy không?

Ở trên là những ý kiến của mọi người trong cty em nói với em thôi. Anh chị nếu có cách nào khác hay hơn thì chỉ em với nhé. Em lẫn bạn gái em năm nay 24 tuổi, liệu có bị giới hạn tuổi không? . Cám ơn anh chị rất nhiều.
Hi KILLERQHK.
Khi bạn quyết định xuất cảnh cùng gia đình ,đây là một quyết định đúng đắn và dũng cảm của bạn .khi sang hoa kỳ ,có thẻ xanh rồi thì về việt nam kết hôn và bảo lảnh cho bạn gái theo diện F2A.
Bạn và bạn gái của bạn đã yêu thương nhau thật lòng thì cái khoãng cách địa lý giữa việt nam và hoa kỳ không là cái gì to tát nữa .
Bạn tham khảo về các diện di trú ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=11110
chào bạn

skybboy

Thành viên tích cực

Hi KILLERQHK.
Khi bạn quyết định xuất cảnh cùng gia đình ,đây là một quyết định đúng đắn và dũng cảm của bạn .khi sang hoa kỳ ,có thẻ xanh rồi thì về việt nam kết hôn và bảo lảnh cho bạn gái theo diện F2A.
Bạn và bạn gái của bạn đã yêu thương nhau thật lòng thì cái khoãng cách địa lý giữa việt nam và hoa kỳ không là cái gì to tát nữa .
Bạn tham khảo về các diện di trú ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=11110
chào bạn
đúng như anh VUTHANGSI đã nói , đã yêu nhau thật lòng thì khoảng cách ko là to tát gì..mình chúc bạn và người yêu sẽ sớm dc đoàn tụ bên xứ cờ hoa !!:6::6::6:

Killerqhk

Thành viên tích cực

Chào mọi người,

Cám ơn anh chị em đã giải đáp thắc mắc của em cũng như tiếp thêm sức mạnh cho em.
Em thắc mắc là gia đình em có 4 người ba em là đương đơn chính, mẹ, em và em của em, như vậy thì em có thể đi sau gia đình không? Vì em có 1 số chuyện phải giải quyết. Nếu được thì em đi sau có phải bổ sung giấy tờ hay phát sinh nhiều chuyện (bất lợi) cho gia đình em không?. Đương nhiên là em sẽ đi trong thời hạn của Visa quy định.

Thân,
Khánh Quách.

letriminh

Thành viên tích cực

Mình cũng như ban nè. Nhưng quyết định đi vế sẽ cưới. Đây la là khoảng thời gian khó khăn để vượt qua.nhưng mình yêu nhau thật sự sẽ làm được thôi bạn .cố lên nhé!