[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2006709096

minhhieu421

Thành viên tích cực
thân chào các bạn,mình có việc khá là rắc rối hôm nay đăng ký vào được XNC mình rất mừng ,có gì chưa đúng các bạn góp ý nhe.vào 1991 mình có chồng là mĩ lai đến năm 1993 mình đi PV nhưng phái đoàn Mỹ không chấp thuận,sau này bên gia đình chồng mình đưa đơn li dy và Toà án huyện xử ly hôn nhưng xử vắng mặt mình vì mình không có tham dự,anh ấy có vợ khác và đã đi Mỹ rồi,đến năm 2000 mình DKKH rồi lại ly dị,và 2006 mình lại DKKH cho đến bây giờ,bây giờ mình đang điền ds230 ở mục kết hôn mình khai 3 lần ,nhưng li hôn lần đầu mình không có giữ bản án li hôn,nay đến Toà án huyện xin trích lục thì họ nói không còn hồ sơ gốc nên họ không giúp gì được,chị mình bảo lảnh cho mình và 2 đứa con bây giờ rầu quá ,nếu không vì 2 đứa nhỏ thì mình không lo gì cả,vì con mình học rất giỏi ,các bạn ơi có ai biết Luật sư nào giỏi về di trú giúp mình nhe ,ở mỹ (SEATTLE) hay ở VIÊTNAM cũng được, mình không muốn mang tội khai gian đâu vì còn ảnh hưởng đến 2 con mình sau này ,các bạn ơi cho mình xin vài lời tư vân nhe,chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều.

linda

Ban điều hành
Ðề: minhhieu421 f4 xin moi nguoi giup do

thân chào các bạn,mình có việc khá là rắc rối hôm nay đăng ký vào được XNC mình rất mừng ,có gì chưa đúng các bạn góp ý nhe.vào 1991 mình có chồng là mĩ lai đến năm 1993 mình đi PV nhưng phái đoàn Mỹ không chấp thuận,sau này bên gia đình chồng mình đưa đơn li dy và Toà án huyện xử ly hôn nhưng xử vắng mặt mình vì mình không có tham dự,anh ấy có vợ khác và đã đi Mỹ rồi,đến năm 2000 mình DKKH rồi lại ly dị,và 2006 mình lại DKKH cho đến bây giờ,bây giờ mình đang điền ds230 ở mục kết hôn mình khai 3 lần ,nhưng li hôn lần đầu mình không có giữ bản án li hôn,nay đến Toà án huyện xin trích lục thì họ nói không còn hồ sơ gốc nên họ không giúp gì được,chị mình bảo lảnh cho mình và 2 đứa con bây giờ rầu quá ,nếu không vì 2 đứa nhỏ thì mình không lo gì cả,vì con mình học rất giỏi ,các bạn ơi có ai biết Luật sư nào giỏi về di trú giúp mình nhe ,ở mỹ (SEATTLE) hay ở VIÊTNAM cũng được, mình không muốn mang tội khai gian đâu vì còn ảnh hưởng đến 2 con mình sau này ,các bạn ơi cho mình xin vài lời tư vân nhe,chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều.
Trong DS 230 bạn đánh dấu vào Ô đã kết hôn, ghi số lần ở dưới là 03, nộp giấy kết hôn hiện tại và 2 giấy ly dị trước đó. Toà án nói hồ sơ gốc không còn là vô lý, hồ sơ gốc luôn luôn lưu tại toà án cho dù có ly hôn mấy chục năm vẫn còn chứ sao mất được, nhưng thường khi đến toà án trích lục bản án thì bắt buộc bạn phải nhớ số hồ sơ, ngày sơ thẩm... và ngày tuyên án..., bạn nên lục lại xem còn giữ bất cứ giấy tờ gì liên quan đến vụ ly hôn không, ví dụ : giấy triệu tập của toà án ít nhất 3 lần sau lần thứ 3 bạn vẫn vắng mặt lúc đó toà án mới xử vắng mặt được chứ. Nếu đường cùng không thể làm được thì bắt buộc bạn phải viết thư giải thích tại sao bạn không có giấy ly hôn với người chồng đầu tiên để nộp cho NVC, vì trước đây bạn đã có hồ sơ trong LSQ nên phải thận trọng trong việc khai trung thực, sau này sự việc thực như thế nào bạn cứ khai đúng như vậy là OK thôi. Trường hợp của bạn cũng không có gì là quá nan giải nên đừng quá lo lắng.

minhhieu421

Thành viên tích cực
minhhieu421 ,f4

chân thành cảm ơn Linda rất nhiều,Linda ơi cho mình hỏi ,thư giải thích đó mình đợi đến khi đi phỏng vấn nộp hay là nộp bây giờ với ds230,và có cần dịch sang tiếng anh không,mình ở quê nên không biết có nên nhờ luật sư không,và văn phòng luật sư nào ở thành phố có thể giúp mình cho mình an tâm để lo cuộc sống hiện tại,vì mình còn phải nuôi 2 con ,Linda ơi giúp mình cho đến đích nhe ,xin cảm ơn bạn đã giúp mình,chúc bạn một buổi tối vui vẻ,thân chào bạn.

linda

Ban điều hành
Ðề: minhhieu421 ,f4

chân thành cảm ơn Linda rất nhiều,Linda ơi cho mình hỏi ,thư giải thích đó mình đợi đến khi đi phỏng vấn nộp hay là nộp bây giờ với ds230,và có cần dịch sang tiếng anh không,mình ở quê nên không biết có nên nhờ luật sư không,và văn phòng luật sư nào ở thành phố có thể giúp mình cho mình an tâm để lo cuộc sống hiện tại,vì mình còn phải nuôi 2 con ,Linda ơi giúp mình cho đến đích nhe ,xin cảm ơn bạn đã giúp mình,chúc bạn một buổi tối vui vẻ,thân chào bạn.
Bạn viết lá thư tường trình, trình tự như thực tế bạn đã trải qua, tôi nghĩ bạn nên dịch thư này sang tiếng Anh, còn lại tất cả các giấy tờ khác thì không cần dịch sang tiếng Anh đâu bạn nhé. Tôi thấy không có gì quá khó để nhờ 1 luật sư đâu bạn ah, có gì không hiểu bạn cứ hỏi ở đây tất cả anh chị trên diễn đàn sẽ giúp bạn, bạn cứ yên tâm. Chúng tôi có thể giải đáp bất cứ thắc mắc nào trong tầm hiểu biết của chúng tôi vì vậy bạn cứ hỏi bất cứ điều gì bạn chưa rõ nhé.

minhhieu421

Thành viên tích cực
minhhieu 421

Linda ơi !lâu rồi mình vào diễn đàn không được,nay mới vào lại được mừng quá viết bài cho bạn đây,Linda ơi mình đi về xã xin được giấy xác nhận vào năm 1991 mình có DKKH ở tại đó,và sau đó gia đình bên chồng mình không còn ở đó nữa nên mình không có giấy li hôn ,chỉ có vậy thôi chứ bây giờ mình cũng không biết làm sao nữa,nhưng mình theo dõi thì thấy trên 10 năm thì hồ sơ củ thì được ân xá có đúng không Linda,vấn đề nây mình không biết nên hỏi bạn ,bây giờ mình đang gởi all hồ sơ đến NVC có gì mình sẻ thông tin đến bạn nhe,chúc bạn 1 buổi tối vui vẻ,thân chào bạn.

minhhieu421

Thành viên tích cực
mong được mọi người tư vấn!

hồ sơ nhà em đã nhận được lịch phỏng vấn vào 17.12.2013
nhưng 1 tên thành viên trong gia đình đã bị sai đáng lẽ là NGUYEN PHU QUY mà giờ chỉ còn NGUYEN PHU
nhưng giấy tờ đăng ký đóng tiền các khoản đều ghi đúng là NGUYEN PHU QUY.
Vậy bây giờ em nên gửi mail để bổ túc hồ sơ hay là đem các giấy hóa đơn đóng tiền lên Đại Sứ Quán trong buổi phỏng vấn để bổ túc trực tiếp luôn?
Và nếu bổ túc hồ sơ ngay bây giờ thì ngày phỏng vấn của em có bị hoãn lại hay không?
Mong được XNC giải đáp thắc mắc !
Em xin cám ơn!

minhhieu421

Thành viên tích cực
minhhieu421

nhà mình PV ngày17.12 con mình tên Nguyển phú Quý nhưng thư PV ghi thư mời là Nguyển phú vậy bây giờ mình phải làm sao nhờ các bạn giúp dùm ,xin chân thành cảm ơn

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: mong được mọi người tư vấn!

nhưng 1 tên thành viên trong gia đình đã bị sai đáng lẽ là NGUYEN PHU QUY mà giờ chỉ còn NGUYEN PHU
nhưng giấy tờ đăng ký đóng tiền các khoản đều ghi đúng là NGUYEN PHU QUY.
Vậy bây giờ em nên gửi mail để bổ túc hồ sơ hay là đem các giấy hóa đơn đóng tiền lên Đại Sứ Quán trong buổi phỏng vấn để bổ túc trực tiếp luôn?
Và nếu bổ túc hồ sơ ngay bây giờ thì ngày phỏng vấn của em có bị hoãn lại hay không?
Mong được XNC giải đáp thắc mắc !
Em xin cám ơn!
BẠN ĐIỀN ĐƠN ĐIỆN TỬ, BẰNG TIẾNG ANH , GỞI CHO LSQ HOA KỲ Ở ĐƯỜNG LINK NÀY
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
XEM HƯỚNG DẪN ĐIỀN ĐƠN Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

CỘT SUBJECT , BẠN CHỌN CÂU C 1 .
C1. I need to correct beneficiary name or birth of date.
Đương đơn muốn chỉnh sửa lại tên hay ngày sinh của người được bảo lãnh cho đúng.

PHẦN 11. Attachments
BẠN SCAN VÀO
1 GIẤY GỌI PHỎNG VẤN .
2 GIẤY KHAI SANH CỦA CON BẠN .
GHI NỘI DUNG ĐIỀU CHỈNH HỌ TÊN CON BẠN VÀO Ô CHỮ NHẬT , BẰNG TIẾNG ANH .
SAU CÙNG BẤM NÚT SUBMIT , LÀ ĐÃ GỞI THƯ CHO LSQ .

minhhieu421

Thành viên tích cực

em đã gửi rồi mà nó trả lời như vầy rồi làm gì tiếp theo bây giờ anh vuthangsi
Dear Sir/Madam,

Thank you for your inquiry.

We have not received the mentioned visa petition. As all petitions are forwarded to the National Visa Center (NVC) after the U.S. Citizenship and Immigration Services (USCIS) approves the petition, you may wish to contact the NVC to ask about the petition. Their contact information is:

National Visa Center,

32 Rochester Avenue,

Portsmouth, NH 03801-2909, USA.

Telephone: (603) 334-0700.

Email: NVCInquiry@state.gov

If you have further inquiries, please do not reply to this email but submit your inquiry to:

We will not respond to any inquiry sent directly to this email address.

Sincerely,

Information Team
Consular Section
U.S. Consulate General HCMC
Website: http://hochiminh.usconsulate.gov

vuthangsi

Ban điều hành

em đã gửi rồi mà nó trả lời như vầy rồi làm gì tiếp theo bây giờ anh vuthangsi
Dear Sir/Madam,

Thank you for your inquiry.

We have not received the mentioned visa petition. As all petitions are forwarded to the National Visa Center (NVC) after the U.S. Citizenship and Immigration Services (USCIS) approves the petition, you may wish to contact the NVC to ask about the petition. Their contact information is:

National Visa Center,

32 Rochester Avenue,

Portsmouth, NH 03801-2909, USA.

Telephone: (603) 334-0700.

Email: NVCInquiry@state.gov

If you have further inquiries, please do not reply to this email but submit your inquiry to:

We will not respond to any inquiry sent directly to this email address.

Sincerely,

Information Team
Consular Section
U.S. Consulate General HCMC
Website: http://hochiminh.usconsulate.gov

LSQ HOA KỲ TRÃ LỜI
We have not received the mentioned visa petition. As all petitions are forwarded to the National Visa Center (NVC) after the U.S. Citizenship and Immigration Services (USCIS) approves the petition, you may wish to contact the NVC to ask about the petition.

Chúng tôi đã không nhận được đơn xin visa được đề cập. Như tất cả các kiến nghị được chuyển đến Trung Tâm Chiếu Khán Quốc Gia (NVC) sau khi SỞ Di trú (USCIS) chấp thuận đơn yêu cầu,
bạn có thể liên lạc với NVC để hỏi về đơn yêu cầu này .

CÓ 2 TRƯỜNG HỢP
A LSQ HOA KỲ ĐẾN THỜI ĐIỂM NÀY VẪN CHƯA NHẬN ĐƯỢC HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN , DO NVC CHUYỂN VỀ .
B PHẢI XEM LẠI CÁC THÔNG TIN ĐIỀN TRONG ĐƠN CÓ CHÍNH XÁC KHÔNG ?
DIỆN F4 VÀ SỐ CASE NUMBER , HỌ/TÊN NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH VVV ...

minhhieu421

Thành viên tích cực

em đã thử gửi lại, và không thấy họ trả lời lại luôn... Không biết có bị gì không nữa???
Lo lắng quá...
Gia đình em đã đi chích ngừa + khám sức khoẻ xong hết rồi, giấy KSK và chích ngừa ghi đúng tên, vậy thì em có thể đợi đến ngày phỏng vấn rồi vào trực tiếp LSQ sửa có được không ạ? và nếu được thì sẽ sửa ở khu vực nào? Có bị ảnh hưởng gì đến quá trình phỏng vấn không?
Khi đó mấy anh bảo vệ có cho vào phỏng vấn không? ( vì sai tên)
Em đang lo lắng quá mong được giải đáp thắc mắc!!!

vuthangsi

Ban điều hành

em đã thử gửi lại, và không thấy họ trả lời lại luôn... Không biết có bị gì không nữa???
Lo lắng quá...
Gia đình em đã đi chích ngừa + khám sức khoẻ xong hết rồi, giấy KSK và chích ngừa ghi đúng tên, vậy thì em có thể đợi đến ngày phỏng vấn rồi vào trực tiếp LSQ sửa có được không ạ? và nếu được thì sẽ sửa ở khu vực nào? Có bị ảnh hưởng gì đến quá trình phỏng vấn không?
Khi đó mấy anh bảo vệ có cho vào phỏng vấn không? ( vì sai tên)
Em đang lo lắng quá mong được giải đáp thắc mắc!!!
Gia đình bạn nhận thư phỏng vấn của NVC qua email và ngày phỏng vấn là ngày 17/12/2013 , đúng không ?

Nếu đúng như vậy thì tại thời điểm này , hồ sơ của gia đình bạn chưa có chuyển về đến LSQ HOA KỲ đâu .
Vì vậy khi bạn gởi email cho LSQ , họ không có thông tin về hồ sơ của bạn để trã lời .
Thông thường , từ khi nhận thư phỏng vấn qua email của NVC , TRƯỚC NGÀY PHỎNG VẤN TỪ 15 ĐẾN 20 NGÀY , HỒ SƠ MỚI VỀ ĐẾN LSQ HOA KỲ .
Bạn đợi đến đầu tháng 12/2013, thì gởi email lại cho LSQ .
Việc ghi sai họ tên trong giấy gọi phỏng vấn , vẫn thường hay xảy ra .
Không có gì phải lo lắng nhiều đâu . yên tâm đi .

minhhieu421

Thành viên tích cực

Cám ơn anh nhưng mà có điều lần đầu tiên em gửi mail thì được họ trả lời ngay sau chỉ 1 ngày
Em gửi lại thêm 1 lần nữa sao ko thấy họ trả lời gì cả, mặc dù đã hơn 1 tuần rồi...
Em sợ là họ thấy mình gửi nhiều quá nên ko thèm trả lời nữa, mai mốt có gửi tiếp cũng sẽ ko trả lời, có khi nào như vậy không ạ?
Ít ra chưa nhận được hồ sơ thì họ cũng phải trả lời báo mình biết chứ ạ?

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn anh nhưng mà có điều lần đầu tiên em gửi mail thì được họ trả lời ngay sau chỉ 1 ngày
Em gửi lại thêm 1 lần nữa sao ko thấy họ trả lời gì cả, mặc dù đã hơn 1 tuần rồi...
Em sợ là họ thấy mình gửi nhiều quá nên ko thèm trả lời nữa, mai mốt có gửi tiếp cũng sẽ ko trả lời, có khi nào như vậy không ạ?
Ít ra chưa nhận được hồ sơ thì họ cũng phải trả lời báo mình biết chứ ạ?
EMAIL THỨ 1 , LSQ HOA KỲ ĐÃ TRÃ LỜI CHO BẠN RỒI .
EMAIL 2 , NỘI DUNG VẪN VẬY , NÊN LSQ KHÔNG TRÃ LỜI .
1 Đợi đến đầu tháng 12/2013 thì hảy gởi email cho LSQ .
2 Hoặc sẽ điều chỉnh tên của con bạn , ở giai đoạn sơ vấn , trong ngày phỏng vấn .

dungthu235

Thành viên tích cực

Mình nhầm chỗ - Xin lỗi /Chào ACE,làm ơn chỉ dùm mình.Trường hợp mình Người bảo lãnh không có income,đã có nộp I-864 rồi,nhưng trong đó không có ghi thông tin và thu nhập của chồng.Có I-864 của Người đồng tài trợ rồi.Khi pv mình được yêu cầu bổ túc I-864A của người chồng.Vậy khi đi bổ túc hồ sơ mình chỉ nộp đúng theo yêu cầu thôi hay phải làm lại I-864 của Người bảo lãnh ?.Xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

vuthangsi

Ban điều hành

Chào ACE,làm ơn chỉ dùm mình.Trường hợp mình Người bảo lãnh không có income,đã có nộp I-864 rồi,nhưng trong đó không có ghi thông tin và thu nhập của chồng.Có I-864 của Người đồng tài trợ rồi.Khi pv mình được yêu cầu bổ túc I-864A của người chồng.Vậy khi đi bổ túc hồ sơ mình chỉ nộp đúng theo yêu cầu thôi hay phải làm lại I-864 của Người bảo lãnh ?.Xin cảm ơn
CHỈ CẦN BỔ TÚC ĐÚNG NHỮNG GIẤY TỜ HỒ SƠ NÀO ĐƯỢC YÊU CẦU, CÓ GHI TRÊN GIẤÝ XANH OF-194 CỦA LSQ .

Bạn bổ túc I-864A , CỦA NGƯỜI CHỒNG , CỦA NGƯỜI ĐỒNG BẢO TRỢ TÀI CHÍNH .

I-864A CỦA NGƯỜI CHỒNG phải được đi kèm với bằng chứng về
1 Tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân,
2 Giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,
3 Bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương .
NGƯỜI BẢO LẢNH KHÔNG PHẢI KHAI LẠI I-864 .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...hế-nào-nếu-có-2-người-(vợ-chồng)-đồng-bảo-trợ
Hồ sơ của bạn
1 NGƯỜI BẢO LẢNH NỘP I-864 .
2 NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRỢ NỘP I-864 .
LSQ YÊU CẦU BỔ TÚC I-864A CỦA NGƯỜI CHỒNG CỦA NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRỢ .
3 LSQ CÓ YÊU CẦU NGƯỜI VỢ HOẶC CHỒNG CỦA NGƯỜI BẢO LẢNH , NỘP I-864A KHÔNG ?

dungthu235

Thành viên tích cực

CHỈ CẦN BỔ TÚC ĐÚNG NHỮNG GIẤY TỜ HỒ SƠ NÀO ĐƯỢC YÊU CẦU, CÓ GHI TRÊN GIẤÝ XANH OF-194 CỦA LSQ .

Bạn bổ túc I-864A , CỦA NGƯỜI CHỒNG , CỦA NGƯỜI ĐỒNG BẢO TRỢ TÀI CHÍNH .

I-864A CỦA NGƯỜI CHỒNG phải được đi kèm với bằng chứng về
1 Tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân,
3 Bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương .
NGƯỜI BẢO LẢNH KHÔNG PHẢI KHAI LẠI I-864 .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...hế-nào-nếu-có-2-người-(vợ-chồng)-đồng-bảo-trợ
Hồ sơ của bạn
1 NGƯỜI BẢO LẢNH NỘP I-864 .
2 NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRỢ NỘP I-864 .
LSQ YÊU CẦU BỔ TÚC I-864A CỦA NGƯỜI CHỒNG CỦA NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRỢ .
3 LSQ CÓ YÊU CẦU NGƯỜI VỢ HOẶC CHỒNG CỦA NGƯỜI BẢO LẢNH , NỘP I-864A KHÔNG ?
Cám ơn bạn đã nhanh chóng trả lời.LSQ không yêu cầu I-864A CỦA NGƯỜI CHỒNG CỦA NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRỢ .Mà yêu cầu I-864A của chồng NGƯỜI BẢO LÃNH
Còn về tình trạng cư trú của người chồng ,chỉ gửi về cho mình bản photo quốc tịch mà thôi.Như vậy bạn thấy được không?Thanks bạn

minhhieu421

Thành viên tích cực

Cám ơn anh vuthangsi nhiều lắm, đầu tháng 12 em sẽ gửi mail thêm 1 lần nữa, nếu vẫn ko có trả lời thì sẽ đợi đến ngày PV rồi sửa luôn

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn bạn đã nhanh chóng trả lời.LSQ không yêu cầu I-864A CỦA NGƯỜI CHỒNG CỦA NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRỢ .Mà yêu cầu I-864A của chồng NGƯỜI BẢO LÃNH
Còn về tình trạng cư trú của người chồng ,chỉ gửi về cho mình bản photo quốc tịch mà thôi.Như vậy bạn thấy được không?Thanks bạn
1 Bạn xem lại trong tờ I-864 CỦA NGƯỜI BẢO LẢNH theo như hình ảnh này
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/256-Cách-điền-đơn-I-864-Có-hình-ảnh-minh-họa

Information on the immigrant(s) you are sponsoring (Thông tin về người di dân mà bạn bảo trợ)

Ở trang 3 , part 5 , số người điền ở các câu 21 a,b,c,d,e,f,g,h
Người bảo lảnh điền như thế nào ?

NGOÀI BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864A , CỦA NGƯỜI CHỒNG , CỦA NGƯỜI BẢO LẢNH , LSQ CÒN CÓ YÊU CẦU THÊM GIẤY TỜ GÌ NỮA KHÔNG ?HAY CHỈ MỔI BỘ I-864A NÀY .

2 CÁC GIẤY TỜ PHỤ KÈM THEO CHO BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864A , CỦA NGƯỜI CHỒNG , CỦA NGƯỜI BẢO LẢNH GỒM CÓ
1 Tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, Giấy Nhập Tịch, thẻ thường trú nhân,chỉ cần một trong những loại giấy tờ này.

Bộ bảo trợ tài chính là người khai tự download về để điền , chứ không có ai ký xác nhận vào cả .
Vì vậy , cần phải có các giấy tờ kẻm theo , để xác minh cho các lời khai trên bộ bảo trợ tài chính I-864A.

Trên mẫu đơn I-864A phải có chữ ký của người bảo lảnh và người chồng , đồng bảo trợ này.

Trong bộ bảo trợ tài chính I-864A này , NGƯỜI BẢO LẢNH SẼ KÝ TÊN Ở CÂU SỐ 14 .
14. Sponsor’s Signature (Chữ ký của người bảo trợ)

CÒN NGƯỜI CHỒNG , LÀ NGƯỜI KHAI ĐƠN NÀY SẼ KÝ TÊN Ở CÂU SỐ 16 .
16. Household Member’s Signature (Chữ ký của người chồng,là
người điền đơn I-864A.

http://www.uscis.gov/sites/default/files/files/form/i-864a.pdf

KÝ CHỮ KÝ SỐNG ,ĐIỀN ĐƠN BẰNG MỰC MÀU ĐEN , VÀ GỞI VỀ CHO BẠN THEO ĐƯỜNG BƯU ĐIỆN .

minhhieu421

Thành viên tích cực

gia đình em có case number là: HCM2006709096 không biết xem ngày completed ở đâu vậy thì làm DS230 hay DS260 trước khi đi phỏng vấn vậy anh vuthangsi?