[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2006709096

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: mong được mọi người tư vấn!

gia đình em có case number là: HCM2006709096 không biết xem ngày completed ở đâu vậy thì làm DS230 hay DS260 trước khi đi phỏng vấn vậy anh vuthangsi?
HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN ĐÃ CÓ GIẤY GỌI PHỎNG VẤN .
KHÔNG CẦN PHẢI XEM NGÀY COPLETE HỒ SƠ NỮA .
Bạn xem trên thư gọi phỏng vấn để biết những giấy tờ được yêu cầu trong ngày phỏng vấn .

Xem các ký tự trong thư mời phỏng vấn ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

Xem trong giấy phỏng vấn có yêu cầu điền ds-260 hay không .
Hướng dẫn sắp xếp hồ sơ phỏng vấn ở đây
http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf

Đương đơn phải sắp xếp các giấy tờ theo đúng thứ tự được liệt kê dưới đây và tách riêng tất cả các giấy tờ bản chính. Mỗi đương đơn phải có một bộ hồ sơ riêng. Việc đương đơn không nộp đầy đủ giấy tờ theo yêu cầu có thể làm trì hoãn việc cấp thị thực.

minhhieu421

Thành viên tích cực

cho em hỏi thông thường gửi thư cho LSQ HOA KỲ thì bao lâu họ sẽ trả lời mình vậy? 1/12 em gửi mail yêu cầu sửa tên lại rồi mà đến giờ vẫn không thấy mail phản hồi.... Có cách nào khác liên lạc với họ ngay không ạ?

minhhieu421

Thành viên tích cực

gia đình em đã phỏng vấn và buổi phỏng vấn khá tốt đẹp, chỉ có vấn đề ở 1 mục phần I-864... Vậy là em chỉ cần sửa theo họ yêu cầu và đem nộp vào LSQ là có giấy hồng phải không ạ? Họ có hỏi thêm gì nữa không ạ?
Bên cạnh đó cho em hỏi là I-864 có viết tay được không? Tại người nhà em ở Mỹ không có máy in ở nhà

vuthangsi

Ban điều hành

gia đình em đã phỏng vấn và buổi phỏng vấn khá tốt đẹp, chỉ có vấn đề ở 1 mục phần I-864... Vậy là em chỉ cần sửa theo họ yêu cầu và đem nộp vào LSQ là có giấy hồng phải không ạ? Họ có hỏi thêm gì nữa không ạ?
Bên cạnh đó cho em hỏi là I-864 có viết tay được không? Tại người nhà em ở Mỹ không có máy in ở nhà

Phải xem trên giấy xanh của LSQ HOA KỲ , yêu cầu sữa mục nào trên FORM I-864 .
Form I-864 ,download ở đây
http://www.uscis.gov/sites/default/files/files/form/i-864.pdf
TYPE OR PRINT IN BLACK INK.
NBL HOẶC NBT Điền chữ in hoa bằng mực màu đen , scan ra giấy và ký chữ ký sống , sau đó gởi về cho NBL ở VIỆT NAM theo đường bưu điện để bổ xung cho LSQ HOA KỲ .

minhhieu421

Thành viên tích cực

anh vuthangsi ơi cho em hỏi thêm là họ bảo làm 3 bản ( vì gia đình em 3 người đi ) thì em chỉ cần làm 1 bản chính cho đương đơn chính rồi photo ra thêm 2 bản cho 2 người đi theo cùng là được rồi đúng không ạ?

vuthangsi

Ban điều hành

anh vuthangsi ơi cho em hỏi thêm là họ bảo làm 3 bản ( vì gia đình em 3 người đi ) thì em chỉ cần làm 1 bản chính cho đương đơn chính rồi photo ra thêm 2 bản cho 2 người đi theo cùng là được rồi đúng không ạ?
Hồ sơ bảo trợ tài chính:
Người bảo lãnh hoặc (những) người đồng bảo trợ phải điền đầy đủ thông tin, ký tên và nộp bản gốc Hồ sơ bảo trợ tài chính (Mẫu I-864)
cho đương đơn chính và một bản sao cho mỗi đương đơn phụ thuộc

sẽ cùng đi đến Mỹ với đương đơn chính