[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009558096

Ðề: Nhờ kiểm tra hồ sơ giúp gia đình em

hôm nay gia đình em bay vào sài gòn để 22-5 khám sức khoẻ... vậy cho em hỏi cần chú ý điều gì khi đi khám sức khoẻ không ạ ? có bắt buộc mình đem theo sổ khám sức khoẻ không ạ ? tại mẹ em bị bứu cổ 7 8 năm trước đã mổ, bây giờ thất lạc giấy khám bệnh, vậy có cần thiết những thứ đó không ạ ? THANK ALL
Khi đi khám SK nên mang theo HC ,2 hình 5x5 , thư mời PV ( chích ngừa 1 bãn , KSK 1 bản ) tôi thấy chích ngừa cũng đơn giản thôi , đại loại hỏi có bệnh Trái rạ hay những bệnh gì kg , nhưng tóm lại là họ cũng chích mình tối thiểu là 2 mũi , khi khám SK thì nếu có bệnh gì thì khai ra , bằng kg cũng được , cân đo , lấy máu , chụp hình phổi , và khám Tổng quát , nếu lớn tuổi có thể siêu âm , khám mắt ( tóm lại những vấn đề đó kg quan trọng , chĩ yêu cầu Phổi tốt là Ok )

kuromdn

Thành viên tích cực

cho em hỏi mình chích ngừa trước hay là khám trên chợ rẫy trước ạ ? tại vào gấp mà nhà em điện lên chợ rẫy hẹn 22-5 khám, chắc khám rồi mới chích phải không ạ ? hy vọng như vậy nếu không là nhà em vô không kịp, hix

kuromdn

Thành viên tích cực

Anh chị ơi cho em hỏi,nhà em đi khám sức khoẻ xong rùi á,mai nhà em lên lấy hồ sơ á,hix...đi khám sk hơn 1 tuần mới có kết quả mà người ta cho đi lên đ xuống hoài..hix. Còn nhà dì của em đi khám cũng xog rùi nhưng có ông dượng em bị đi thử đàm,ngày mai mới đi lấy đàm bữa đầu tiên,mà nhà em với dì em 25-6 phỏng vấn rồi,vậy nếu nhà dì em phỏng vấn được thì có được lấy giấy hồng không ạ ? Dì em là đương đơn chính,vậyy nếu dì em được giấy hồng thì dượng em được giấy xanh phải không ạ ? Vậy dì em có được qua mỹ trước hay không ạ?hay phải đợi dượng em chữa xong mới được đi cùng ạ..

vuthangsi

Ban điều hành

Anh chị ơi cho em hỏi,nhà em đi khám sức khoẻ xong rùi á,mai nhà em lên lấy hồ sơ á,hix...đi khám sk hơn 1 tuần mới có kết quả mà người ta cho đi lên đ xuống hoài..hix. Còn nhà dì của em đi khám cũng xog rùi nhưng có ông dượng em bị đi thử đàm,ngày mai mới đi lấy đàm bữa đầu tiên,mà nhà em với dì em 25-6 phỏng vấn rồi,vậy nếu nhà dì em phỏng vấn được thì có được lấy giấy hồng không ạ ? Dì em là đương đơn chính,vậyy nếu dì em được giấy hồng thì dượng em được giấy xanh phải không ạ ? Vậy dì em có được qua mỹ trước hay không ạ?hay phải đợi dượng em chữa xong mới được đi cùng ạ..
Hi bạn kuromdn.
do dì của bạn là đương đơn chính nên khi gia đình dì bạn phỏng vấn thành công ,được cấp visa thì xuất cảnh bình thường .riêng dượng của bạn chỉ là đương đơn phụ nên nếu không may phải thử đàm và phải chửa trị bệnh thì sau khi trị bệnh xong thì đi sau .
cả hai gia đình bạn và dì của bạn không nên lo lắng quá .nhất là mẹ của bạn và dì của bạn .vì hai người này là đương đơn chính nên sẽ trả lời các câu hỏi của nhân viên lảnh sự quán .cần chuẩn bị về tất cả nhân thân của cậu bạn ,tức là người bảo lảnh đó . ngày tháng năm sinh ,đi mỷ năm nào ,hiện đang ở đâu....... không ai có thể biết được là lảnh sự quán sẽ hỏi những gì ,tuy nhiên phải thật bình tỉnh để trả lời các câu hỏi cho thật đúng .chúc may mắn .

kuromdn

Thành viên tích cực

Hix,cảm ơn anh nhiều.....tại mẹ em với dì em khi xưa nhà nghèo lắm,bà ngoại em chỉ đi bán ve chai,nên ko có điều kiện để mẹ em với dì em đi học..nên giờ má em với dì em không biết chữ,chỉ quanh năm tảo tần bán rau ngoài chợ nê ko biết gì ở ngoài xã hội cả....hiixx,tên địa chỉ của cậu em ở mà má em với dì em học đi học lại cũng khó thuộc,lỡ người ta hỏi khó quá chắc má em trẻ lời ko được quá,hix..nhà em khi xưa ko có điều kiện chụp ảnh nên ảnh gia đình có ít nữa,,,hix.....nhà em chắc khó đ phải ko mấy anh chị ?

vuthangsi

Ban điều hành

Hix,cảm ơn anh nhiều.....tại mẹ em với dì em khi xưa nhà nghèo lắm,bà ngoại em chỉ đi bán ve chai,nên ko có điều kiện để mẹ em với dì em đi học..nên giờ má em với dì em không biết chữ,chỉ quanh năm tảo tần bán rau ngoài chợ nê ko biết gì ở ngoài xã hội cả....hiixx,tên địa chỉ của cậu em ở mà má em với dì em học đi học lại cũng khó thuộc,lỡ người ta hỏi khó quá chắc má em trẻ lời ko được quá,hix..nhà em khi xưa ko có điều kiện chụp ảnh nên ảnh gia đình có ít nữa,,,hix.....nhà em chắc khó đ phải ko mấy anh chị ?
Hi Kuromdn.
Đọc bài viết của bạn ,tôi cảm thông với nổi hoang mang lo lắng của gia đình bạn .vì bản thân tôi cũng chưa từng đi phỏng vấn ,nên cũng không hiểu biết gì nhiều về viêc này để giúp cho bạn được ,cho dù tôi rất muốn .và vì không biết rõ nên không thể trả lời chắc chắn cho bạn được .
tuy nhiên tôi có vài ý như sau
1 không riêng gì gia đình bạn ,nhiều gia đình khác khi đi phỏnh vấn đều có chung một tâm trạng lo lắng ,hồi hộp .
2 một hồ sơ bảo lảnh được chấp thuận cấp visa tùy thuộc vào nhiều yếu tố .giấy tờ ,hình ảnh ,sức khỏe ,bảo trợ tài chính ....trong đó khâu phỏng vấn cùng là một trong những yếu tố đó .
3 theo tôi bạn nên viết ra một tờ giấy ,ghi những điều bạn biết về cậu của bạn (đi mỷ năm nào ,theo diện gì ,lúc đi mỷ được bao nhiêu tuổi ,đang làm gì ,ở đâu .......) rồi hằng ngày nói chuyện với mẹ bạn va dì bạn ,hy vọng là nhớ được bao nhiêu thì nhớ .
4 khi một hồ sơ đã hoàn tất và đã có giấy gọi phỏng vấn , N V C và lảnh sự quán đã biết rỏ về hồ sơ của gia đình bạn rồi .chỉ cần biết cơ bản về nhân thân của cậu bạn ,phần còn lại tùy thuộc vào sự may mắn của mình thôi.
Hy vọng là sẽ có nhiều anh chị trên diển đàn hiểu rỏ việc này hơn tôi ,để trả lời tư vấn giúp cho bạn .
yên tâm đi ,diện f 3 và f4 phỏng vấn cũng không có quá khó đâu .chào bạn

kuromdn

Thành viên tích cực

Anh chị xnc ơiiiii...gia đình em pv thành công rồi :113: cũng đã có visa luôn rồi. Nhưng mà visa thời hạn có chỉ 3 tháng thôi hã ac ơi,gia đình em chỉ mới chích ngừa có 1 lần vì sợ pv ko đậu thì chỉ cũng vô ích,vậy a c cho em hỏi bây giờ mình muốn chích tiếp nhữngị mũi tiếp theo thì gia đìnhn em phải làm như thế nào ạ ?hix,mong ace giúp đỡ. tư vấn giú.p gia đình của em...cảm ơn anh chị em xnc nhiều nhiều...chúc ace xnc mình lun lun dồi dàop sức khoẻ

DucTran

Thành viên mới

Anh chị xnc ơiiiii...gia đình em pv thành công rồi :113: cũng đã có visa luôn rồi. Nhưng mà visa thời hạn có chỉ 3 tháng thôi hã ac ơi,gia đình em chỉ mới chích ngừa có 1 lần vì sợ pv ko đậu thì chỉ cũng vô ích,vậy a c cho em hỏi bây giờ mình muốn chích tiếp nhữngị mũi tiếp theo thì gia đìnhn em phải làm như thế nào ạ ?hix,mong ace giúp đỡ. tư vấn giú.p gia đình của em...cảm ơn anh chị em xnc nhiều nhiều...chúc ace xnc mình lun lun dồi dàop sức khoẻ
Gd bạn visa 3 tháng lo sắp xếp mua Vé MB trước đi. Việc CN khi nào bay vào SG để đi Mỹ thì chích tiếp không sợ trễ hẹn đâu. Bạn xem lại ngày hẹn CN nếu bay đi Mỹ trước ngày hẹn thì khỏi CN tốn tiền.
Gd cháu bây giờ lo đặt vé MB trước cho rẻ, chú mua của VN airlines cho mình đi từ DN vào SG không tốn tiền mình chọn vào SG trước khi bay Mỹ ngày nào cũng được để vào CN nếu muốn, mà giá vé đi MỸ cũng rẻ, VN air sẽ bay từ SG-Hàn Quốc đổi máy bay Korea đi Mỹ. Khi mua hỏi lộ trình thật kỹ mấy điểm dừng và hỏi sẽ lấy hành lý ở những nơi nào... (Chú ở DN nè tháng 9 bay)
Chúc cháu và gd lo mọi việc tốt.

kuromdn

Thành viên tích cực

Cảm ơn chú,gia đình con mù tịt mấy khoảng này á,tại gia đình con tới ngày hẹn rồi mà ko đi chích,vậy giờ muốn chích mũi mà trễ hẹn ấy có đc ko ạ..?còn việc mua Vé máy bay thì mua ở đâu là rẻ mà uy tín vậy chú,hixx...gia đình con mù tịt..chú có thể cho con biết địa chỉ bán vé ở đn để con xuống hỏi dc ko ạ ?cảm ơn chú...

DucTran

Thành viên mới

Cảm ơn chú,gia đình con mù tịt mấy khoảng này á,tại gia đình con tới ngày hẹn rồi mà ko đi chích,vậy giờ muốn chích mũi mà trễ hẹn ấy có đc ko ạ..?còn việc mua Vé máy bay thì mua ở đâu là rẻ mà uy tín vậy chú,hixx...gia đình con mù tịt..chú có thể cho con biết địa chỉ bán vé ở đn để con xuống hỏi dc ko ạ ?cảm ơn chú...
Thôi thì để tiết kiệm tiền đi lại, gd con vào CN trước khi bay đi Mỹ dù sao cũng trễ hẹn CN rồi thì cho trễ luôn.
Lẽ ra ở đây không cho giới thiệu mua bán vé MB nhưng con đã hỏi thì chú cũng liều, chú mua tại HẢI VÂN đường Ng V Linh, DN. Khi mua con nói là mua vé cho XC định cư lần đầu nhé. Mua vé để bay chứ coi chừng hết hạn visa nghe cháu.
Nếu có thắc mắc gì thêm thì gởi Tin Nhắn cho chú ... chú hướng dẫn thêm.
Thân,

kuromdn

Thành viên tích cực

cảm ơn chú nhiều....chiều con chạy xuống phòng vé đó để cho người ta tư vấn thử, rồi tham khảo thêm trên diễn đàn, chứ con cũng không biết gì nhiều á...còn vụ chích ngừa thì giờ gia đình con không biết sao hết :( hix.. qua bên đó chích không biết có đc không...nếu chích đc ở đây thì cũng khỏe chứ không qua đó đi đi lại lại rắc rối lắm chú hì ? à mà chú qua bang nào ? cậu con ở bang florida gì á á..hì con mù tịt

kuromdn

Thành viên tích cực

phòng vé máy bay hải vân nằm chổ nào đường Nguyễn Văn Linh ở đâu zậy anh ơi ?

DucTran

Thành viên mới

phòng vé máy bay hải vân nằm chổ nào đường Nguyễn Văn Linh ở đâu zậy anh ơi ?
Ngay ngã tư NVL và Nguyễn Hoàng. (108 NVL,DN). Chu den Dallas, TX

kuromdn

Thành viên tích cực

Uiii,con seach tren bản đồ thấy là nhà hàng đại long gì á mà

DucTran

Thành viên mới

Uiii,con seach tren bản đồ thấy là nhà hàng đại long gì á mà
Choáng !!! chịu khó dời gót ngọc đến chứ search làm chi ...
Gọi chị Trang 0905470019 để biết chi tiết hơn.
Rứa hỉ ...

kuromdn

Thành viên tích cực

Hìhì,con mới chạy xuống đó rồi á chú,hì cảm ơn chú nhiều nghen...bít dc chổ bán vé là tốt rồi,hix,chứ mua ngày nào thì nhà con chưa bít lun,hix,bán nhà chưa dc,ui ja rức rối quá,hìhì