[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009563156

Pham Van

Thành viên tích cực
Xin các Anh Chị vui lòng xem dùm em hồ sơ F4
Receipt number: SRC-01-100-56763
Case number: HCM2009563156
Priority date: Feb 7, 2001.
Em đã đóng 400$, nộp đầy đủ khai sinh. Lý lịch tư pháp, hình của em cùng những giấy tờ cần thiết phía người bảo lãnh vào tháng 10 năm 2010.
Em còn bổ sung giấy tờ gì nữa không? Khoảng bao lâu nữa thì em sẽ được phỏng vấn?
Em xin cám ơn.

philboy1952

Cựu Ban điều hành
Ðề: Xem dùm em hồ sơ F4, HCM2009563156

Hồ sơ HCM2009563156 đã hoàn tất ngày 6 tháng 10 chờ ngày PV nhé ,chưa biết ngày nào ?

Pham Van

Thành viên tích cực
Hôn phu là người Mỹ. Phỏng vấn tiếng Việt hay tiếng Anh?

Xin chào các Anh Chị Em.
Hôn phu của em là người Mỹ. Em đã có lịch phỏng vấn trong tháng 5/2011. Em muốn biết là em sẽ được phỏng vấn bằng tiếng Việt hay tiếng Anh. Nếu là tiếng Anh thì chỉ vài câu tiếng Anh hay toàn bộ cuộc phỏng vấn đều bằng tiếng Anh? Vì tiếng Anh của em không được chuẩn lắm nên em rất sợ.
Xin cám ơn.

heaven

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hôn phu là người Mỹ. Phỏng vấn tiếng Việt hay tiếng Anh?

Dĩ nhiên là tiếng việt và có cả thông dịch viên đứng bên cạnh nhân viên lsq Hoa Kỳ,và nếu như họ hỏi bằng tiếng Anh bạn cũng sẽ được thông dịch qua tiếng Việt, và nếu như bạn biết tiếng Anh bạn cũng không nên trả lời bằng tiếng Anh, vì bạn làm như vậy e rằng người thông dịch sẽ trở thành thừa thãi, chúc bạn may mắn :113::113:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Chắc chắn sẽ được PV bằng tiếng Anh ,cô đã lấy chồng nước ngoài thì yếu tố để có được cảm thông bằng ngôn ngữ ,nếu ngôn ngữ không được thì làm sao để giao tiếp .Đằng này khi PV mục đích của cô là đi định cư,nếu chồng cô xin định cư tại VN thì nhân viên VN sẽ PV chồng cô bằng tiếng Việt hay Anh ?

Lily

Cựu Ban điều hành

Hi Pham Van,
Theo tôi tìm hiểu thì phỏng vấn bằng Tiếng Việt hay Tiếng Anh một phần có liên quan đến cách bạn điền trong DS-230 đã nộp cho NVC, trong đó có một câu hỏi (tôi không nhớ chính xác ở mục số mấy) bạn biết những ngôn ngữ nào?, nếu bạn điền "Vietnamese", nhân viên LSQ sẽ phỏng vấn bạn bằng Tiếng Việt, nếu bạn điền "Vietnamese, English"..., nhân viên LSQ có thể phỏng vấn bạn bằng Tiếng Anh cho dù có nhân viên phụ tá người Việt ngồi kế bên.
Trong trường hợp được phỏng vấn bằng Tiếng Anh mà bạn nghe hiểu và trả lời được các câu hỏi của người phỏng vấn, toàn bộ cuộc phỏng vấn rõ ràng là bằng Tiếng Anh. Ngược lại, nếu bạn không hiểu nhân viên phỏng vấn nói gì và không thể trả lời, nhân viên phụ tá người Việt sẽ phải phiên dịch và cuộc phỏng vấn đương nhiên chuyển qua Tiếng Việt.

Có điều đúng là khả năng được nhận giấy hồng của bạn sẽ cao hơn nhiều nếu bạn nghe nói được bằng Tiếng Anh, vì hôn phu của bạn là người Mỹ. Còn nếu hôn phu của bạn biết nói Tiếng Việt, thì khả năng Tiếng Anh của bạn không quan trọng nữa.

Hôm đi phỏng vấn, lúc ngồi chờ đến phiên mình, tôi đã mục kích được một cuộc phỏng vấn bằng Tiếng Anh diện hôn phu.

Chúc bạn may mắn. Thân ái.

ThimMinh

Thành viên tích cực

Chắc chắn sẽ được PV bằng tiếng Anh ,cô đã lấy chồng nước ngoài thì yếu tố để có được cảm thông bằng ngôn ngữ ,nếu ngôn ngữ không được thì làm sao để giao tiếp .Đằng này khi PV mục đích của cô là đi định cư,nếu chồng cô xin định cư tại VN thì nhân viên VN sẽ PV chồng cô bằng tiếng Việt hay Anh ?
Sai rồi bạn ạ , nếu bạn có là thành viên ****** toàn dân kỳ cựu không đấy ,bạn sẽ biết 1 trường hợp cô vuthanh1957 lấy chồng người bãn địa không biết tiếng Việt , cô vuthanh1957 không biết 1 chữ tiếng Anh nào nhưng vẩn được đi . Mình thì không dám chắc nhưng có thễ suy ra là cô vuthanh phõng vấn bằng tiếng Việt . Vì theo như cô ta nói, không biết tiếng Anh sao phõng vấn bằng tiếng Anh được mà vẫn đi đấy , mới đây còn về việt nam dẫn con đi qua Mỹ.

Last edited by a moderator:

vuthangsi

Ban điều hành

xin chào bạn ThimMinh.
Tôn chỉ diển đàn X N C là NGƯƠÌ ĐI TRƯỚC RƯỚC NGƯƠÌ ĐI SAU.
Khi có thành viên thắc mắc ,muốn tìm hểu về hồ sơ của mình đều đưộc các anh chị trên diển đàn trả lời bằng kiến thức và sự hiểu biết ,với cách hành văn lịch sự và tôn trọng mọi ngươì.(anh thanh.anh quaidan,anh langvuon,chi lily,chi ngochappy ....cà các anh chị thành viên khác nưa).
tôi cũng có đọc bài trên diển đàn ******,các anh chị cũng có các bài trả lời lịch sự và tôn trọng mọi nguời.
Dù cho bạn có là thành viên kỳ cựu của diển đàn nào ,cũng dưng bao giờ nhận định ĐÚNG hay SAI ,về câu trả lời của các thành viên khác.như là cách bạn viết ở trên với bạn YENBUI54.
như vậy không đuợc lịch sự lắm.
Môi ngươì trả lời bằng sự hiểu biết của mình,không ai có thể biết tất cả đâu bạn.

Có cuốn sách ,của nhà văn Nguyển Hiến Lê dịch ,bạn nên tìm đọc đi,sẽ giúp ích cho bạn nhiều lắm đó.
Hy vọng bạn sẽ không trả lời một cách thẳng thừng như vậy nửa.
Chúc bạn và gia đình sức khoẻ ,may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

mljo

Thành viên mới

Chào bạn,

Ngày xưa mình cũng đi theo diện như bạn, hôn phu của mình không biết tiếng Việt. Khi phỏng vấn nhân viên lãnh sự phỏng vấn mình từ đầu đến cuối bằng tiếng Anh. Lần phỏng vấn lần đầu tiên mình không đậu, một trong những nguyên nhân là trình độ giao tiếp tiếng Anh của mình không tốt lắm, có một câu hỏi nghe không hiểu nên không trả lời được ... họ nghi ngờ trình độ như vậy thì hai người làm sao giao tiếp....( ngày xưa chủ yếu liên lạc qua mail, với lại khi đi phỏng vấn rung lắm, nghe tiếng Việt còn rung nói chi tiếng Anh :p). Nên mình nghĩ nếu còn thời gian thì bạn nên trao dồi thêm tiếng Anh.
Mình còn nhớ lúc đó người phỏng vấn hỏi đi hỏi lại 2,3 lần mà mình vẫn không hiểu, cuối cùng ổng bật ra loa lớn (loa để thông báo) luôn cho mọi người cùng nghe.... hhehe nhưng vẫn không hiểu. Kể cho vui vậy thôi, bạn đừng căng thẳng quá...
Chúc bạn may mắn,

Chỉnh sửa cuối:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Sai rồi bạn ạ , nếu bạn có là thành viên trang web vietditru.com toàn dân kỳ cựu không đấy ,bạn sẽ biết 1 trường hợp cô vuthanh1957 lấy chồng người bãn địa không biết tiếng Việt , cô vuthanh1957 không biết 1 chữ tiếng Anh nào nhưng vẩn được đi . Mình thì không dám chắc nhưng có thễ suy ra là cô vuthanh phõng vấn bằng tiếng Việt . Vì theo như cô ta nói, không biết tiếng Anh sao phõng vấn bằng tiếng Anh được mà vẫn đi đấy , mới đây còn về việt nam dẫn con đi qua Mỹ.
Trước khi đến với XNC ,tôi cũng đã là thành viên của VDT nhưng sân chơi là VDT ,sân nhà là XNC .
Cách nay 10 năm ra đi định cư theo diên Hôn thê và vợ chồng rất dễ nhưng bây giờ vợ chồng cần có timeline ,hôn thê thì rất dễ rớt .
Tôi có đọc một bài của Người xa quê ,làm hôn thú với anh chồng QT Mỹ ,bây giờ than là bị chồng quýnh quá trời ,chỉ mới có thẻ xanh 2 năm ,mong làm sao được ly dị người chồng vũ phu ,bao nhiêu là ý kiến ,ý cò khuyên cô thế này ,thế nọ .Tôi cũng vừa tính nhào vô thêm ý kiến (thấy người bị nạn ,động lòng thương).Ai ngờ Admin find out rằng cô này post ở một topic khác là hỏi xin ly dị để lấy chồng đồng tính.Đó là tôi đoc trên trang báo VDT .Cho nên ra đi vì những diện này rất khó khăn ,cho dù những sự kiên bảo lãnh đều là thật .Không biết các bạn có đọc báo một trường hợp người VN kiện Sở Di trú vì bác đơn của anh ta không?Từ hôn thê sang diện hôn thú đều bị bác,anh này tức kiện mà vẫn phải chờ (hình như bây giờ đã được xét lại ).
Bây giờ trở lại chuyên cô Phamvan ,nếu cô lấy chồng Mỹ ,cần timeline ,còn hôn thê tôi xin không có ý kiến thêm nũa .Vì đã viết rồi ...
Cảm ơn vuthangsi rất nhiều ,mọi người đều có quyền có ý kiến riêng của mình,tôi ý kiến và lập luân trên nguyên tắc chung,nhưng cách ứng xử thì nó sẽ khác hơn ,nhưng tôi vẫn bảo lưu ý nghĩ của mình .Có thể cô ấy hên thì sao ?Chờ xem nếu cô ấy thành công mình chia vui cùng cô ấy .

Chỉnh sửa cuối:

minhdatnguyen

Thành viên mới

Sai rồi bạn ạ , nếu bạn có là thành viên trang web vietditru.com toàn dân kỳ cựu không đấy ,bạn sẽ biết 1 trường hợp cô vuthanh1957 lấy chồng người bãn địa không biết tiếng Việt , cô vuthanh1957 không biết 1 chữ tiếng Anh nào nhưng vẩn được đi . Mình thì không dám chắc nhưng có thễ suy ra là cô vuthanh phõng vấn bằng tiếng Việt . Vì theo như cô ta nói, không biết tiếng Anh sao phõng vấn bằng tiếng Anh được mà vẫn đi đấy , mới đây còn về việt nam dẫn con đi qua Mỹ.
Bạn căn cứ vào đâu mà phán một câu "sai rồi bạn ạ" và bạn đem so sánh giữa VDT và XNC ??? toàn dân kỳ cựu không tôi thấy ở đây không ai đem so sánh việc ai hơn ai cả, chủ yếu là truyền đạt kinh nghiệm mà thôi, nếu anh giỏi thì nên mở văn phòng luật sư tư vấn hoặc làm gì khác đi chứ vào những diễn đàn như XNC, VDT làm gì ??? Mà tôi thấy bạn hình như có bà con hay anh em gì với nick tonhung có chữ tím bên VDT thì phải ?!? rất hay đố kỵ giữa 2 diễn đàn, từng câu chữ của bạn ẩn chứa nhiều điều ganh tức trong đó. ( nếu không đúng xin bỏ qua nhé) :1:

Pham Van

Thành viên tích cực
Đã được báo ngày phỏng vấn

Xin chào gia đình F4.
PD của em là 07 / 2 /2001
Hoàn tất hồ sơ ngày 06 /10 /2010

Xin gởi thư tới để các anh chị em có cùng ngày trong khoảng thời gian này an tâm là sẽ tới lượt mình.

Đã được báo hôm nay, ngày phỏng vấn là 06 /09 /2012.

Trước khi vào đây gặp các anh chị em, em tốn rất nhiều tiền để coi bói, để biết khi nào thì được phỏng vấn. Từ khi đọc được lịch Visa hàng tháng của Xuất Nhập Cảnh, thầy bói không ăn được tiền của em nữa.

Xin cám ơn diễn đàn Xuất Nhập Cảnh.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Đã được báo ngày phỏng vấn

Xin chào gia đình F4.
PD của em là 07 / 2 /2001
Hoàn tất hồ sơ ngày 06 /10 /2010

Xin gởi thư tới để các anh chị em có cùng ngày trong khoảng thời gian này an tâm là sẽ tới lượt mình.

Đã được báo hôm nay, ngày phỏng vấn là 06 /09 /2012.

Trước khi vào đây gặp các anh chị em, em tốn rất nhiều tiền để coi bói, để biết khi nào thì được phỏng vấn. Từ khi đọc được lịch Visa hàng tháng của Xuất Nhập Cảnh, thầy bói không ăn được tiền của em nữa.

Xin cám ơn diễn đàn Xuất Nhập Cảnh.

CHÚC BẠN PHỎNG VẤN THÀNH CÔNG .
Diển đàn XNC cũng có 1 ông thầy bói, đó là anh LANGVUON .Coi không tốn tiền FREE.

Pham Van

Thành viên tích cực

CHÚC BẠN PHỎNG VẤN THÀNH CÔNG .
Diển đàn XNC cũng có 1 ông thầy bói, đó là anh LANGVUON .Coi không tốn tiền FREE.
Xin cảm ơn bạn vuthangsi về lời chúc của bạn. Bạn làm cho mình cảm thấy tự tin hơn lên.
Sẽ tìm gặp anh LANGVUON. Hihihi...

vuthangsi

Ban điều hành

Xin cảm ơn bạn vuthangsi về lời chúc của bạn. Bạn làm cho mình cảm thấy tự tin hơn lên.
Sẽ tìm gặp anh LANGVUON. Hihihi...
Anh LANGVUON hiện nay đang định cư tại hoa kỳ rồi . còn một ông thầy bói nừa đang ở việt nam ,cũng trong diển đàn XUATNHAPCANH này ,đó là ông thầy bói có nick name là ZIZ đó .khi coi bói ông thầy này, chẳng những không tốn tiền mà ổng còn dẩn bạn đi uống nước mía nửa đó nha :24::24::24:

Pham Van

Thành viên tích cực

Xin cám ơn lời giới thiệu của Ban vuthangsi. Mình sẽ cùng 20 người bạn tới tìm thầy bói Ziz để coi bói và mong là sẽ qua được Hoa Kỳ để tìm cho ra anh LANGVUON.

Pham Van

Thành viên tích cực
Chia sẻ kinh nghiệm khám sức khoẻ và chích ngừa vào ngày 07/8/2012.

Xin chào các anh chị em F4.
Nhờ bài “ Những Việc Cần Thực Hiện Sau Khi Nhận Giấy Phỏng Vấn” của Diễn đàn Xuất Nhập Cảnh, tôi đã làm theo y chang như vậy và tôi rất an tâm và tự tin khi đi khám sức khoẻ và chích ngừa.
Các anh chị em nào chưa đọc bài “ Những Việc Cần Thực Hiện Sau Khi Nhận Giấy Phỏng Vấn” của Diễn đàn Xuất Nhập Cảnh thì hãy mở ra đọc và ghi chép những hướng dẫn trong bài.
Tôi xin thêm vào một số việc nhỏ nhò tôi có được ở Phòng khám Bệnh Viện Chợ Rẫy.
1. Gọi điện thoại đăng ký ngày khám. Những hồ sơ này được giải quyết trước.
2. Hàng ngày, trước khi khám sức khoẻ, buổi sáng, uống nước dừa. Trong ngày, uống lai rai nước trái la hán quả (mua ở tiệm thuốc bắc về nấu).
3. Phòng khám làm việc đúng 7.00 giờ sáng. Các anh chị đừng đi sớm mà phải ngồi đợi ở bên ngoài. Buổi sáng đông khách. Buổi chiếu 1.00 giờ thì ít người tới khám sức khoẻ hơn.
4. Chị ở bàn nhận hồ sơ nói bằng micro hướng dẫn về việc nộp các giấy tờ cần thiết. Những hồ sơ đăng ký trước thì không nộp gì hết. Khi được gọi tên thì mới lên nộp.
5. Nhân viên Phòng Khám rất ân cần, lịch sự, chu đáo và hướng dẫn kỹ. Chị ở bàn nhận hồ sơ cho tôi thêm một tờ giấy màu vàng, ghi rõ những việc cần làm.
Ở đây, chúng ta chỉ cấn giữ yên lặng và làm theo. Khi cần gì thì chúng ta cứ mạnh dạn hỏi các anh chị ấy, không hỏi người ngồi kế bên. Các Anh Chị ở từng bàn trong từng phòng sẽ hướng dẫn cho chúng ta nên tới phòng nào sau khi xong mỗi việc.
6. Sau khi hoàn tất việc thử máu, X-quang và khám tổng quát. Cô y sĩ ở phòng khám tổng quát cho tôi một cái sơ mi, chỉ dẫn việc chích ngừa và khám mắt (cho các anh chị trên 50 tuổi) và mang kết quả trở về nộp lại cho phòng khám tổng quát.
7. Các anh chị trên 50 tuổi phải khám mắt. Các anh chị chỉ cần nghe theo hướng dẫn của nhân viên phòng khám và nhũng tấm bảng chỉ mũi tên : Phòng Khám Khúc Xạ Mắt mà đi. Lối đi trong bện viện Chợ Rẩy như là bát quái trận đồ nhưng chúng ta vẫn không sợ bị lạc.
8. Vào phòng khám mắt, trong khi nhân viên phòng khám đang ghi chép thì các anh chị em nên thầm liếc và đọc nhanh những hàng cuối cùng của bảng chũ cái. Những con số 6, 8, 9, chữ c, chữ o dễ bị đọc sai.
9. Khoảng 8.20 sáng thì tôi xong việc khám sức khoẻ ở Chợ Rẫy.

Ở phòng chích ngừa thì tôi hỏi các anh bảo vệ, tới nộp hồ sơ, tại bàn số 1, chờ đọc tên, lấy số và viết giấy kê khai cùng nhận giấy hẹn chích ngừa, ghi rõ ngày của đợt kế tiếp. Trong tờ này có phần điền vào điạ chỉ và số điện thoại của người bảo lãnh.
Các anh chị em an tâm ngồi đợi nghe đọc số và tên của mình nhé. Phòng 2 gọi số. Phòng 3 và 4 đọc tên. Sau khi chích ngừa xong, các anh chị ngồi chờ được đọc tên và nhận kết quả, tới giấy màu vàng, ở bàn số 1.
Phòng chích ngừa có dán những tờ giấy hướng dẫn về những việc ngưới đến chích ngừa sẽ làm ở các phòng 1, 2, 3 và 4. Chúng ta nên đọc để biết và an tâm hơn.
Tôi nhận kết quả xong lúc 10 giờ 45 sáng.

Đầu giờ chiều, tôi tới nộp lại kết quả chích ngừa cho phòng khám tổng quát ở bệnh Viện Chợ Rẫy. Cô y sĩ phòng này bảo tôi là đến nhận lại kết quả lúc 3.00 giờ chiều ngày hôm sau, 08 tháng 8. Cô nói nếu có cần thì cô sẽ gọi lại cho tôi theo số điện thoại tôi đã kê khai tại bàn số 1.
1.00 chiều, tôi tới Phòng Khám Sức Khoẻ.
Chị ngồi bàn hướng dẫn số 1 bảo tôi trở lên phòng khám tổng quát xin phiếu hẹn và mang xuống nộp lại tại bàn này.
Sau khi được đọc tên, tôi tới nhận kết quả. Một chị khác nữa hướng dẫn rất kỹ về cách sử dụng và bảo quản từng loại giấy tờ. Chị còn cho tôi thêm một tờ giấy màu đỏ để đọc và làm theo đó cho bước phỏng vấn.

Tới đây là kết thúc việc khám sức khoẻ và chích ngừa.

Xin cám ơn bái viết “ Những Việc Cần Thực Hiện Sau Khi Nhận Giấy Phỏng Vấn” của Diễn đàn Xuất Nhập Cảnh.
Cám ơn các anh chị em sắp khám sức khoẻ đã đọc bài của tôi. Chúc các anh chị em có kết quả khám sức khoẻ tốt.

Chỉnh sửa cuối:

Ly Trần

Thành viên mới
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm khám sức khoẻ và chích ngừa vào ngày 07/8/2012.

Nhờ bài “ Những Việc Cần Thực Hiện Sau Khi Nhận Giấy Phỏng Vấn” của Diễn đàn Xuất Nhập Cảnh, tôi đã làm theo y chang như vậy và tôi rất an tâm và tự tin khi đi khám sức khoẻ và chích ngừa.
Các anh chị em nào chưa đọc bài “ Những Việc Cần Thực Hiện Sau Khi Nhận Giấy Phỏng Vấn” của Diễn đàn Xuất Nhập Cảnh thì hãy mở ra đọc và ghi chép những hướng dẫn trong bài.
Tôi xin thêm vào một số việc nhỏ nhò tôi có được ở Phòng khám Bệnh Viện Chợ Rẫy.
2. Hàng ngày, trước khi khám sức khoẻ, buổi sáng, uống nước dừa. Trong ngày, uống lai rai nước trái la hán quả (mua ở tiệm thuốc bắc về nấu).
3. Phòng khám làm việc đúng 7.00 giờ sáng. Các anh chị đừng đi sớm mà phải ngồi đợi ở bên ngoài. Buổi sáng đông khách. Buổi chiếu 1.00 giờ thì ít người tới khám sức khoẻ hơn.
4. Chị ở bàn nhận hồ sơ nói bằng micro hướng dẫn về việc nộp các giấy tờ cần thiết. Những hồ sơ đăng ký trước thì không nộp gì hết. Khi được gọi tên thì mới lên nộp.
5. Nhân viên Phòng Khám rất ân cần, lịch sự, chu đáo và hướng dẫn kỹ. Chị ở bàn nhận hồ sơ cho tôi thêm một tờ giấy màu vàng, ghi rõ những việc cần làm.
Ở đây, chúng ta chỉ cấn giữ yên lặng và làm theo. Khi cần gì thì chúng ta cứ mạnh dạn hỏi các anh chị ấy, không hỏi người ngồi kế bên. Các Anh Chị ở từng bàn trong từng phòng sẽ hướng dẫn cho chúng ta nên tới phòng nào sau khi xong mỗi việc.
6. Sau khi hoàn tất việc thử máu, X-quang và khám tổng quát. Cô y sĩ ở phòng khám tổng quát cho tôi một cái sơ mi, chỉ dẫn việc chích ngừa và khám mắt (cho các anh chị trên 50 tuổi) và mang kết quả trở về nộp lại cho phòng khám tổng quát.
7. Các anh chị trên 50 tuổi phải khám mắt. Các anh chị chỉ cần nghe theo hướng dẫn của nhân viên phòng khám và nhũng tấm bảng chỉ mũi tên : Phòng Khám Khúc Xạ Mắt mà đi. Lối đi trong bện viện Chợ Rẩy như là bát quái trận đồ nhưng chúng ta vẫn không sợ bị lạc.
8. Vào phòng khám mắt, trong khi nhân viên phòng khám đang ghi chép thì các anh chị em nên thầm liếc và đọc nhanh những hàng cuối cùng của bảng chũ cái. Những con số 6, 8, 9, chữ c, chữ o dễ bị đọc sai.

Ở phòng chích ngừa thì tôi hỏi các anh bảo vệ, tới nộp hồ sơ, tại bàn số 1, chờ đọc tên, lấy số và viết giấy kê khai cùng nhận giấy hẹn chích ngừa, ghi rõ ngày của đợt kế tiếp. Trong tờ này có phần điền vào điạ chỉ và số điện thoại của người bảo lãnh.
Các anh chị em an tâm ngồi đợi nghe đọc số và tên của mình nhé. Phòng 2 gọi số. Phòng 3 và 4 đọc tên. Sau khi chích ngừa xong, các anh chị ngồi chờ được đọc tên và nhận kết quả, tới giấy màu vàng, ở bàn số 1.
Phòng chích ngừa có dán những tờ giấy hướng dẫn về những việc ngưới đến chích ngừa sẽ làm ở các phòng 1, 2, 3 và 4. Chúng ta nên đọc để biết và an tâm hơn.

Đầu giờ chiều, tôi tới nộp lại kết quả chích ngừa cho phòng khám tổng quát ở bệnh Viện Chợ Rẫy. Cô y sĩ phòng này bảo tôi là đến nhận lại kết quả lúc 3.00 giờ chiều ngày hôm sau, 08 tháng 8. Cô nói nếu có cần thì cô sẽ gọi lại cho tôi theo số điện thoại tôi đã kê khai tại bàn số 1.
Chị ngồi bàn hướng dẫn số 1 bảo tôi trở lên phòng khám tổng quát xin phiếu hẹn và mang xuống nộp lại tại bàn này.
Sau khi được đọc tên, tôi tới nhận kết quả. Một chị khác nữa hướng dẫn rất kỹ về cách sử dụng và bảo quản từng loại giấy tờ. Chị còn cho tôi thêm một tờ giấy màu đỏ để đọc và làm theo đó cho bước phỏng vấn.

Xin cám ơn bái viết “ Những Việc Cần Thực Hiện Sau Khi Nhận Giấy Phỏng Vấn” của Diễn đàn Xuất Nhập Cảnh.
Cám ơn các anh chị em sắp khám sức khoẻ đã đọc bài của tôi. Chúc các anh chị em có kết quả khám sức khoẻ tốt.
Cô có phải là cô giáo hôm qua mặc áo xanh ngồi nói chuyện với con ko cô?
Cô có cho con cái mail của cô đó? Phải cô ko?

chauvan57

Thành viên mới
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm khám sức khoẻ và chích ngừa vào ngày 07/8/2012.

Chào bạn Pham Van
Cám ơn bạn đã giúp kinh nghiệm cho anh em ,đồng thời nhờ bạn chỉ giúp đường dẫn cho bài :Những Việc Cần Thực Hiện Sau Khi Nhận Giấy Phỏng Vấn
Thú thật tôi tìm mãi không được ,cám ơn bạn nhiều.