[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009571007

nguyenvuthang

Thành viên tích cực
Ðề: Diện F4 MONG ANH CHI GIÚP ĐỠ!

Xin chào anh chị!
Vào ngày 21-01-2014 e có gửi email cho LSQ về việc khiếu nại CSPA...nhưng đến hôm nay e vẫn chưa nhận được phản hồi từ LSQ..gia đình e PV 06/02/2014...
Mong anh chị để ý tới ạ...e xin cám ơn

ziz

Support

Xin chào anh chị!
Vào ngày 21-01-2014 e có gửi email cho LSQ về việc khiếu nại CSPA...nhưng đến hôm nay e vẫn chưa nhận được phản hồi từ LSQ..gia đình e PV 06/02/2014...
Mong anh chị để ý tới ạ...e xin cám ơn
Ráng chờ thêm một vài ngày tới, hoặc có thể bạn sẽ phải khiếu nại ngay tại buổi phỏng vấn. Nếu bạn đã tính toán bạn vẫn đủ điều kiện để khiếu nại thì bạn cứ yên tâm nhé.

nguyenvuthang

Thành viên tích cực

Ráng chờ thêm một vài ngày tới, hoặc có thể bạn sẽ phải khiếu nại ngay tại buổi phỏng vấn. Nếu bạn đã tính toán bạn vẫn đủ điều kiện để khiếu nại thì bạn cứ yên tâm nhé.
Vâng,e xin cám ơn...e sinh 19/06/1989 va năm ưu tiên la 2000,năm chấp thuận la 2009

nguyenvuthang

Thành viên tích cực
Ðề: Giúp giùm gia đình tôi...

Anh chị cho e hỏi thêm về vấn đề này ạ.!
E đọc trên diễn đàn nói về chuyện khiếu nại CSPA thăng công đó..trong câu chuyện thành công đó,có 1 điều e thắc mắc la... KHI LSQ CHẤP NHẬN NGƯỜI MUỐN KHIẾU NẠI CSPA THÀNH CÔNG,LSQ SẼ ĐƯA GIẤY XANH ĐỂ BỔ TÚC KHÁM SỨC KHOẺ CHO NGỪOI TÍNH CSPA,nhưng còn trường hợp của e thì khác,e có ĐẦY ĐỦ KHÁM SỨC KHOẺ VÀ CHÍCH NGỪA RỒI (vì trường hợp của e có 2 giấy PV,1 cái đầu tiên thì có tên e do NVC gửi thư PV,cái thứ 2 do LSQ gửi thư PV nhưng không có tên e).
E xin hỏi là KHI LSQ đưa giấy xanh cho người tính CSPA để bổ túc CHÍCH NGỪA va KHÁM SỨC KHOẺ ,thì e nên làm gì ạ.vì e đã có CHÍCH NGỪA VÀ KHÁM SỨC KHOẺ rồi.
Chú ý giùm e ạ..e xin cám ơn

ziz

Support

Nếu bạn đã chích ngừa và KSK rồi thì khi khiếu nại thành công, LSQ có yêu cầu bổ túc bạn chỉ cần chìa kết quả KSK ra là xong.

@ Năm ngoái một thành viên đã khiếu nại CSPA ngay tại buổi phỏng vấn và thành công, hiện đã qua Mỹ nhưng rất tiếc là bạn ấy giờ rất bận rộn nê ít lên diễn đàn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/18100-xin-giúp-đỡ-CSPA?highlight=hiensvt2003

nguyenvuthang

Thành viên tích cực

Nếu bạn đã chích ngừa và KSK rồi thì khi khiếu nại thành công, LSQ có yêu cầu bổ túc bạn chỉ cần chìa kết quả KSK ra là xong.

@ Năm ngoái một thành viên đã khiếu nại CSPA ngay tại buổi phỏng vấn và thành công, hiện đã qua Mỹ nhưng rất tiếc là bạn ấy giờ rất bận rộn nê ít lên diễn đàn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/18100-xin-giúp-đỡ-CSPA?highlight=hiensvt2003
Anh chị xem giùm e..
Đây la email LSQ gữi cho e...
Dear Sir/Madam,

Thank you for your inquiry.

In the inquiry submitted, you indicated that you are the beneficiary of the referenced file. However, your email address does not support this request. Office privacy policies allow us to respond ONLY to the petitioner, the applicant or the legal representative of either the petitioner or applicant. To assist us in verifying your identity, please submit your original inquiry and provide a copy of your passport.

If you have further inquiries, please DO NOT reply to this email but submit your inquiry to:
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html (for Immigrant Visa inquiry). We WILL NOT respond to any inquiry sent directly to this email address.

Sincerely,

Information and Public Outreach Team
Consular Section
U.S. Consulate General in HCMC

-----Original Message-----
From: do-not-reply@usembassy.gov [mailto:do-not-reply@usembassy.gov]
Sent: Tuesday, January 21, 2014 8:14 AM
To: HCMC, IV Info
Subject: HCM2009571007 My child is not on the interview list I have questions about aging out and CSPA.

Beneficiary_Family_Name: NGUYEN
Beneficiary_Name_Given_Name: QUANG
Beneficiary_Date_Of_Birth-Month: September
Beneficiary_Date_Of_Birth-Day: 5
Beneficiary_Date_Of_Birth-Year: 1963
Passport_Number: 270615579
Your_Name_Family_Name: NGUYEN
Your_Name_Given_Name: QUANG
Relationship_To_Beneficiary: Self
email: xautrai_chuatungthay_0@yahoo.com
First_Email: yes
Date_Of_Last_Email_Month:
Date_Of_Last_Email_Day:
Date_Of_Last_Email_Year:
Beneficiary_Visa_Category: F4
txtReason: I would like to inform you that my son's status is protected by the CSPA and it has not aged out even as now.

Would you please kindly update my case by adding his name as the derivative applicant into the petition.
Please inform me the result of this request.
Thank you very much.

Attachements: Attachment Khai Sinh.JPG, size 0b, Virus Scan OK
Attachements1: Attachment From I-797.pdf, size 119753b, Virus Scan OK
Attachements2: Attachment Thu Phong Van.JPG, size 0b, Virus Scan OK

Privacy/PII
This email is UNCLASSIFIED.

Như thế này là sao ạ...Mong anh chị giúp e

vuthangsi

Ban điều hành

Anh chị xem giùm e..
Đây la email LSQ gữi cho e...
Dear Sir/Madam,

Thank you for your inquiry.

In the inquiry submitted, you indicated that you are the beneficiary of the referenced file. However, your email address does not support this request. Office privacy policies allow us to respond ONLY to the petitioner, the applicant or the legal representative of either the petitioner or applicant. To assist us in verifying your identity, please submit your original inquiry and provide a copy of your passport.

If you have further inquiries, please DO NOT reply to this email but submit your inquiry to:
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html (for Immigrant Visa inquiry). We WILL NOT respond to any inquiry sent directly to this email address.

Sincerely,

Information and Public Outreach Team
Consular Section
U.S. Consulate General in HCMC

-----Original Message-----
From: do-not-reply@usembassy.gov [mailto:do-not-reply@usembassy.gov]
Sent: Tuesday, January 21, 2014 8:14 AM
To: HCMC, IV Info
Subject: HCM2009571007 My child is not on the interview list I have questions about aging out and CSPA.

Beneficiary_Family_Name: NGUYEN
Beneficiary_Name_Given_Name: QUANG
Beneficiary_Date_Of_Birth-Month: September
Beneficiary_Date_Of_Birth-Day: 5
Beneficiary_Date_Of_Birth-Year: 1963
Passport_Number: 270615579
Your_Name_Family_Name: NGUYEN
Your_Name_Given_Name: QUANG
Relationship_To_Beneficiary: Self
email: xautrai_chuatungthay_0@yahoo.com
First_Email: yes
Date_Of_Last_Email_Month:
Date_Of_Last_Email_Day:
Date_Of_Last_Email_Year:
Beneficiary_Visa_Category: F4
txtReason: I would like to inform you that my son's status is protected by the CSPA and it has not aged out even as now.

Would you please kindly update my case by adding his name as the derivative applicant into the petition.
Please inform me the result of this request.
Thank you very much.

Attachements: Attachment Khai Sinh.JPG, size 0b, Virus Scan OK
Attachements1: Attachment From I-797.pdf, size 119753b, Virus Scan OK
Attachements2: Attachment Thu Phong Van.JPG, size 0b, Virus Scan OK

Privacy/PII
This email is UNCLASSIFIED.

Như thế này là sao ạ...Mong anh chị giúp e

Trong thư của bạn gởi đến , bạn xác định rằng bạn là người thụ hưởng của trường hợp hồ sơ này .
Tuy nhiên, địa chỉ email của bạn không phù hợp với yêu cầu này.
Xin lưu ý rằng theo luật Hoa Kỳ, chúng tôi chỉ được phép cung cấp thông tin chi tiết về hồ sơ thị thực với người bảo lãnh, đương đơn, hay người đại diện hợp pháp của hồ sơ.
Để giúp chúng tôi xác minh danh tính của bạn, hãy gửi yêu cầu thông tin ban đầu của bạn và cung cấp một bản sao hộ chiếu của bạn.

ĐỊA CHỈ EMAIL NÀY KHÔNG ĐÚNG VỚI HỒ SƠ MÀ LSQ HOA KỲ ĐANG LƯU TRỮ .
LSQ YÊU CẦU GỞI LẠI ĐƠN YÊU CẦU KÈM THEO
1 MỘT BẢN SAO PASSPORT CỦA NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH CHÍNH .Passport_Number
2 GỞI THƯ CHO LSQ BẰNG ĐỊA CHỈ EMAIL CỦA NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH CHÍNH .

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
Ready
Immigrant Visa Case Number: HCM2009571007 01 HCM
Case Creation Date: 12-Mar-2009
Status Updated Date: 22-Jan-2014

Your case is ready for your interview when scheduled at the U.S. Consular section. If you have already scheduled an appointment for an interview, please prepare your documents as directed in your appointment letter and appear at the consulate on the appointed date and time. Otherwise, please wait until you have been notified of your interview appointment. Additional information about how Immigrant Visa interview appointments are scheduled can be found at: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3731.html

For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV.
Your search has returned multiple results. Please select the Case Number to display the status.

Case Number Status

HCM2009571007 01 HCM Ready
HCM2009571007 02 HCM Ready
HCM2009571007 04 HCM Ready
HCM2009571007 05 HCM Ready

HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN 5 NGƯỜI , CHỈ ĐANG SẴN SÀNG DUYỆT CẤP 04 VISA .

nguyenvuthang

Thành viên tích cực

Trong thư của bạn gởi đến , bạn xác định rằng bạn là người thụ hưởng của trường hợp hồ sơ này .
Tuy nhiên, địa chỉ email của bạn không phù hợp với yêu cầu này.
Xin lưu ý rằng theo luật Hoa Kỳ, chúng tôi chỉ được phép cung cấp thông tin chi tiết về hồ sơ thị thực với người bảo lãnh, đương đơn, hay người đại diện hợp pháp của hồ sơ.
Để giúp chúng tôi xác minh danh tính của bạn, hãy gửi yêu cầu thông tin ban đầu của bạn và cung cấp một bản sao hộ chiếu của bạn.

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
Ready
Immigrant Visa Case Number: HCM2009571007 01 HCM
Case Creation Date: 12-Mar-2009
Status Updated Date: 22-Jan-2014

Your case is ready for your interview when scheduled at the U.S. Consular section. If you have already scheduled an appointment for an interview, please prepare your documents as directed in your appointment letter and appear at the consulate on the appointed date and time. Otherwise, please wait until you have been notified of your interview appointment. Additional information about how Immigrant Visa interview appointments are scheduled can be found at: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3731.html

For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV.
Your search has returned multiple results. Please select the Case Number to display the status.

Case Number Status

HCM2009571007 01 HCM Ready
HCM2009571007 02 HCM Ready
HCM2009571007 04 HCM Ready
HCM2009571007 05 HCM Ready

HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN 5 NGƯỜI , CHỈ ĐANG SẴN SÀNG DUYỆT CẤP 04 VISA .
Dạ,e xin chân thành cảm ơn đến anh Vuthangsi...
LSQ yêu cầu gửi lại email của NDBL chính,mà 3 e ko bao giờ có đia chỉ e-mail.và chưa bao giờ 3 e gửi email cho LSQ,mà chỉ có e là gửi cho NVC hỏi về hồ sơ theo đia chỉ email của e như trên ạ,và ở bên USA thì e không biết có gửi thay cho 3 e không...bay giờ e sẽ phải làm gì ạ...
Hồ sơ nhà e có 5 người,vị trí thứ 3 là chị gái e,đã có chồng và có con thì ở nhà ạ.
XIN ANH CHỊ GIÚP E LÀ BÂY GIỜ E LÀM THẾ NÀO Ạ.

smileyrose

Thành viên tích cực

Dạ,e xin chân thành cảm ơn đến anh Vuthangsi...
LSQ yêu cầu gửi lại email của NDBL chính,mà 3 e ko bao giờ có đia chỉ e-mail.và chưa bao giờ 3 e gửi email cho LSQ,mà chỉ có e là gửi cho NVC hỏi về hồ sơ theo đia chỉ email của e như trên ạ,và ở bên USA thì e không biết có gửi thay cho 3 e không...bay giờ e sẽ phải làm gì ạ...
Hồ sơ nhà e có 5 người,vị trí thứ 3 là chị gái e,đã có chồng và có con thì ở nhà ạ.
XIN ANH CHỊ GIÚP E LÀ BÂY GIỜ E LÀM THẾ NÀO Ạ.

Em xem lại email đã ghi trong DS230 (của ba em), LSQ dựa trên thông tin đã khai trong đó.

Sau đó gửi lại email cho LSQ theo hướng dẫn của anh Vuthangsi ở trên.

Good luck em :)

nguyenvuthang

Thành viên tích cực

Em xem lại email đã ghi trong DS230 (của ba em), LSQ dựa trên thông tin đã khai trong đó.

Sau đó gửi lại email cho LSQ theo hướng dẫn của anh Vuthangsi ở trên.

Good luck em :)
Vâng,e cám ơn.rất nhiều,rất nhiều vì đã giúp e...chúc a năm mới thành công trên con đường tưong lai.
Cho e hỏi thêm 1 điều nữa về vấn đề này ạ...
Anh cho e hỏi là bây giờ mình gửi tất cả la 4 file phải không ạ,mà trong thư điện tử của LSQ thì chỉ có 3 phần chứa file thôi,a cho e hỏi,e nên gửi HỘ CHIẾU CỦA 3 e cho LSQ bằng cách nào ạh...(Khai sinh của người khiếu nại CSPA,FROM I-797,thư phỏng vấn,và LSQ yêu cầu thêm HỘ CHIẾU CỦA NĐBL chính,tất cả sẽ phải gửi 4 cái đó luôn hã hay sao ạ.

vuthangsi

Ban điều hành

Vâng,e cám ơn.rất nhiều,rất nhiều vì đã giúp e...chúc a năm mới thành công trên con đường tưong lai.
Cho e hỏi thêm 1 điều nữa về vấn đề này ạ...
Anh cho e hỏi là bây giờ mình gửi tất cả la 4 file phải không ạ,mà trong thư điện tử của LSQ thì chỉ có 3 phần chứa file thôi,a cho e hỏi,e nên gửi HỘ CHIẾU CỦA 3 e cho LSQ bằng cách nào ạh...(Khai sinh của người khiếu nại CSPA,FROM I-797,thư phỏng vấn,và LSQ yêu cầu thêm HỘ CHIẾU CỦA NĐBL chính,tất cả sẽ phải gửi 4 cái đó luôn hã hay sao ạ.
BỎ CÁI FORM I-797 RA .
LSQ HỌ NHÌN SỐ CASE NUMBER LÀ BIẾT NGÀY CHẤP THUẬN CỦA HỒ SƠ .

P/S Chị Smileyrose chứ không phải anh .

nguyenvuthang

Thành viên tích cực

BỎ CÁI FORM I-797 RA .
LSQ HỌ NHÌN SỐ CASE NUMBER LÀ BIẾT NGÀY CHẤP THUẬN CỦA HỒ SƠ .

P/S Chị Smileyrose chứ không phải anh .
Dạ e xin cảm ơn hết lời đển anh Vuthangsi cũng như chị Smileyrose...cũng nhờ diễn đàn mà e có được những thông tin bổ ích.e xin cảm ơn anh chị.!

nguyenvuthang

Thành viên tích cực

Anh chị ơi,e đã khiếu nại thành công CSPA của e rồi,mừng quá...!
Tối hôm qua,e có gửi email cho LSQ theo hứong dẫn của anh chị và Sáng nay mở email lên,thấy LSQ phúc đáp lại kèm theo thư PV đã có tên e trong đó...thật là vui biết bao...
Nhân vì niềm vui này,e xin chân thành cảm ơn đến các anh chị đã giúp đỡ e trong thời gian qua,e xin cảm ơn rất nhiều và mong tình yêu Thiên Chúa chúc cho anh chị trong diễn đàn 1 năm mới AN KHANG THINH VUONG và SUC KHOE DOI DAO.
Bây giờ gia đình e chỉ mong đến ngày PV thật nhanh để thực hiện giấc mơ bấy lâu nay,mong anh chị hãy chia sẻ kinh nghiệm sắp xếp Hồ Sơ chuẩn bị cho ngày PV được không ạ,e có tham khảo tài liệu trên diễn đàn rồi,nhung e không hiểu chi tiết lắm,về ( cách sắp xếp thứ tự và những giấy tờ nào photocopy)....
Chân thành cảm ơn anh chị.
Thân chào.!

nguyenvuthang

Thành viên tích cực
Ðề: Xin mong được anh chị chia sẻ kinh nghiệm!

Anh chi cho em kinh nghiệm khi đi PV được không ah.!
Ngày mai gia đình e PV rồi,những anh chị nào đã PV thành công thì chia sẽ kinh nghiệm cho e biết về cách sắp xếp hồ sơ và nên chuẩn bị như thế nào ạ.
Em xin chân thành cảm ơn,cầu mong Thiên Chúa luôn ở bên các anh,các chị.

nguyenvuthang

Thành viên tích cực

Anh chị giúp e!
Về vấn đề thẻ xanh,khi PV đậu rồi thì mình phải đóng 165$ mỗi người để có được thẻ xanh hả anh chị,mình qua Mỹ đóng được không,ở. Việt Nam không đóng mà qua Mỹ đóng thì có ảnh hưởng gì không,e nghe nói mới có luật mới về Green Card này,nhưng e không rành..mong anh chị giúp đỡ...
P/S :Hôm nay gia đình e đã PV thành công,cám ơn anh chị rất nhiều,nhờ có anh chị,gia đình e mới có 1 ngày PV thành công...

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Anh chị giúp e!
Về vấn đề thẻ xanh,khi PV đậu rồi thì mình phải đóng 165$ mỗi người để có được thẻ xanh hả anh chị,mình qua Mỹ đóng được không,ở. Việt Nam không đóng mà qua Mỹ đóng thì có ảnh hưởng gì không,e nghe nói mới có luật mới về Green Card này,nhưng e không rành..mong anh chị giúp đỡ...
P/S :Hôm nay gia đình e đã PV thành công,cám ơn anh chị rất nhiều,nhờ có anh chị,gia đình e mới có 1 ngày PV thành công...
Bạn xem hướng dẫn cách đóng tiền thẻ xanh, ở đường link này:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/18920-Hướng-dẫn-đóng-tiền-thẻ-xanh-165-bằng-hình-ảnh

P/s: Đóng tiền thẻ xanh ở tại VN hay qua Mỹ đều được không ảnh hưởng gì cả.

Chúc mừng gia đình đã phỏng vấn thành công!