[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009624038*

Belltr96

Thành viên mới
Chào các cô chú, anh chị trên diễn đàn!

Thông tin hồ sơ gia đình em:
Ngày ưu tiên: 24 APR 2006
Ngày chấp thuận: May 8, 2009

Ba em được cô em bảo lãnh, ba là đương đơn chính. Khoảng 4 năm nay ba em bị bệnh về nào (u não - đã phẩu thuật), tình trạng hiện tại đi lại yếu và nói chuyện khó khăn. Không biết có ảnh hưởng gì về việc phỏng vấn hay không ạ? Em có hỏi dịch vụ thì họ bảo là chỉ có bênh lao là không thể đi được, và nếu ba em không thể trả lời phỏng vấn thì mẹ em có thể trả lời thay ba em đúng không ạ?

Hồ sơ gia đình em đã mở, đã có invoice number, và người nhà em bên đó có gửi xách tay về cho em form là I-864 và I-864A kèm tax return transcript, nhưng em không biết nộp lên hệ thống CEAC như thế nào, mong được cô chú anh chị chỉ dẫn để nộp lên hệ thống.

Em xin chân thành cảm ơn cô chú, anh chị rất nhiều!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào các cô chú, anh chị trên diễn đàn!

Thông tin hồ sơ gia đình em:
Ngày ưu tiên: 24 APR 2006
Ngày chấp thuận: May 8, 2009.

Ba em được cô em bảo lãnh, ba là đương đơn chính. Khoảng 4 năm nay ba em bị bệnh về nào (u não - đã phẩu thuật), tình trạng hiện tại đi lại yếu và nói chuyện khó khăn. Không biết có ảnh hưởng gì về việc phỏng vấn hay không ạ? Em có hỏi dịch vụ thì họ bảo là chỉ có bệnh lao là không thể đi được, và nếu ba em không thể trả lời phỏng vấn thì mẹ em có thể trả lời thay ba em đúng không ạ?

Hồ sơ gia đình em đã mở, đã có invoice number, và người nhà em bên đó có gửi xách tay về cho em form là I-864 và I-864A kèm tax return transcript, nhưng em không biết nộp lên hệ thống CEAC như thế nào, mong được cô chú anh chị chỉ dẫn để nộp lên hệ thống.

Em xin chân thành cảm ơn cô chú, anh chị rất nhiều!
Chào Belltr96,
Bệnh não không nằm trong danh sách các bệnh bị cấm nhập cảnh vào Mỹ, bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/cac-bnh-b-cam-nhp-canh-hoa-ky.22501/
Nếu Ba bạn nói chuyện khó khăn, thì Mẹ bạn nên trình bày với Viên chức LSQ để xin trả lời thay các câu hỏi khi phỏng vấn.
Nộp các giấy tờ cho NVC bằng hình thức online, xem ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-np-h-so-online-gi-nvc.31076/