[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009635010*

Thanhtk

Thành viên mới
Chào các anh và các chị !
Giúp em kiểm tra thông tin hồ sơ diện F4
Nguyễn thị bông
Cass number: HCM2009635010 khi nào được mở hòi sơ và đựọc đóng visa ạ , cảm ơn các anh chị nhiều lắm

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào các anh và các chị!
Giúp em kiểm tra thông tin hồ sơ diện F4
Nguyễn Thị Bông
Case Number: HCM2009635010 khi nào được mở hồ sơ và được đóng visa ạ, cảm ơn các anh chị nhiều lắm.
Chào Thanhtk,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn, cách post bài và đặt câu hỏi. Rồi sẽ được giúp, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/
P/s: Tôi đã mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Vậy nhé bạn.

Thanhtk

Thành viên mới

Thanhtk

Thành viên mới
Chị xem giúp em hồ sơ diện F4 của nhà em
Priority date : 27/3/2007
Cass number :HCM2009635010 tính tới điểm này hồ sơ khi nào mới được mở hả chị .

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị xem giúp em hồ sơ diện F4 của nhà em
Priority Date: 27/3/2007
Case Number: HCM2009635010 tính tới điểm này hồ sơ khi nào mới được mở hả chị.
Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 01/10/2006, và mở hồ sơ đến ngày 15/12/2006, hồ sơ này có ngày ưu tiên 27/03/2007. Theo dự đoán phải còn chờ khoảng 3 tháng nữa mới được xem xét để mở. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào tình hình diễn biến lịch visa hàng tháng trong thời gian sắp tới tăng nhanh hay chậm nữa.

Thanhtk

Thành viên mới
Dạ em cảm ơn chị .
Trong quá trình mở hồ sơ có trường hợp khi bắt đầu được bảo lãnh người được bảo lãnh dưới 21 tuổi cho tới thời điểm này thì khi được mở hồ sơ làm thế nào để khiếu nại vì người đó đã 32 tuổi : như trường hợp của 2 người này .
Nguyễn thị kim thanh 10/7-1988
Nguyễn trung tâm 13/8/1992

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn chị.
Trong quá trình mở hồ sơ có trường hợp khi bắt đầu được bảo lãnh người được bảo lãnh dưới 21 tuổi cho tới thời điểm này thì khi được mở hồ sơ làm thế nào để khiếu nại vì người đó đã 32 tuổi: như trường hợp của 2 người này.
Nguyễn thị kim thanh 10/7-1988
Nguyễn trung tâm 13/8/1992
Bạn cần phải thông tin cho rõ hơn, ai là đương đơn chính (người được bảo lãnh) của hồ sơ này.
Còn 2 thành viên có tên trên là thành viên cùng đi với đương đơn chính hay sao?

Thanhtk

Thành viên mới
Dạ đương đơn chính là nguyễn thị bông còn 2 thành viên nêu trên là đi cùng với đương đơn chính ( con đi cùng với mẹ )

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ đương đơn chính là nguyễn thị bông còn 2 thành viên nêu trên là đi cùng với đương đơn chính (con đi cùng với mẹ).
Muốn tính chính xác tuổi CSPA bạn cần phải cung cấp thêm thông tin hồ sơ.
Ngày chấp thuận Approval Date.

Thanhtk

Thành viên mới
Dạ ngày chấp thuận là : 27/3/2006
Thông tin tuổi của từng người phải không chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ ngày chấp thuận là : 27/3/2006
Thông tin tuổi của từng người phải không chị.
Bạn đưa thông tin ngày chấp thuận trên không đúng. Tại sao ngày ưu tiên của hồ sơ là 27/03/2007, mà ngày chấp thuận lại là 27/03/2006 được chứ?

Thanhtk

Thành viên mới
Ngày 27/3/2006 là ngày thông báo bên người bảo lãnh còn 27/3/2007 là ngày thông báo bên người đứng đơn chính nhận được ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ngày 27/3/2006 là ngày thông báo bên người bảo lãnh còn 27/3/2007 là ngày thông báo bên người đứng đơn chính nhận được ạ
Bạn xem lại ngày, tháng, năm, mà NVC gửi thông báo cấp số hồ sơ Case Number HCM cho bạn, cũng như số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.

Thanhtk

Thành viên mới
Dạ đay là những thông tin mà em có ạ
Receipt date : March 29 , 2006
Priority date : March 27 , 2007
Notice date : May 5, 2009
Pa name : Nguyễn thị bông
Hồ sơ này sắp được mở chưa chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ đây là những thông tin mà em có ạ.
Receipt Date: March 29 , 2006
Priority Date: March 27 , 2007
Notice Date: May 5, 2009
Pa name: Nguyễn Thị Bông.
Hồ sơ này sắp được mở chưa chị.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
1/. Người con sinh ngày 10/07/1988, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 20/08/2011.
2/. Người con sinh ngày 13/08/1992, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 23/09/2015.
Cả 2 trường hợp trên đều quá tuổi CSPA nên không được xuất cảnh cùng gia đình.
Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 01/11/2006, và mở hồ sơ đến ngày 08/03/2007, hồ sơ này có ngày ưu tiên 27/03/2007. Nếu lịch visa trong tháng tới tiến triển bình thường, tăng đều đặn thì hy vọng là hồ sơ của gia đình bạn sẽ được xem xét để mở.

Thanhtk

Thành viên mới
Dạ em cảm ơn chị
Em có vấn đề này , cậu em ngày xưa vượt biên không có giấy khai sinh bây giờ hồ sơ sắp được đáo hạn mà cậu em còn thiếu giấy khai sinh thì có vấn đề gì không chị có thể chờ bổ sung sao hoặc là không cần tới có được không chị . Cậu em tới văn phòng đại diện ở mỹ thì họ nói không có cũng không sao còn em sợ đại Sứ quán ở Vietnam họ không chịu vấn đề này bên nào đúng hả chị , xin chị giúp em

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn chị.
Em có vấn đề này, cậu em ngày xưa vượt biên không có giấy khai sinh bây giờ hồ sơ sắp được đáo hạn mà cậu em còn thiếu giấy khai sinh thì có vấn đề gì không chị có thể chờ bổ sung sao hoặc là không cần tới có được không chị. Cậu em tới Văn phòng đại diện ở Mỹ thì họ nói không có cũng không sao còn em sợ Lãnh sự quán ở Việt Nam họ không chịu vấn đề này bên nào đúng hả chị, xin chị giúp em.
Phải có giấy khai sinh của người bảo lãnh, cũng như người được bảo lãnh. Nếu không hồ sơ sẽ bị nhận giấy xanh bổ túc.