[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009646218

hj hj

Thành viên tích cực
hjhj

anh ,chị cho em hỏi : NBL không đủ income ,nhưng có hai can nhà ,giờ NBL muốn thế chấp một can nhà cho ngân hàng để làm giấy I864 có đc k ?mong anh ,chị giúp giùm .xin cám ơn

hj hj

Thành viên tích cực
Ðề: hj hj. PD tháng 04.2001

nhờ anh ,chị giúp giùm :NBL có 2 căn nhà ,nhưng k đủ in come để làm I864 ,giờ NBL muốn thế chấp 1 căn nhà cho ngân hàng để làm i864 có đc k zay?mong anh ,chị trong ace giúp em .em xin chân thành cám on

Lê Minh Tòan

Thành viên tích cực

Đc đó bạn ơi vì cô mình bảo lãnh đến 9 người thiếu income nên đã từng làm như zậy .

truc_ngo

Thành viên tích cực
Ðề: hjhj

anh ,chị cho em hỏi : NBL không đủ income ,nhưng có hai can nhà ,giờ NBL muốn thế chấp một can nhà cho ngân hàng để làm giấy I864 có đc k ?mong anh ,chị giúp giùm .xin cám ơn
_như vậy thì ko được đâu bạn, NBL phải chứng minh thu nhập bằng việc khai thuế ( như : lãnh lương, tự kinh doanh, tiền bảo trợ XH....) nếu ko đủ tài chính thì NBL phải tìm thêm người đồng bảo trợ (có khai thuế).
_ Chỉ riêng đối với người già, hưởng bảo trợ xã hội hàng tháng thì không khai thuế nhưng phải là người bảo lãnh và cũng phải tìm người đồng bảo trợ có thu nhập có khai thuế cao đủ để bảo trợ tài chính cho thân nhân.
_Dù NBL thế chấp nhà hay bạn gửi tiền từ VN sang thì người bảo lãnh của bạn cũng không thể khai thu nhập.
chúc vui

hj hj

Thành viên tích cực

anh toàn ơi anh có thể nói rõ hơn trường hợp của cô anh đc k ?sao có bạn nói thế chấp nhà làm giấy i864 là ko dc zay ,.tại NBL nghe nguoi ta nói bảo lãnh ko cần tiền nên mới mua thêm nhà thui .giờ k đủ tiền để làm i864 nè .nên mới định thế chấp căn nhà cho ngân hàng .mong anh toàn và các anh ,chị giúp giùm em .em xin chân thành cám on

hj hj

Thành viên tích cực
Ðề: hjhj

bạn có thể nói rõ hơn dc k ?sao có bạn nói làm như vạy là dc .

hj hj

Thành viên tích cực

mong anh ,chị ace tra loi cau hoi trên đây của em di thank

hj hj

Thành viên tích cực

anh ,chị cho em hỏi trường hợp này nha : NVC gửi DS3032 cho NBL ,ko gửi cho NDBL ,NBL k gửi về mà điền thay cho NDBL và gửi lại cho NVC có ảnh hưởng j ko vậy .chữ kí của DS3032 khác với DS230 của NDBL thì có sao khong .mong anh ,chị trả lời jum em câu này ạ......

onenainainai

Cựu Ban điều hành

anh ,chị cho em hỏi trường hợp này nha : NVC gửi DS3032 cho NBL ,ko gửi cho NDBL ,NBL k gửi về mà điền thay cho NDBL và gửi lại cho NVC có ảnh hưởng j ko vậy .chữ kí của DS3032 khác với DS230 của NDBL thì có sao khong .mong anh ,chị trả lời jum em câu này ạ......
Cũng có nhiều trường hợp người bảo lãnh điền hộ Ds-3032 gởi cho NVC. Việc khác chữ ký trong Ds-3032 và Ds-230 Không sao đâu bạn.
Bạn an tâm nhé.

hj hj

Thành viên tích cực

anh chị cho em hỏi :thông thường NBL gữi hs cho NVC thi bao nhiêu ngày NVC nhận dc ạ.và bao nhiêu ngày thì NVC báo cho NBL hs complete hay thiếu xót ,bổ sung ạ

hj hj

Thành viên tích cực

nhờ anh ,chị trong diễn đàn check lại giùm em hs 2009646218 xem NVC đã nhận được hs chưa ,...............em xin chân thành cám ơn

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

nhờ anh ,chị trong diễn đàn check lại giùm em hs 2009646218 xem NVC đã nhận được hs chưa ,...............em xin chân thành cám ơn
Chào hj hj

HCM 2009646218: Vừa check hồ sơ vào lúc 3:42pm 15/11/2010 nghe thông tin như sau: NVC đã duyệt xét hồ sơ của bạn và thấy thông tin của bạn bị thiếu hay không đầy đủ. NVC đã gửi Checklist (danh sách kiểm tra) email cho bạn ngày 15/10/2010. Xin gửi lại thông tin cho NVC. Sau khi NVC nhận được thông tin bổ sung, xin chờ từ 6 đến 8 tuần để duyệt xét.

Thanks

hj hj

Thành viên tích cực

chao ACE :anh ,chị cho em hỏi cách tính income để làm i864 ,nhà em 7ng ,NBL 5ng ,income khoảng 42.ooousd /năm?.vậy để bảo lãnh cho gia đình em thì NBL cần phải có bao nhiêu ?trong khi đó NBL có nhà 250.000(đứng tên 2 vợ chồng NBL?) có đủ để bảo lãnh cho gia đình em 7ng hay ko?mong anh ,chị giúp giùm em ....em xin chan thanh cám ơn

vinh truong

Thành viên mới

chao ACE :anh ,chị cho em hỏi cách tính income để làm i864 ,nhà em 7ng ,NBL 5ng ,income khoảng 42.ooousd /năm?.vậy để bảo lãnh cho gia đình em thì NBL cần phải có bao nhiêu ?trong khi đó NBL có nhà 250.000(đứng tên 2 vợ chồng NBL?) có đủ để bảo lãnh cho gia đình em 7ng hay ko?mong anh ,chị giúp giùm em ....em xin chan thanh cám ơn
chào bạn:
theo vinh biết, 42 ngàn usd chỉ vừa đủ cho 7 người ở vn thôi( 6 ngàn/ 1 người), tính thêm 5 ng của nbl là thiếu, nbl phải kiếm thêm người đồng bảo trợ mơi đuợc.,tiền bảo trợ không tính tài sản hay cheque chỉ tính thu nhập chịu thuế..

hj hj

Thành viên tích cực

NBL đã gửi hs 2009646218 dc hơn 10ngày rồi .mong anh ,chị ACE check lại giùm em xem NVC đã nhận đc chưa ?thanks

onenainainai

Cựu Ban điều hành

NBL đã gửi hs 2009646218 dc hơn 10ngày rồi .mong anh ,chị ACE check lại giùm em xem NVC đã nhận đc chưa ?thanks
Chào bạn,
Sau khi gởi bổ túc hồ sơ thì phải từ 4-6 tuần sau mới có thông tin nhé bạn. Bạn Tien Nguyen đã check giúp bạn vào ngày 15/11/2010. Mới chỉ có vài ngày, check lại vẫn thông cũ mà thôi. Bạn chờ 2 tuần sau check lại nhé.

hj hj

Thành viên tích cực

mong cac anh ,chị ACE trả lời các câu hỏi sau nhé :(cau 1)gia đình nbl có 5ng .ndbl có 7ng .vậy xin hỏi cần bao nhiêu income để làm dc i864 .....?.(cau 2) em nghe nói nếu làm i864 ko đủ income ,thế chấp tài sản gấp 5 lần NVC cũng chấp thuận nhưng khó đậu phỏng vấn phải ko ạ?vì họ đòi hỏi phải có ng đồng bảo trợ ?mong anh ,chị ACE trả lời giúp em 2 câu hỏi tên .thanks

hj hj

Thành viên tích cực

mong anh ,chị hãy trả lời gấp câu hõi này giúp em nha:gia đình em đã nộp hết giấy tờ cho NVC 2tuần oy .nhưng NBL k đủ income phải làm i864 bằng cách thế chấp tài sản gấp 5 lần ...bây giờ NBL muốn bổ túc thêm nguoi đồng bảo trợ vào và gửi thêm cho NVC có đc k ? hay phải đợi NVC gửi yêu cầu bổ túc mới gửi dc .nếu truong hợp nvc cho hs dc complete thì phỏng vấn mình mang theo giấy tờ ng đồng bảo trợ có dc ko có trường hợp nào lãnh sứ quán yêu cầu bổ túc ng đồng bảo trợ trong khi hs complete ko ?mong anh ,chị trã lời gấp giùm em ........thanks

onenainainai

Cựu Ban điều hành

mong anh ,chị hãy trả lời gấp câu hõi này giúp em nha:gia đình em đã nộp hết giấy tờ cho NVC 2tuần oy .nhưng NBL k đủ income phải làm i864 bằng cách thế chấp tài sản gấp 5 lần ...bây giờ NBL muốn bổ túc thêm nguoi đồng bảo trợ vào và gửi thêm cho NVC có đc k ? hay phải đợi NVC gửi yêu cầu bổ túc mới gửi dc .nếu truong hợp nvc cho hs dc complete thì phỏng vấn mình mang theo giấy tờ ng đồng bảo trợ có dc ko có trường hợp nào lãnh sứ quán yêu cầu bổ túc ng đồng bảo trợ trong khi hs complete ko ?mong anh ,chị trã lời gấp giùm em ........thanks
Chào bạn,
Việc người bảo lãnh không đủ income, phải dùng tài sản thế chấp, phải thuê cơ quan thẩm định tài sản có giá trị gấp 5 lần để bù vào phần income thiếu hụt vừa tốn tiền vừa rắc rối, hơn nữa tỷ lệ thành công không cao. Nhẹ nhàng và tốt nhất là nên tìm người đồng bảo trợ. Khi xét thấy một hồ sơ không đủ income thì NVC cũng khuyến cáo là nên tìm người đồng bảo trợ chứ không khuyến khích dùng tài sản thế chấp mặc dù trong luật di trú có cho phép.
Hồ sơ của tôi cũng gặp khó khăn về income của người bảo lãnh, cũng đã tính tới phương án thế chấp tài sản của người bảo lãnh. Nhưng cuối cùng cũng đã tìm được người đồng bảo trợ nên mọi việc đã trôi chảy.

hj hj

Thành viên tích cực

vậy cho em hỏi có trường hợp nào làm i864 bằng thế chấp tài sản thì nvc có cho complete k ?hay họ bắt buộc có ng dong bao tro mới cho complete