[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009674013*

Hương Trà

Thành viên mới
Kính Chào anh chị BĐH !
Gia đình em đã có số Case Number: HCM2009674013.
Priority date: 27 JULY 2005
Tình trạng hồ sơ đã complete. Theo em được biết lịch chiếu kháng tháng 3/2019 của diện F4 đã cập nhật đến ngày 22/9/2005. Vậy khoảng khi nào gia đình em được lên lịch phỏng vấn ạ?
Mong được sự giúp đỡ từ anh chị!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Kính Chào anh chị BĐH!
Gia đình em đã có số Case Number: HCM2009674013.
Priority date: 27 JULY 2005
Tình trạng hồ sơ đã complete. Theo em được biết lịch chiếu kháng tháng 03/2019 của diện F4 đã cập nhật đến ngày 22/09/2005. Vậy khoảng khi nào gia đình em được lên lịch phỏng vấn ạ?
Mong được sự giúp đỡ từ anh chị!
Chào Hương Trà,
Hồ sơ của bạn hoàn tất complete được bao lâu rồi? Cần thông tin cho rỏ hơn, rồi sẽ được giúp.

Hương Trà

Thành viên mới
Dạ hồ sơ gia đình em complete vào ngày 20/2/2019 và được NVC gửi mail với nội dung:

Dear Kim Tung Phung,

The National Visa Center (NVC) received all of the fees, forms, and documents that are required prior to attending an immigrant visa interview at a U.S. Embassy/Consulate General overseas.

NVC will work with the U.S. Embassy/Consulate General in HO CHI MINH CITY, VTNM to schedule an interview appointment for you. Once we have confirmed an interview date, we will send a notice to you, your petitioner and attorney (if applicable).

Please do NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until you have received an immigrant visa from the U.S. Embassy/Consulate General.

The U.S. Embassy/Consulate General may require additional documentation at the time of the interview. Please visit https://nvc.state.gov/interview for information about immigrant visa interviews.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ hồ sơ gia đình em complete vào ngày 20/02/2019 và được NVC gửi mail với nội dung:

Dear Kim Tung Phung,

The National Visa Center (NVC) received all of the fees, forms, and documents that are required prior to attending an immigrant visa interview at a U.S. Embassy/Consulate General overseas.

NVC will work with the U.S. Embassy/Consulate General in HO CHI MINH CITY, VTNM to schedule an interview appointment for you. Once we have confirmed an interview date, we will send a notice to you, your petitioner and attorney (if applicable).

Please do NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until you have received an immigrant visa from the U.S. Embassy/Consulate General.

The U.S. Embassy/Consulate General may require additional documentation at the time of the interview. Please visit https://nvc.state.gov/interview for information about immigrant visa interviews.
Nội dung trên NVC thông báo như sau:
Kính gửi Kim Tung Phung,
Trung tâm thị thực quốc gia (NVC) đã nhận được tất cả các khoản phí, biểu mẫu và tài liệu cần thiết trước khi tham dự một cuộc phỏng vấn visa nhập cư tại Đại sứ quán/ Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ ở nước ngoài. NVC sẽ làm việc với Đại sứ quán/Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ tại THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH, VTNM để sắp xếp một cuộc hẹn phỏng vấn cho bạn. Khi chúng tôi đã xác nhận ngày phỏng vấn, chúng tôi sẽ gửi thông báo cho bạn, người khởi kiện và luật sư của bạn (nếu có).
Vui lòng KHÔNG thực hiện bất kỳ thỏa thuận du lịch, bán tài sản hoặc từ bỏ việc làm cho đến khi bạn nhận được thị thực nhập cư từ Đại sứ quán/Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ. Đại sứ quán/Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ có thể yêu cầu tài liệu bổ sung tại thời điểm phỏng vấn.
Vui lòng truy cập https://nvc.state.gov/interview để biết thông tin về các cuộc phỏng vấn thị thực nhập cư.
Hồ sơ của bạn đã hoàn tất tại NVC xong rồi, chờ xếp lịch phỏng vấn trong thời gian sắp tới.

Hương Trà

Thành viên mới
Dạ xin phép cho em được hỏi. Em theo dõi lịch chiếu kháng hằng tháng, tháng 4/2019 diện F4 tăng đến ngày 1/1/2006, vậy truờng hợp gia đình em khoảng bao lâu nữa thì được xếp lịch phỏng vấn ạ

Hương Trà

Thành viên mới
Nội dung trên NVC thông báo như sau:

Hồ sơ của bạn đã hoàn tất tại NVC xong rồi, chờ xếp lịch phỏng vấn trong thời gian sắp tới.
Dạ xin phép cho em được hỏi. Em theo dõi lịch chiếu kháng hằng tháng, tháng 4/2019 diện F4 tăng đến ngày 1/1/2006, vậy truờng hợp gia đình em khoảng bao lâu nữa thì được xếp lịch phỏng vấn ạ

Thành

Thích đủ thứ ...
Lên lịch phỏng vấn theo thứ tự do Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại VN họ sắp xếp, tuỳ theo số lượng hồ sơ họ giải quyết hàng tháng là bao nhiêu? Việc này cũng khó trả lời chính xác thời gian nhận được thư mời PV nhé bạn. Hồ sơ đã có thông báo như vậy thì yên tâm chuẩn bị các giấy tờ, bằng chứng cần thiết cho buổi phỏng vấn sắp tới đạt được thành công như ý muốn mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Hương Trà

Thành viên mới
Dạ em xin cảm ơn anh/chị đã nhiệt tình gỉai đáp ạ!
Lên lịch phỏng vấn theo thứ tự do Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại VN họ sắp xếp, tuỳ theo số lượng hồ sơ họ giải quyết hàng tháng là bao nhiêu? Việc này cũng khó trả lời chính xác được thời nhận được thư mời PV nhé bạn. Hồ sơ đã có thông báo như vậy thì yên tâm chuẩn bị các giấy tờ, bằng chứng cần thiết cho buổi phỏng vấn sắp tới đạt được thành công như ý muốn mà thôi.[/QUOTE

Hương Trà

Thành viên mới
Gia đình em đã có thư mời phỏng vấn vào ngày 16/5/2019. Em đang phân vân về vấn đề nên khám sức khoẻ trước hay nên chích ngừa trước. Riêng về phần sức khoẻ mẹ em có vấn đề, trước đây đã từng thay khớp hán 1 lần nhưng do khớp bị lệch và sưng nên phải tháo khớp, đồng thời phát hiện thêm bị bệnh lao xương và đang điều trị nên không thể gắn khớp vào lần 2 ( phải điều trị trong vòng 1 năm hết lao xương mới được lắp khớp hán lần nữa) nên cũng khó khăn về khâu di chuyển đi lại (phải sử dụng nạn), vậy anh chị cho em hỏi trường hợp của mẹ em có khả năng bị ở lại không ạ?

orion_tuan

Thành viên tích cực
Phải đi khám mới biết được bạn. Kết quả khám sức khỏe yêu cầu phiếu chích ngừa, nên bạn nên chích trước khám sau.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Gia đình em đã có thư mời phỏng vấn vào ngày 16/5/2019. Em đang phân vân về vấn đề nên khám sức khoẻ trước hay nên chích ngừa trước. Riêng về phần sức khỏe mẹ em có vấn đề, trước đây đã từng thay khớp hán 1 lần nhưng do khớp bị lệch và sưng nên phải tháo khớp, đồng thời phát hiện thêm bị bệnh lao xương và đang điều trị nên không thể gắn khớp vào lần 2 (phải điều trị trong vòng 1 năm hết lao xương mới được lắp khớp hán lần nữa) nên cũng khó khăn về khâu di chuyển đi lại (phải sử dụng nạn), vậy anh chị cho em hỏi trường hợp của mẹ em có khả năng bị ở lại không ạ?
Gia đình bạn cần phải khám sức khỏe trước, sau đó mới chích ngừa. Xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/kim-tra-sc-khe-va-chich-nga.22529/
Việc Mẹ bạn có vấn đề về bệnh xương khớp, thì cần phải điều trị đúng theo chỉ định của Bác sĩ cho đến khi hết bệnh. Nhưng bệnh này không nằm trong danh mục những bệnh bị cấm nhập cảnh vào Hoa Kỳ.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/cac-bnh-b-cam-nhp-canh-hoa-ky.22501/

Hương Trà

Thành viên mới
Em cảm ơn anh/chị Orion_tuan và PhuongChau. Anh/chị có thể hướnv dẫn giúp em các bước sắp xếp hồ sơ khi đi phỏng vấn được không ạ? Bản sao CMND của mỗi người có cần chức thực không ạ? Em của em năm nay 12 tuổi chưa có CMND thì có cần giấy tờ nào tương tự bổ sung không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em cảm ơn anh/chị Orion_tuan và PhuongChau. Anh/chị có thể hướng dẫn giúp em các bước sắp xếp hồ sơ khi đi phỏng vấn được không ạ? Bản sao CMND của mỗi người có cần chức thực không ạ? Em của em năm nay 12 tuổi chưa có CMND thì có cần giấy tờ nào tương tự bổ sung không?
Thường thì trong thư mời phỏng vấn của LSQ có phần yêu cầu giấy tờ mang theo lúc phỏng vấn, gia đình bạn cứ theo đó mà thực hiện vậy là được rồi.
Tuy nhiên bạn cần xem thêm hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/cac-giay-to-duc-yeu-cu-mang-theo-trong-bui-phng-van.31041/
Em bạn 12 tuổi thì chỉ cần mang theo giấy khai sinh, và có tên trong hộ khẩu của gia đình vậy là được.

Hương Trà

Thành viên mới
Thường thì trong thư mời phỏng vấn của LSQ có phần yêu cầu giấy tờ mang theo lúc phỏng vấn, gia đình bạn cứ theo đó mà thực hiện vậy là được rồi.
Tuy nhiên bạn cần xem thêm hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/cac-giay-to-duc-yeu-cu-mang-theo-trong-bui-phng-van.31041/
Em bạn 12 tuổi thì chỉ cần mang theo giấy khai sinh, và có tên trong hộ khẩu của gia đình vậy là được.
Dạ em cảm ơn Anh/Chị rất nhiều ạ