[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009675113

tommy106

Thành viên tích cực
tình hình là nhà em có 1 cai giấy từ bên mỹ gởi về theo lời dịch của dịch vụ bên vn là bên mỹ đã nhận hồ sơ của gia đình em tháng 8/2003 đừng thay đổi địa chỉ nhà nếu thây đổi thì phải báo lại cho bên mỹ biết. mà nhà em nộp hồ sơ là 2001 vậy cho em hỏi đây là thư gì cám ơn
cho em hỏi là bao lâu nửa nhà em mới có giấy tờ phỏng vấn cám ơn A C E trước
:1:

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: giúp em

Giấy này có thể là giấy chấp thuận của Sở di trú Hoa Kỳ I-797 bạn phải nói chính xác hoặc ghi lại nội dung gốc của mẫu thư đó, thì mọi người mới giúp được cho bạn nhiều hơn.

Chào bạn!

tommy106

Thành viên tích cực

Giấy này có thể là giấy chấp thuận của Sở di trú Hoa Kỳ I-797 bạn phải nói chính xác hoặc ghi lại nội dung gốc của mẫu thư đó, thì mọi người mới giúp được cho bạn nhiều hơn.

Chào bạn!
ok mình sẻ ghi rỏ:1:

tommy106

Thành viên tích cực

dear TAI LOC LE

The enclosed information pertains to your interest in immigrating to the United States of America. The information concerning your registration at the end of the letter.

Unfortunately, visa number are not presently availble for your use. You will be notified when further consideration can be given to processing your application for immigration. The reason for this delay is that there are more applicant for visa than there are immigrant visa number available under the limitation prescribed by law. For some visa categories, for example F3 or F4,this delay could be many year. Should you wish know which priority dates are currently being processed, you may call the State Deparment's Visa Office at (202) 663-1541.

You are cautioned that you MUST NOT make any firm plans, such as disposing of property, giving up jobs, or making travel arrangements at this time. We have no way of predicting when it will be possible to proceed with your immigrant visa application.

You need not check with us further unless you need to report a change of address or a change in your personal situation which may affect your entitlement to an immigrant visa.

We will keep your case on file until further action is possible. When communicating with his office, either by telephone or letter, you must ALWAYS refer to your name and case number exactly as they appear below

Case Number : HCM2009675113
PA Name : TAI LOC LE
Preference Category F4 - BROTHERS AND SISTERS OF U.S. CITIZENS
Your Priority Date: 08 APR 2003
Foreign State Chargeability : VIETNAM

REMINDER: IT IS VERY IPORTANT TO KEEP THIS OFFICE INFORMED OF YOUR CURRENT ADDRESS.

cho em hỏi giấy này là giấy gì cám ơn
khi nhận được giấy này thì còn khoảng bao lâu mới phỏng vấn cám ơn Anh Chị Em
THANK

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

dear TAI LOC LE

The enclosed information pertains to your interest in immigrating to the United States of America. The information concerning your registration at the end of the letter.

Unfortunately, visa number are not presently availble for your use. You will be notified when further consideration can be given to processing your application for immigration. The reason for this delay is that there are more applicant for visa than there are immigrant visa number available under the limitation prescribed by law. For some visa categories, for example F3 or F4,this delay could be many year. Should you wish know which priority dates are currently being processed, you may call the State Deparment's Visa Office at (202) 663-1541.

You are cautioned that you MUST NOT make any firm plans, such as disposing of property, giving up jobs, or making travel arrangements at this time. We have no way of predicting when it will be possible to proceed with your immigrant visa application.

You need not check with us further unless you need to report a change of address or a change in your personal situation which may affect your entitlement to an immigrant visa.

We will keep your case on file until further action is possible. When communicating with his office, either by telephone or letter, you must ALWAYS refer to your name and case number exactly as they appear below

Case Number : HCM2009675113
PA Name : TAI LOC LE
Preference Category F4 - BROTHERS AND SISTERS OF U.S. CITIZENS
Your Priority Date: 08 APR 2003
Foreign State Chargeability : VIETNAM

REMINDER: IT IS VERY IPORTANT TO KEEP THIS OFFICE INFORMED OF YOUR CURRENT ADDRESS.

cho em hỏi giấy này là giấy gì cám ơn
khi nhận được giấy này thì còn khoảng bao lâu mới phỏng vấn cám ơn Anh Chị Em
THANK
Chào bạn,
Đây là thông báo của NVC gởi cho gia đình bạn. Chúc mừng bạn, NVC đã chấp thuận và cấp cho hồ sơ của bạn Case Number HCM..... và ngày ưu tiên của bạn là 08 APR 2003. Sau này khi cần liên lạc với NVC về vấn đề gì đó thì bạn dùng Case Number HCM ..như trên. Hiện nay lịch Visa trong tháng 1-2010, NVC đang giải quyết cho những hồ sơ có ngày ưu tiên trước ngày 01-10-1999 của diện F4. Hồ sơ của gia đình bạn có ngày ưu tiên như trên thì phải đợi khoảng gần 3 năm nữa. Chúc bạn vui.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Bạn thangtran đã trả lời cho bạn thời gian chính xác rồi đó, Xem case number của bạn tôi đoán thời gian được chấp thuận 2009, thời gian chờ chấp thuận lâu như vậy rất có lợi cho những người bị quá tuổi đó bạn.

Chúc bạn thành công! :1:

Chỉnh sửa cuối:

tommy106

Thành viên tích cực

Chào bạn,
Đây là thông báo của NVC gởi cho gia đình bạn. Chúc mừng bạn, NVC đã chấp thuận và cấp cho hồ sơ của bạn Case Number HCM..... và ngày ưu tiên của bạn là 08 APR 2003. Sau này khi cần liên lạc với NVC về vấn đề gì đó thì bạn dùng Case Number HCM ..như trên. Hiện nay lịch Visa trong tháng 1-2010, NVC đang giải quyết cho những hồ sơ có ngày ưu tiên trước ngày 01-10-1999 của diện F4. Hồ sơ của gia đình bạn có ngày ưu tiên như trên thì phải đợi khoảng gần 3 năm nữa. Chúc bạn vui.
em rất cám ơn thangtran vậy là em phải đợi thêm 3 năm nữa
nhưng đáng buồn là bây giờ em 20 tuổi rồi :12: liệu 3 năm nữa thì em 23 tuổi vậy cho em hỏi em có thể đi chung với gia đình ko cám ơn:12:
cho em hỏi thêm là website nào để CHECK CASE Number vậy xin cảm ơn rất nhiều:1:

tommy106

Thành viên tích cực

Bạn thangtran đã trả lời cho bạn thời gian chính xác rồi đó, Xem case number của bạn tôi đoán thời gian được chấp thuận 2009, thời gian chờ chấp thuận lâu như vậy rất có lợi cho những người bị quá tuổi đó bạn.

Chúc bạn thành công! :1:
em nghe NGUYEN nói như vậy em rất vui vì rất có lợi cho người quá tuổi hiện nay em đã 20 tuổi rồi
theo lời Thangtran thì HS nhà em đợi 3 năm nửa thì em 23 nhưng em nghe Nguyen noi có lợi cho người quá tuổi thì ko biết em có thể đi chung với gia đình ko vậy em xin cảm ơn :1:
HS nhà em nộp vào năm 2001

nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Tạm tính sơ cho bạn biết như sau: Nếu tính 3 năm nữa hồ sơ của bạn được mở thì lúc đó bạn sẽ là 23 tuổi (bị lố 2 tuổi) nhưng...thời gian chờ đợi của hồ sơ gia đình bạn cũng tạm tính là: từ năm 2003 cho đến 2009 được chấp thuận, như vậy thời gian chờ đợi sẽ là 6 năm trừ đi số tuổi bị lố, tính sơ bộ thì bạn vẫn còn dư tới 4 năm lận đó... Yên tâm nhé bạn, quan trọng là trong thời gian chờ đợi bạn phải còn độc thân đó nhe.
Không có web check case number mà chỉ có check receipt number mà thôi: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=33

Xem cách tính tuổi để tính được chính xác tuổi của mình nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=957#post957

Chúc mừng bạn !

Chỉnh sửa cuối:

tommy106

Thành viên tích cực

Tạm tính sơ cho bạn biết như sau: Nếu tính 3 năm nữa hồ sơ của bạn được mở thì lúc đó bạn sẽ là 23 tuổi (bị lố 2 tuổi) nhưng...thời gian chờ đợi của hồ sơ gia đình bạn cũng tạm tính là: từ năm 2003 cho đến 2009 được chấp thuận, như vậy thời gian chờ đợi sẽ là 6 năm trừ đi số tuổi bị lố, tính sơ bộ thì bạn vẫn còn dư tới 4 năm lận đó... Yên tâm nhé bạn, quan trọng là trong thời gian chờ đợi bạn phải còn độc thân đó nhe.
Không có web check case number mà chỉ có check receipt number mà thôi: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=33

Xem cách tính tuổi để tính được chính xác tuổi của mình nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=957#post957

Chúc mừng bạn !
vậy là mình còn dư đến 4 tuổi mình sẻ ráng giữ độc thân
khi mình đọc song tin này của bro mình rất vui
nếu mình rớt lại thì gia đình mình sẻ bỏ HS ko đi
thank bro rất nhiều :1::1::1::1::1::1::1::1::1:

tommy106

Thành viên tích cực
anh chi giup em

em nhận được giấy ở mỹ gởi về ghi là

THE UNITED STATES OF AMERICA

RECEIPT NUMBER
WAC-04-137-52085

RECEIPT DATE PRIORITY DATE
APRIL 15, 2004 APRIL 15, 2004

NOTICE DATE
JUNE 19, 2009

anh chị cho em hỏi giấy này là giấy gì vậy chừng nào mới đi
em xin chân thành cãm ơn anh chị trước

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: anh chi giup em

em nhận được giấy ở mỹ gởi về ghi là

THE UNITED STATES OF AMERICA

RECEIPT NUMBER
WAC-04-137-52085

RECEIPT DATE PRIORITY DATE
APRIL 15, 2004 APRIL 15, 2004

NOTICE DATE
JUNE 19, 2009

anh chị cho em hỏi giấy này là giấy gì vậy chừng nào mới đi
em xin chân thành cãm ơn anh chị trước
Hi
Đây là form I797 mà USCIS gửi cho người bảo lãnh bên Mỹ. Theo đó thì USCIS thông báo cho người bảo lãnh biết là họ đã chấp thuận hồ sơ này, sau đó họ sẽ chuyển hồ sơ này sang NVC (trung tâm chiếu khán quốc gia Mỹ)

Hồ sơ của bạn có những thông tin chính như sau:

Ngày ưu tiên (priority date): 15/04/2004
Ngày chấp thuận (Approve date): 19/06/2009

Khi NVC nhập thông tin hồ sơ bạn vào hệ thống máy tính thì họ sẽ cấp cho hồ sơ bạn 1 số hồ sơ (case number) bắt đầu bằng 3 ký tự HCM và 10 c0n số đi sau. Casenumber này sẽ được sử dụng từ đây cho đến khi việc bảo lãnh hoàn tất (gia đình bạn được đinh cư tại Mỹ). Chúc may mắn

tommy106

Thành viên tích cực

vậy cho em hỏi là khoảng máy năm nửa sẽ được phỏng vấn
cãm ơn

thanhnv

Thành viên tích cực

dạ thưa chị là diên anh bảo lảnh em F4
Hiện nay diện F4 có tốc độ giải quyết hồ sơ nhanh đến chóng mặt. Bình thuờng nếu ngày ưu tiên là 2004 thì khoảng đến năm 2014 sẽ đưôc giải quyết nhưng với tiến độ hiện nay, tôi nghĩ hồ sơ bạn có khả năng được PV đầu năm 2013 nếu như bạn chuẩn bị tốt.

tommy106

Thành viên tích cực

Hiện nay diện F4 có tốc độ giải quyết hồ sơ nhanh đến chóng mặt. Bình thuờng nếu ngày ưu tiên là 2004 thì khoảng đến năm 2014 sẽ đưôc giải quyết nhưng với tiến độ hiện nay, tôi nghĩ hồ sơ bạn có khả năng được PV đầu năm 2013 nếu như bạn chuẩn bị tốt.
em xin chân thành cảm ơn chị đã giúp đỡ cho gia đình em

tommy106

Thành viên tích cực
nhờ anh chị check giùm em

Case Number: HCM2009675113
Priority Date: 08 APR 2003

vậy cho em hỏi giấy tờ em còn máy năm nửa sẽ được gọi phỏng vấn
nhưng hiện nay em đã 21 tuổi, chưa có gia đình con cái gì hết, em sinh tháng 10 - 1989
vậy em có thể đi cùng với gia đình ko
em xin cảm ơn anh chị trong diễn đàn trước :)

linda

Ban điều hành
Ðề: nhờ anh chị check giùm em

Case Number: HCM2009675113
Priority Date: 08 APR 2003

vậy cho em hỏi giấy tờ em còn máy năm nửa sẽ được gọi phỏng vấn
nhưng hiện nay em đã 21 tuổi, chưa có gia đình con cái gì hết, em sinh tháng 10 - 1989
vậy em có thể đi cùng với gia đình ko
em xin cảm ơn anh chị trong diễn đàn trước :)
F4 hiện nay đang giải quyết đến các hồ sơ có ngày ưu tiên 01/01/2001 trở về trước. Hồ sơ của bạn ước tính sẽ được mở vào khoảng năm 2012. Theo như ngày chấp thuận vào 2009 thì bạn sẽ được đi cùng gia đình.

Chúc may mắn!

tommy106

Thành viên tích cực
Ðề: nhờ anh chị check giùm em

F4 hiện nay đang giải quyết đến các hồ sơ có ngày ưu tiên 01/01/2001 trở về trước. Hồ sơ của bạn ước tính sẽ được mở vào khoảng năm 2012. Theo như ngày chấp thuận vào 2009 thì bạn sẽ được đi cùng gia đình.

Chúc may mắn!
thank chi linda rất nhiều :)