[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009694017*

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho em hỏi là xưa khi mình nộp hồ sơ vào USCIS để xin bảo lãnh có phải toàn bộ thông tin được dịch sang Tiếng anh đúng không ạ? Tức là tên mọi người đều không bỏ dấu?
Vì nhà em khi xưa nộp hồ sơ sang Mỹ thì phần tên của ba em giữa giấy khai sanh là Vẽn còn hôn thú với hộ khẩu là Vẻn.
Giờ nếu đi chỉnh lại hôn thú từ Vẻn sang Vẽn. Liệu có sai khớp với giấy tờ nộp lúc 2006 không ạ? Em đang lo lắng.
Cứ giữ tên nào đúng nhất để sử dụng, nếu gia đình bạn không muốn đi điều chỉnh. Vì chỉ sai ở phần dấu hỏi và dấu ngã. Khi đi phỏng vấn nếu LSQ có hỏi đến, thì gia đình bạn phải trình bày lý do.

tuannguyen142

Thành viên mới
Cứ giữ tên nào đúng nhất để sử dụng, nếu gia đình bạn không muốn đi điều chỉnh. Vì chỉ sai ở phần dấu hỏi và dấu ngã. Khi đi phỏng vấn nếu LSQ có hỏi đến, thì gia đình bạn phải trình bày lý do.
Dạ vậy giờ gia đình em đi chỉnh lại thành Vẽn cho hợp khớp với các giấy tờ khác như khai sanh, hộ khẩu.... để nộp cho NVC khi mở hồ sơ. Vì em lo ở NVC họ sẽ làm khó mình ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ vậy giờ gia đình em đi chỉnh lại thành Vẽn cho hợp khớp với các giấy tờ khác như khai sanh, hộ khẩu.... để nộp cho NVC khi mở hồ sơ. Vì em lo ở NVC họ sẽ làm khó mình ạ.
Nếu họ có thắc mắc, thì bày trình bày lý do.

tuannguyen142

Thành viên mới
Dạ vậy giờ trong Hôn Thú là Vẻn
Trong khai sanh, hộ chiếu, CMND, hộ khẩu là Vẽn
Vậy mình không cần đi chỉnh hôn thú lại đúng không ạ?
Mình nộp y như vậy cho họ, nếu NVC thắc mắc thì mình giải thích sau hoặc điều chỉnh sau được không ạ?
Tại giờ gia đình em khá lo về việc khác dấu, mở hồ sơ NVC sẽ không chịu.Mong PhuongChau có thể trả lời cụ thể cho gia đình em an tâm hơn ạ. Em cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ vậy giờ trong Hôn thú là Vẻn.
Trong khai sanh, hộ chiếu, CMND, hộ khẩu là Vẽn
Vậy mình không cần đi chỉnh hôn thú lại đúng không ạ?
Mình nộp y như vậy cho họ, nếu NVC thắc mắc thì mình giải thích sau hoặc điều chỉnh sau được không ạ?
Tại giờ gia đình em khá lo về việc khác dấu, mở hồ sơ NVC sẽ không chịu. Mong PhuongChau có thể trả lời cụ thể cho gia đình em an tâm hơn ạ. Em cảm ơn.
Xin điều chỉnh lại hôn thú từ Vẻn thành Vẽn.

tuannguyen142

Thành viên mới
Dear Sir/Madam:

Your case is transitioning into electronic processing through the Department of State's Consular Electronic Application Center (CEAC) at https://ceac.state.gov/iv.

At this time, we cannot make any updates to your case. We suggest you begin reviewing NVC's online CEAC Processing guidelines on our website https://nvc.state.gov/ceac. Review the documents in the "Need Help?" section at the bottom of the webpage to learn about our process.

After your case is transferred into our system, we will send you a notice (by mail or email) containing your login instructions for CEAC.

If you still need assistance in updating your case after you receive the notice, contact us by going on the internet to https://nvc.state.gov/ask.

Cho em hỏi hồ sơ nhà em có ngày ưu tiên 29/6/2006. Hiện tại lịch mở hồ sơ đã là 1/10/2006. Em viết mail gửi NVC yêu cầu mở hồ sơ thì họ trả lời 2 cái mail đều cùng một nội dung như trên.Cho em hỏi giờ em phải làm gì ạ? Không có Invoice ID thì không thể nào đăng nhập vào CEAC được !

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dear Sir/Madam:

Your case is transitioning into electronic processing through the Department of State's Consular Electronic Application Center (CEAC) at https://ceac.state.gov/iv.

At this time, we cannot make any updates to your case. We suggest you begin reviewing NVC's online CEAC Processing guidelines on our website https://nvc.state.gov/ceac. Review the documents in the "Need Help?" section at the bottom of the webpage to learn about our process.

After your case is transferred into our system, we will send you a notice (by mail or email) containing your login instructions for CEAC.

If you still need assistance in updating your case after you receive the notice, contact us by going on the internet to https://nvc.state.gov/ask.

Cho em hỏi hồ sơ nhà em có ngày ưu tiên 29/06/2006. Hiện tại lịch mở hồ sơ đã là 01/10/2006. Em viết mail gửi NVC yêu cầu mở hồ sơ thì họ trả lời 2 cái mail đều cùng một nội dung như trên. Cho em hỏi giờ em phải làm gì ạ? Không có Invoice ID thì không thể nào đăng nhập vào CEAC được!
Thường khi hồ sơ đáo hạn được mở, thì NVC sẽ thông báo cho người bảo lãnh, và người được bảo lãnh biết. Nếu bạn chưa biết thông tin về số Invoice ID Number, thì nên hỏi lại ở người bảo lãnh. Vậy nhé bạn.

tuannguyen142

Thành viên mới
Cho em hỏi là gia đình em làm mất tờ giấy Approval , nên giờ em không biết được mình có bị huốt tuổi hay không. Có mẫu câu nào để gửi NVC xin lại thông tin về ngày ưu tiên và ngày chấp thuận được không ạ!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho em hỏi là gia đình em làm mất tờ giấy Approval, nên giờ em không biết được mình có bị huốt tuổi hay không. Có mẫu câu nào để gửi NVC xin lại thông tin về ngày ưu tiên và ngày chấp thuận được không ạ!
Hồ sơ gia đình bạn có ngày ưu tiên như thông tin ở đầu topic là: 29/06/2006. Còn ngày chấp thuận Approval Date bạn cần cung cấp cho các thông tin sau để tôi check tìm lại ngày này.
1/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.
2/. Ngày, tháng, năm mà NVC gửi thông báo cấp số hồ sơ Case Number HCM.
P/s: Tôi nhớ là về câu hỏi này của bạn đã được tôi tư vấn, hướng dẫn vào ngày 12/02/2019, ở bài post #2. Vậy mà cho đến thời điểm này bạn vẫn chưa thực hiện hay sao vậy?

tuannguyen142

Thành viên mới
Hồ sơ gia đình bạn có ngày ưu tiên như thông tin ở đầu topic là: 29/06/2006. Còn ngày chấp thuận Approval Date bạn cần cung cấp cho các thông tin sau để tôi check tìm lại ngày này.
P/s: Tôi nhớ là về câu hỏi này của bạn đã được tôi tư vấn, hướng dẫn vào ngày 12/02/2019, ở bài post #2. Vậy mà cho đến thời điểm này bạn vẫn chưa thực hiện hay sao vậy?
Dạ, gia đình em có nhận được tờ giấy do NVC gửi về năm 2009, họ cấp số hồ sơ Case Number HCM. Trên góc trái tờ giấy có ghi 16/7/2009 ạ.

tuannguyen142

Thành viên mới
Cho em hỏi là tối qua em đăng nhập vào CEAC để kiểm tra, khi xong thì em đăng xuất ra ngoài. Sáng này e đăng nhập vào CEAC thì lại không được nữa ạ.
Nó hiện dòng này lên :
Application Error
You have encountered an application error. Please try again late
Cho em hỏi như vậy là lỗi như thế nào ạ . Em cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho em hỏi là tối qua em đăng nhập vào CEAC để kiểm tra, khi xong thì em đăng xuất ra ngoài. Sáng này em đăng nhập vào CEAC thì lại không được nữa ạ.
Nó hiện dòng này lên:
Application Error
You have encountered an application error. Please try again late
Cho em hỏi như vậy là lỗi như thế nào ạ . Em cảm ơn
Bạn đăng nhập vào đường link này: Ask NVC

tuannguyen142

Thành viên mới
Dạ, gia đình em có nhận được tờ giấy do NVC gửi về năm 2009, họ cấp số hồ sơ Case Number HCM. Trên góc trái tờ giấy có ghi 16/7/2009 ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ngày 16/07/2009 có thể được xem như là ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ gia đình bạn

tuannguyen142

Thành viên mới
Ngày 16/07/2009 có thể được xem như là ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ gia đình bạn
Dạ em cảm ơn ạ. Cho em hỏi khi lịch phỏng vấn vượt qua ngày ưu tiên rồi thoả điều kiện nào nữa mình mới được Khoá Tuổi lại vậy ạ ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin chào.
Cho em hỏi mẫu thư để gửi NVC hỏi hồ sơ completed chưa ạ?
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-din-thong-tin-lien-lac-voi-nvc.21666/

Hướng dẫn cách điền đơn mới gửi NVC.
Ask NVC
Trong Type Your Question Below. Chọn câu: What is the status of my case? Và copy phần dưới dán vào hộp thoại này.
Dear Madam or Sir:
I learn that my case is now at the National Visa Center.
I want to know if my profile is about to open.
Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.
Thank you very much for your attention.
Yours truly,
Kiểm tra các thông tin thật đầy đủ, chính xác, cũng như mã xác nhận (Tôi không phải là người máy). Sau cùng bấm vào Submit để gửi thư đến NVC.

tuannguyen142

Thành viên mới
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-din-thong-tin-lien-lac-voi-nvc.21666/

Hướng dẫn cách điền đơn mới gửi NVC.
Ask NVC
Trong Type Your Question Below. Chọn câu: What is the status of my case? Và copy phần dưới dán vào hộp thoại này.

Kiểm tra các thông tin thật đầy đủ, chính xác, cũng như mã xác nhận (Tôi không phải là người máy). Sau cùng bấm vào Submit để gửi thư đến NVC.
Dạ em cảm ơn.
Cho em hỏi thêm là hồ sơ nhà em mở, em kiểm tra trên CEAC mục Choice of Address and Agent nó không vào được và em cũng không thấy mục điền đơn Ds-261
Em hỏi như vậy có ảnh hưởng gì không ạ ?