[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009695052*

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dear Chị Châu
Cái phần điền thông tin này thì bên người bảo lãnh em điền thông tin và đóng tiền phải không chị?

1. NVC đã gởi thông báo qua email rồi, vậy họ có gởi thông báo qua đường bưu điện về nhà cho người Bảo lãnh nữa hay không? Nếu có thì bao lâu họ mới gởi?

2. Sau khi NVC đã gởi thông báo như vậy rồi, việc tiếp theo Dì của em phải làm là gì? Gia đình em cần làm gì?
Em có cần phải nhờ đến bên service làm visa tại Việt Nam hỗ trợ cho hồ sơ của em không? Vì hiện tại dì em có dịch vụ làm bên Mỹ

3. Bao lâu nữa thì mới hoàn tất thủ tục và biết được ngày phỏng vấn?

Mong chị giúp dùm em.
Khi hồ sơ được mở các việc cần thực hiện, như sau:
Thực hiện đầy đủ 6 step gửi NVC.
https://xuatnhapcanh.com/threads/tin-trinh-thc-hin-6-step-khi-h-so-duc-mo-gi-cho-nvc.22498/
Gửi giấy tờ cho NVC bằng hình thức online.
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-np-h-so-online-gi-nvc.31076/
Người bảo lãnh và người được bảo lãnh thực hiện các phần giấy tờ.
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-sap-xp-va-np-h-so-cho-nvc-moi.29716/

Huenhi1008

Thành viên mới
Vậy là bạn đã quá tuổi CSPA không được xuất cảnh cùng gia đình đúng không? Cần thông tin cho rõ hơn, rồi sẽ được giúp.

Dear chị

Dạ đúng rồi ạ, mẹ em nói khi em qua định cư mỹ sẽ bảo lãnh em đi. Nhưng thang 11 em đám cưới em sẽ không đăng ký kết hôn có được không?
- Nếu trường hợp trong lúc bảo lãnh, em có con thì con em có được đi cùng em không? Và con em có được khai sinh theo họ cha không? Như vậy khi xet duyệt em và con em có được đi không? Em sợ sẽ phát hiện ra việc co đám cưới nhưng khôngkết hôn.
Ngoai ra mọi hình ảnh về đám cưới em không được công khai để khỏi nghi ngờ phải không chị
- Và sau này em bảo lãnh chồng em, thi việc em đã tổ chức lễ cưới roi, em phai quay lai tổ chuc 1 lần nữa va đang ky ket hôn mới chứng minh được không làm hôn thú giả ạ.

Mong chị giúp đỡ để em chuẩn bị trước để tránh cài năm hồ sơ không được duyệt vì sai ban đầu.

Huenhi1008

Thành viên mới
Đăng bài trong chủ đề '[Hồ sơ F4] - Hồ sơ F4 - HCM2009695052*' by Huenhi1008 has been reported by Huenhi1008. Reason given:
Huy bo thong tin nay
Content being reported:
Vậy là bạn đã quá tuổi CSPA không được xuất cảnh cùng gia đình đúng không? Cần thông tin cho rõ hơn, rồi sẽ được giúp.

Dear chị

Dạ đúng rồi ạ, mẹ em nói khi em qua định cư mỹ sẽ bảo lãnh em đi. Nhưng thang 11 em đám cưới em sẽ không đăng ký kết hôn có được không?
- Nếu trường hợp trong lúc bảo lãnh, em có con thì con em có được đi cùng em không? Và con em có được khai sinh theo họ cha không? Như vậy khi xet duyệt em và con em có được đi không? Em sợ sẽ phát hiện ra việc co đám cưới nhưng khôngkết hôn.
Ngoai ra mọi hình ảnh về đám cưới em không được công khai để khỏi nghi ngờ phải không chị
- Và sau này em bảo lãnh chồng em, thi việc em đã tổ chức lễ cưới roi, em phai quay lai tổ chuc 1 lần nữa va đang ky ket hôn mới chứng minh được không làm hôn thú giả ạ.

Mong chị giúp đỡ để em chuẩn bị trước để tránh cài năm hồ sơ không được duyệt vì sai ban đầu.

Huenhi1008

Thành viên mới
Dear chị

Dear chị châu

Dì em mới nói em là em có thể đi chung với mẹ em được luôn.

Tình hình là hinh như em chua qua tuoi cspa thi phai

Pritinyn date: cua me em la 22.01.2007
Ngay sinh cua em la 10.08.1992
Tức là lúc làm hồ sơ là em mới 15 tuoi thôi

Nay em 27 tuoi rồi.
Chi xem thử giúp em với

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dear chị PhuongChau,

Dì em mới nói em là em có thể đi chung với mẹ em được luôn.

Tình hình là hinh như em chua qua tuoi cspa thi phai

Pritinyn date: cua me em la 22.01.2007
Ngay sinh cua em la 10.08.1992
Tức là lúc làm hồ sơ là em mới 15 tuoi thôi

Nay em 27 tuoi rồi.
Chi xem thử giúp em với
Muốn tính chính xác tuổi CSPA bạn cần cung cấp cho tôi thêm thông tin hồ sơ.
Ngày chấp thuận Approval Date.
P/s: Tôi nhắc bạn cần lưu ý điều này, khi post bài cần phải có dấu đầy đủ, vì đây là quy định chung của diễn đàn. Vậy nhé bạn.

Huenhi1008

Thành viên mới
Dear chị
Em xin lỗi, chị xem giúp em

Case number: HCM2009695052
- Priority date: 22JAN2007

Ngày sinh là: 10.08.1992
Ngày approve date em không có, có phải trên case number 2009 không ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dear chị,
Chị có thể tạm tính dùm em ngày approve date tren case number là 2009 được không chị? Tại em vẫn chưa tìm được ngày approve date.

Em cám ơn.
Bạn cần cung cấp cho tôi biết thêm mấy thông tin sau, để tôi check tìm lại ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ, thì mới có thể tính chính xác tuổi CSPA được.
1/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.
2/. Ngày, tháng, năm, NVC gửi thông báo cấp số HCM.

Huenhi1008

Thành viên mới
Dear Chị
Em đã hỏi và có Approval Date là ngày 01/12/2009
Hồ sơ đến năm 2019 mới được gọi.

Chị xem giúp em ạ.

Huenhi1008

Thành viên mới
Dear Chị
Em đã hỏi và có Approval Date là ngày 01/12/2009
Hồ sơ đến năm 2019 mới được gọi.

Chị xem giúp em ạ.

Dear chị
Nhờ chị giúp em, em nôn nóng qua vì em bất ngờ khi em có cơ hội được đi
- Approve Date: 01Dec2009

Ngày được đáo hạn bên lãnh sự quán mới email về hồ sơ được mở là 17Sep2019 ạ

Em cám ơn chị

Huenhi1008

Thành viên mới
Dear chị
Nhờ chị giúp em, em nôn nóng qua vì em bất ngờ khi em có cơ hội được đi
- Approve Date: 01Dec2009

Ngày được đáo hạn bên lãnh sự quán mới email về hồ sơ được mở là 17Sep2019 ạ

Em cám ơn chị

Dear chị châu

Chị cần em cung cấp gì nữa không ạ, chị họ em thì nói em đủ tuổi để đi, chị sẽ kiến nghị nếu không đi được vì lúc làm hồ sơ csch đây 10 nam em dưới 21 tuổi.
Còn người quen em thì nói em quá tuổi rồi.
Nên anh chị tính giúp em, em có cơ hội đi không ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dear chị PhuongChau,

Chị cần em cung cấp gì nữa không ạ, chị họ em thì nói em đủ tuổi để đi, chị sẽ kiến nghị nếu không đi được vì lúc làm hồ sơ cách đây 10 năm em dưới 21 tuổi.
Còn người quen em thì nói em quá tuổi rồi.
Nên anh chị tính giúp em, em có cơ hội đi không ạ.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả.
Bạn sinh ngày 10/08/1992, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 19/06/2016. Trường hợp này của bạn đã quá tuổi vào ngày này rồi (cách đây 3 năm, 3 tháng), nên không được xuất cảnh cùng gia đình.
Bạn có thể tự mình nhập thông tin, vào kiểm tra tuổi CSPA ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/pages/1a/
Tuổi CSPA tính các thông tin và thời điểm hiện tại, chứ không phải là nộp hồ sơ cách đây 10 dưới 21 tuổi là được đi. Cho dù lố đi 2, 3 ngày cũng vẫn phải rớt ở lại Việt Nam như thường, có rất nhiều trường hợp như thế chứ không phải riêng gì ở gia đình bạn. Mà một khi đã quá tuổi CSPA, thì không thể khiếu nại và cũng sẽ không được giải quyết. Cũng như khi đã đóng tiền lệ phí visa 325$/1 người (sẽ không được hoàn trả lại) mất thời gian, tốn công vô ích.

Huenhi1008

Thành viên mới
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả.
Bạn sinh ngày 10/08/1992, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 19/06/2016. Trường hợp này của bạn đã quá tuổi vào ngày này rồi (cách đây 3 năm, 3 tháng), nên không được xuất cảnh cùng gia đình.
Bạn có thể tự mình nhập thông tin, vào kiểm tra tuổi CSPA ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/pages/1a/
Tuổi CSPA tính các thông tin và thời điểm hiện tại, chứ không phải là nộp hồ sơ cách đây 10 dưới 21 tuổi là được đi. Cho dù lố đi 2, 3 ngày cũng vẫn phải rớt ở lại Việt Nam như thường, có rất nhiều trường hợp như thế chứ không phải riêng gì ở gia đình bạn. Mà một khi đã quá tuổi CSPA, thì không thể khiếu nại và cũng sẽ không được giải quyết. Cũng như khi đã đóng tiền lệ phí visa 325$/1 người (sẽ không được hoàn trả lại) mất thời gian, tốn công vô ích.
Dear chị châu

Cám ơn thông tin từ chị, vậy nếu mẹ em đi và bảo lãnh cho em, em chưa có gia đình. Thì bao lâu em mới được đi. Có cách nào làm thủ tục nhanh hơn không.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dear chị PhuongChau,

Cám ơn thông tin từ chị, vậy nếu mẹ em đi và bảo lãnh cho em, em chưa có gia đình. Thì bao lâu em mới được đi. Có cách nào làm thủ tục nhanh hơn không.
Không có cách nào để nhanh được hết, mà bạn chờ theo thứ tự ngày ưu tiên của hồ sơ. Thường diện visa F2B thời gian chờ đợi khoảng từ 7 năm.

Huenhi1008

Thành viên mới
Không có cách nào để nhanh được hết, mà bạn chờ theo thứ tự ngày ưu tiên của hồ sơ. Thường diện visa F2B thời gian chờ đợi khoảng từ 7 năm.

Dear chị châu

Em cám ơn chị nhiều, chị cho e phiền 1 câu hỏi nữa.

Do bảo lãnh f4 hồi trước là có tên em rồi, em nghe nói mình có thể kiến nghị giữ lại ngày ưu tiên cũ. Và sẽ đi được nhanh hơn cho diện f2b chỉ 1,2 năm là được. Cái này khả quan không chị

Ngoài ra còn 1 trường hợp nữa, mẹ em năm nay đã 67 tuổi va chỉ có duy nhất 1 mình em. Mình nếu kiến nghị va đi pv thì minh có thể giải thích và xin được đi để chăm sóc mẹ già. Em nghe nhiều người nói có thể được.

Với kinh nghiệm của chị thì có trường hợp nào như vậy không.

Huenhi1008

Thành viên mới
Đăng bài trong chủ đề '[Hồ sơ F4] - Hồ sơ F4 - HCM2009695052*' by Huenhi1008 has been reported by Huenhi1008. Reason given:
Content being reported:
Dear anh chị,
Em vừa mới hỏi anh chị xong là nhận được tin của bên NVC đó ạ.

Dear Muoi Luu,

Thank you for your interest in immigrating to the United States of America. The Department of State's National Visa Center (NVC) received your approved immigrant visa petition from U.S. Citizenship and Immigration Services (USCIS). NVC's role is to ensure you are prepared for your immigrant visa interview at a U.S. Embassy/Consulate General, and to schedule your interview appointment.

NVC is responsible for collecting any applicable fees, the Immigrant Visa Application, supporting civil documents, police certificate(s), Affidavits of Support, and financial documents, if applicable, prior to your visa interview at a U.S. Embassy/Consulate General. Do not mail documents to NVC, even if you received instructions to mail documents to NVC in the past.

You will need to log on to the Department of State's Consular Electronic Application Center (CEAC) at https://ceac.state.gov/IVto check your case status, pay any necessary fees, upload and submit documents, and read messages from NVC.

If you are logging into CEAC for the first time, please be aware that it can take up to three days (72 hours) from receipt of this notice for your account to be activated. Once activated, you can log into CEAC using the following unique NVC case number and Invoice Identification Number.

NVC Case Number: HCM2009695052
Invoice ID Number: IVSCAxxxxxxxxxxx (BQT đã giúp xóa, bạn không nên post thông tin này lên diễn đàn).

Giờ bước tiếp theo em nên làm gì nữa ạ.

Huenhi1008

Thành viên mới
Content being reported:
Dear anh chị,
Em vừa mới hỏi anh chị xong là nhận được tin của bên NVC đó ạ.

Dear Muoi Luu,

Thank you for your interest in immigrating to the United States of America. The Department of State's National Visa Center (NVC) received your approved immigrant visa petition from U.S. Citizenship and Immigration Services (USCIS). NVC's role is to ensure you are prepared for your immigrant visa interview at a U.S. Embassy/Consulate General, and to schedule your interview appointment.

NVC is responsible for collecting any applicable fees, the Immigrant Visa Application, supporting civil documents, police certificate(s), Affidavits of Support, and financial documents, if applicable, prior to your visa interview at a U.S. Embassy/Consulate General. Do not mail documents to NVC, even if you received instructions to mail documents to NVC in the past.

You will need to log on to the Department of State's Consular Electronic Application Center (CEAC) at https://ceac.state.gov/IVto check your case status, pay any necessary fees, upload and submit documents, and read messages from NVC.

If you are logging into CEAC for the first time, please be aware that it can take up to three days (72 hours) from receipt of this notice for your account to be activated. Once activated, you can log into CEAC using the following unique NVC case number and Invoice Identification Number.

NVC Case Number: HCM2009695052
Invoice ID Number: IVSCAxxxxxxxxxxx (BQT đã giúp xóa, bạn không nên post thông tin này lên diễn đàn).

Giờ bước tiếp theo em nên làm gì nữa ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dear chị PhuongChau,

Em cám ơn chị nhiều, chị cho em phiền 1 câu hỏi nữa.

Do bảo lãnh F4 hồi trước là có tên em rồi, em nghe nói mình có thể kiến nghị giữ lại ngày ưu tiên cũ. Và sẽ đi được nhanh hơn cho diện F2B chỉ 1,2 năm là được. Cái này khả quan không chị.

Ngoài ra còn 1 trường hợp nữa, mẹ em năm nay đã 67 tuổi và chỉ có duy nhất 1 mình em. Mình nếu kiến nghị và đi phỏng vấn thì mình có thể giải thích và xin được đi để chăm sóc mẹ già. Em nghe nhiều người nói có thể được.

Với kinh nghiệm của chị thì có trường hợp nào như vậy không.
1/. Không có việc kiến nghị để giữ lại ngày ưu tiên cũ được.
2/. Trường hợp của bạn đã quá tuổi CSPA là 3 năm 3 tháng rồi. Gia đình muốn kiến nghị thì trình bày với LSQ, còn việc quyết định là tùy ở họ.
P/s: Tôi nhắc bạn cần lưu ý điều này. Nếu như muốn nhận được sự tư vấn, hướng dẫn tiếp tục từ BQT diễn đàn, thì những bài post tới bạn không được gửi bài vào topic của Phòng họp BQT nữa. Tôi đã phải di chuyển rất nhiều lần, vì thế những bài post không liên quan sẽ được xóa. Vậy nhé bạn.