[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009698118

nht

Thành viên tích cực
vợ chồng tôi ly hôn tháng 09 -2009,sau đó vợ tôi có nhờ người quen o úc về cưới"Chỉ Làm Đính Hôn,không phải kết hôn" và bảo lảnh,nhưng pv bị rớt vì nghi ngờ làm giả,đến tháng 06 năm 2010 chúng tôi làm giấy kết hôn lại nay hs của tôi có ngày ưu tien 08/02/2002 sắp được mở nay tôi muốn hỏi khi phỏng vấn có gặp khó khăn gì không.và mẫu DS-230 phần ghi kết hôn tôi phải ghi kết hôn 1 hay 2 lần
nhờ các bạn tư vấn giúp
cám ơn

Last edited by a moderator:

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Li hôn rồi kết hôn lại

vợ chồng tôi ly hôn tháng 09 -2009,sau đó vợ tôi có nhờ người quen o úc về cưới"Chỉ Làm Đính Hôn,không phải kết hôn" và bảo lảnh,nhưng pv bị rớt vì nghi ngờ làm giả,đến tháng 06 năm 2010 chúng tôi làm giấy kết hôn lại nay hs của tôi có ngày ưu tien 08/02/2002 sắp được mở nay tôi muốn hỏi khi phỏng vấn có gặp khó khăn gì không.và mẫu DS-230 phần ghi kết hôn tôi phải ghi kết hôn 1 hay 2 lần
nhờ các bạn tư vấn giúp
cám ơn
Tôi nghĩ trường hợp của bạn nêu trên là có gặp khó khăn khi PV, và những khó khăn đó thiêng về phía vợ bạn nhiều hơn. Vì sau khi ly dị bạn, vợ bạn liền làm hồ sơ theo diện hôn phu/hôn thê và đã PV thất bại vì bị nghi ngờ làm giả. Sau đó hồ sơ bảo lãnh của bạn chuẩn bị được mở (bạn là đương đơn chính?) và bạn với vợ bạn làm giấy kết hôn lại chỉ cách vài tháng sau khi ly dị để hợp thức cho vợ bạn cùng đi với bạn. Bạn không cho biết là bạn có con chưa? Bạn và vợ bạn phải chuẩn bị thật kỷ phải trả lời thế nào cho thống nhất và hợp lý khi PV.
Tôi không biết phải tư vấn gì thêm cho trường hợp của bạn. Nhờ các ACE trên diễn đàn cho thêm ý kiến nhé.

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Còn trong mục kết hôn của Ds-230 dĩ nhiên bạn phải trả lời là đã kết hôn lần thứ 2.[/QUOTE]

Chào bạn
tôi xin góp chút ý cùng bạn tham khảo nếu khg đúng bỏ qua nhé ! Theo ý tôi :
- vợ bạn bị RỚT PV ở LSQ ÚC , chứ đâu phải LSQ MỶ tôi nghĩ việc này họ làm sao biết đúng khg ?
- khi bạn Ly Hôn rồi lại kết hôn ( theo tôi ) chuyện này cũng khg ai biết , quan trọng là giấy kết hôn CŨ của bạn còn khg ? Tôi cũng đã từng Ly Hôn khi ra tòa họ khg THU lại giấy Kết Hôn ( vì vậy tôi vẫn còn bản chính để dùng ) riêng DS-230 bạn cứ ghi như bình thường ( có nghĩa là quên cái khoãng Ly Hôn đi )
- khg biết bạn đi diện gì ? Vì theo tôi tham khảo trên DĐ và đọc những bài của các ACE khác thì theo tôi hiểu đa phần diện F1 mới bị LSQ Mŷ PV thắc mắc xoáy sâu vào TÌNH TRẠNG KẾT HÔN thôi chứ các diện khác thì TỜ GIẤY KẾT HÔN chỉ là để giúp bạn chứng minh người này là vợ hoặc chồng của ĐƯƠNG ĐƠN mà thôi
- trong cuộc sống vợ chồng chúng ta đôi khi cũng BỐC ĐỒNG Ly Hôn rồi lại Kết Hôn lại cũng đâu có sao .... Quan trọng là Hộ Khẩu của 2 bạn có còn CÙNG 1 Hộ Khẩu khg ? Vì tôi cũng đã có đọc 1 trường hợp vợ chồng khg cùng HK cũng bị RẮC RỐI đó ... Còn 1vụ nữa là diện F1 Ly Hôn rồi nhưng VẪN CÒN CHUNG HK cũng bị Thắc Mắc và nhận giấy trắng đó nha bạn ... Đó là những điều tôi hiểu xin CHIA SẺ cùng bạn ( ACE nào đọc nếu mình Tư vấn sai thì sữa dùm mình nhé ) Vì mình thấy ACE trong Ban Điều Hành Bận nhiều nên mình cũng muốn giúp 1 Tay , nếu khg đúng thì sữa giúp để mình học hỏi thêm nhé BĐH
- còn nếu YẾU TIM thì bạn cứ ghi DS -230 là 2 lần ( đúng như hoàn cảnh bạn đang có ) tôi nghĩ bạn ghi như thế bạn cũng KHG VI PHẠM NỘI QUY đâu vì chỉ có diện F1 trong khi chờ đợi BẢO LẢNH thì khg được KẾT HÔN mà thôi

Chỉnh sửa cuối:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Bé Xinh này giúp ý này tôi thấy rất hay ,nếu gặp PV chắc chắn sẽ bị hỏi về vấn đề kết hôn 2 lần ,chẳng thà kết hôn 2 lần với 2 người khác nhau ,đằng này lại kết hôn 2 lần với một người trong hoàn cảnh để đươc xuất cảnh .

nht

Thành viên tích cực

@ : onenainainai
mình có 2 con đứa lớn 14 tuổi và đứa nhỏ 4 tuổi.nếu pv bị giấy xanh thì trường hợp của vợ mình có thể được cứu xét ở lần pv khác không hay sẽ bị từ chối vĩnh viễn
cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

Bác phuthohoa ơi ! Nhắn tin ở đâu Em khg biết gửi , chỉ biết online và viết gửi có đủ dấu là TIẾN BỘ lắm rồi , mong bác chỉ chỗ gửi tin , bác ơi trong Email có chữ PM là gì vậy bác em khg hiểu cám ơn bác đã góp ý nhé

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi,
@ nht, thông tin bạn cung cấp chưa đầy đủ nên rất khó có ý kiến chính xác được. Không biết hồ sơ của bạn thuộc diện nào? Có phải thuộc diện F4 không? Bạn là đương đơn chính hay người đi theo?

@ be xinh, rất hoan nghênh bạn đã hỗ trợ diễn đàn, để biết chính xác ý nghĩa và qui định về các loại thị thực di dân (các diện IR1, IR2,...,F1,F2,....) bạn có thể vào tham khảo thêm ở link này:
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/phanloai/thithuc/didan.html

Chúc vui vẻ nhé.

nht

Thành viên tích cực

@ : quaidan
HS mình diện F4-có ngày ưu tiên 08/02/2002.mình là đương đơn chính.
vợ chồng tôi ly hôn tháng 09 -2009,có 2 con 1 đứa lớn 14 tuổi đứa nhỏ 4 tuổi.sau đó vợ tôi có nhờ người quen ở úc về cưới"Chỉ Làm Đính Hôn,không phải kết hôn" và bảo lảnh,nhưng pv bị rớt vì nghi ngờ làm giả,đến tháng 06 năm 2010 chúng tôi làm giấy kết hôn lại.và tháng 09-2010 có làm thánh lễ tại nhà thờ và có sổ gia đình công giáo.măc dù li hôn nhưng vợ tôi vẫn còn tên trong hộ khẩu.nay sắp đến lược HS được mở không biết lúc PV có gặp khó khăn trở ngại gì không.và nếu PV rớt vợ chồng tôi có thể khiếu nại hoặc làm đơn xin cứu xét được không.hay lúc đó chỉ tôi và 2 con tôi đươc đi.và nếu như vợ tôi không được đi cùng, khi qua tới mỹ bao lâu tôi mới đủ điều kiện làm HS bảo lảnh lại vợ tôi và mất bao nhiêu năm để đoàn tựu.
Nhờ ACE tư vấn giúp
thành thật biết ơn

Chỉnh sửa cuối:

nht

Thành viên tích cực

ACE ơi tư vấn giúp mình với

quaidan

Cựu Ban điều hành

ACE ơi tư vấn giúp mình với
Hi Nht, tôi nghĩ bác Onenainainai và Be xinh đã tư vấn cho trường hợp của bạn khá rõ.

@ Trong trường hợp bạn và vợ bạn khi ly dị để làm hồ sơ đi Úc và chưa có thông báo hoặc nộp bất cứ giấy tờ gì cho NVC, thì có thể coi như đến lúc này hồ sơ xin cấp thị thực định cư ở Mỹ của gia đình bạn không có gì thay đổi về tình trạng pháp lý, bạn cứ tiếp tục tiến hành các thủ tục bình thường khi hồ sơ được mở.

@ Trường hợp ngược lại, đã có bổ túc đơn ly dị cho NVC trước đây, bạn cần phải chuẩn bị thật kỹ các chứng từ, bằng chứng, và các câu trả lời thật thuyết phục trước nhân viên LSQ khi đi phỏng vấn.

Chúc may mắn.

nht

Thành viên tích cực
Nhờ check giúp_HCM2009698118

HS mình có ngày ưu tien ngày 08 thang 02 năm 2002.CASE NUMBER 2009698118.nhờ diễn đàn kiểm tra giúp HS sắp được mở chưa ạh
cám ơn:

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Nhờ check giúp_HCM2009698118

HS mình có ngày ưu tien ngày 08 thang 02 năm 2002.CASE NUMBER 2009698118.nhờ diễn đàn kiểm tra giúp HS sắp được mở chưa ạh
cám ơn:
Hồ sơ này đã được NVC đưa vô hệ thống ngày 17.6.2009, người bảo lãnh sẽ nhận được thông tin trong vòng 6-8 tuần tới. Như vậy là hồ sơ chuẩn bị được mở rồi nhé

nht

Thành viên tích cực
Ðề: nht - F4 - HCM2009698118 - PD:8/2/2002

cám ơn bạn đã kiểm tra giúp. sẵn đây mình xin thông báo là sáng nay. 9-11 mình đã nhận được ds-3032.
xin cám ơn

nht

Thành viên tích cực
Hồ Sơ F4 Hải Triều

Chào BQT XNC!
Gia đình Tôi có HS bảo lảnh diện F4,PD tháng 2 năm 2002,HS đuoc mo thang 11/2010. hoàn tất tháng 8 năm 2011.gồm 4 người,vợ chồng và 2 con.cháu lớn năm nay 18 tuổi cháu nhỏ 8 tuổi.tấc cả đã đóng tiền 404us.và đã hoàn tất HS. tôi có vấn đề này xin BQT hướng dẫn tư vấn giúp tôi.sau khi HS hoàn tất vợ chồng tôi vì 1 số lý do nên đã ly hôn.toà an xử cho vợ tôi được nuôi cháu nhỏ.sau thời gian khoảng hơn 1 năm vợ tôi đã di dân sang úc theo diện hôn thê.bỏ lai cháu nhỏ cho tôi nuôi dưỡng,trước khi đi vợ tôi có ra Công an thị trấn làm giấy cho tôi được quyền nuôi dưỡng và chấp thuận cho cháu cùng đi mỹ với tôi.nay còn khoang 4-5 thang nữa theo dự đoán thì hs của tôi sẽ đươc gọi phỏng vấn.vậy bây giờ tôi phải chuẩn bị hs như thế nào và cần bổ xung thêm những hs nào cho cuộc PV sắp tới
Xin cảm ơn

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hồ Sơ F4 Hải Triều

Chào BQT XNC!
Gia đình Tôi có HS bảo lảnh diện F4,PD tháng 2 năm 2002,HS đuoc mo thang 11/2010. hoàn tất tháng 8 năm 2011.gồm 4 người,vợ chồng và 2 con.cháu lớn năm nay 18 tuổi cháu nhỏ 8 tuổi.tấc cả đã đóng tiền 404us.và đã hoàn tất HS. tôi có vấn đề này xin BQT hướng dẫn tư vấn giúp tôi.sau khi HS hoàn tất vợ chồng tôi vì 1 số lý do nên đã ly hôn.toà an xử cho vợ tôi được nuôi cháu nhỏ.sau thời gian khoảng hơn 1 năm vợ tôi đã di dân sang úc theo diện hôn thê.bỏ lai cháu nhỏ cho tôi nuôi dưỡng,trước khi đi vợ tôi có ra Công an thị trấn làm giấy cho tôi được quyền nuôi dưỡng và chấp thuận cho cháu cùng đi mỹ với tôi.nay còn khoang 4-5 thang nữa theo dự đoán thì hs của tôi sẽ đươc gọi phỏng vấn.vậy bây giờ tôi phải chuẩn bị hs như thế nào và cần bổ xung thêm những hs nào cho cuộc PV sắp tới
Xin cảm ơn

nht - F4 - HCM2009698118 - PD:8/2/2002
nhờ các bạn tư vấn giúp
cám ơn
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/5171-nht-F4-HCM2009698118-PD-8-2-2002

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ Sơ F4 Hải Triều

Theo mình thì họ sẽ nghi ngờ. Tuy nhiên, theo luật thì vẫn được đi. Bạn kết hôn mấy lần thì ghi mấy lần. Bạn điền cho bạn thì nên khai thật. Nếu bạn khai 1 lần mà họ tìm được giấy ly hôn và giấy kết hôn tức là bạn khai sai.

nht

Thành viên tích cực

Chào BQT
Hôm nay mình đi khám sk ở bv chợ rẫy.lúc xem phim phổi bs đưa mình khẩu trang và dặn đeo đến khi ra khỏi bệnh viện.nhưng không yêu cầu chụp lại phim phổi hay làm thêm xét nghiệm gì.chỉ hướng dẫn ra đăng ký bưu điện để nhận hồ sơ.như vậy kết quả khám sk của mình có vấn đề gì không.nếu bị yêu cầu thử đàm thì khi nào bv thông báo cho mình biết
Xin cảm ơn

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào BQT
Hôm nay mình đi khám sk ở bv chợ rẫy.lúc xem phim phổi bs đưa mình khẩu trang và dặn đeo đến khi ra khỏi bệnh viện.nhưng không yêu cầu chụp lại phim phổi hay làm thêm xét nghiệm gì.chỉ hướng dẫn ra đăng ký bưu điện để nhận hồ sơ.như vậy kết quả khám sk của mình có vấn đề gì không.nếu bị yêu cầu thử đàm thì khi nào bv thông báo cho mình biết
Xin cảm ơn
Thông thường nếu có vấn đề gì về thử đàm thì nơi khám sẽ thông báo ngay cho đương đơn biết lịch hẹn thử đàm chứ không hướng dẫn ra đăng ký nhận hồ sơ đâu. Chúc mọi sự tốt đẹp! :1: