[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009698226

ThaoPhuong

Ban điều hành
Chú VUTHANGSI đã hướng dẫn rất kỹ cho Anh phần I.D này rồi. Anh đọc lại cho kỹ. Xin tóm gọn cho Anh điểm chính này,

1. Anh vào
https://secureforms.travel.state.gov/ask-nvc.php

Xem hướng dẫn điền đơn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=21666

Ở cột
Who are you?

Người điền đơn, Bạn chọn.

. Người được bảo lãnh (Principal Applicant).

Ở cột Your question: Câu hỏi của bạn:
Kéo click chuột xuống hết thấy dòng chữ Invoice ID or Beneficiary ID, nghĩa là Câu hỏi về Invoice ID hoặc Beneficiary ID.

Sau khi kiểm tra đầy đủ các thông tin thì bấm nút Submit gởi đi.

2. Hoặc Anh cũng có thể gọi điện thoại trực tiếp cho NVC để hỏi số ID.

National Visa Center (NVC)

Phone: (603) 334-0700
7:00 a.m. - 12:00 a.m. EST
Monday through Friday
(excluding holidays)
Email: Public Inquiry Form

Trước khi gọi cho NVC, nhờ nười giỏi tiếng Anh, rồi chuẩn bị sẵn Case Nuber HCM2009698226.
Họ và Tên. Ngày, tháng, năm sinh của người bảo lãnh ở Mỹ
Họ và tên. Ngày, tháng, năm sinh của người được bảo lãnh (đương đơn chính) ở Việt Nam.
Vậy Anh ha.

Ráng lên Anh, hồ sơ của Anh đã vượt qua ngày đáo hạn gần nửa năm rồi.

Sao ri

Thành viên mới
Dạ cám ơn chị Phương Thảo nhiều lắm ạ! Em đã gửi mail xin ID number rồi, chắc vài ngày nữa sẽ có ạ!

Sao ri

Thành viên mới
Em chào cả nhà !
cả nhà cho em hỏi : khi em kiểm tra tình trạng hồ sơ đã đến đâu thì hiện dòng chữ thế này có nghĩa là sao ạ ? Cả nhà tư vấn giúp em với . Em cám ơn nhiều.
[h=2]Application Error[/h]An unexpected error has occurred while processing your previous request. The error has been reported to the site administrator; no further action is required.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2009698226

Anh Sao Ri oi,
Anh, thời gian này, Anh nhắn người thân ở Hoa Kỳ tranh thủ làm:
Bảo trợ tài chính I-864
Bấm vào để lấy mẫu I-864

Bấm vào để xem huớng dẫn điền I-864

-Tax transcipt của năm 2013 2014 2015. Nếu không có Tax transcipt thì thay bằng Form 1040, 1040EZ, 1040A kèm theo W-2 hoặc/và 1099.
- Giấy chứng nhận quốc tịch
- Phiếu lãnh lương chỗ làm mới nhất
- Verification Employment (lá thư xác nhận việc làm của người quản lý hay Giám đốc)

Còn người ở Việt Nam có trong hồ sơ thì làm:

1. Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng). Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng dành cho mỗi đương đơn.

2. Lý lịch tư pháp số 2, của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính). (Anh tranh thủ làm từ bây giờ, vì để có Lý lịch tư pháp số 2, tùy theo từng địa phương, thường từ 3 đến 4 tuần mới có).

3. Khai sanh (Trích lục, bản sao, NVC không chấp nhận tờ Photocopy)

5. Giấy chứng nhận độc thân cho Nam 20 tuổi, Nữ 18 tuổi. (bản sao)

5. Hôn thú (Sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

6. Giấy ly hôn (nếu có, sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

7. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)

8. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)

Anh chú ý:

* Tất cả các giấy trên đều sử dụng bút chì ghi Case Number HCM lên góc trên bên phải của mỗi tờ giấy.

* Hình của mỗi đương đơn nhớ ghi Case Number, họ tên, ngày-tháng-năm sinh bằng bút chì vào phía sau lưng hình, sau đó cho vào túi nilon loại nhỏ nhất và dùng bấm, bấm chung vào với hồ sơ của đương đơn.

Sau khi làm xong thì gởi toàn bộ qua cho người bảo lãnh để sau khi đóng tiền visa, người bảo lãnh in Document Cover Sheet (Barcode) 325$ cùng với các giấy tờ cá nhân mỗi người. Tranh thủ đi, Anh ha.

Sao ri

Thành viên mới

Chào chị Phương Thảo ạ !
Tất cả các giấy tờ trên em đã gửi qua bên đó hết rồi và người đại diện cũng đã đóng tiền AOS và visa xong rồi, em vào kiểm tra thấy chữ paid, NVC yêu cầu điền DS260. IV em thấy chữ incomplete, civil documents chữ N/A. Như vậy là hồ sơ của em chưa hoàn tất có đúng không chị ?

Sao ri

Thành viên mới

Anh kiểm tra lại ở đường link sau. Link kiểm tra tình trạng Hờ Sơ tại NVC
https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx
Em vào linh kiểm tra hồ sơ làm theo lời chị hướng dẫn thì hiện lên khung chữ này, không vào xem được nữa ạ !
IMMIGRANT VISA APPLICATIONAt NVC
[TABLE]
[TR]
[TD]Immigrant Visa Case Number:[/TD]
[TD]HCM2009698226[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[/TABLE]

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) that list the six steps you must take before NVC can schedule your visa interview appointment. This includes submitting to NVC various fees, forms and documents. Once NVC has received all the required items, they will let you know if anything is missing or incomplete. You can also find these instructions online at http://nvc.state.gov (English) and http://nvc.state.gov/espanol (Spanish). You will find contact information for NVC at http://nvc.state.gov/ask.

ThaoPhuong

Ban điều hành
civil documents là giấy tờ Anh nộp nên xuất hiện chữ N/A (không ứng dụng) của hệ thống máy tính NVC là đúng rồi, vì là nộp giấy tờ mà. Còn NVC yêu cầu điền DS-260 thì Anh điền vào.
Đây là đường link điền DS-260 trực tuyến hoặc đóng tiền Visa 325$: https://ceac.state.gov/IV/Login.aspx

Anh xem hướng dẫn điền ở link này:
Hướng dẫn điền DS-260 trực tuyến

Sao ri

Thành viên mới
Em xin chào tất cả mọi người !
Anh chị cho em hỏi hồ sơ completed rồi thì khoảng bao lâu em nhận được thư phỏng vấn ạ ?
[TABLE="class: category, width: 678"]
[TR]
[TH="class: action, colspan: 6"]APPLICANT INFORMATION[/TH]
[/TR]
[TR]
[TH="class: head first, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]

[/TH]
[TH="class: head, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]Status[/TH]
[TH="class: head, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]IV Fee[/TH]
[TH="class: head, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]IV
Application[/TH]
[TH="class: head last, bgcolor: #EDF2FB, align: center"]Civil
Documents[/TH]
[/TR]
[/TABLE]

[TABLE="class: category, width: 678"]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: item-list"]
CHAU SAO RI, FNUPRINCIPAL
[/TD]
[TD="class: status, align: center"]PRINCIPAL APPLICANT
[/TD]
[TD="class: status, align: center"]PAID[/TD]
[TD="class: status, align: center"]COMPLETED[/TD]
[TD="class: status document last, align: center"]N/A [/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
HOANG THI MAI ANH, FNUSPOUSE
[/TD]
[TD="class: status, align: center"]ACCOMPANY
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
CHAU HOANG NGAN, FNUCHILD
[/TD]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
CHAU NGOC HAN, FNUCHILD
[/TD]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]
[/TABLE]

Em cám ơn nhiều ạ. :11:

ThaoPhuong

Ban điều hành
Lịch visa diện F4 hiện nay đang giải quyết cho các hồ sơ có ngày ưu tiên trước ngày 08.08.2003. Ngày ưu tiên của hồ sơ diện F4 của Anh: 17/12/2002, nghĩa là đã qua gần 8 tháng rồi. Vì vậy, sắp tới Anh sẽ có thư mời phỏng vấn, trong trường hợp hồ sơ của Anh đã hoàn thành (completed) và năng lực xếp lịch phỏng vấn của lãnh sự quán Hoa Kỳ.
Sẽ không lâu nữa đâu thì Anh sẽ có thư mời phỏng vấn. Vì Anh là diện F4, có danh sách 4 người có tên trong hồ sơ, nên Anh xem 4 người này, ai từ 16 tuổi trở lên thì nhanh chóng làm lý lịch tư pháp số 2, có giá trị trong vòng 1 năm. Hoặc đã làm làm lý lịch tư pháp số 2 và đã nộp cho NVC rồi, thì Anh tự canh cho mình một khoảng thời gian sắp tới sẽ có thư mời phỏng vấn, sao cho lý lịch tư pháp số 2 còn thời hạn, Anh nhé.
Đây là kinh nghiệm của một Chị thành viên, em nghĩ, sắp tới, khi có giấy mời phỏng vấn, Anh cũng cần tham khảo qua để ít nhiều chuẩn bị trước.
1. Bạn print lịch PV mà NVC gởi trong email ra.
2. Bạn cầm lịch PV đó đi chích ngừa. Bạn phải lấy được Giấy màu vàng để đi khám bệnh.
3. Bạn gọi phone để lấy hẹn khám bệnh. Khi bạn gọi phone lấy hẹn thì người ta sẽ hướng dẫn bạn phải đem theo giấy tờ gì. Cụ thể giấy tờ là:
- Lịch PV
- Hộ chiếu
- 2 hình thẻ 5x5cm phong trắng (Khám sức khỏe tại Chợ Rẫy thì từ tháng 4 trở lại đây, Bác sĩ sẽ chụp hình cho đương đơn để in thẳng vào giấy tờ khám sức khỏe luôn. Nên họ cũng không yêu cầu 2 hình thẻ 5x5cm này).
- Tiền phí
- Địa chỉ của người bảo lãnh bên Mỹ
- Phiếu chích ngừa màu vàng (đây là lý do bạn phải đi chích ngừa trước khi đi khám bệnh).
4. Sau khi bạn khám bệnh xong thì bạn phải quay lại chích ngừa cúm.
Còn đây là đường link http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=669 Những câu hỏi thường gặp và những bằng chứng cần chuẩn bị khi phỏng vấn diện F3 và F4 tại LSQ của diễn đàn xuatnhapcanh.com mình, để Anh tham khảo qua, Anh nhé. Chúc Anh mong sớm nhận thư mời phỏng vấn. Cám ơn Anh.

Sao ri

Thành viên mới
Em xin chào tất cả anh chị diễn đàn XNC!
Em có một lo lắng như thế này ạ:
Người điền đơn DS-260 cho em là điền số hộ chiếu cũ, vừa rồi em mới đổi hộ chiếu mới vì đã hết trang sử dụng. Như vậy có ảnh hưởng gì không ạ? Không biết có anh chị nào đã gặp trường hợp như em không? Em khá hoang mang. Nhờ a/c diễn đàn tư vấn giúp em với. Em cám ơn nhiều ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ F4 - HCM2009698226

Người điền đơn DS-260 cho em là điền số hộ chiếu cũ, vừa rồi em mới đổi hộ chiếu mới vì đã hết trang sử dụng. Như vậy có ảnh hưởng gì không ạ? Không biết có anh chị nào đã gặp trường hợp như em không? Em khá hoang mang. Nhờ a/c diễn đàn tư vấn giúp em với. Em cám ơn nhiều ạ.
@Sao ri,

Bạn đã mở quá nhiều topic qua mỗi lần hỏi bài. Mỗi thành viên chỉ được mở 1 topic hỏi về vấn đề di trú của mình, để ACE diễn đàn theo dõi tiến trình hồ sơ một cách liên tục và tư vấn giúp bạn, tôi đã phải di chuyển các bài post của bạn rất nhiều lần.

Tôi nhắc nhở bạn là không được mở thêm topic mới nữa, cần post bài ngay chính topic đầu tiên đã mở của mình.
Ngay cả bài post trên của bạn, tôi đã phải di chuyển về đúng mục hồ sơ di trú cho bạn. Bạn cần phải tuân thủ nội quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Khoảng trước 10 ngày đi phỏng vấn, Anh vào đường link điền đơn trực tuyến gởi cho LSQ Hoa Kỳ,
Xem hướng dẫn ở đây
http://vietnamese.hochiminh.usconsul...in.html#canhan
Xem hướng dẫn điền đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=14822
Ở phần Beneficiary Passport or National Anh điền Số hộ chiếu mới vào.
10. Subject: Mục đích làm đơn
Đây là phần rất quan trọng của mẫu đơn. Nhìn vào đây, nhân viên LSQ sẽ biết được đơn gửi tới có yêu cầu gì. Mục này gồm có ba phần, người làm đơn sẽ phải chọn một trong các nội dung yêu cầu như sau:

Ở phần này anh chọn câu.
C8. I have "other" questions relating to a Correction or Change of Info.
Đương đơn muốn hỏi những câu hỏi khác liên quan đến việc chỉnh sửa, thay đổi thông tin trong hồ sơ bảo lãnh. Ở phần này Anh ghi:
Vì thay đổi hộ chiếu mới nên bổ sung số hộ chiếu mới.

11. Attachments
Các giấy tờ dùng khiếu nại và đã được scan thành file định dạng PDF hoặc JPEG lưu sẵn trên máy tính sẽ được gửi theo đơn tại đây. Có tất cả ba hộp nút Choosse File kế bên, đương đơn bấm vào đây để chỉ đường dẫn về các file giấy tờ khiếu nại có sẵn trên máy tính.
12. Submit
Sau khi đã điền hoàn tất, đương đơn bấm Submit để gửi đơn. Lưu ý, phải đọc thật kỹ những thông tin đã khai trên đơn trước khi gửi. Đương đơn phải cam kết những điều đã khai trên đơn là hoàn toàn sự thật.

Ở phần này thì scan vào

1. Hộ chiếu mới
2. Hộ chiếu cũ.

Sau cùng thì bấm nút Submit gởi đi.
Anh cần gởi email này cho LSQ Hoa Kỳ, tại thời điểm Trước phỏng vấn khoảng 10 ngày.

* Nhắn Anh Sao ri, Bác PhuongChau đã nhắc Anh rồi, nên lần sau có thắc mắc gì Anh cứ hỏi trong topic của mình Anh nhé, vì để trả lời một câu hỏi của Anh hay các thành viên khác. Ban điều hành, và các bạn phải đọc rất kỹ từ đầu trang cho tới cuối để đảm bảo tính chính xác cho câu trả lời, chắc Anh hiểu chứ?
Cám ơn Anh.

Sao ri

Thành viên mới
Khoảng trước 10 ngày đi phỏng vấn, Anh vào đường link điền đơn trực tuyến gởi cho LSQ Hoa Kỳ,
Xem hướng dẫn ở đây
http://vietnamese.hochiminh.usconsul...in.html#canhan
Xem hướng dẫn điền đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=14822
Ở phần Beneficiary Passport or National Anh điền Số hộ chiếu mới vào.
10. Subject: Mục đích làm đơn
Đây là phần rất quan trọng của mẫu đơn. Nhìn vào đây, nhân viên LSQ sẽ biết được đơn gửi tới có yêu cầu gì. Mục này gồm có ba phần, người làm đơn sẽ phải chọn một trong các nội dung yêu cầu như sau:

Ở phần này anh chọn câu.
C8. I have "other" questions relating to a Correction or Change of Info.
Đương đơn muốn hỏi những câu hỏi khác liên quan đến việc chỉnh sửa, thay đổi thông tin trong hồ sơ bảo lãnh. Ở phần này Anh ghi:
Vì thay đổi hộ chiếu mới nên bổ sung số hộ chiếu mới.

11. Attachments
Các giấy tờ dùng khiếu nại và đã được scan thành file định dạng PDF hoặc JPEG lưu sẵn trên máy tính sẽ được gửi theo đơn tại đây. Có tất cả ba hộp nút Choosse File kế bên, đương đơn bấm vào đây để chỉ đường dẫn về các file giấy tờ khiếu nại có sẵn trên máy tính.
12. Submit
Sau khi đã điền hoàn tất, đương đơn bấm Submit để gửi đơn. Lưu ý, phải đọc thật kỹ những thông tin đã khai trên đơn trước khi gửi. Đương đơn phải cam kết những điều đã khai trên đơn là hoàn toàn sự thật.

Ở phần này thì scan vào

1. Hộ chiếu mới
2. Hộ chiếu cũ.

Sau cùng thì bấm nút Submit gởi đi.
Anh cần gởi email này cho LSQ Hoa Kỳ, tại thời điểm Trước phỏng vấn khoảng 10 ngày.

* Nhắn Anh Sao ri, Bác PhuongChau đã nhắc Anh rồi, nên lần sau có thắc mắc gì Anh cứ hỏi trong topic của mình Anh nhé, vì để trả lời một câu hỏi của Anh hay các thành viên khác. Ban điều hành, và các bạn phải đọc rất kỹ từ đầu trang cho tới cuối để đảm bảo tính chính xác cho câu trả lời, chắc Anh hiểu chứ?
Cám ơn Anh.
Dạ em cám ơn chị Phương Thảo nhiều ạ! Và em ghi nhớ sẽ không mở topic mới nữa vì em không biết. Em thành thật xin lỗi BĐH.

Sao ri

Thành viên mới
Em chào anh chị XNC ạ!
Anh chị cho em hỏi hồ sơ em đã hoàn tất rồi, có cách nào kiểm tra hoặc dự đoán là khi nào em sẽ nhận được thư mời phỏng vấn ạ?
Em cám ơn nhiều ạ!

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Em chào anh chị XNC ạ!
Anh chị cho em hỏi hồ sơ em đã hoàn tất rồi, có cách nào kiểm tra hoặc dự đoán là khi nào em sẽ nhận được thư mời phỏng vấn ạ?
Em cám ơn nhiều ạ!
Nếu hồ sơ bạn đã hoàn tất complete tại NVC xong rồi, thì phải chờ khoảng từ 3 - 4 tháng sau mới có thư mời phỏng vấn.