[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009719013

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: xin vui lòng kiểm tra hồ sơ giúp em

Xin lổi mấy a vì e không biết cách up hình nên mấy a chịu khó xem giùm e xem nội dung LSQ nói gì ,hôm đó e nhờ người bạn dịch giùm thì chỉ nói là họ biễu mình dowload mẫu đơn DS 230 và DS 2001 về điền và nộp lại nên em chỉ mới gởi cho LSQ có hai mẫu đó mà thôi ,còn mấy mẫu anh onenainainai hỏi thì em chưa có nhận được từ LSQ không biết HS của em còn thiếu gì nửa mấy a xem chỉ giùm em nhe .Còn phần đóng tiền thì chú em dặn cha em phải chuẩn bị tiền khi nào LSQ kêu thì đem theo đóng cho họ , anh cho em hỏi nếu đóng cho cha mẹ em thì tổng cộng chừng bao nhiêu ? và mình đóng bằng tiền VIỆT hay tiền MỸ ,mấy anh vui lòng xem và chỉ giúp em .Em chào và cám ơn các anh !

:confused:
Chào bạn,
Đây là một trong những trường hợp ngoại lệ, mặc dù bạn chưa hề nộp bất kỳ giấy tờ nào cũng như chưa đóng các lệ phí cho NVC nhưng NVC vẫn tạm passed và chuyển đơn bảo lãnh về LSQ tại Tp.HCM để tiếp tục xử lý đơn xin visa của bạn. Tại đây, bạn cũng phải nộp đầy đủ các giấy tờ cũng như thanh toán đầy đủ các lệ phí theo yêu cầu của LSQ.
Email mà LSQ đã gởi cho bạn nói trên chỉ là thông báo về việc chấp nhận đơn xin visa của bạn và đề nghị bạn vào trang web
http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/iv-form/IV-Instruction-122010.pdf xem kỹ và thực hiện đúng các hướng dẫn để có thể hoàn tất hồ sơ gởi cho LSQ.
Bạn cứ xem thực hiện đúng và đầy đủ theo hướng dẫn của LSQ là OK nhé bạn.
Chúc bạn may mắn.

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Em chào anh onenainainai , em đã gởi 2mẫu đơn như trong " Hướng dẩn xin cấp thị thực định cư " còn mẫu DS3032 là mẫu gì vậy anh ? thấy anh hỏi nhưng em chưa nhận được mẫu đó nên không biết là gì anh giải thích giùm em nhé , e chào anh !

tuandoan

8 Đoàn !

Em chào anh onenainainai , em đã gởi 2mẫu đơn như trong " Hướng dẩn xin cấp thị thực định cư " còn mẫu DS3032 là mẫu gì vậy anh ? thấy anh hỏi nhưng em chưa nhận được mẫu đó nên không biết là gì anh giải thích giùm em nhé , e chào anh !
Chào bạn,

Bạn đã đọc kỷ những thông tin cần thiết mà LSQ hướng dẫn cho bạn chưa? Bạn nên đọc kỷ lại đi vì có tiếng Việt mà.
http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/iv-forms/IV-Instruction-122010.pdf

- Hs bạn chỉ cần gởi DS2001 & DS230 cho LSQ là ok rồi.
- DS3032 không cần thiết cho HS của bạn nữa, bạn đừng quan tâm đến DS3032 nhe, giải thích nhiều mất công bạn rối.
Bạn nên chuẩn bị những giấy tờ sau đây để nộp cho LSQ khi Phỏng Vấn nhe:
- Lệ phí IV fee bill $404/người sẽ được đóng khi PV tại LSQ.
- Những giấy tờ civil document như;
Giấy khai sinh, 6 hình 5 x 5, lý lịch tư pháp, passport, Giấy chứng nhận độc thân/kết hôn, giấy chứng nhận trong thời gian cư trú ở Đưc của cảnh sát Đức.
- I-864 (Bảo trợ tài chính) do Chú ở bên mỷ làm và gởi về cho gia đình bạn. Nếu bạn còn thắc mắc nửa thì alo mình: 0913654381.Thân chào

Chỉnh sửa cuối:

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Em chào anh tuandoan , cámơn anh đã hướng dẩn em ,hiện giờ cha em đang chờ giấy chứng nhận từ ĐỨC gởi về là hoàn tất những giấy tờ cần thiết bộ 846 chú em đả gởi về cho nhà em đủ 4người rồi , nhưng chỉ có cha mẹ có tên trong thư mời còn hai đứa em thì chưa có chắc mình đợi chừng nào có thư phỏng vấn mình mới khiếu nại về tuổi luôn phải không anh ? Rất cám ơn anh đã cho em số ĐT để liên lạc khi cần thiết , cám ơn tất cả ACE trong diễn đàn đã nhiệt tình tư vấn cho gia đình em , cái lo nhất của em là chuyện xin giấy xác nhận của cảnh sát ĐỨC , nhưng mọi sự đều không biết trước được . . .
Em chào anh , thân chúc anh và tất cả ACE trong diễn đàn luôn bình an và vui vẻ :1:

tuandoan

8 Đoàn !

Em chào anh tuandoan , cámơn anh đã hướng dẩn em ,hiện giờ cha em đang chờ giấy chứng nhận từ ĐỨC gởi về là hoàn tất những giấy tờ cần thiết bộ 846 chú em đả gởi về cho nhà em đủ 4người rồi , nhưng chỉ có cha mẹ có tên trong thư mời còn hai đứa em thì chưa có chắc mình đợi chừng nào có thư phỏng vấn mình mới khiếu nại về tuổi luôn phải không anh ? Rất cám ơn anh đã cho em số ĐT để liên lạc khi cần thiết , cám ơn tất cả ACE trong diễn đàn đã nhiệt tình tư vấn cho gia đình em , cái lo nhất của em là chuyện xin giấy xác nhận của cảnh sát ĐỨC , nhưng mọi sự đều không biết trước được . . .
Em chào anh , thân chúc anh và tất cả ACE trong diễn đàn luôn bình an và vui vẻ :1:
Chào bạn,

Bạn cứ làm y như các ACM đã hướng dẫn về bổ túc HS cho 2 anh em khi có giấy PV. Giấy chứng nhận của Cảnh Sát Đức cũng không có khó khăn gì đâu, bạn cứ làm theo Hướng Dẫn của LSQ Đức là ok.Khi đã nộp HS cho LSQ Đức nhờ chuyễn đi rồi trong vòng 3 tháng mà Cảnh sát Đức không có trã lời cho bạn thì LSQ sẽ xác nhận cho bạn bằng tờ giấy với nội dung : TO WHOM CONCERN... là ok.

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn,

Đây là những thông tin để làm Giấy chứng nhận của Cảnh Sát Đức : Dựa theo thông tin thì chi phí là 13 Euro, thời gian nhanh nhất là 3-4 tuần, có thể làm tại DSQ hoặc LSQ hoặc trực tiếp tại Bundeszentralregister in Bonn . Rất đơn giản. Chúc may mắn,

Police Records

(Fuehrungszeugnis) Available.

Each person over the age of fourteen may obtain an individual certificate of conduct. The application can be made verbally by personal appearance or in simple written form to the registration authority at the following addresses mentioned below. Former residents of Germany, no longer registered in Germany, can apply for an individual record through the German Embassy or Consulate in their country of residence, or directly with the Bundeszentralregister in Bonn. The application form is available at the German Embassy/Consulate, or directly from the Generalbundesanwalt beim Bundesgerichtshof Dienststelle Bundeszentralregister. Personal appearance: Besucherservice, Adenauerallee 99-103, 53113 Bonn. Their office hours are Mondays - Wednesdays: 7:30 – 16:00; Thursdays: 7:30 – 15:30; and Fridays 7:30 – 14:00. Written requrests may be sent to: Der Generalbundesanwalt beim Bundesgerichtshof, Dienststelle Bundeszentralregister, Sachgebiet BZR 32 - Internationale Rechtshilfe, 53094 Bonn.

The fee for every certificate of conduct is €13. Payment may be made by remission of a non-negotiable check or bank transfer to the following account of the “Bundeszentralregister” – Deutsche Bundesbank, Bonn Branch, Sortcode: 380 000 00, Account no.: 380 010 05; IBAN-No.: DE24 3800 0000 0038 001005; BIC/swift-No.: MARKDEF1380. Fees charged by banks for the redemption of a (foreign) check must be added to the fee for the certificate of conduct.

Processing time - minimum of three to four weeks. More detailed information about downloading the application form and payment of fees can be obtained directly from their.

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Cám ơn anh nhiều , em sẻ làm từng bước như cách hướng dẩn của A
và các ACE trên diễn đàn nếu có gì khác xin vui lòng hướng dẩn tiếp anh
nhé . thân chào . !

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Em chào tất cả ACE trên diễn đàn , em vừa xem trong tập HS của mẹ thì thấy bộ đơn này của chú e gởi về cho mẹ , và mẹ đã gởi lên LSQ hồi đầu tháng 4 vừa rồi e post lên ACE giải thích giùm em nhé :
To whom it may concern :
Form I -130
USCIS Receipt No : SRC-01-225 72403
NVC Case No : FRN 2009719013
Petitioner :DAT DUY NGUYEN [ US Citizen Brother ]
DOB : 12 /16 / 1969
Beneficiary : DUNG DUY NGUYEN [Married Brother in VN ]
DOB : 01/01/ 1962

Íd like to inform your office that the beneficiary , named above has two sons NGUYEN ,QUOC DUY ,born on 12 /10 /1985 and NGUYEN ,LONG DUY born on 10 /23 /1989 . According tothe CPSA , they are eligible for the benefits ò the CPSA . This is how I followed the CPSA law and calculated their eligibility :

TABLE FOR CPSA AGE COMPUTATION

Age of applicant when a visa number became available :

1. NGUYEN ,QUOC DUY /DOB : 12/ 10 /1985
A, VISA NUMBER AVAILABILITY [ 01/01/2012 ] ESTIMATED
LESS
B, BIRTH DATE [ 12/ 10 /1985 ]= 26 YRS .& 21 DAYS

Time the case was pending whith the U.S . Citizenship Immigration Services
LESS
C. VISA PETITION APPROVAL DATE [ 07/ 21/2009 ]
LESS
D. VISA PETITION FILING DATE [ 07 / 23 /2001 ] = 8 YRS

CPSA Age = 26 YRS & 21DAYS - 8 YRS .= 18 YRS & 21 DAYS
2 . NGUYEN ,LONG DUY / DOB : 10 /23/ 1989
A. VISA NUMBER AVAILABILITY [01 / 01 /2012 ] ÉTIMATED
LESS
B. BIRTH DATE [ 10 /23 /1989 ]= 22YRS. 2MOS .& 8 DAYS

Time the casse was pending with the U.S Citizenship Immigration Services
LESS
C. VISA PETITION APPROVAL DATE [ 07 /21 /2009 ]
LESS
D. VISA PETITION FILING DATE [ 07 /23 /2001 ]= 8 YRS

CPSA Age = 22YRS 2MOS .& 8DAYS -8 YRS. =14YRS.2MOS & 8 DAYS

FOR ITEM A .: IT IS THE ESTIMATED TIME FOR THE VISA TO BE AVAILABLE.
CURRENT VISA BULLETIN SHOWS :01FEB00 FOR APRIL 2011

CURRENT VISA BULLETIN FOR APRIL :http://travel.state.gov/visa/bulleti/bulletin- 5368.html

Please add QUOC DUY NGUYEN'S and LONG DUY NGUYEN'S names to this case .
Thank you very much for your time to this matter .

Sincerely yours

Đây là tất cả nội dung thư của chú e gởi choLSQ MỸ tại tp HCM
Mẹ em đã gởi thư nầy trước khi gởi đơn DS230

Với những thông tin trên xin ACE vui lòng xem giúp tụi em có khả năng được đi một lượt với cha mẹ hay không .Rất cám ơn sư giúp đở của ACE .Em xin kính chào .

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Em chào tất cả ACE trên diễn đàn , em vừa xem trong tập HS của mẹ thì thấy bộ đơn này của chú e gởi về cho mẹ , và mẹ đã gởi lên LSQ hồi đầu tháng 4 vừa rồi e post lên ACE giải thích giùm em nhé :
To whom it may concern :
Form I -130
USCIS Receipt No : SRC-01-225 72403
NVC Case No : FRN 2009719013
Petitioner :DAT DUY NGUYEN [ US Citizen Brother ]
DOB : 12 /16 / 1969
Beneficiary : DUNG DUY NGUYEN [Married Brother in VN ]
DOB : 01/01/ 1962

Íd like to inform your office that the beneficiary , named above has two sons NGUYEN ,QUOC DUY ,born on 12 /10 /1985 and NGUYEN ,LONG DUY born on 10 /23 /1989 . According tothe CPSA , they are eligible for the benefits ò the CPSA . This is how I followed the CPSA law and calculated their eligibility :

TABLE FOR CPSA AGE COMPUTATION

Age of applicant when a visa number became available :

1. NGUYEN ,QUOC DUY /DOB : 12/ 10 /1985
A, VISA NUMBER AVAILABILITY [ 01/01/2012 ] ESTIMATED
LESS
B, BIRTH DATE [ 12/ 10 /1985 ]= 26 YRS .& 21 DAYS

Time the case was pending whith the U.S . Citizenship Immigration Services
LESS
C. VISA PETITION APPROVAL DATE [ 07/ 21/2009 ]
LESS
D. VISA PETITION FILING DATE [ 07 / 23 /2001 ] = 8 YRS

CPSA Age = 26 YRS & 21DAYS - 8 YRS .= 18 YRS & 21 DAYS
2 . NGUYEN ,LONG DUY / DOB : 10 /23/ 1989
A. VISA NUMBER AVAILABILITY [01 / 01 /2012 ] ÉTIMATED
LESS
B. BIRTH DATE [ 10 /23 /1989 ]= 22YRS. 2MOS .& 8 DAYS

Time the casse was pending with the U.S Citizenship Immigration Services
LESS
C. VISA PETITION APPROVAL DATE [ 07 /21 /2009 ]
LESS
D. VISA PETITION FILING DATE [ 07 /23 /2001 ]= 8 YRS

CPSA Age = 22YRS 2MOS .& 8DAYS -8 YRS. =14YRS.2MOS & 8 DAYS

FOR ITEM A .: IT IS THE ESTIMATED TIME FOR THE VISA TO BE AVAILABLE.
CURRENT VISA BULLETIN SHOWS :01FEB00 FOR APRIL 2011

CURRENT VISA BULLETIN FOR APRIL :http://travel.state.gov/visa/bulleti/bulletin- 5368.html

Please add QUOC DUY NGUYEN'S and LONG DUY NGUYEN'S names to this case .
Thank you very much for your time to this matter .

Sincerely yours

Đây là tất cả nội dung thư của chú e gởi choLSQ MỸ tại tp HCM
Mẹ em đã gởi thư nầy trước khi gởi đơn DS230

Với những thông tin trên xin ACE vui lòng xem giúp tụi em có khả năng được đi một lượt với cha mẹ hay không .Rất cám ơn sư giúp đở của ACE .Em xin kính chào .
Chào bạn,
1. NGUYEN ,QUOC DUY (DOB : 12/ 10 /1985): Sẽ bị quá tuổi CSPA vào ngày January 22, 2015
2 . NGUYEN ,LONG DUY ( DOB : 10 /23/ 1989): Sẽ bị quá tuổi CSPA vào ngày December 05, 2018
Căn cứ vào PD của hồ sơ và lịch VB hiện hành (05/2011), hai người con này đủ tiêu chuẩn để được cấp visa đi cùng gia đình.
Chúc bạn may mắn.

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Cám ỏn anh onenainainai nhiều lắm như vậy là chắc ăn thiệt rồi hả anh ?, hôm đó thư mời không có tên nên hai đứa em không có chuẩn bị giấy tờ gì hết chỉ có lo cho mẹ , cha không hà , vậy thì em phải lẹ lẹ lo giấy tờ cho đủ phải không anh ? nghe anh nói em mừng quá vì nhà có 4 người mà đi còn lại có 2 anh em nên mẹ em cũng lo lo , vậy là nhà em luôn ở bên nhau rồi . .
Anh cho em hỏi thêm , hôm đó mẹ em gởi giấy khiếu nại tuổi cho hai đứa em sao không thấy LSQ trả lời . .? , như vậy mình phãi đợi họ trả lời hay phải làm sao nửa anh , anh giúp em nhe . Nhiếu lời cám ơn đến anh và ACE trên diễn đàn luôn quan tâm giúp đở gia đình em. Em chào anh . :113: :113: :113: :113: :113: :113:

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Cám ỏn anh onenainainai nhiều lắm như vậy là chắc ăn thiệt rồi hả anh ?, hôm đó thư mời không có tên nên hai đứa em không có chuẩn bị giấy tờ gì hết chỉ có lo cho mẹ , cha không hà , vậy thì em phải lẹ lẹ lo giấy tờ cho đủ phải không anh ? nghe anh nói em mừng quá vì nhà có 4 người mà đi còn lại có 2 anh em nên mẹ em cũng lo lo , vậy là nhà em luôn ở bên nhau rồi . .
Anh cho em hỏi thêm , hôm đó mẹ em gởi giấy khiếu nại tuổi cho hai đứa em sao không thấy LSQ trả lời . .? , như vậy mình phãi đợi họ trả lời hay phải làm sao nửa anh , anh giúp em nhe . Nhiếu lời cám ơn đến anh và ACE trên diễn đàn luôn quan tâm giúp đở gia đình em. Em chào anh . :113: :113: :113: :113: :113: :113:
Chào bạn,
Sau khi tự tính tuổi CSPA nếu thấy đủ tuổi thì cứ an tâm, vì LSQ cũng tính có kết quả như vậy mà thôi. Ngay từ bây giờ, bạn nên chuẩn bị sẳn hồ sơ của 2 anh em bạn thật đầy đủ như Ds-230 và giấy tờ cá nhân của mỗi người (civil document). Có lẽ LSQ đã nhận được đơn khiếu nại tuổi của Mẹ bạn gởi và đang xem xét, hy vọng khi thư mời PV sẽ có tên 2 anh em bạn. Nếu lúc nhận thư mời PV mà không có tên 2 anh em bạn thì bạn nói Ba/Mẹ bạn cầm giấy chấp thuận hồ sơ -form I-797- cùng giấy khai sinh của 2 anh em bạn đến phòng thông tin của LSQ xin xét tuổi CSPA.
Chúc bạn may mắn.

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Em cám ơn anh nhiều lắm , chúng em sẻ nhanh chóng chuẩn bị hồ sơ cho đầy đủ , à anh ơi anh nói cầm giấy " chấp thuận hồ sơ " cho em hỏi có phải đó là cái giấy lần đầu tiên LSQ gởi cho gia đình em để gia đình nộp mẩu DS230 hay là giấy khác nữa. . ? còn cách xin mẫu I797 hồi nảy em có xem bài của anh HÙNG VIỆT hướng dẩn mấyACE rồi ,nếu như thư mời PV không có tên chúng em thì em sẻ gởi email lên NVC xin mẫu I797 như hướngdẩn hay là mình phải xin trước từ bây giờ trừ hao thời gian họ gởi cho mình sợ mẫu i 797 đến không kịp ngày PV , anh hướng dẩn kỷ giùm em nhe . Cámơn anh , chúc anh luôn vui !

:101::101::100:

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Em chào cả nhà , chúc cả nhà một ngày mới vui vẻ , có nhiều tin vui .Hôm qua e có gởi một bài lên nhờ ACE hướng dẫn e đợi hoài mà sao hổng thấy trả lời . . .? làm ơn giúp e . . !Em có thêm một chuyện nầy muốn nhờ ACE tư vấn giùm em : hiện em là SINGLE DAD . . em có một con trai sinh ngày 05 08 2005 , hiện bé đang sống chung với gia đình em cháu có hộ khẩu chung với em , em với mẹ cháu không có hôn thú ,nhưng cháu có khai sinh với đầy đủ tên cha mẹ , cho em hỏi : nếu em được đi theo cha mẹ thì con em có được đi theo em hay không ? hay phải chờ khi nào e qua MỸ xong mới làm thủ tục bảo lảnh cho cháu sau ? Xin anh chị em vui lòng đóng góp ý kiến giúp em , em mong nhận đươc ý kiến của các ACE . Em cám ơn rất nhiều , xin chào các anh chị .

:confused: :100: :113: :41: :41: :41: :41:

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Em chào ACE trên diễn đàn trong khi chờ sự giúp đở của các ACE cho em hỏi thêm phần nầy :- Khi điền mẫu DS320 ở mục 29 em có phải ghi tên con em vào k ? và ở mục 31b em có điền tên của cháu hay không ?
Xin vui lòng hướng dẫn giùm em .Rất mong nhận được sự giúp đở của các anh chị , em cám ơn rất nhiều , thân chào !

:confused::confused::confused::confused::confused:

tuandoan

8 Đoàn !

Em chào ACE trên diễn đàn trong khi chờ sự giúp đở của các ACE cho em hỏi thêm phần nầy :- Khi điền mẫu DS320 ở mục 29 em có phải ghi tên con em vào k ? và ở mục 31b em có điền tên của cháu hay không ?
Xin vui lòng hướng dẫn giùm em .Rất mong nhận được sự giúp đở của các anh chị , em cám ơn rất nhiều , thân chào !

:confused::confused::confused::confused::confused:
Chào bạn,

Mình đã đọc 3 bài post mới nhất của bạn rất nhiều lần. Trường hợp của bạn phải chờ ACM nào đã trãi qua rồi mới tư vấn cho bạn chính xác được. Trường hợp bạn ăn theo Cha mẹ do dưới 21 tuổi vì lẽ đó mình nghĩ là sẽ không có chuyện con bạn sẽ được đi cùng, mình chỉ phỏng đoán vậy thôi, mình cũng đang tham khảo nhiều tài liệu như thế nào, hy vọng có ACM nào đó sẽ giúp tư vấn cho bạn chính xác và sớm nhất. Thân chào.

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Em chào anh tuandoan , rất cám ơn anh đã trả lời bài viết của e , e cũng nghĩ như anh chắc cháu phải chờ khi nào em qua được MỸ xong mới làm bảo lảnh cho cháu sau , nhưng em không biết khi điền mẫu đơn DS230 ở cột 29 và 31b em có điền tên của cháu vào không ? và mẫu đơn 797 mình có cần phải xin trước hay không ? thật ra hiện giờ gia đình em cũng chưa nhận đươc thông báo gì của NVC cả , chỉ vì em quá lo mà thôi vì vậy em nhờ các ACE trên diễn đàn nếu ai biết trường hợp giống như em xin vui lòng tư vấn giùm em . Em cám ơn anh và các ACE trên diễn đàn nhiều , kính chúc anh và tất cả ACE nhiều sức khỏe , em kính chào ! :confused::confused::confused::confused::confused::43::43::43::43:

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi Về giấy xác nhận của cảnh sát

Em chào tất cả ACE trên diễn đàn , xin vui lòng tư vấn giùm em về giấy xác nhận của cảnh sát nước ngoài : Có cần phải là cảnh sát xác nhận mới được ? Hay là cơ quan quản lý người tỵ nạn tại nước mình ở xác nhận cũng được ? Và giấy xác nhận đó có cần dịch sang tiếng ANH hay không? Xin ACE vui lòng chỉ dẩn giùm em , Rất cám ơn ACE nhiều , xin kính chào chúc mọi người luôn vui và nhiều sức khỏe .

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hỏi Về giấy xác nhận của cảnh sát

Em chào tất cả ACE trên diễn đàn , xin vui lòng tư vấn giùm em về giấy xác nhận của cảnh sát nước ngoài : Có cần phải là cảnh sát xác nhận mới được ? Hay là cơ quan quản lý người tỵ nạn tại nước mình ở xác nhận cũng được ? Và giấy xác nhận đó có cần dịch sang tiếng ANH hay không? Xin ACE vui lòng chỉ dẩn giùm em , Rất cám ơn ACE nhiều , xin kính chào chúc mọi người luôn vui và nhiều sức khỏe .
Chào Quoc.Taynam,
- 2 topic của bạn đã được chuyển về đây rồi, để ACE tiện theo dõi hồ sơ, bạn đừng mở thêm topic nữa nhé, muốn hỏi vấn đề gì liên quan đến hồ sơ này bạn cứ hỏi ở đây nha.

- Anh Hùng Việt đã tư vấn cho bạn về Lý lịch tư pháp (Giấy xác nhận của cảnh sát) trong thời gian ở nước ngoài rồi mà bạn. Bạn chỉ cần đến Đại sứ quán hay Lãnh sự quán Đức tại VN để xin giấy này thôi. Và khi có tờ giấy này rồi, nếu nội dung trong đó được viết bằng Tiếng Đức thì bạn phải dịch qua Tiếng Anh bạn nhé.

- Bạn và gia đình đã nói chuyện với người bảo lãnh ở Mỹ về trường hợp của cháu bé con bạn chưa? Mong được sự đồng ý bảo lãnh thêm tên cháu.
Sau đó, theo bạn nói thì hồ sơ của nhà bạn hiện đang ở LSQ tại VN, bạn phải gởi email cho LSQ thông báo và giải thích về trường hợp thêm tên cháu vào hồ sơ của gia đình bạn, đính kèm Bản sao khai sinh của cháu.
Rồi khi điền DS-230 của bạn ở mục 29 nên điền tên con của bạn vào (nếu cháu không được đi cùng thì sau này bạn mới bảo lãnh cháu được). Tôi nghĩ bạn nên điền tên cháu vào mục 31a (chứ không phải 31b) vì bạn muốn cháu đi cùng đúng không? Bạn vẫn còn độc thân nên tôi hy vọng cháu được đi cùng bạn và cả nhà

Chúc thành công. Thân ái.

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực
Ðề: F4 - Frn2009719013

Em chào chị Lilly ,cámơn chị đã trả lời bài viết của em , còn về việc em hỏi giấy cn của cs là vì cha em có gởi thư cho người quản lý chổ cha em ở ĐỨC trong thời gian tỵ nạn ở bên nói rỏ lý do cần giấy xn để bổ sung hồ sơ xuất cảnh qua MỸ nên nhờ họ xác nhận thời gian ở ĐỨC và cha em đã nhận được giấy xn rồi họ xác nhận đúng khoảng thời gian cha em ở đó và không có nhận xét gì khác , không biết như vậy có được chưa nhờ anh Hùng Việt xem giúp em , còn về vấn đề bé con của em thì em chưa có nói cho người BL biết chỉ đơn giản là em không biết khi điền mẫu 230 của em thì mình phải điền sao cho đúng để sau nầy khi bảo lảnh cho bé không bị trục trặc , thật ra em cũng muốn đem cháu đi một lượt với mình để cháu trị bệnh luôn vì cháu bé của em khi sinh ra nó có một cái bướu ở vai , gia đình có mang cháu lên TP khám và họ hẹn cuối năm nay sẻ mổ cho bé nhưng tình hình hồ sơ của gia đình hiện nay chỉ ở trong thời gian chờ đợi vì giấy mời nộp mẫu 230 thì LSQ chỉ mời có cha mẹ em mà thôi , mẹ em có gởi một lá thư của chú em gởi cho LSQ MỸ tại VN nhờ họ xem xét lại tuổi cspa cho em và em trai ,nhưng đến nay cũng chưa thấy LSQtrả lời , em có post là đơn đó lên diễn đàn , nếu có thể được chị vui lòng xem toàn bô HS của gia đình em trong toppic nầy , vì vậy mà em ngại chưa dám nói với chú em [ người BL ] về chuyện bé con của em ,em rất là bối rối vì không biết phải làm như thế nào để có kết quả tốt nhất : - nói với chú về trường hợp cháu bé ?
:- hay đợi khi nào em sang MỸ xong thì làm bảo lảnh cho bé sau ? theo như chị và các ACE trên diễn đàn em phải làm sao là hợp lý nhất ? xin chị và các anh chị trên diễn đàn làm ơn giúp em , em cám ơn chị và tất cả ACE đã theo dõi bài viết và tư vấn giúp em , em chào mọi người , kính chúc mọi người luôn vui và nhiều sức
khỏe !:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực
Ðề: F4 - Frn2009719013

Em chào tất cả ACE trong diễn đàn , chúc các anh chị một ngày mới bình an và vui vẽ , xin các anh chị trong ban QT vui lòng xem hồ sơ của em completed vào ngày mấy ? - Ngày your priority date của hồ sơ em là : - 23 JUL 2001 , em cám ơn anh chị nhiều , trân trọng kính chào !