[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009736009

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào anh chị,
Trường hợp 1.
Em phỏng vấn đậu rồi. Đến nay cũng 8 ngày rồi mà e chưa nhận được visa nữa. Nhà em ở tphcm. Cho em hỏi mình có cách nào hỏi visa mình hiện đang ở đâu. Và khi nào có nhận được không.
Trường hợp 2
Hôm nay chị em đi phỏng vấn. Do là chồng của chị đó không có hồ sơ khám sức khỏe. Vì là hôm bữa chuyển qua bệnh viện Chợ Rẫy thử đàm. Nên hôm nay đi phỏng vấn LSQ có nói khi nào có hồ sơ khám sức khỏe thì mới giải quyết cho 2 vợ chồng đi. Cho em hỏi là bên IOM và Chợ Rẫy không cho điều trị bất cứ gì. Vậy sao mình biết khi nào mà lên IOM. Hay là hết bệnh được. Khi nào mình có hồ sơ khám sức khỏe từ IOM.
Em cám ơn anh chị rất nhiều.
1/. Nếu bạn có đăng ký EMS chuyển phát nhanh visa về nhà ở tại TP.HCM thì từ 7 - 10 ngày. Nếu chuyển phát bình thường, thì miễn phí trong vòng 2 tuần, đôi khi thời gian sẽ lâu hơn nếu như ở các tỉnh, thành phố khác mới nhận được visa. Không có đường link nào để kiểm tra visa cả, nếu muốn bạn phải điện thoại trực tiếp cho LSQ để hỏi.
2/. Nếu bị thử đàm, thì có thể là phổi có vấn đề, phải chờ kết quả trả lời từ Bệnh viện. Nếu thật sự bị vướng về vấn đề phổi, thì phải điều trị tùy theo chỉ định của Bệnh viện.

Coca1088

Thành viên mới
Em chào anh chị
Hồ sơ của anh của em HCM2009736009
Hôm bữa anh của em phỏng vấn thì kêu thiếu hồ sơ. Kêu anh của em bô sung. Bố sung xong thì lãnh sự quán đồng ý cấp visa. Hôm nay em kiểm tra thì được nội dung như thế này. Anh chị kiểm tra giúp em. Em cám ơn
Your visa case is currently undergoing necessary administrative processing. This processing can take several weeks. Please follow any instructions provided by the Consular Officer at the time of your interview. If further information is needed, you will be contacted. If your visa application is approved, it will be processed and mailed/available within two business days. Under the U.S. Immigration and Nationality Act, Immigrant Visas for "Diversity Visas" cannot be issued after September 30th of the year in which you were selected to apply for a Diversity Visa. For example, entrants into the Diversity Visa Program in Fall of 2011 were selected for Diversity Visa 2012 Program, and selectees MUST apply and receive their visa prior to September 30, 2012 otherwise they lose eligibility to receive a Diversity Immigrant Visa, regardless of additional administrative processing. In addition, please note that some immigrant visas may not be able to be issued if the annual numerical limit for that category has been reached.
For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào anh chị,
Hồ sơ của anh của em HCM2009736009
Hôm bữa anh của em phỏng vấn thì kêu thiếu hồ sơ. Kêu anh của em bổ sung. Bổ sung xong thì Lãnh sự quán đồng ý cấp visa. Hôm nay em kiểm tra thì được nội dung như thế này. Anh chị kiểm tra giúp em. Em cám ơn.
Your visa case is currently undergoing necessary administrative processing. This processing can take several weeks. Please follow any instructions provided by the Consular Officer at the time of your interview. If further information is needed, you will be contacted. If your visa application is approved, it will be processed and mailed/available within two business days. Under the U.S. Immigration and Nationality Act, Immigrant Visas for "Diversity Visas" cannot be issued after September 30th of the year in which you were selected to apply for a Diversity Visa. For example, entrants into the Diversity Visa Program in Fall of 2011 were selected for Diversity Visa 2012 Program, and selectees MUST apply and receive their visa prior to September 30, 2012 otherwise they lose eligibility to receive a Diversity Immigrant Visa, regardless of additional administrative processing. In addition, please note that some immigrant visas may not be able to be issued if the annual numerical limit for that category has been reached.
For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV.
Hồ sơ của gia đình bạn đang trong giai đoạn Administrative Processing tức là xử lý hành chính, nên chưa được cấp visa.

Coca1088

Thành viên mới
Em chào chị phương châu
Chúc chị ngày mới tốt lành. Chuồi tuần vui vẻ và nhiều niềm vui
Chị em là đương đơn chính. Chồng của chị em hiện giờ đang điều trị tại bệnh viện chợ rẫy. Do bị lao. Bây giờ chị em có thể vô lãnh sự quán xin cấp visa đi trước không. Hay phải đợi lãnh sự quán gọi mình vào. Hay tự mình phải vào trình bày. Hay là mình phải đợi chồng chị chữa hết bệnh rồi mình vào lãnh sự quán luôn. Em cám ơn chị rất nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào chị PhuongChau,
Chúc chị ngày mới tốt lành. Cuối tuần vui vẻ và nhiều niềm vui.
Chị em là đương đơn chính. Chồng của chị em hiện giờ đang điều trị tại bệnh viện chợ rẫy. Do bị lao. Bây giờ chị em có thể vô Lãnh sự quán xin cấp visa đi trước không. Hay phải đợi Lãnh sự quán gọi mình vào. Hay tự mình phải vào trình bày. Hay là mình phải đợi chồng chị chữa hết bệnh rồi mình vào Lãnh sự quán luôn. Em cám ơn chị rất nhiều.
Hồ sơ của chị bạn đang trong giai đoạn xử lý hành chính nên phải chờ kết quả trả lời từ LSQ.

Coca1088

Thành viên mới
Em xin chào chị.
Chúc chị ngày mới vui vẻ và được nhiều sức khỏe
Chị cho em hỏi. E muốn đóng tiền làm thẻ xanh tại việt nam. Mình đóng ở đâu. Và đóng như thế nào. Lệ phí bao nhiêu 1 người.
Em xin cám ơn rất nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin chào chị.
Chúc chị ngày mới vui vẻ và được nhiều sức khỏe.
Chị cho em hỏi. Em muốn đóng tiền làm Thẻ xanh tại Việt Nam. Mình đóng ở đâu. Và đóng như thế nào. Lệ phí bao nhiêu 1 người.
Em xin cám ơn rất nhiều
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-tra-phi-nhp-cu-immigrant-fee-220-d-cap-the-xanh.28905/
P/s: Cám ơn những lời chúc an lành của bạn.

Coca1088

Thành viên mới
Em xin chào các anh chị
Chúc anh chị ngày mới vui vẻ và được nhiều niềm vui.
3 số hồ sơ em nhờ mấy anh chị tư vấn lúc trước thì gia đình em đã định cư tại hoa kỳ hết rồi. Em cám ơn các anh chị rất nhiều.
Nay em có 1 số hồ sơ nữa của anh em. Em không biết đã đến đâu rồi. Anh chị kiểm tra giúp em. Em xin cám ơn rất nhiều.
WAC-06-133-53479

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin chào các anh chị,
Chúc anh chị ngày mới vui vẻ và được nhiều niềm vui.
3 số hồ sơ em nhờ mấy anh chị tư vấn lúc trước thì gia đình em đã định cư tại hoa kỳ hết rồi. Em cám ơn các anh chị rất nhiều.
Nay em có 1 số hồ sơ nữa của anh em. Em không biết đã đến đâu rồi. Anh chị kiểm tra giúp em. Em xin cám ơn rất nhiều.
WAC-06-133-53479
Bạn cần cung cấp thêm thông tin hồ sơ. Rồi sẽ được giúp.
1/. Ngày ưu tiên Prirority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp.
4/. Hồ sơ này cũng thuộc diện F4 hay sao?
P/s: Cám ơn những lời chúc an lành của bạn.

Coca1088

Thành viên mới
Em chào anh chị
March 23-2006
Notice date. 7-2012
Hồ sơ f4 luôn chị. Em chưa thấy cafe number.
Em cám ơn chị rất nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào anh chị,
March 23-2006
Notice date. 7-2012
Hồ sơ F4 luôn chị. Em chưa thấy Case Number.
Em cám ơn chị rất nhiều.
Kết quả check hồ sơ này.
Amended Notice Was Mailed
On September 7, 2012, we sent you an amended notice describing how we will process your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC0613353479. It is being processed at our National Benefits Center location. Please follow any instructions in the notice. If you do not receive your amended notice by October 7, 2012, please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy of the notice. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Nội dung trên thông báo như sau:
Thông báo sửa đổi đã được gửi đi
Vào ngày 7 tháng 9 năm 2012, chúng tôi đã gửi cho bạn thông báo sửa đổi mô tả cách chúng tôi sẽ xử lý Biểu mẫu I-130, Đơn yêu cầu đối với người nước ngoài, Số biên lai WAC0613353479. Nó đang được xử lý tại vị trí Trung tâm trợ cấp quốc gia của chúng tôi. Vui lòng làm theo bất kỳ hướng dẫn nào trong thông báo. Nếu bạn không nhận được thông báo được sửa đổi trước ngày 7 tháng 10 năm 2012, vui lòng truy cập www.uscis.gov/e-request để yêu cầu một bản sao của thông báo. Nếu bạn di chuyển, hãy truy cập www.uscis.gov/addresschange để cung cấp cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.

Coca1088

Thành viên mới
Em xin chào chị phương châu
Chúc chị ngày mới vui vẻ
Hiện giờ em đã định cư tại mỹ cũng nhờ diễn đàn tư vấn, nay em có 1 bộ hồ sơ đã nộp đầy đủ giấy tờ, đã compele hết.
Chị cho em hỏi mình muốn hỏi khi nào mình mới được phỏng vấn. Xin cám ơn chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin chào chị PhuongChau,
Chúc chị ngày mới vui vẻ.
Hiện giờ em đã định cư tại Mỹ cũng nhờ diễn đàn tư vấn, nay em có 1 bộ hồ sơ đã nộp đầy đủ giấy tờ, đã compele hết. Chị cho em hỏi mình muốn hỏi khi nào mình mới được phỏng vấn. Xin cám ơn chị.
Bạn muốn tôi giúp tư vấn, thì phải cung cấp đầy đủ thông tin hồ sơ. Vậy nhé bạn.

Coca1088

Thành viên mới
Xin chào chị
Em đã định cư tại usa. Nay e có 1 bộ hồ sơ kiểm tra dùm. Đây là hồ sơ của anh ruột em.
HCM2009849136
PRIORITY DATE: 16-MAR-2006
Gia đình em đã nộp hồ sơ, thì nay kêu thiếu này, mai kêu thiếu kia, vậy sao không kêu bổ sung luôn 1 lần, gia đình em nộp hồ sơ bổ sung cách đây 2 tháng, vậy cho em hỏi hồ sơ bổ sung khoảng bao lâu mới cập nhật. Đây là hình ảnh hồ sơ gia dình em, chị kiểm tra dum em, do hồ sơ này gia dình tự làm, không qua luật sư.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em không biết gửi hình như thế nào, em gửi hoài sao không được.
Vậy bạn chép toàn bộ nội dung trong file hình ảnh đó như 1 file văn bản bình thường, rồi gửi lên đây cho tôi xem.

Coca1088

Thành viên mới