[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009738123*

Thien D. Nguyen

Thành viên mới
Con xin chào tất cả các Cô/Chú/Bác của diễn đàn Xuất nhập cảnh, lời nói đầu tiên cho con được chúc sức khỏe quý Cô/Chú/Bác, đặc biệt là trong mùa dịch Covid này, chúc các Cô, các Chú và các Bác luôn tràn đầy sức sống và luôn khỏe mạnh!

Đầu tiên về hồ sơ nhà con, hồ sơ nhà con F4 tháng 6/2007, con sinh 10/1998, theo con tính không lầm thì con sẽ được bảo hộ tuổi tới tháng 9/2021, hiện tại chỉ còn vài tháng nữa, con cũng rất lo sẽ bị quá tuổi không thể đi cùng với gia đình. Chính vì vậy, gần đây con có thấy bài viết này, nói về việc ưu tiên những hồ sơ có trẻ đi cùng sắp bị quá tuổi (như hình).

Nguồn: https://travel.state.gov/content/tr...5KazF_AqCGK03cT2EGVsYLS8B8XQtmdqw9qL3mNTg0_es

Con muốn hỏi trường hợp áp dụng đây có được áp dụng cho hồ sơ F4 như của nhà con không ạ? Với nếu được thì Cô/Chú/Bác có thể chỉ cho con cách apply diện ưu tiên này được không ạ? Con xin chân thành cảm ơn và mong chờ phản hồi sớm nhất từ Cô/Chú/Bác.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Con xin chào tất cả các Cô/Chú/Bác của diễn đàn Xuất nhập cảnh, lời nói đầu tiên cho con được chúc sức khỏe quý Cô/Chú/Bác, đặc biệt là trong mùa dịch Covid này, chúc các Cô, các Chú và các Bác luôn tràn đầy sức sống và luôn khỏe mạnh!

Đầu tiên về hồ sơ nhà con, hồ sơ nhà con F4 tháng 6/2007, con sinh 10/1998, theo con tính không lầm thì con sẽ được bảo hộ tuổi tới tháng 9/2021, hiện tại chỉ còn vài tháng nữa, con cũng rất lo sẽ bị quá tuổi không thể đi cùng với gia đình. Chính vì vậy, gần đây con có thấy bài viết này, nói về việc ưu tiên những hồ sơ có trẻ đi cùng sắp bị quá tuổi (như hình).

Nguồn: https://travel.state.gov/content/tr...5KazF_AqCGK03cT2EGVsYLS8B8XQtmdqw9qL3mNTg0_es

Con muốn hỏi trường hợp áp dụng đây có được áp dụng cho hồ sơ F4 như của nhà con không ạ? Với nếu được thì Cô/Chú/Bác có thể chỉ cho con cách apply diện ưu tiên này được không ạ? Con xin chân thành cảm ơn và mong chờ phản hồi sớm nhất từ Cô/Chú/Bác.
Chào Thien D. Nguyen,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn, cách post bài và đặt câu hỏi. Có đầy đủ thông tin hồ sơ, rồi sẽ được giúp, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/

Thien D. Nguyen

Thành viên mới
Chào Thien D. Nguyen,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn, cách post bài và đặt câu hỏi. Có đầy đủ thông tin hồ sơ, rồi sẽ được giúp, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/
Dạ, con chào Cô/Chú, cảm ơn Cô/Chú đã nhắc con, lần sau con sẽ nhớ cung cấp đầy đủ thông tin, nhưng giờ vì bài đã post, con có thể bổ sung thông tin vào phần bình luận ở dưới không ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ, con chào Cô/Chú, cảm ơn Cô/Chú đã nhắc con, lần sau con sẽ nhớ cung cấp đầy đủ thông tin, nhưng giờ vì bài đã post, con có thể bổ sung thông tin vào phần bình luận ở dưới không ạ?
Bạn tiếp tục post thêm 1 bài mới ở tại topic này, chứ không thể bổ sung thông tin vào bài đã gửi vào diễn đàn được.

Thien D. Nguyen

Thành viên mới
Bạn tiếp tục post thêm 1 bài mới ở tại topic này, chứ không thể bổ sung thông tin vào bài đã gửi vào diễn đàn được.
Dạ vâng Cô/Chú. Con sẽ post lại, cảm ơn Cô/Chú đã. nhắc nhở con

Thien D. Nguyen

Thành viên mới
Dạ con xin chào các Cô/Chú/Bác của diễn đàn Xuất Nhập Cảnh, con sinh ngày 12/10/1998. Con muốn hỏi là con có thể đi cùng với hồ sơ gia đình con không? Mong nhận được sự trợ giúp của quý Cô/Chú/Bác.

- Ngày ưu tiên (Priority Date): 22-June-2007
- Ngày chấp nhận (Approval Date): cái này nhà con cũng không thấy có. Nếu được, xin Cô/Chú/Bác xem giúp con ạ.
- Receipt Number: WAC-07-201-50803
- Tên: Nguyen Minh Duc

Mong sớm nhận được sự trợ giúp từ Cô/Chú/Bác. Một lần nữa, con xin chúc Cô/Chú/Bác dồi dào sức khỏe.

Con xin cảm ơn.
Đức Thiên.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ con xin chào các Cô/Chú/Bác của diễn đàn Xuất Nhập Cảnh, con sinh ngày 12/10/1998. Con muốn hỏi là con có thể đi cùng với hồ sơ gia đình con không? Mong nhận được sự trợ giúp của quý Cô/Chú/Bác.

- Ngày ưu tiên (Priority Date): 22-June-2007
- Ngày chấp nhận (Approval Date): cái này nhà con cũng không thấy có. Nếu được, xin Cô/Chú/Bác xem giúp con ạ.
- Receipt Number: WAC-07-201-50803
- Tên: Nguyen Minh Duc

Mong sớm nhận được sự trợ giúp từ Cô/Chú/Bác. Một lần nữa, con xin chúc Cô/Chú/Bác dồi dào sức khỏe.

Con xin cảm ơn.
Đức Thiên.
Bạn cần xem kiểm tra lại thông tin ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ có trong hướng dẫn sau:
Ngày chấp thuận Approval Date.
Ngày chấp thuận, hay Approval Date là ngày ghi trên Form I-797/Form I-797C với nội dung đơn Form I-130 được Approved.
I-797 dùng cho cả Receipt Notice I-130, và Approval Notice I-130.
Vì hồ sơ bạn không có ngày chấp thuận Approval Date, thì không thể tính chính xác tuổi CSPA cho bạn được.
P/s: Tôi đã di chuyển và gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ di trú của mình, thì cần hỏi bài tại đây, không được mở thêm topic mới nữa. Vậy nhé bạn.

Thien D. Nguyen

Thành viên mới
Vâng, con biết rồi, con cảm ơn Cô/Chú ạ.
Về vấn đề Approval Date, thì nhà con có Form I-797C, nhưng con không thấy ghi ngày Approval Date trên đó. Cô/Chú có thể coi giúp con được không ạ?

Thien D. Nguyen

Thành viên mới
À, con có luôn Form I-797. Con gửi Cô/Chú số trên đó:

Receipt Date: June 27, 2007
Notice Date: June 8, 2009
Notice Type: Approval Notice

Cô/Chú xem giúp con ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
À, con có luôn Form I-797. Con gửi Cô/Chú số trên đó:

Receipt Date: June 27, 2007
Notice Date: June 8, 2009
Notice Type: Approval Notice

Cô/Chú xem giúp con ạ.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Bạn sinh ngày 12/10/1998, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 28/09/2021. Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến ngày 08/02/2007 và mở hồ sơ đến trước ngày 01/10/2007, hồ sơ này có ngày ưu tiên 22/06/2007. Vậy hồ sơ gia đình bạn đã nhận được thông báo mở từ NVC xong chưa?

Thien D. Nguyen

Thành viên mới
Thông báo mở là sao Cô/Chú? Hiện tại nhà con đã có số Invoice, đã đóng tiền và làm 6 bước xong hết rồi ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Thông báo mở là sao Cô/Chú? Hiện tại nhà con đã có số Invoice, đã đóng tiền và làm 6 bước xong hết rồi ạ.
Nếu đã có số Invoice Number đóng lệ phí visa, và phải hoàn thành 12 bước (chứ không phải 6 bước như trước đây).
Xem hướng dẫn của NVC ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/tin-trinh-thc-hin-12-step-khi-h-so-duc-mo-gi-nvc.34190/
Sau khi nhận được thông báo hoàn tất complete từ NVC xong, và hồ sơ của gia đình bạn phải thỏa các điều kiện sau, thì tuổi CSPA của bạn mới được khóa lại.
Xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/diu-kin-khi-tui-cspa-duc-khoa-lai.28225/

Thien D. Nguyen

Thành viên mới
Dạ, cái này mới với con quá ạ, nhưng bữa nhà con làm 6 bước và cũng nhận được thư Complete từ NVC. Với lại, trong link điều kiện tuổi CSPA được khóa lại, dòng số 3 ghi là ngày PD đáo hạn. Con vẫn chưa hiểu chỗ này, đáo hạn là như thế nào vậy Cô/Chú/Bác. Mong nhận được sự trợ giúp từ Cô/Chú/Bác ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ, cái này mới với con quá ạ, nhưng bữa nhà con làm 6 bước và cũng nhận được thư Complete từ NVC. Với lại, trong link điều kiện tuổi CSPA được khóa lại, dòng số 3 ghi là ngày PD đáo hạn. Con vẫn chưa hiểu chỗ này, đáo hạn là như thế nào vậy Cô/Chú/Bác. Mong nhận được sự trợ giúp từ Cô/Chú/Bác ạ
Ngày PD đáo hạn có nghĩa là khi nào bạn thấy lịch visa hàng tháng đăng trên diễn đàn đến Ngày ưu tiên (Priority Date): 22-June-2007, đó chính là ngày ưu tiên đáo hạn của hồ sơ gia đình bạn.

Thien D. Nguyen

Thành viên mới
Dạ, vậy để tuổi CSPA được khoá lại cần:
1. Lệ phí visa $325 được đóng.
2. Điền đơn DS-260 complete.
3. Ngày PD được đáo hạn.

Hiện tại, tại thời điểm mở hồ sơ, con đã đóng phí Visa + Điền đơn DS-260, nhưng ngày PD nhà con chưa đáo hạn, vậy là tuổi CSPA của con cũng chưa được khoá luôn phải không Cô/Chú/Bác? Với lại, như Cô/Chú/Bác đã trả lời, tuổi của con chỉ còn được bảo vệ tới ngày 28/9/2021, tức nghĩa nếu chưa vượt qua thì con vẫn có cơ hội đi được phải không cô Cô/Chú/Bác?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ, vậy để tuổi CSPA được khoá lại cần:
1. Lệ phí visa $325 được đóng.
2. Điền đơn DS-260 complete.
3. Ngày PD được đáo hạn.

Hiện tại thời điểm mở hồ sơ, con đã đóng phí Visa + Điền đơn DS-260, nhưng ngày PD nhà con chưa đáo hạn, vậy là tuổi CSPA của con cũng chưa được khóa luôn phải không Cô/Chú/Bác? Với lại, như Cô/Chú/Bác đã trả lời, tuổi của con chỉ còn được bảo vệ tới ngày 28/9/2021, tức nghĩa nếu chưa vượt qua thì con vẫn có cơ hội đi được phải không cô Cô/Chú/Bác?
Hiện tại diện visa F4 NVC đang xem xét và xếp lịch phỏng vấn đến ngày 08/02/2007, hồ sơ gia đình bạn có ngày ưu tiên 22/06/2007, mà tuổi CSPA chỉ có thời hạn đến 28/09/2021. Tuy là hồ sơ của gia đình bạn đã hoàn tất complete, nhưng chưa đến ngày được xếp lịch phỏng vấn. Vì thế nếu nhận được thư mời trước ngày 28/09/2021, thì bạn thỏa được các điều kiện để khóa tuổi CSPA. Còn nếu như quá thời hạn ngày 28/09/2021, mà vẫn chưa nhận được thông tin gì về lịch phỏng vấn, thì bạn sẽ không được xuất cảnh cùng gia đình. Nói chung là tuổi CSPA của bạn tùy thuộc vào diễn biến tình hình lịch visa trong thời gian sắp tới tăng nhanh hay chậm nữa.

Thien D. Nguyen

Thành viên mới
Dạ con hiểu rồi, nhưng mà liệu vì dịch Covid như thế này, liệu con có được cộng thêm ngày không Cô/Chú/Bác? Vì đáng lẽ giờ này đã tới hồ sơ nhà con rồi. Với lại, con cũng có nghe có diện ưu tiên cho những đứa con sắp bị quá tuổi (như hình), Cô/Chú/Bác có thể xem giúp con với ạ
Nguồn: Immigrant Visa Prioritization (state.gov)

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ con hiểu rồi, nhưng mà liệu vì dịch Covid như thế này, liệu con có được cộng thêm ngày không Cô/Chú/Bác? Vì đáng lẽ giờ này đã tới hồ sơ nhà con rồi. Với lại, con cũng có nghe có diện ưu tiên cho những đứa con sắp bị quá tuổi (như hình), Cô/Chú/Bác có thể xem giúp con với ạ.
Nguồn: Immigrant Visa Prioritization (state.gov)
Hình ảnh bạn gửi ở trên đã bị lỗi không đọc được nội dung.

Thien D. Nguyen

Thành viên mới
Dạ con có gửi lại ảnh ở bình luận phía dưới á Cô/Chú/Bác. Cô/Chú/Bác xem giúp con ạ