[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009745041

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2009745041

Dạ k biết in bản confirmation ở đâu và cách làm cho đúng ạ..do đây là lần đầu em chuẩn bị giấy tờ nên k biết gì cả mong đc sự giúp đở ạ....l001
Khi điền mẫu DS-260 online hoàn tất thì trong trang này có mục in tờ confirmation ra giấy, bạn hỏi người điền đơn này sẽ biết.

bigboss

Thành viên tích cực

Khi điền mẫu DS-260 online hoàn tất thì trong trang này có mục in tờ confirmation ra giấy, bạn hỏi người điền đơn này sẽ biết.
Dạ e cám ơn a...vậy a xem dùm e diện F4 e chuẩn bị giấy như thế này đủ chưa ạ...
Giấy khai sinh của đương đơn chính+giấy khai sinh của con đi theo
Hộ khẩu gốc+hộ khẩu bản sao côg chứng
Hộ chiếu+hộ chiếu bản sao có côg chứng (của 2 ng gồm NĐBL và con đi theo)
Học bạ của con chứng minh mối qan hệ mẹ con
LLTP số 2
Bản confirmation
Giấy khai thuế của NBL
4 tấm hình phông nền trắng
..k biết còn thiếu xót gì k mong a chị giúp đở e thêm...và khi đi khám sức khỏe và chích ngừa ngoài thư pv và 2 tấm hình e có cần làm gì thêm k ạ

bigboss

Thành viên tích cực

Tôi sẽ trả lời bạn qua những gì đã trải qua nên có thể không đúng trong mọi truờng hợp.
1/ Giấy LLTP No2 bản chính thì dễ mà, khi làm thường làm luôn vài bản. Bạn phải còn bản chính tại VN chứ.
2/ Hồ sơ Bảo trợ tài chánh của NBL cái này rất quan trọng. Riêng truờng hợp của tôi vì vấn đề này mà bị rớt phải bổ sung đó.
Bạn phải chắc chắn có bản khai thuế mới nhất của NBL. Tôi phải bổ sung bản khai thuế 2014 (PV tháng 9/2015). Gia đình bạn đi bao nhiêu người thì phải photo cho đủ mỗi người một bản hs Bảo trợ tài chánh.
Trường hợp của tôi diện F3 được mẹ già >70T BL, Low income nên em trai phải là người đồng Bảo trợ tài chánh. Không biết bạn trẻ nhiều không chứ tôi đã ngoài 50 nên qua đây chỉ là... gánh nặng nên họ cần người Bảo trợ tài chánh thật good !
Cụ thể tôi phải bổ sung 3 thứ :
-Họ đưa cho tôi Hồ sơ Bảo trợ tài chánh bảo photo không cần công chứng thêm 3 bản (gia đình có 4 người). Cái HS này tôi mới thấy lần đầu vì em trai tôi chỉ nộp cho NVC mà không gởi về cho tôi ( chắc nó không muốn nhiều người biết income ?!)
-Yêu cầu bổ sung bản khai thuế 2014 của người đồng bảo trợ tài chánh (khi em tôi làm hồ sơ Bảo trợ tài chánh lúc đó chưa tới lúc khai thuế 2014).
-Nộp vài ảnh của NBL già đang đọc báo mà số ra báo có ngày phải ra sau ngày PV. Cái này để biết NBL vẫn còn...phẻ đó mà !
Sau khi có mọi thứ, chỉ cần đương đơn chính lên nộp vào buổi chiều có làm việc là OK. Nhớ lúc nào cũng phải mang passport của cả gia đình, khi PV đậu họ sẽ thu lại...để dán visa dùm mình đó mà !

Chúc bạn chuẩn bị giấy tờ đầy đủ để pass ngay lần PV đầu tiên !
Dạ chú ơi cho con hỏi khi khám sức khỏe ở IOM thì mình khám những gì ạ..mất khoảng bao lâu ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cám ơn chị. Chị cho em hỏi về phần PV, hình ảnh mình phải dán vào giấy trắng là giấy gì ạ, (A4 hay giấy tập có carô). Mình có ghi gì không (case number, tên tuổi hay ghi năm gì)l001
Hình ảnh mang theo phỏng vấn, nếu muốn dán thì nên dán vào giấy khổ A4, ghi ở góc phải tờ giấy A4 phía trên số Case number HCM. Kỷ hơn nữa thì bạn nên chú thích dưới mỗi tấm ảnh dán.

bigboss

Thành viên tích cực
Hình ảnh mang theo phỏng vấn, nếu muốn dán thì nên dán vào giấy khổ A4, ghi ở góc phải tờ giấy A4 phía trên số Case number HCM. Kỷ hơn nữa thì bạn nên chú thích dưới mỗi tấm ảnh dán.
Dạ vậy mỗi tấm hình là 1 tờ giấy A4 hay nhiều tấm, ghi chú thích và Case number bằng viết mực hay chì ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ vậy mỗi tấm hình là 1 tờ giấy A4 hay nhiều tấm, ghi chú thích và Case number bằng viết mực hay chì ạ.
Hình ảnh: Cắt đôi tờ giấy A4 (theo chiều rộng) sắp xếp hình và dán theo thứ tự thời gian, bên dưới ghi chú thời gian, địa điểm, ai là người trong hình? Chụp với ai? (không cần nhiều hình, nên lựa những tấm hình có ý nghĩa nhất, tránh lựa những tấm hình quá đông người phải mất công ghi chú, và giải thích với Viên chức Lãnh sự).

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26169&p=775305769#post775305769

bigboss

Thành viên tích cực
Hình ảnh: Cắt đôi tờ giấy A4 (theo chiều rộng) sắp xếp hình và dán theo thứ tự thời gian, bên dưới ghi chú thời gian, địa điểm, ai là người trong hình? Chụp với ai? (không cần nhiều hình, nên lựa những tấm hình có ý nghĩa nhất, tránh lựa những tấm hình quá đông người phải mất công ghi chú, và giải thích với Viên chức Lãnh sự).

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
Dạ em cám ơn chị. Chi tiết như vậy em sẽ biết làm gì với hình ảnh rồi, nhưng cắt đôi giấy A4 thì mình dán hình theo chiều rộng hay chiều dài ạ, và chị ơi cho em hỏi, khi đi khám sức khỏe ở bệnh viện Chợ Rẫy mình nộp hình 5x5cm được không chị. Lúc đầu em định đặt lịch hẹn IOM nên chụp hình 5x5cm rồi, nhưng do khi gọi thì họ sắp lịch cận ngày phỏng vấnquá nên em chuyển qua khám bên bệnh viện Chợ rẫy. Em thấy là bên Chợ Rẫy hình yêu cầu khác. Em không biết nên chụp lại hình khác không, và khi khám sức khỏe và chích ngừa mình chỉ cần 2 trang đầu của thư phỏng vấn thôi phải không chị? Em cám ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cám ơn chị. Chi tiết như vậy em sẽ biết làm gì với hình ảnh rồi, nhưng cắt đôi giấy A4 thì mình dán hình theo chiều rộng hay chiều dài ạ, và chị ơi cho em hỏi, khi đi khám sức khỏe ở bệnh viện Chợ Rẫy mình nộp hình 5x5cm được không chị. Lúc đầu em định đặt lịch hẹn IOM nên chụp hình 5x5cm rồi, nhưng do khi gọi thì họ sắp lịch cận ngày phỏng vấn quá nên em chuyển qua khám bên bệnh viện Chợ rẫy. Em thấy là bên Chợ Rẫy hình yêu cầu khác. Em không biết nên chụp lại hình khác không, và khi khám sức khỏe và chích ngừa mình chỉ cần 2 trang đầu của thư phỏng vấn thôi phải không chị? Em cám ơn.
Theo hướng dẫn dán hình thì cắt đôi tờ giấy, theo chiều rộng của khổ giấy A4. Khám sức khỏe ở bệnh viện nào? thì cần phải thực hiện theo đúng yêu cầu của bệnh viện đó. Đi khám sức khỏe thì chỉ cần in trang nào có nội dung thông tin về ngày, giờ, phỏng vấn là được rồi.

bigboss

Thành viên tích cực

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
Dạ chị ơi mình dán hình theo chiều dài của giấy hay chiều ngang của giấy A4 đã cắt đôi vậy chị?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ chị ơi mình dán hình theo chiều dài của giấy hay chiều ngang của giấy A4 đã cắt đôi vậy chị?
Theo chiều ngang của tờ giấy A4, những gì BĐH đã tư vấn hướng dẫn rồi, thì bạn phải chịu khó tìm hiểu đọc để mà thực hiện chứ.

bigboss

Thành viên tích cực

cả nhà ơi..gđ e đã ksk tại chợ rẩy vào hôm nay xog nhưng do mẹ e từng phẫu thuật tại bv ung bướu nhưng do đi lại vất vả quá nên sau 1 thời gian điều trị đã k tái khám nữa nên giờ k có giấy xuất viện hay giấy tờ về bệnh án..cô khám tổng quát ở bvcr yêu cầu phải về bv ung bướu xin bệnh án cũ mới trả kết quả hôm nay đã là thứ 4 (24/2) nhưng e đã đc hẹn sáng thứ 6(26/2) chích ngừa ở trug tâm nguyễn văn trổi...xin mọi người giúp đở nếu bác sĩ chưa trả kết quả chưa gọi mình đi chích ngừa vậy mình tự đi trước đúng như ngày hẹn đc k ạ...mình k đến đúng hẹn chích ngừa thì có bị gì k mọi người e đang hoag mag lắm..mong đc sự chia sẻ của cả nhà :109:

bigboss

Thành viên tích cực

Anh chị vui lòng cho e hỏi..em thấy mấy anh chị đi trc hay nói cần mang theo giấy khai sinh bản chính..nhưng do nhà em thất lạc bản chính chỉ còn bản sao..k biết như zậy khi trình sơ vấn có k ạ..do e thấy trog thư yêu cầu của LSQ k yêu cầu chỉ yêu cầu mang hộ chiếu kà bản gốc còn khai sinh đã dc NVC chuyển qua LSQ r và đc chấp nhận..k biết có ai đã qua biết rõ chia sẻ dùm e...và hiện tại chỉ còn giử lại học bạ cấp 1 ...có đc chưa ak..do e chỉ học hết cấp 2 r ngỉ nên chỉ có học bạ cấp 1..h cận ngày pv rồi,.nên e sợ k lục lại đc học bạ cấp 2...mong a chị giúp đỡl001:100:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

đối với LSQ giấy tờ 100% là bản chính , LSQ kg chấp nhận hồ sơ công chứng . Bản sao khai sinh có chữ (BẢN SAO) màu xanh là OK

bigboss

Thành viên tích cực
A chị cho e hỏi gđ e đã pv xog nhưng báo giấy xanh là hộ chiếu of NĐBL k trùng khớp với nơi sinh trong khai sinh của đương đơn..và ng con trai khiếu nại tuổi(1989) chưa có DS-260 và kết qả ksk..viên chức LSQ báo sẽ cấp visa khi bổ túc giấy xong..vậy là nhà e coi như đã đậu rồi phải k ạ? nhưng htai ng con trai đc bvcr báo vào khám lại k rõ khám gì( đã ksk tại bvcr ngày 14/3) vậy xin a chị tư vấn nếu giấy tờ bổ túc đầy đủ nhưng ng con trai vó vấn đề sức khoẻ thì NĐBL và ng đi theo là e đã pv k cần bổ túc gì thêm thì có thể đc cấp visa đc k và ng kon trai khiếu nại tuổi sẽ phải làm gì nếu k đc cấp visa ạ?l001