[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009745079

ptvienna08

Thành viên tích cực
Hồ sơ F4 - HCM2009745079 - PD 11/4/2002

ptvienna xin kính chào quý cô bác và anh chị trong diễn đàn :)
ptvienna là thành viên mới, vừa biết được diễn đàn rất hữu ích này.
Hnay ptvienna xin nhờ các cô/bác/anh chị giúp ptvienna xem giúp tình trạng hồ sơ của gia đình con/em.

Hiện tại thì ptvienna chỉ có những số liệu sau:
Diện F4: dì bảo lãnh mẹ
- PD: 11/04/2002
- Số hồ sơ: SRC 02-132-55255
- Thời gian thông báo chấp thuận: 9/8/2009
(do giấy tờ của gia đình con/em đều do gia đình dì ở Mỹ giữ nên con/em không nắm rõ thời gian chính xác)

Giấy tờ làm ở bang California, còn gia đình người bảo lãnh ở Dallas, Texas. (con/em ko biết thông tin này có cần thiết ko nữa:confused:)

Dì ptvienna bảo lãnh mẹ, có cả ba, anh 2 và con/em.
Anh 2 sinh ngày 11/12/1986
Còn ptvienna sinh 24/07/1990
Vậy kính mong cô/bác/anh chị xem giúp tình trạng hồ sơ của gia đình ptvienna, và xem giúp tuổi CSPA của 2 anh em con/em. Liệu bây giờ gia đình con/em còn phải chờ những giấy tờ nào, và có khi nào 1 trong 2 anh em bị quá tuổi ko ạ?

ptvienna xin cảm ơn cô/bác/anh chị rất nhiều :)

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Xin xem giúp tình trạng hồ sơ F4

Hồ sơ SRC 02-132-55255 có Case Number: HCM 2009745079
Diện F4 lịch ưu tiên hiện nay là tháng 1.2001, hồ sơ của gia đình nếu hoàn tất sẽ được phỏng vấn vào đầu năm 2011.
Trường hợp hồ sơ chờ chấp thuận của gia đình rất có lợi cho việc tính tuổi của 2 người con trong gia đình. Chúc hồ sơ sớm được mở nhé.
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/SRC 02-132-55255.mp3[/MUSIC]

ptvienna08

Thành viên tích cực

Em xin cám ơn a Thành ạ :) nhà em ko ai rành về việc này hết, dì em cũng lớn tuổi rồi. cũng may hôm nay lang thang lại gặp diễn đàn này, thật là hay quá, cám ơn a Thành lần nữa ạ :)
Vậy là bây giờ gia đình em cứ chờ cho tới khi có giấy báo gì thì mới bắt đầu xúc tiến ạ?
Àh mà lúc nãy em có vào thử cái trang tính tuổi CSPA tự động, em thấy ngày trễ nhất để đáo hạn visa xa quá chừng, trong khi em coi sơ mấy cái trường hợp khác, thì cái ngày chấp thuận chỉ khỏang 1 năm thôi, sao của em lên tới 7 năm lận, ko biết có sai sót j ko nữa :confused:. Mà vậy thì cũng bình thường thôi hả anh?

Thành

Thích đủ thứ ...

Hiện tại bạn nên theo dõi và đọc những hướng dẫn, nó sẽ giúp cho hồ sơ của gia đình sau này rất nhiều đó.

Bạn nên mừng cho 7 năm chờ đợi này, rất có lợi cho những người con quá tuổi :)

ptvienna08

Thành viên tích cực

Em vừa đọc ở 1 topic khác của anh "Mẫu thư gửi NVC hỏi hồ sơ hoàn tất chưa", đây cũng là cách để NVC biết email của mình đúng ko ạ? Vậy bây giờ em có nên gửi ko? Em nghĩ làm vậy thì họ sẽ thông báo trực tiếp tin tức qua email của em luôn, tiện hơn phải ko anh? Mà sao em đọc nội dung mẫu thư, em thấy cũng y chang trong mục hỏi "hồ sơ hòan tất rồi mà chưa nhận được thư mời phỏng vấn :confused:" vậy ta :-?

Thành

Thích đủ thứ ...

Nếu chỉ thông báo địa chỉ và thiết lập mối liên lạc với NVC thì chỉ gửi mẫu này thôi:

Subject: Case Number HCM xxxxxxxxxx
Please note that I am the principal beneficiary and I was born on [ngày sanh của người được bảo lãnh chính], in [nơi sanh], Vietnam . As for the petitioner, his [or her] full name is [tên họ của người bảo lãnh]. He [or she] was born on [ngày sanh của người bảo lãnh], in [nơi sanh], Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Tên họ của người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]

Email của National Visa Center là NVCINQUIRY@state.gov
Hoặc cũng có thể sử dụng mẫu email này vừa để hỏi Case Number của mình cũng là vừa thiết lập mối liên lạc với NVC : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=74

ptvienna08

Thành viên tích cực

hi, em xin cám ơn anh, có gì mới ko hiểu em sẽ lại làm phìên anh nữa :)

ptvienna08

Thành viên tích cực

Anh Thành ơi, em đã gửi mail tới địa chỉ trên, mà sao vẫn ko thấy cái auto reply nào hết anh, em gửi hồi 3h chiều, mà h tối luôn rồi vẫn ko thấy, nếu mai vẫn ko có thì em có cần mở địa chỉ mới rồi gửi lại ko ta? ở chỗ subject em để cái receipt number đó anh.
Cám ơn anh.:)

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh Thành ơi, em đã gửi mail tới địa chỉ trên, mà sao vẫn ko thấy cái auto reply nào hết anh, em gửi hồi 3h chiều, mà h tối luôn rồi vẫn ko thấy, nếu mai vẫn ko có thì em có cần mở địa chỉ mới rồi gửi lại ko ta? ở chỗ subject em để cái receipt number đó anh.
Cám ơn anh.:)
Nếu đã gửi email cho NVC đúng theo hướng dẫn và chính xác thông tin của mình thì bạn yên tâm chờ 1 thời gian xem sao nhé, không nên gửi nhiều lần và thay đổi nhiều địa chỉ email. Có thể hiện nay hệ thống Auto Response của NVC có sự cố hoặc có thay đổi gì đó từ hệ thống của NVC.

ptvienna08

Thành viên tích cực

Em xin cám ơn anh.
Hôm nay em lại có câu hỏi nữa là: hiện tại gia đình người bảo lãnh ko còn ai đi làm, và chỉ có bác trai (chồng của người bảo lãnh là dì em) là có lương hưu (khỏang vài trăm) thôi, mà có 1 người đồng bảo lãnh nữa (ở bang khác). Vậy anh cho em hỏi là việc bảo lãnh này có cần tài chính gì ko? Và có cần phải chuẩn bị từ bây giờ ko ạ?

Hôm nay em mới biết cái Priority date của nhà em chính xác là ngày 11APR2002, vậy mà xưa giờ cứ ngỡ tháng 3, hic, vậy là chắc còn lâu lắm anh hah. Cũng may là ngày mở hồ sơ (em coi trên USCIS) là 9AUG2009 nên (theo như anh nói) là 2 anh em ko lo bị quá tuổi :41:

Cám ơn anh Thành lần nữa ạ :)

huynguyen

Thành viên tích cực

Em xin cám ơn anh.
Hôm nay em lại có câu hỏi nữa là: hiện tại gia đình người bảo lãnh ko còn ai đi làm, và chỉ có bác trai (chồng của người bảo lãnh là dì em) là có lương hưu (khỏang vài trăm) thôi, mà có 1 người đồng bảo lãnh nữa (ở bang khác). Vậy anh cho em hỏi là việc bảo lãnh này có cần tài chính gì ko? Và có cần phải chuẩn bị từ bây giờ ko ạ?

Hôm nay em mới biết cái Priority date của nhà em chính xác là ngày 11APR2002, vậy mà xưa giờ cứ ngỡ tháng 3, hic, vậy là chắc còn lâu lắm anh hah. Cũng may là ngày mở hồ sơ (em coi trên USCIS) là 9AUG2009 nên (theo như anh nói) là 2 anh em ko lo bị quá tuổi :41:

Cám ơn anh Thành lần nữa ạ :)
bạn ơi cho mình hỏi là coi hồ sơ được mơ chưa la coi ơ đâu dạ bạn , bạn có thể gửi link cho mình xem đươc ko ah ,thanks bạn nhiều

ptvienna08

Thành viên tích cực

Mình nhờ các AC ở đây xem giúp đó, mình đưa số hồ sơ cho các AC rồi các AC hỏi NVC (national visa center) cho mình, bạn có thể nghe ở trên (chỗ câu trả lời của anh Thành có 1 cái record đó) trong đó ngta thông báo tình trạng hồ sơ mình, ở trong đó mình nghe là hs của mình "not yet available" tức là chưa mở :)
Bạn cứ đặt câu hỏi cho các AC trong diễn đàn, họ sẽ trả lời cho mình, các AC tốt lắm :)

huynguyen

Thành viên tích cực

Mình nhờ các AC ở đây xem giúp đó, mình đưa số hồ sơ cho các AC rồi các AC hỏi NVC (national visa center) cho mình, bạn có thể nghe ở trên (chỗ câu trả lời của anh Thành có 1 cái record đó) trong đó ngta thông báo tình trạng hồ sơ mình, ở trong đó mình nghe là hs của mình "not yet available" tức là chưa mở :)
Bạn cứ đặt câu hỏi cho các AC trong diễn đàn, họ sẽ trả lời cho mình, các AC tốt lắm :)
hi cảm ơn bạn nhiều nha , mình sơ hỏi nhiều sẽ làm mấy anh chị bưc ah , cảm ơn bạn nhiều nha

ptvienna08

Thành viên tích cực

Uhm ko có gì, bạn đừng mở nhiều topic quá, chỉ mở 1 cái giống mình nè, rồi viết mấy thông tin của mình ra với câu hỏi mình muốn, như vậy dễ dàng theo dõi hơn đó :)
Bạn cũng sn 90 à? gia đình đang chờ diện F4 luôn hả?

huynguyen

Thành viên tích cực

Uhm ko có gì, bạn đừng mở nhiều topic quá, chỉ mở 1 cái giống mình nè, rồi viết mấy thông tin của mình ra với câu hỏi mình muốn, như vậy dễ dàng theo dõi hơn đó :)
Bạn cũng sn 90 à? gia đình đang chờ diện F4 luôn hả?
hi cảm ơn nhiều nha minh sinh năm 90 nè bạn cũng vậy ha add nick mình đi hen thanhhuy30190 ban cung 90 luôn ah

ptvienna08

Thành viên tích cực

Các AC ơi cho em hỏi cái này nhé:
Anh của em hiện giờ 24 tuổi rồi, nhưng nếu xét tuổi CSPA (theo bảng tính tuổi) thì anh em vẫn chưa bị quá.
Vậy cho em hỏi nếu ngta gửi giấy tờ về cho người bảo lãnh thì có tên anh của em ko ạh?, và người bảo lãnh có đóng 400 usd cho hồ sơ của anh em ngay lúc đó ko? hay là mình phải bổ túc hồ sơ sau?
Còn nếu khiếu nại tuổi thì bắt đầu chừng nào làm là hay nhất ạ? có phải vừa có giấy tờ về ko?
Em xin cám ơn các anh chị
(Các số liệu hồ sơ của em đã được ghi ở đầu topic)

ptvienna08

Thành viên tích cực

Thưa các AC, em vừa xem xong các mẫu đơn đăng trong diễn đàn, em có thấy mẫu đơn khiếu nại tuổi CSPA gửi cho LSQ nhưng lại ko thấy mẫu gửi cho NVC.
Rất mong nhận được hồi âm từ quý AC trong diễn đàn.

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Các AC ơi cho em hỏi cái này nhé:
Anh của em hiện giờ 24 tuổi rồi, nhưng nếu xét tuổi CSPA (theo bảng tính tuổi) thì anh em vẫn chưa bị quá.
Vậy cho em hỏi nếu ngta gửi giấy tờ về cho người bảo lãnh thì có tên anh của em ko ạh?, và người bảo lãnh có đóng 400 usd cho hồ sơ của anh em ngay lúc đó ko? hay là mình phải bổ túc hồ sơ sau?
Còn nếu khiếu nại tuổi thì bắt đầu chừng nào làm là hay nhất ạ? có phải vừa có giấy tờ về ko?
Em xin cám ơn các anh chị
(Các số liệu hồ sơ của em đã được ghi ở đầu topic)
Để khiếu nại CSPA bạn chờ nhận được thư mời phỏng vấn. Trước lịch hẹn phỏng vấn khoảng 1 tuần đến 10 ngày cho chắc ăn (lúc này hồ sơ của gia đình bạn có lẽ đã về đến Lãnh sự quán), bạn mang theo khai sinh của người cần tính tuổi, mẫu I-797, thư mời phỏng vấn đến phòng thông tin Lãnh sự quán yêu cầu họ tính tuổi CSPA . Nếu mọi việc tốt đẹp họ sẽ bổ sung tên anh của bạn vào 1 thư mời phỏng vấn mới, anh của bạn sẽ tham dự khám sức khoẻ, phỏng vấn cùng gia đình và đóng các khoảng phí quy định trong ngày phỏng vấn. Thân ái !

ptvienna08

Thành viên tích cực

Để khiếu nại CSPA bạn chờ nhận được thư mời phỏng vấn. Trước lịch hẹn phỏng vấn khoảng 1 tuần đến 10 ngày cho chắc ăn (lúc này hồ sơ của gia đình bạn có lẽ đã về đến Lãnh sự quán), bạn mang theo khai sinh của người cần tính tuổi, mẫu I-797, thư mời phỏng vấn đến phòng thông tin Lãnh sự quán yêu cầu họ tính tuổi CSPA . Nếu mọi việc tốt đẹp họ sẽ bổ sung tên anh của bạn vào 1 thư mời phỏng vấn mới, anh của bạn sẽ tham dự khám sức khoẻ, phỏng vấn cùng gia đình và đóng các khoảng phí quy định trong ngày phỏng vấn. Thân ái !
Oh, cám ơn anh, vậy tới lúc anh của em có thư mời phỏng vấn mới thì ảnh mới đc đóng phí quy định hả anh? rồi tới lúc đó mới nộp đơn DS 230 bổ sung luôn àh? Nộp trực tiếp và sau vậy thì hồ sơ có bị hõan ko ạ? Rồi các thành viên còn lại thì cứ phỏng vấn theo lịch hẹn trước đúng ko ạ?
Xin cảm ơn anh.